GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์  (อ่าน 539 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์
« ตอบ #30 เมื่อ: 25-05-2011, 20:19:18 »

อ้างจาก: chutr ที่ 25-05-2011, 20:14:07
รางเหล็กไหล มันกันกายภาพไม่ใช่เหรอ  woon  woon
ไอ่พลังโชว์โง่อีกแว้ววว laugh laugh

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์
« ตอบ #31 เมื่อ: 25-05-2011, 20:37:09 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 25-05-2011, 20:19:18
อ้างจาก: chutr ที่ 25-05-2011, 20:14:07
รางเหล็กไหล มันกันกายภาพไม่ใช่เหรอ  woon  woon
ไอ่พลังโชว์โง่อีกแว้ววว laugh laugh

อิสส จริงด้วย ข้าพเจ้าขออภัย  Shocked

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 25-05-2011, 21:20:44 »

ที่แน่ๆ ไม่ได้ลง str เลยครับ และได้สกิลจากผอบช่วยมาสองสกิลครับ พัฒนาความคิด และพัฒนาความอยู่รอด ผอบเลเวลมากมายอยู่ครับเปิดสกิลดาบธาตุดินครับ
หน้ากากออฟรอบคอบ ชุดออฟจิตใจ ผ้าคลุมแรร์เวท เกราะเบาครับ ค่าป้องกันจากตระกรุด จะนำมาคิดหลังจากหักลบพลังป้องกันนี้อีกที
คือโดนยังไงทีแรกก็ไม่ตายครับ ถึงจะโดนสกิลสัมผัส และมึน ก็ยังมีเลือดเหลือพอที่จะผ่ามิติใส่วิครับ ถ้าไม่โดนตุ๊กตานะ ไงวิก็รอดยาก
แต่อย่าโดนสายกายภาพตีนะ แพ้หมดรูปเลยทีเดียว

ปล. สีชุด กับผอบ และการตีบวก มีผลมากๆ ครับ
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #33 เมื่อ: 25-05-2011, 21:31:01 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 21:20:44
ที่แน่ๆ ไม่ได้ลง str เลยครับ และได้สกิลจากผอบช่วยมาสองสกิลครับ พัฒนาความคิด และพัฒนาความอยู่รอด ผอบเลเวลมากมายอยู่ครับเปิดสกิลดาบธาตุดินครับ
หน้ากากออฟรอบคอบ ชุดออฟจิตใจ ผ้าคลุมแรร์เวท เกราะเบาครับ ค่าป้องกันจากตระกรุด จะนำมาคิดหลังจากหักลบพลังป้องกันนี้อีกที
คือโดนยังไงทีแรกก็ไม่ตายครับ ถึงจะโดนสกิลสัมผัส และมึน ก็ยังมีเลือดเหลือพอที่จะผ่ามิติใส่วิครับ ถ้าไม่โดนตุ๊กตานะ ไงวิก็รอดยาก
แต่อย่าโดนสายกายภาพตีนะ แพ้หมดรูปเลยทีเดียว

ปล. สีชุด กับผอบ และการตีบวก มีผลมากๆ ครับ
สามดาบใช่มั้ยครับ Huh?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 25-05-2011, 21:57:29 »

ครับ สามดาบ Smiley

Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 25-05-2011, 22:09:23 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 21:57:29
ครับ สามดาบ Smiley

เย้ๆๆๆ เจอพวกเดียวกัน Smiley Smiley
ปล.ยังเวลไม่ถึง70เลย ขี้เกียจเวลมาก เอาผอบไปด้วยต้องห่วงทั้งคนทั้งผอบ ของก็ไม่ค่อยจะมี= =

Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

« ตอบ #36 เมื่อ: 26-05-2011, 03:16:15 »

