GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1  (อ่าน 2346 ครั้ง)
momotaro_
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #150 เมื่อ: 28-05-2011, 08:21:56 »

อ้างจาก: ข้อง ที่ 28-05-2011, 07:29:31
โอกาสให้ได้ทุกคนครับ ให้อภัยแต่ไม่ลืมอะคับ ได้เป็นอาสา แล้วเหลิง เค้ารวมวอร์ไปส่งเค้ากลับจุดเซฟทำให้วอร์ไม่ทันเสียแผน

เสียเวลา บางคนก้อปั้มเหรียนกิจแลกกล่องปริศนาขาย บทลงโทษยังไง ปลด เป็นการลงโทษที่รุนแรงมาก โอ้วว

บางคนทำกระเดะเป็นคนดี ค่ะหนูผิดเองค่ะ ขอลาออกค่ะ บางคนแถรไ่ม่ยอมรับ น้องเล่นครับขออภัยด้วยครับ

บางคนก้อให้ไอดีเพื่อน เพื่อนก้อเอาไปเกรียนอีก ทำให้ตัวเองมีประวัติด่างพล้อยไงครับ

พอรับสมัครรุ่นใหม่รุ่นเ้ก่าสมัคร ผู้เล่นก้อพูดต่างๆนาๆว่า "เอ๊ะ เชี่ยนี่ นี่แมร่งปั้มกล่องเหรียนขายนี่หว่า/ส่งตูตอนวอร์นี่หว่า/ตูลงไปเกรียนในดันมันส่งคุกกรุนี่หว่า พวกแมร่งเยอะด้วยแมร่งได้เปนแน่เรย(ปี้มโหวต) ซวยเรย"

แล้วก้อไม่ต้องโชว์พาวครับ ตรูได้เป็นอาสาตรูใหญ่ละคนสนใจเยอะละไอนี่มันกากช่างแม่ งดีกว่า คนเสนอมาตูไม่สน ตูจะเป็นผู้นำอย่างเดียว

กฏในวิกิก้อบอก แล้วนิอาสาไม่ใช่ครู ไม่ใช่พ่อแม่ ไม่ใช่ตำรวจ ทำหน้าที่ เป็นดีเจ แต่ดีเจผมว่าก้อไม่เหมาะนะครับ

แพร่มแมร่งทุกวัน ดีเจยังดีกว่าหน่อยเค้าพูดละสนุก บางคนพูดเรื่องเดิมพูดแมร่งทุกวัน จนน่ารำคาน

ต้องการอาสาที่เป็นทั้งเพื่อนและผู้นำแล้วเข้ากับเราได้ดีครับ ไม่ต้องการคนเทพโชว์พาวอวดเก่งไม่เห็นหัวพวกเล่นใหม่ เอาแต่พวกตัวเอง

______________________________________--

สุดท้ายละ ผมไม่ได้ว่าใครนะครับไมไ่ด้ห้ามว่า เคยทำอะไรมาแล้วจะสมัครไม่ได้  แต่ประวัติมันเคยทำมาครับแล้วพวกโดนกับตัวเอง

ใครจะมาชอบครับมีแต่คนเขาด่า เชี่ยนี่แมร่งเกรียนกะตรู แมร่ง เมื่อไหร่จะตายๆไปว๊

ผม โดนกับตัวเองครบโดนส่งตอนวอร์ กฏไมไ่ด้ห้ามไม่ให้สมัครครับ แต่ควรพิจารณาตัวเองน๊ะจ๊ะ ว่าทำอะไรไว้มั้ง

อันตัวผมก้อไม่ได้คนดีอะไร ก้อแค่อยากวิจารณ์อาสาเข้ามาใหม่ไม่ให้เปนแบบรุ่นที่แล้วๆมาแค่นั้นเอง

ป.ล. ขออภัยสำหรับเรื่อง ส่งตอนวอรื เกรียนในดันแล้วส่งคุก ปั้มเหรียนกิจขาย

ผมไมไ่ด้ตั้งใจขุดมาด่าแค่เอามายกตัวอย่าง ถ้ารุ่นที่แล้วไม่ทำมา ผมคงไม่มีไรมาพูดหรอก

Like + 1000000
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

Re: ประกาศ : ผลคะแนนรอบที่ 3 ผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #151 เมื่อ: 28-05-2011, 08:40:45 »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

newbie เพียบเยย

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #152 เมื่อ: 28-05-2011, 08:43:03 »

