GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ  (อ่าน 182 ครั้ง)
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ
« เมื่อ: 24-05-2011, 17:44:30 »

เหนื่อยใหมครับที่ต้องทำตามในสิ่งที่ไม่ใช่ไม่ตรงกับที่ได้ตกลงกันใว้ บางทีก็ผิดแผนไปจากเดิม ไม่ตรงคอนเซฟ แหวก ๆออกไปบ้าง ทำเท่าไหร่ก็ไม่โอเค บ้างก็โวย บ้างก็ไม่พอใจ น้อยคนที่จะชมเชยทำงานก็หนักคนก็น้อย งานไม่ทันมือเป็นระวิง บางคนแฟนบอกเลิก ก็ยังต้องมาทำงาน ทั้ง ๆที่ยังทำใจไม่ได้ เจ้านายก็บ่น  Winkหาทางออกกันอย่างไร หาแรงบรรดาลใจมาจากใหน ในเมื่อสมองไม่เคยได้หยุดพักเพื่อผ่อนคลายกับ สิ่งดี ๆ นอกเมืองนอกสถานที่บ้างเลย งานยุ่งพักผ่อนไม่เต็มที่ บ้างก็ไม่ได้นอนเลย บางคนลืมวันเกิดของคนสำคัญไปเลยก้น่าจะมี เทศกาลใหน ๆก้ไม่เคยได้กลับไปเยี่ยมผู้มีพระคุณต้องสะสางานที่ยุ่งยิ่งกว่า....ย ให้เสร็จตามกำหนด เนื้อตัวมอมแมม กลิ่นตัวเริ่มออก ไม่ค่อยว่างเอาใจใส่ตัวเอง ผมเผ้ารุงรังหนวดก็ลืมโกน 
บางท่าน วันนั้นของเดือน ลาก็ไม่ได้ หนังใหม่มาก็อยากเป็นคนแรก ๆที่ได้ไปดูรอบแรก กับเขาบ้าง ไม่เคยได้หัวเราะเต็มที่ เคยใหมที่ได้หัวเราะแบบติดต่อกันนาน ๆ (ไม่ไได้บ้านะ) เพื่อให้สมองและกล้ามเนื้อใบหน้าได้ผ่อนคลาย แทนที่จะทำหน้าหงุดหงิดตลอดเวลา บางคนขัดใจกับเพื่อนร่วมงานแต่ก็ต้องทนทำงานร่วมกัน(คิดแบบนี้ครับ เราคือทุกอย่างที่เขามี และเขาคือทุกอย่างที่เรามี) จะช่วยได้บ้าง บางคนโดน วางสนุ๊กใว้ กำ ต้องมาล้างอึเขาอีกมันแย่นะ หรืออาจจะไม่มีก็ได้   เหนื่อยใหมครับทีมงาน ด้วยความห่งใยจากผู้เล่น (อย่างน้อยผมก็ไม่ได้บ่นให้หนักไปกว่าเดิม)

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

Re: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-05-2011, 17:58:31 »

รัก รัก รัก
จีเอ็มหลี่หมิง
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: เหนื่อยใหมทีมงาน ที่ต้องทำ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-05-2011, 18:01:29 »

ขอบคุณมากมายในความห่วงใย ครับ

เมื่อเลือกที่จะเดินแล้ว มันก็ต้องสู้จ๊ะ ถึงแม้จะเจ็บ จะปวด แต่ก็ต้องเดินต่อไป ถ้าไม่อยากเน่าตายแค่ตรงนี้

Cry Cry

ขอบคุณจากใจจริง
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-05-2011, 18:01:45 »

อ้างจาก: จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง ที่ 24-05-2011, 17:58:31
รัก รัก รัก

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-05-2011, 18:05:25 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 24-05-2011, 18:01:29

เมื่อเลือกที่จะเดินแล้ว มันก็ต้องสู้จ๊ะ ถึงแม้จะเจ็บ จะปวด แต่ก็ต้องเดินต่อไป ถ้าไม่อยากเน่าตายแค่ตรงนี้