วิสาจไม่เก่ง ไม่ได้เปรียบอาชีพเกินไป??  จิงดิ?? 555  วิสาจวิ่งกันเต็มแบทแล้ว

ว่าด้วยเรื่องของเลือดก่อนดีกว่า
ยิ่งเล่นเลือดวิสาจยิ่งเยอะ เลือดอัดกันเต็มที่ไปหมื่นกว่าๆแล้ว ของหลังๆออกมานี่ไม่รู้คิดยังไง
ไม้เท้าเพิ่มเลือด ป้องกัน ผ้าคลุมเพิ่มเลือด และอื่นๆอีกมากมาย
สายไฟเตอร์เห็นแล้วปวดหัวจริง ตีมันทียากจริง ตีโดนก็แสนจะเบา เจอสวนที สองทีนอนหมด

สิ่งที่ทำให้วิสาจดูโกงเกินไปเลยก็เพราะว่า
วิสาจโกยได้ แต่โจมตีไม่ลด และเกราะเวทยังอยู่ทำให้ป้องกันสูง นั่นทำให้ขณะวิ่งเร็วเวอร์ 
ในขณะที่สายกายภาพวิ่งไปไล่ตีไม่ทัน ครั้งจะโกยตายไป พลังโจมตีก็ายหมดอีก  หรือเอาฟลุกๆวิ่งสวนกันทัน ก็ได้ตีแค่ทีสองที
ซึ่งหลายๆครั้ง สกิลที่มีก็ไม่สามารถตีวิสาจให้ถึงตายได้

ในขณะที่วิสาจวิ่งเร็ว กดโจมตีโดนแค่ครั้งเดียวก็ตาย หรือแค่ใช้สตัน แช่แข็ง กรง โน้มถ่วง หมอกเทอระ  ปูไฟ
แล้วค่อยตีต่ออีกที สายตีใกล้ก็ม่องแล้ว

ทั้งหมดนี้ไม่ได้บอกว่าไม่ถึงกับไม่มีหนทางสู้เลย  แต่แนวทางที่พอจะสู้ได้นั่น ข้อนข้างยากและลำบากกว่ามาก
ตรงนี้ต่างหากซึ่งเรียกว่าไม่สมดุล มีความเหลื่อมล้ำกันเกินไป

ที่มาเถียงแทนวิสาจกันเนี่ย พูดกันจังพอมีแนวทางสู้ได้  Evil Evil แต่ละไว้ในฐานที่เข้าใจว่า
ในความสู้ได้ก็คือ สู้อย่างลำบากๆ ซึ่งมันไม่ได้เท่าเทียมกันเล้ย 

แล้วทีมงานที่มาตอบกันต้นๆกระทู้ก็อีก
ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้??  เห็นหลังๆออกมาตอบกระทู้แบบนี้เยอะเกินไปแล้ว ตอบเอาง่ายๆจัง

วิ่งเร็ว ถึก ตีแรง(มาก) สกิลหมู่แรง สกิลหยุดพร้อม ตีไกล เลือดเยอะ     
ในแบทวิสาจวิ่งเล่นเต็มไปหมด 555 

เจ้าของกระทู้ออกมาเสนอมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ไม่มีมูลความจริงเลยซะทีเดียว แต่ลงมากลับโดนไล่ยำซะน่าเกลียด  หึหึหึ
อสุราจงเจริญ(ฮวบๆ)

!!!???
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-05-2011, 04:18:44 »

อ้างจาก: Fox ที่ 26-05-2011, 03:16:15
วิสาจไม่เก่ง ไม่ได้เปรียบอาชีพเกินไป??  จิงดิ?? 555  วิสาจวิ่งกันเต็มแบทแล้ว

ว่าด้วยเรื่องของเลือดก่อนดีกว่า
ยิ่งเล่นเลือดวิสาจยิ่งเยอะ เลือดอัดกันเต็มที่ไปหมื่นกว่าๆแล้ว ของหลังๆออกมานี่ไม่รู้คิดยังไง
ไม้เท้าเพิ่มเลือด ป้องกัน ผ้าคลุมเพิ่มเลือด และอื่นๆอีกมากมาย
สายไฟเตอร์เห็นแล้วปวดหัวจริง ตีมันทียากจริง ตีโดนก็แสนจะเบา เจอสวนที สองทีนอนหมด

