GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เตรียมปรับระบบสกิลคืนสู่สภาพเดิม และคงสภาพวุ้นปลอดภัย  (อ่าน 1889 ครั้ง)
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: ประกาศ : เตรียมปรับระบบสกิลคืนสู่สภาพเดิม และคงสภาพวุ้นปลอดภัย
« ตอบ #15 เมื่อ: 25-05-2011, 14:03:32 »

อ้างจาก: 2odiax ที่ 25-05-2011, 13:23:55
ผอบผมาสกิลหาย สกิลดี แต่ทีม งานจะชดเชย เป็นเส้นเทพ 30 วัน = =
มันชดเชยกันได้ที่ไหนอะครับ ผมขอแค่อยากได้ ผอบสกิลผมคืนมาเท่านั้นเอง
ทีมงานเป็นคนทำบัค คนเล่นเป็นคนรับกรรม เสียเงินเติมโซลเล่น เส้นเทพก้อซื้อ
จะแก้ให้ถูกทาง ต้องแก้ให้ตรงสิครับ ขอผอบสกิลคืนด้วยยย โอ้ยยยย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ผอบสกิว เชีย โชค ขน เหยียบร้อยเอ็ม
ชดเชยเป็นเส้น 30 วัน ...
เรื่องมันเศร้า
 Wink

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ประกาศ : เตรียมปรับระบบสกิลคืนสู่สภาพเดิม และคงสภาพวุ้นปลอดภัย
« ตอบ #16 เมื่อ: 25-05-2011, 14:05:15 »

งั้นก็แก้ผอบ ให้มันสุ่มสกิลเฉพาะสายได้ใหมครับ บางสกิลถึงจะเป็นสกิลที่ผู้เล่นต้องการ แต่ดันไปเกิดกับผอบคนละสายกับที่สกิลนั้นต้องการ ก็จะกลายเป็นสกิลกากไปทันทีทั้งๆ ที่กว่าจะได้สกิลที่ต้องการก็ยากแสนยาก แต่พอได้มาก็ไม่สามารถใช้ประโยชน์ได้เต็มที่ เพราะ คู่หูที่ได้สกิลนั้น สายไม่ตรงกับความต้องการของสกิล อย่างคู่หูสายกำลัง ไปสุ่มได้สกิลสายอิ้น ร่ายเป็นวันกว่าสกิลจะออก แถมออกมาก็เบาเพราะคู่หูไม่มีค่าอิ้นที่มากพอ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 25-05-2011, 14:16:43 »

ในที่สุดก็เป็นผลซะที  แบบนี้สิค่อยสมกับเป็น GM  หน่อย   แก้ไขและยอมรับข้อผิดพลาด  ไม่มีใครเขามาคอยซ้ำเติมหรอกถ้า ผิดแล้วยอมรับ  และแสดงให้เห็นแนวทางการแก้ปัญหา

ขอติดนิดหน่อย  กว่าจะรู้ตัวก็ปล่อยซะเน้นนาน  ต้องรอให้ปัญหาใหญ่จนคนทนไม่ได้ออกมาโวยเยอะขนาดนี้ก็ไม่ไหวนะ  ต่อไปผมขอให้ช่วยทำตามข้อเหล่านี้ด้วย
1.  ก่อนจะเอาอะไรมาลง  ช่วยบอกกันก่อนนิดหนึ่ง  ถ้าอยากจะเซอร์ไฟร์ก็ไม่ว่า แต่ช่วยเอามาทดสอบกันหน่อย บอกกันก่อนหน่อยจะได้ช่วยเหลือกัน จะได้ดูว่ามันมีประโยชน์หรือควรทำหรือไม่ ไม่ใช่แอบซุ่มทำ แล้วเอามาลงตูมเดียว   เป็นไงหละโดดกลับไปหลายตูมเลย
2.  เซิร์ฟนรก ที่ใช้สำหรับเทส  ช่วยทำให้มันลงง่ายๆกว่านี้หน่อยครับผมพยามยามลงหลายที่แล้ว  โหลดแพทไม่ผ่านสักที  หาตัวที่สมบูรณ์มาให้คนโหลดไปทดลองหน่อยก็จะดี  จะได้มีคนช่วยทดสอบได้เยอะขึ้น
3.  ระบบใหม่ๆที่ค่อนข้างใหญ่  เอามาถามความผู้เล่นสักนิด  ไม่ต้องกลัวคนจะด่าหรอก คนด่าอย่างเดียวก็ปล่อยเขาไป บางตวามเห็นก็มีเหตุผลน่าสนใจ  ใครๆเขาก็อยากให้เกมส์ดีขึ้นให้ผู้เล่นมีส่วนในการพัฒนาก็จะดีไม่ใช่น้อยนะ