อยากจะดราม่ากะเค้าบ้าง แต่โดนมือที่มองไม่เห็น ทั้งฉุด ทั้งดึง ทั้งส่งสาวสวยมา

สุดท้ายก็เลยอดดราม่า ยังไงสู้ๆกันนะคร๊าบทุกคนนนนนน

momotaro_
Jr. Member
**

« ตอบ #153 เมื่อ: 28-05-2011, 09:12:07 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #154 เมื่อ: 28-05-2011, 10:20:08 »

จะบอกว่า คนที่โดนเข้าขุดแฉเรื่องเก่าๆจนพรุน ก็เพราะตัวเองทำตัวเองนะเคอะ

แล้วมันก็เป็นผลกรรมที่เคยทำเรื่องนั่นนี่ไว้จริงในอดีตด้วย ฉะนั้นถ้าไม่อยากจะทุกข์กับกรรมข้อนี้

ก็ต้องทำเป็นไม่สนใจ ทำปัจจุบันให้ดี แต่ถ้ามัวพะว้าพะวังหลัง (หรือแม้แต่แฟนคลับ) ล่ะก็

รับรอง คนเกลียดจะมากขึ้นเป็นเท่าตัว=_=

ป.ล.โหวตจีป้าเพลงกับจีชาร์กกี้ทุกวันจนตังค์โซลจะหมดละ เบิกคืนตอนนี้ได้ป่ะนิ laugh

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
momotaro_
Jr. Member
**

« ตอบ #155 เมื่อ: 28-05-2011, 11:19:39 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
momotaro_
Jr. Member
**

« ตอบ #156 เมื่อ: 28-05-2011, 11:23:48 »

กรรม คือการกระทำ ทำดีก็เป็นกรรม ทำชั่วก็เป็นกรรม
ทำดีเรียกว่า กุศลกรรม ทำชั่วเรียกว่าอกุศลกรรม...

บางคนบอกว่า ไม่เชื่อ เรื่องกรรม
บอกว่าอยู่ที่ตัวเราเอง อยู่ที่การทำของเราเอง
ตอบอย่างนี้ ชัดเจนเลยว่า ไม่เข้าใจเรื่องกรรม
ก็การกระทำของคุณนั่นแหล่ะเป็นกรรม
กรรมไม่ใช่สิ่งชั่วร้ายฝ่ายเดียว หรือไม่ใช่ผลร้ายฝ่ายเดียว
ไม่ใช่ผลของอดีตฝ่ายเดียว ถึงปัจจุบันที่ทำอยู่ก็เป็นกรรม
หรือการกระทำ ทำทางกาย จะดีหรือชั่ว เรียกว่า กายกรรม
(ถ้าทำดี เป็นกุศลกรรม ที่เกิดขึ้นทางกาย
ถ้าทำชั่ว เป็นอกุศลกรรม ที่เกิดขึ้นทางกาย)
ทำทางจาวา เช่น โกหก ด่าคนอื่น หรือสวดมนต์ไหว้พระ เป็นวจีกรรม
ทำทางใจ เช่น พยาบาทคนอื่น อิจฉาคนอื่น
หรือมีเมตตาต่อคนอื่น เป็นมโนกรรม

สรุปก็คือ กรรมที่ทำมี 2 ประเภท คือ ดี กับ ชั่ว
เกิดขึ้น 3 ทาง คือกาย วาจา ใจ
เมื่อเป็นเช่นนี้ จะปฏิเสธการกระทำ (กรรม) ของตนเชียวหรือ
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #157 เมื่อ: 28-05-2011, 12:24:33 »

อูยยย ... มาม่าตอนเที่ยงๆ
laugh laugh laugh laugh laugh

BC4ever
niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #158 เมื่อ: 28-05-2011, 13:04:30 »

เพื่อนผมไม่ได้มีรสนิยมต่ำนะครับ เพื่อนผมเเค่ถือคติว่า ผูหญิงมานอนเเบให้ถึงที่นอนเเล้วใครจะไม่เอา หลับหูหลับตาเอาไปเหอะหน้าตาไม่ต้องสนใจ
momotaro_
Jr. Member
**

« ตอบ #159 เมื่อ: 28-05-2011, 13:07:20 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #160 เมื่อ: 28-05-2011, 13:12:49 »

ขอโทษจริงๆ ผมคนพูดตรงคับ
niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #161 เมื่อ: 28-05-2011, 13:35:12 »