สิ่งที่ทำให้วิสาจดูโกงเกินไปเลยก็เพราะว่า
วิสาจโกยได้ แต่โจมตีไม่ลด และเกราะเวทยังอยู่ทำให้ป้องกันสูง นั่นทำให้ขณะวิ่งเร็วเวอร์ 
ในขณะที่สายกายภาพวิ่งไปไล่ตีไม่ทัน ครั้งจะโกยตายไป พลังโจมตีก็ายหมดอีก  หรือเอาฟลุกๆวิ่งสวนกันทัน ก็ได้ตีแค่ทีสองที
ซึ่งหลายๆครั้ง สกิลที่มีก็ไม่สามารถตีวิสาจให้ถึงตายได้

ในขณะที่วิสาจวิ่งเร็ว กดโจมตีโดนแค่ครั้งเดียวก็ตาย หรือแค่ใช้สตัน แช่แข็ง กรง โน้มถ่วง หมอกเทอระ  ปูไฟ
แล้วค่อยตีต่ออีกที สายตีใกล้ก็ม่องแล้ว

ทั้งหมดนี้ไม่ได้บอกว่าไม่ถึงกับไม่มีหนทางสู้เลย  แต่แนวทางที่พอจะสู้ได้นั่น ข้อนข้างยากและลำบากกว่ามาก
ตรงนี้ต่างหากซึ่งเรียกว่าไม่สมดุล มีความเหลื่อมล้ำกันเกินไป

ที่มาเถียงแทนวิสาจกันเนี่ย พูดกันจังพอมีแนวทางสู้ได้  Evil Evil แต่ละไว้ในฐานที่เข้าใจว่า
ในความสู้ได้ก็คือ สู้อย่างลำบากๆ ซึ่งมันไม่ได้เท่าเทียมกันเล้ย 

แล้วทีมงานที่มาตอบกันต้นๆกระทู้ก็อีก
ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้??  เห็นหลังๆออกมาตอบกระทู้แบบนี้เยอะเกินไปแล้ว ตอบเอาง่ายๆจัง

วิ่งเร็ว ถึก ตีแรง(มาก) สกิลหมู่แรง สกิลหยุดพร้อม ตีไกล เลือดเยอะ     
ในแบทวิสาจวิ่งเล่นเต็มไปหมด 555 

เจ้าของกระทู้ออกมาเสนอมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ไม่มีมูลความจริงเลยซะทีเดียว แต่ลงมากลับโดนไล่ยำซะน่าเกลียด  หึหึหึ
อสุราจงเจริญ(ฮวบๆ)
ขออ้างนิดนึงครับไม้เท้าที่ว่ามีกี่อัน คนที่เลือดถึงหมื่นมีกี่คน ปัญหาเรื่องโกยผมขอถามว่าถ้าโกยไม่ได้ก็ขอไม่ต้องร่ายเวทย์เพื่อเป็นการทดแทนที่โกยไม่ได้ ผมอยากอธิบายว่าในสายเวทย์การโกยแน็บมันคือสิ่งจำเป็นหากคุณเคยลองเล่นวิซาร์ดแล้วถ้าคุณไม่โกยแน็บคุณไม่มีทางสู้ใครได้หรอก
วิซาร์ดเต็มแบทก็จริงนะแต่ถ้าให้ชี้ว่าคนไหนเก่งคนไหนอ่อนก็ชี้เรียงตัวได้ครับ ผมมองว่าที่คนเล่นวิซาร์ดเยอะเพราะว่ามันเล่นง่ายมีสกิวหลายหลายไม่จำเจเป็นจุดเด่นของวิซาร์ดมีหลายสายให้เลือก
คุณต้องลองเปรียบเทียบให้ครบทุกอาชีพครับแล้วเอาคนที่เก่งๆของแต่ละอาชีพมาเทียบดูลองกันดูแล้วจะรู้ว่าอาชีพที่คุณนั่นเล่นอยู่มันเก่งอยู่แล้วเพียงแต่คุณเก่งแล้วหรือยังก่อนที่จะบอกว่าอันนั้นเก่งอันนี้โกง
สุดท้ายขอยืมคำพูดคนทั่วไป ลองเล่นวิซาร์ดดูครับแล้วจะได้รับรู้ว่ามันไ่ม่ใช่เรื่องง่ายกว่าจะถูกเรียกว่าเก่งเกินโกงเกินมันต้องใช้เวลา
หากทำให้วิซาร์ดคุณเก่งได้เเล้วค่อยมาลงความเห็นใหม่นะครับ

nuT.
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 26-05-2011, 05:58:45 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 16:30:07
เบรดทำกันเวทได้ประมาณนี้นะครับ บัฟก็ตามที่เห็น ไม่ได้มีบัฟจากอาชีพอื่น และเปิดผอบครับ