Cry Cry

เดินไปเรื่อยๆ เหน่อยก็พัก อย่าเลือกทางผิด เพราะมันอาจจะนำท่านไปสู่ความล้มเหลวครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Bisun_kung
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-05-2011, 18:06:57 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 24-05-2011, 17:44:30
เหนื่อยใหมครับที่ต้องทำตามในสิ่งที่ไม่ใช่ไม่ตรงกับที่ได้ตกลงกันใว้ บางทีก็ผิดแผนไปจากเดิม ไม่ตรงคอนเซฟ แหวก ๆออกไปบ้าง ทำเท่าไหร่ก็ไม่โอเค บ้างก็โวย บ้างก็ไม่พอใจ น้อยคนที่จะชมเชยทำงานก็หนักคนก็น้อย งานไม่ทันมือเป็นระวิง บางคนแฟนบอกเลิก ก็ยังต้องมาทำงาน ทั้ง ๆที่ยังทำใจไม่ได้ เจ้านายก็บ่น  Winkหาทางออกกันอย่างไร หาแรงบรรดาลใจมาจากใหน ในเมื่อสมองไม่เคยได้หยุดพักเพื่อผ่อนคลายกับ สิ่งดี ๆ นอกเมืองนอกสถานที่บ้างเลย งานยุ่งพักผ่อนไม่เต็มที่ บ้างก็ไม่ได้นอนเลย บางคนลืมวันเกิดของคนสำคัญไปเลยก้น่าจะมี เทศกาลใหน ๆก้ไม่เคยได้กลับไปเยี่ยมผู้มีพระคุณต้องสะสางานที่ยุ่งยิ่งกว่า....ย ให้เสร็จตามกำหนด เนื้อตัวมอมแมม กลิ่นตัวเริ่มออก ไม่ค่อยว่างเอาใจใส่ตัวเอง ผมเผ้ารุงรังหนวดก็ลืมโกน 
บางท่าน วันนั้นของเดือน ลาก็ไม่ได้ หนังใหม่มาก็อยากเป็นคนแรก ๆที่ได้ไปดูรอบแรก กับเขาบ้าง ไม่เคยได้หัวเราะเต็มที่ เคยใหมที่ได้หัวเราะแบบติดต่อกันนาน ๆ (ไม่ไได้บ้านะ) เพื่อให้สมองและกล้ามเนื้อใบหน้าได้ผ่อนคลาย แทนที่จะทำหน้าหงุดหงิดตลอดเวลา บางคนขัดใจกับเพื่อนร่วมงานแต่ก็ต้องทนทำงานร่วมกัน(คิดแบบนี้ครับ เราคือทุกอย่างที่เขามี และเขาคือทุกอย่างที่เรามี) จะช่วยได้บ้าง บางคนโดน วางสนุ๊กใว้ กำ ต้องมาล้างอึเขาอีกมันแย่นะ หรืออาจจะไม่มีก็ได้   เหนื่อยใหมครับทีมงาน ด้วยความห่งใยจากผู้เล่น (อย่างน้อยผมก็ไม่ได้บ่นให้หนักไปกว่าเดิม)

ถึงจะไม่พอใจหลายๆอย่าง ก็รู้ว่าทุกท่านพยายามอยู่แต่ยังไงมันก็อดไม่ได้อ่ะนะ Evil
สู้ๆ นะครับ ทีมงานเป็นกำลังใจให้เสมอ

สู้ต่อไป เืพื่อโลกอสุราของเรา
จีเอ็ม นิคกี้
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-05-2011, 18:07:38 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 24-05-2011, 18:01:29

Cry Cry

ลึกซึ้ง ลึกซึ้ง ยิ่งนัก  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2011, 18:12:08 »

ปลื้มใจกับทีมงาน

มีผู้เล่นแสดงความห่วงใยแบบนี้ ทีมงานคงมีกำลังใจไม่น้อย

รัก  รัก  รัก

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
InW บุตs_IIค้u สัJ xๅs
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-05-2011, 10:54:41 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 24-05-2011, 17:44:30
บางท่าน วันนั้นของเดือน ลาก็ไม่ได้ หนังใหม่มาก็อยากเป็นคนแรก ๆที่ได้ไปดูรอบแรก กับเขาบ้าง ไม่เคยได้หัวเราะเต็มที่ เคยใหมที่ได้หัวเราะแบบติดต่อกันนาน ๆ (ไม่ไได้บ้านะ) เพื่อให้สมองและกล้ามเนื้อใบหน้าได้ผ่อนคลาย แทนที่จะทำหน้าหงุดหงิดตลอดเวลา บางคนขัดใจกับเพื่อนร่วมงานแต่ก็ต้องทนทำงานร่วมกัน(คิดแบบนี้ครับ เราคือทุกอย่างที่เขามี และเขาคือทุกอย่างที่เรามี) จะช่วยได้บ้าง บางคนโดน วางสนุ๊กใว้ กำ ต้องมาล้างอึเขาอีกมันแย่นะ หรืออาจจะไม่มีก็ได้   เหนื่อยใหมครับทีมงาน ด้วยความห่งใยจากผู้เล่น (อย่างน้อยผมก็ไม่ได้บ่นให้หนักไปกว่าเดิม)