จริงเเล้วผมไม่อยากมาพูดถึงนะ ผมออกมาพุดเพราะได้ยินว่าเมย้ายเซิร์ฟๆปเล่นที่ดาวส์ดึง เเต่ก็ยังไม่ทิ้งนิสัย(สันดาน) เดิม
ถ้าคนเรามีการเปลื่ยนเเปลงหรือว่าพัฒนาในทางที่ดีขึ้นสัดนิด มีเเต่คนจะให้อภัย ไม่ใช่คนสักเเต่ว่า ชั้นไม่เเคร์ ชั้นเป็นยังไงก็จะเป็นเเบบนั้น ผมว่าร้อยทั้งร้อยคุณก็จะยังโดนโจมดีวันเเล้ววันเล่า จนกลายเป็นว่า เเม้เเต่คำว่าให้อภัย สงสาร ก็รู้สึกยากเย็นมาก สำหรับให้คนชื่อ เม ว่าที่จีอาสาหน้าด้าน
niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #162 เมื่อ: 28-05-2011, 13:36:15 »

เรื่องที่ผมพูดข้างบน ถ้าผมพูดผิดหรือไม่ตรงกับความจริงยังไง คุณเม เข้ามาเเย้งได้นะ
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #163 เมื่อ: 28-05-2011, 15:23:39 »

ผมเองก็เคยสนิทกับเค้า(ในระดับหนึ่ง)เหมือนกันครับ  Smiley
ทีแรกเค้าก็ส่งรูปมาให้ดูด้วยนะ พอดีตอนนั้นอยากเห็น เลยลองขอไป
แบบว่า น่ารักอ่า >< นิสัยก็ดี หน้าตาก็น่ารัก เพอเฟคจัง
ผ่านไปไม่นาน .. เค้าก็เิริ่มเปลี่ยนไป (หรือนิสัยโผล่ไม่รู้นะ)
เรื่องราวของเธอมันก็เริ่มพุ่งออกมาเรื่อย ๆ  Evil
ตอนนั้นจำไม่ได้แล้ว ทะเลาะเรื่องอะไรกัน
แต่เป็นกระทู้ใหญ่โต ดราม่ากันเป็น 30 40 หน้าได้มั้ง (อาจจะเยอะกว่านั้น)
มีคนนึงเค้าเอารูปลงให้ดู .. มันคนละคนกับรูปที่เค้าส่งมาให้ด้วยซ้ำ
หลังจากนั้น เค้าก็ไม่มาตอบบอร์ดนั้นอีกเลย และไม่ออนเกม หายไปอย่างลึกลับ
หน้าตาไม่สวยไม่ว่า อย่าโกหก อย่าเฟค
ที่สำคัญ อย่าแถ
 ไม่

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
momotaro_
Jr. Member
**

« ตอบ #164 เมื่อ: 28-05-2011, 15:29:17 »

อ้างจาก: -'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'- ที่ 28-05-2011, 15:23:39
ผมเองก็เคยสนิทกับเค้า(ในระดับหนึ่ง)เหมือนกันครับ  Smiley
ทีแรกเค้าก็ส่งรูปมาให้ดูด้วยนะ พอดีตอนนั้นอยากเห็น เลยลองขอไป
แบบว่า น่ารักอ่า >< นิสัยก็ดี หน้าตาก็น่ารัก เพอเฟคจัง
ผ่านไปไม่นาน .. เค้าก็เิริ่มเปลี่ยนไป (หรือนิสัยโผล่ไม่รู้นะ)
เรื่องราวของเธอมันก็เริ่มพุ่งออกมาเรื่อย ๆ  Evil
ตอนนั้นจำไม่ได้แล้ว ทะเลาะเรื่องอะไรกัน
แต่เป็นกระทู้ใหญ่โต ดราม่ากันเป็น 30 40 หน้าได้มั้ง (อาจจะเยอะกว่านั้น)
มีคนนึงเค้าเอารูปลงให้ดู .. มันคนละคนกับรูปที่เค้าส่งมาให้ด้วยซ้ำ
หลังจากนั้น เค้าก็ไม่มาตอบบอร์ดนั้นอีกเลย และไม่ออนเกม หายไปอย่างลึกลับ
หน้าตาไม่สวยไม่ว่า อย่าโกหก อย่าเฟค
ที่สำคัญ อย่าแถ
 ไม่

Like + 1000000
ป้าย:
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13