เมื่อความตั้งใจอยู่เหนือเหตุผล  มันคือความดันทุรัง  ใช้เหตุผลให้มากๆครับ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #18 เมื่อ: 25-05-2011, 14:17:17 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 14:05:15
งั้นก็แก้ผอบ ให้มันสุ่มสกิลเฉพาะสายได้ใหมครับ บางสกิลถึงจะเป็นสกิลที่ผู้เล่นต้องการ แต่ดันไปเกิดกับผอบคนละสายกับที่สกิลนั้นต้องการ ก็จะกลายเป็นสกิลกากไปทันทีทั้งๆ ที่กว่าจะได้สกิลที่ต้องการก็ยากแสนยาก แต่พอได้มาก็ไม่สามารถใช้ประโยชน์ได้เต็มที่ เพราะ คู่หูที่ได้สกิลนั้น สายไม่ตรงกับความต้องการของสกิล อย่างคู่หูสายกำลัง ไปสุ่มได้สกิลสายอิ้น ร่ายเป็นวันกว่าสกิลจะออก แถมออกมาก็เบาเพราะคู่หูไม่มีค่าอิ้นที่มากพอ
เรื่องผอบทางทีมงานมีแผนปรับปรุงกันยกใหญ่เลยครับ  Embarrassed Embarrassed
รูปแบบการใช้งาน และทักษะอาจจะมีการยกเครื่องใหม่ทั้งหมด
แต่ตอนนี้ยังเป็นโครงการระยะยาว เพราะขอแก้ไขเรื่องข้อผิดพลาดภายในเกมก่อนครับ
ถ้ามีรายละเอียดและแผนในการทำใหม่ผมจะนำมาเล่าให้ฟังครับ   Smiley Smiley

Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25-05-2011, 14:27:13 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 25-05-2011, 14:16:43
ในที่สุดก็เป็นผลซะที  แบบนี้สิค่อยสมกับเป็น GM  หน่อย   แก้ไขและยอมรับข้อผิดพลาด  ไม่มีใครเขามาคอยซ้ำเติมหรอกถ้า ผิดแล้วยอมรับ  และแสดงให้เห็นแนวทางการแก้ปัญหา

