GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Error  (อ่าน 111 ครั้ง)
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

Error
« เมื่อ: 22-05-2011, 14:46:58 »

ตามรูปค่ะ ตอนแรกเล่นได้ตามปกติ
แล้วทีนี้วาปหาน้องคนนึงในลิสเพื่อน
แล้วมันก็เด้งออกเลย
เลยกดเข้าเกมใหม่ แล้วก็เป็นดังรูป ซ้ำแล้วซ้ำอีก
เลยเข้าใจว่าเป็นที่คอมเรารึเปล่า
เลยขยับไปออนอีกเครื่อง
ปรากฏว่าก็ขึ้นเหมือนเดิมคะ
อ้อทีเป็นแบบนี้เฉพาะตัวละคร PRINCESSwoony นะคะ
ออนตัวอื่นในไอดีเดียวกันก็ไม่เกิดปัญหา

ไม่ทราบว่าควรแก้ไขยังไงคะ ?

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

Re: Error
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-05-2011, 14:56:23 »

มันขึ้นว่า Minidump อะไรหรือเปล่าครับ

ผมขึ้นว่า Error ไม่ทราบที่สาเหตุ

จะเป็นช่วง ล็อกอินเข้า วาร์บไปหาเพื่อน เพื่อนเรียก อะครับ

ลงใหม่แล้วไม่หาย ลงใหม่ครั้งที่ 2 ผมถึงเล่นได้ปกติครับ  Shocked

Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22-05-2011, 14:58:55 »

อย่างที่บอกอะน้ะคะ
ตัวละครอื่นเล่นได้ มีแต่ตัวละครที่วาปออกไปตัวนั้นละคะที่เปิดแล้วขึ้นแบบนั้น
ไม่อยู่ว่าน้องเค้าอยู่แมพไหน
TT

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-05-2011, 15:28:44 »

ลองเอาอีกตัววาปไปหาตัวละครตัวนั้น
ปรากฏว่ามันก็เป็นเหมือนกันเลยนะคะ
ทีมงานช่วยตรวจสอบด้วย

ปล.โทรไปหาแต่ไม่รับ
 Huh?

Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-05-2011, 15:44:37 »

ได้ทำการออนตัวคาเดทที่สมัครเป็นจีเอ็มอาสาส่งคุกตัวละครดังกล่าว
ก็เลยหลุดออกมาเเละออนได้

แต่ก็ยังติดอยู่อีก 1 ตัว เพราะเป็นไอดีเดียวกัน
อยากทราบนะคะว่าแมพที่วาปไปเป็นแมพอะไร อีกอย่างเดือดร้อนมากเพราะตัวน้องก็กำลังทำเควสจุ
ตัวเพราะก็ฝึก c3 โทรหาทีมงานก็ไม่ติด ติดต่อทางเฟสก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
 Huh?

MVP
Jr. Member
**

ช่างเกรียนอสุรา’1

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-05-2011, 15:56:36 »

อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 22-05-2011, 15:28:44
ลองเอาอีกตัววาปไปหาตัวละครตัวนั้น
ปรากฏว่ามันก็เป็นเหมือนกันเลยนะคะ
ทีมงานช่วยตรวจสอบด้วย

ปล.โทรไปหาแต่ไม่รับ
 Huh?

Shocked Error แบบนี้ผมเคยตั้งกระทู้ไปแล้ว (ไม่มีการตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก)

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-05-2011, 16:28:17 »

เบื้องต้น ลองลบเกมทิ้งแล้วติดตั้งใหม่ค่ะ
เพราะตอนนี้ทีมงานยังไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร
และมีผู้เล่นหลายคนแจ้งเข้ามาเช่นกัน
ต้องรอสอบถามทีมโปรแกรมเมอร์ในวันพรุ่งนี้
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-05-2011, 18:37:53 »

ลองติดตั้งใหม่แล้วคะ
แล้วบอกแล้วด้วยว่ามันเป็นเฉพาะตัวละครที่วาปตามไป
ไม่รู้หรอกนะว่าแมพที่ไปเป็นแมพอะไร แต่ต้องการจะทดสอบว่ามันเกิดจากอะไร
เลยให้น้องเอาอีกตัววาปตาม
แล้วมันก็เกิดเหมือนกัน
อย่างที่บอกไปแล้วว่า ตัวละครตัวอื่นสามารถเล่นได้ตามปกติ
มันเหมือนวาปไปที่ไหนสักที่ แล้วมันค้าง (ความคิดเห็นส่วนตัว จากการที่ลองออนตัวอื่น เปลี่ยนเครื่องออน ลองลงเกมใหม่ ลองเอาตัวน้องวาปตามไปแล้วไปติดเหมือนกัน แต่พอเอาตัวอาสาส่งไปแมพคุก มันก็สามารถออนได้)

แล้วทีนี้ทีมงานยังจะบอกให้ติดตั้งใหม่อีกไหม ?

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-05-2011, 18:47:47 »

ถ้าเกิดว่ามันทำแบบที่แนะนำไปแล้วไม่หาย
ก็รบกวนใจเย็นๆ รอซักนิดนึงนะคะ
ทางทีมงานก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าเกิดสาเหตุอะไร
และจะรอถามโปรแกรมเมอร์ให้ในวันพรุ่งนี้ค่ะ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-05-2011, 19:14:04 »

จ้าใจเย็น
แต่ตอนนี้หลุดออกมาได้เเล้วคะ

ขอบคุณทีมงานมากค่ะ
 Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]