Shocked Shocked Shocked
ขอตบมือเป็นกำลังใขให้อย่างแรง

ที่ว่าถูกหมดเลย เวลาทำงาน ทำๆไป เวลาส่วนตัวก็จะค่อยๆหายไปเรื่อยๆ ตัวเองก็ไม่ได้ค่อยเอาใจใส่ ไหนจะเรื่องงาน เเละเรื่องส่วนตัว
อีกทั้งเพื่อนร่วมงานอีก

คุณพิมพ์มาได้ใจผมมากๆ เพราะผมทำงานแล้วเจอตามที่คุณพิมพ์แบบนี้ทุกประการเลย....ผมเข้าใจในหัวอกนี้นะครับ สู้ๆ จะเป็นกำลังใจให้

Smiley Smiley Smiley

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-05-2011, 11:08:55 »

เหนื่อแค่ใหน ลำบากยังไงก็ต้องทนครับ เพราะการทำงานคือการหาเงินมาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องตัวเราเอง และคนในครอบครับไม่ทำงานจะเอาเงินมาจากใหน ดังนั้นทุกๆ สายอาชีพที่เป็นอาชีพสุจริต มีเกียรติกันทุกอาชีพครับ เพราะท่านเหล่านั้นใช้ความสามารถที่มีในด้านที่ตนเองถนัด เพื่อทำงานหาเงินมาใช้จ่ายในครอบครัว เมื่อเลือกงานอะไรแล้ว ก็พยายามไปให้ถึงจุดสูงสุดของงานนั้นๆ อย่างเต็มความสามารถเท่าที่เราจะทำได้ และโอกาสเอื้ออำนวยครับ เพื่อความเจริญก้าวหน้าแก่ตนเอง และครอบครัว

สู้ๆ ครับ จากคนวันทำงานคนหนึ่งเหมือนกัน  Smiley
~xxx101~
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-05-2011, 11:32:30 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 25-05-2011, 11:08:55
เหนื่อแค่ใหน ลำบากยังไงก็ต้องทนครับ เพราะการทำงานคือการหาเงินมาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องตัวเราเอง และคนในครอบครับไม่ทำงานจะเอาเงินมาจากใหน ดังนั้นทุกๆ สายอาชีพที่เป็นอาชีพสุจริต มีเกียรติกันทุกอาชีพครับ เพราะท่านเหล่านั้นใช้ความสามารถที่มีในด้านที่ตนเองถนัด เพื่อทำงานหาเงินมาใช้จ่ายในครอบครัว เมื่อเลือกงานอะไรแล้ว ก็พยายามไปให้ถึงจุดสูงสุดของงานนั้นๆ อย่างเต็มความสามารถเท่าที่เราจะทำได้ และโอกาสเอื้ออำนวยครับ เพื่อความเจริญก้าวหน้าแก่ตนเอง และครอบครัว

สู้ๆ ครับ จากคนวันทำงานคนหนึ่งเหมือนกัน  Smiley
ทุกคน ทุกอาชีพ ต่างต้องดิ้นรน ด้วยกันทั้งนั้น เมื่อเราเต็มใจเลือกที่จะทำ จะยืน ในจุดที่เราเลือกแล้ว ก็จงทำมันให้เต็มที่ ที่สำคัญ อย่าหลีกหนีคำตำหนิ อย่าหลงตัวกับคำชม เพราะมันจะทำให้คนๆนั้นเป็นคนไม่ได้เรื่อง ที่ทำงานเก่าผม เค้าติดป้ายไว้ตัวเบ่อเร่อเลย  หากไม่มีความสุขกับการทำงาน จงลาออกซ่ะ

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-05-2011, 17:32:43 »

อ้างจาก: ◄lï Kuu ☼ Me ïl► ที่ 24-05-2011, 18:12:08
ปลื้มใจกับทีมงาน

มีผู้เล่นแสดงความห่วงใยแบบนี้ ทีมงานคงมีกำลังใจไม่น้อย

รัก  รัก  รัก

ทีมได้ความห่วงใยจากผู้เล่าน กำลังใจ Full Power  laugh

‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’
Jr. Member
**

ถึงเกรียนเเต่ก็รักนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-05-2011, 18:10:31 »

เหนื่อยกันเอาไปครับM150กินเเล้วจะมีกำลังใจทำงานครับ

ป้าย:
หน้า: [1]