ขอติดนิดหน่อย  กว่าจะรู้ตัวก็ปล่อยซะเน้นนาน  ต้องรอให้ปัญหาใหญ่จนคนทนไม่ได้ออกมาโวยเยอะขนาดนี้ก็ไม่ไหวนะ  ต่อไปผมขอให้ช่วยทำตามข้อเหล่านี้ด้วย
1.  ก่อนจะเอาอะไรมาลง  ช่วยบอกกันก่อนนิดหนึ่ง  ถ้าอยากจะเซอร์ไฟร์ก็ไม่ว่า แต่ช่วยเอามาทดสอบกันหน่อย บอกกันก่อนหน่อยจะได้ช่วยเหลือกัน จะได้ดูว่ามันมีประโยชน์หรือควรทำหรือไม่ ไม่ใช่แอบซุ่มทำ แล้วเอามาลงตูมเดียว   เป็นไงหละโดดกลับไปหลายตูมเลย
2.  เซิร์ฟนรก ที่ใช้สำหรับเทส  ช่วยทำให้มันลงง่ายๆกว่านี้หน่อยครับผมพยามยามลงหลายที่แล้ว  โหลดแพทไม่ผ่านสักที  หาตัวที่สมบูรณ์มาให้คนโหลดไปทดลองหน่อยก็จะดี  จะได้มีคนช่วยทดสอบได้เยอะขึ้น
3.  ระบบใหม่ๆที่ค่อนข้างใหญ่  เอามาถามความผู้เล่นสักนิด  ไม่ต้องกลัวคนจะด่าหรอก คนด่าอย่างเดียวก็ปล่อยเขาไป บางตวามเห็นก็มีเหตุผลน่าสนใจ  ใครๆเขาก็อยากให้เกมส์ดีขึ้นให้ผู้เล่นมีส่วนในการพัฒนาก็จะดีไม่ใช่น้อยนะ

เมื่อความตั้งใจอยู่เหนือเหตุผล  มันคือความดันทุรัง  ใช้เหตุผลให้มากๆครับ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น
เห็นด้วยกับคุณ ปิศาจ ทุกประการครับ ซึ่งความตั้งใจของทีมงานมีแนวทางตามที่คุณเสนอมาแหละครับ

แต่บ้างครั้งก็มีเหตุฉุกเฉิก หรือมีการข้ามขั้นตอน บกพร่องไปบ้าง ในส่วนที่ทางทีมงานก็ต้องขออภัยครับ

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #20 เมื่อ: 25-05-2011, 14:29:11 »

เรื่องเซฟตี้โซนผมว่ายังติดขัดอยู่น๊ะครับแต่ถ้ามอนมาออรอบ ๆ เซฟตี้โซนเยอะ ๆ แล้วเป็นแมพที่มอนตีก่อนแถมโหดด้วยเราจะออกนอกเซฟตี้โซนยังไงครับ Huh? สกิลก็ร่ายไม่ได้ จะพรางก็ไม่ได้จะกายไปเคลียมอนก็ไม่ได้แต่ถ้าเรียกเพื่อนจากที่อื่นก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้าไม่มีเรียกเพื่อนล่ะทำไง

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
~xxx101~
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 25-05-2011, 14:43:36 »

แล้ว สกิลกรง น้ำแข็ง ทีมงานเห็นว่าไงครับ อันเดิมมัน บั๊ค หรอครับ หรือว่ายังไง Huh? Huh?

Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 25-05-2011, 15:24:34 »

อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 25-05-2011, 14:43:36
แล้ว สกิลกรง น้ำแข็ง ทีมงานเห็นว่าไงครับ อันเดิมมัน บั๊ค หรอครับ หรือว่ายังไง Huh? Huh?
กรงน้ำแข็งที่ถูกปรับเรื่องของเวลาทักษะนั้นสาเหตุหลักๆ คือเรื่องความเหมาะสมของทักษะครับ คือทักษะดังกล่าวมีระยะเวลานานเกิน

ถ้ามีในส่วนอื่นๆ เปลี่ยนแปลงนอกเหนือจากเวลาของทักษะ และบัฟที่ส่งผลให้ผู้เล่นเป็นธาตุน้ำ ก็คือบัคครับ

ซึ่งในบางส่วนทางทีมงานก็รับเรื่องและดำเนินการตรวจสอบแก้ไขอยู่ครับ

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 25-05-2011, 15:33:47 »