ส่วนพาลาทำกันเวทได้มากกว่านี้ครับ และเบอเขาก็มีวิธีสู้ในแนวทางของเขา ยังมีแนวทางการเล่นอีกมากมายก่ายกองครับ
เพียงแต่ยังไม่มีใครที่จะออกมาบอกแนวทางต่างๆ ที่ตนเองมีจนหมดใส้หมดพุง เท่านั้นเอง แต่ถึงจะรู้เท่ากัน
ก็ยังเก่งไม่เหมือนกันนะครับ ต่อให้มีของเหมือนกันทุกอย่าง แค่คนเล่นคนละคน ความเก่งก็ต่างกันออกไปแล้ว

DEK + LUK 99 ปะ ดูจากอัตราดรอป
 Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #39 เมื่อ: 26-05-2011, 08:40:39 »

จะเล่นอะไรกันผมไม่รู้ เป็นเทรกากไปวัน ๆ พอใจและ

Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #40 เมื่อ: 26-05-2011, 20:39:34 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 16:30:07
เบรดทำกันเวทได้ประมาณนี้นะครับ บัฟก็ตามที่เห็น ไม่ได้มีบัฟจากอาชีพอื่น และเปิดผอบครับ

ส่วนพาลาทำกันเวทได้มากกว่านี้ครับ และเบอเขาก็มีวิธีสู้ในแนวทางของเขา ยังมีแนวทางการเล่นอีกมากมายก่ายกองครับ
เพียงแต่ยังไม่มีใครที่จะออกมาบอกแนวทางต่างๆ ที่ตนเองมีจนหมดใส้หมดพุง เท่านั้นเอง แต่ถึงจะรู้เท่ากัน
ก็ยังเก่งไม่เหมือนกันนะครับ ต่อให้มีของเหมือนกันทุกอย่าง แค่คนเล่นคนละคน ความเก่งก็ต่างกันออกไปแล้ว

กันเยอะกว่าวอเค้าอีก

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 26-05-2011, 20:47:12 »

อ้างจาก: Iam  Best. ที่ 26-05-2011, 20:39:34

กันเยอะกว่าวอเค้าอีก
วอเน้นเลือดดีกว่างิ เจอยิงก็สะท้อนกลับได้ แต่ยังโดนดาเมจอยู่ เจอยิงเวทย์ก็สะท้อนกลับเต็มที่ ยิงเกราะกันเวทย์น้อยยิ่งสะท้อนแรงส์ laugh laugh

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #42 เมื่อ: 27-05-2011, 07:48:04 »

อยากตีคนอื่นทีเดียวตาย คงต้องหาดัชนีพิชิตมารมาใช้แล้วล่ะคับ
อย่าว่าแต่คนเลย ต่อให้บอสเลือดสิบล้าน ดัชนีพิชิตมารนัดเดียวก็ม่องคับ
 laugh

Hero Member
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 27-05-2011, 08:26:08 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-05-2011, 07:48:04
อยากตีคนอื่นทีเดียวตาย คงต้องหาดัชนีพิชิตมารมาใช้แล้วล่ะคับ
อย่าว่าแต่คนเลย ต่อให้บอสเลือดสิบล้าน ดัชนีพิชิตมารนัดเดียวก็ม่องคับ
 laugh

ที่เมื่อก่อนมีคนเอาไปใช้หาประโยชน์ใช่มะ  Evil
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #44 เมื่อ: 27-05-2011, 08:51:23 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 27-05-2011, 08:26:08
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-05-2011, 07:48:04
 laugh

ที่เมื่อก่อนมีคนเอาไปใช้หาประโยชน์ใช่มะ  Evil

laugh

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4