ว่าแล้วก็ทำเรื่อง ไอเทมแรร์ ต่อเลยนะ อย่าดองให้ข้ามไปอีกปีละ อัพให้หมด เถอะ  Smiley
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 25-05-2011, 15:35:22 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 25-05-2011, 15:33:47
ว่าแล้วก็ทำเรื่อง ไอเทมแรร์ ต่อเลยนะ อย่าดองให้ข้ามไปอีกปีละ อัพให้หมด เถอะ  Smiley
ใจเย็นครับท่านขอเคลียร์ปัญหาเรื่องบัคก่อนนะครับ รับรองเพิ่มความสามารถครบถ้วนแน่นอนครับ

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 25-05-2011, 16:22:32 »

ผมว่าไม่ปรับก็ดีนะคับ ให้ ฝ่ายตรงข้ามเค้าได้มีโอกาส หลบ กันบ้าง เช่น คนยิงศรกัมปนาทมาก็หลบหลังรั่วไม้ ก็มีเหตุผมให้ยอมรับได้นะคับ  Smiley
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #26 เมื่อ: 25-05-2011, 16:42:36 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 25-05-2011, 14:03:32
อ้างจาก: 2odiax ที่ 25-05-2011, 13:23:55
ผอบผมาสกิลหาย สกิลดี แต่ทีม งานจะชดเชย เป็นเส้นเทพ 30 วัน = =
มันชดเชยกันได้ที่ไหนอะครับ ผมขอแค่อยากได้ ผอบสกิลผมคืนมาเท่านั้นเอง
ทีมงานเป็นคนทำบัค คนเล่นเป็นคนรับกรรม เสียเงินเติมโซลเล่น เส้นเทพก้อซื้อ
จะแก้ให้ถูกทาง ต้องแก้ให้ตรงสิครับ ขอผอบสกิลคืนด้วยยย โอ้ยยยย

Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ผอบสกิว เชีย โชค ขน เหยียบร้อยเอ็ม
ชดเชยเป็นเส้น 30 วัน ...
เรื่องมันเศร้า
 Wink
แบบว่าเซ็งครับ ซื้อผอบมาหลายเอ็ม กลับได้เส้นเทพมา 30 วัน 1 กล่อง
ทำใจ ไม่ได้จริง ๆ  Cry Cry Cry

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
X-Burner
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 25-05-2011, 17:02:54 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 13:50:31

เรียนตามตรงว่าทางทีมงานที่เกี่ยวข้องไม่สามารถแก้ไขในเรื่องคู่หูให้กลับมาเหมือนเดิมได้ครับ

แต่ถ้าเป็นการชดเชยในด้านของไอเทมมอลล์ต่างๆ ทางทีมซัพพอตลูกค้าสามารถชดเชยได้เต็มที่ตามเห็นสมควรครับ

จึงต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เป็นแบบนี้ตามฆ่ายกครัวอะ  งี้เง่าว่ะคำตอบอะ

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25-05-2011, 17:06:13 »

อ้างจาก: X-Burner ที่ 25-05-2011, 17:02:54
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-05-2011, 13:50:31

เรียนตามตรงว่าทางทีมงานที่เกี่ยวข้องไม่สามารถแก้ไขในเรื่องคู่หูให้กลับมาเหมือนเดิมได้ครับ

แต่ถ้าเป็นการชดเชยในด้านของไอเทมมอลล์ต่างๆ ทางทีมซัพพอตลูกค้าสามารถชดเชยได้เต็มที่ตามเห็นสมควรครับ

จึงต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เป็นแบบนี้ตามฆ่ายกครัวอะ  งี้เง่าว่ะคำตอบอะ
ก็ต้องเป็นไปตามนี้ครับ สิ่งที่ทำได้ผมก็รับปากว่าทำได้ครับ

แต่สิ่งที่ผมทำไม่ได้ถึงจะรับปากให้สวยหรู ก็ทำไม่ได้ครับ  และปัญหาก็ไม่ได้ถูกแก้ไขครับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #29 เมื่อ: 25-05-2011, 17:11:26 »

นอกเรื่องนิส กายาหมอก ดีเลกี่วิครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4