GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาในการร่ายเวทย์สายแคสเตอร์...ช่วยตอบทีครับจีเอ็ม  (อ่าน 1137 ครั้ง)
ปฐมพงษ์ สุขปัน
Newbie
*

มีปัญหาในการร่ายเวทย์สายแคสเตอร์...ช่วยตอบทีครับจีเอ็ม
« เมื่อ: 11-10-2007, 08:18:46 »

Angry Angryร่ายเวทย์กว่าจะได้ มอนเตอร์ตีไป3-4ที แค่นี้สายแคสเตอร์จะแย่กันอยุ่แล้ว ฟื้นฟูไม่ทัน ต้องกดยาอย่างเดียว เดี๋ยวนี้มีการจับเวลาสกีลด้วยเหรอคับ มันนานไปกว่าจะใช้สกีลได้อีกมอนเตอร์โจมตีไป3-4เลยนะคับ ยังไงมีข้อดีข้อเสียของสกีลใหม่ ช่วยบอกทีคับเหตุผลที่มีเวลาในการใช้สกีลแบบนี้ ผมจะได้หายสงสัยอ่าคับ Smiley Smileyยังงๆ Huh?ปรับแล้วดูแย่ ๆ อ่า Cry Cry Cry (มอนเตอร์แกร่งมากมายเกินจะต้านทานได้) Cry Cry Cry
blacksheep
Jr. Member
**

-.-

Re: มีปัญหาในการร่ายเวทย์สายแคสเตอร์...ช่วยตอบทีครับจีเอ็ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-10-2007, 19:04:17 »

อืมผมก็ว่างั่นแต่การปลับก็มีขอดีขอเสียนะงับข้อดีก็มีของคีลิค พาราและชาป
ก็มีรูปสกิวใหม่และยังบอกรายละเอียดด้วย
ข้อเสียของแพทใหม่ นักเวทร่ายช้าลง มีการจับเวลาเมื่อใช้เวทแล้ว
  Cool Cool Cool Coolแต่ก็สู้ๆ
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: มีปัญหาในการร่ายเวทย์สายแคสเตอร์...ช่วยตอบทีครับจีเอ็ม
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-10-2007, 20:28:21 »

อัพ Dex เยอะฯ สิท่าน  Sad
ลองใช้ ลูกศรเวทย์  จะหมดปัญหาเรื่องนี้ได้

Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-10-2007, 03:55:17 »

อัพเดกแล้วเซ้กเพิ่มน้า

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
blacksheep
Jr. Member
**

-.-

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-10-2007, 06:32:42 »

ใช้กทาน้ำหนักเบาๆเกี่ยวป่าวคับ Huh? Huh?
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-10-2007, 06:40:34 »

Angryงั้นก็ทำตามที่จีเอ็มตั้งสกีลมาและกันครับ....เดี๋ยวพอเอาลงสวรรค์ ก็รุ้เองคับ       Evil Evil
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-10-2007, 06:45:25 »

Evilแล้วอีกอย่างคับสกีลของเครลิคบางสกีลทำไม ถึงร่ายเร็วอ่าไม่เห็นรอเวลาเหมือนสายวิซาดเลย เช่น ประกาศิตเทวะ ช่วยดูด้วยนะครับว่าบัคหรือยังไง จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะเป็นอาชีพไรในเซิฟสวรรค์ครับ (เพราะนรกเป็นเพียงเซิฟทดสอบ)อันไหนดีควรเก็บไว้...อันไหนที่ไม่ดีควรปรับปรุง รักสู้ๆๆๆ...เพื่อโปรเจควันคับ...จีเอ็มทุกท่าน รัก รัก รักเป็นกำลังใจ Evil
VayaFamiglia
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-10-2007, 15:06:12 »

ข้อดีของการมี Cooldown 1.สามารถทำให้การใช้สกิลรัวๆลดลงได้
                                    2.ลดความเร็วในการใช้เวทย์มนตร์ลงเพื่อให้ใช้สกิลได้อย่างพอดี
                                    3. โดยเฉพาะสกิลที่รุนแรงของนักเวทย์ เช่น ลูกศรเวทย์ และท่าโจมตีเป็นกลุ่มที่ร่ายไว โซ่อัสนี และท่าไฟทำลาย
ที่ร่ายลงพื้น ซึ่งมีพลังในการทำลายสูงและถ้าเกิดทำให้ร่ายได้รัวๆจะทำให้อาชีพสายเวทย์เก็บเลเวลได้ไวรวมถึงการฟื้น MP ได้อย่างรวดเร็วกว่า
คลาสอื่นๆ ซึ่งจะทำให้ คลาสนี้ทั้งSetได้เปรียบในด้านการเก็บเลเวล ถึงแม้จะเสียเวลาในการนั่งฟื้นMPแต่การฟื้นMPของอาชีพสายแคสจะได้เปรียบ
มากเมื่อเปรียบกะสายอื่นๆ และระงับการใช้ท่าชุบชีวิตของคริริคด้วย

ข้อเสีย     1.ทำให้นักเวทย์ที่มีเกราะน้อยโดนโจมตีมากขึ้น
              2. ทำให้บางสกิลของแต่ละคลาสที่ใช้เพิ่มพลังโดยการแอคทีฟมีปัญหาถ้าเวลาคูลดาวนาน
               3. อาจทำให้บางคลาสเรียนสกิลมากขึ้นกว่าปกติเพราะว่าต้องกดคูลดาวเรียง ตามลำดับสกิลไปเรื่อย(ไปดูคาบาลดิกดF1-F12แล้วกดไปแถบใหม่แล้วกดไปกดมา 5แถวมั้ง)ซึ่งวิธีนี้อาจแก้ปัหาคูลดาวน์ได้

ปล. อย่าเพิ่งโวยนะคะเดี๋ยวกลับมาพิมพ์ต่อให้ตอนนี้ออกไปนอกบ้านแล้วบ๊าย บาย  Cool

[TamaGot Ji Game : 50%] [Battle Offline 10%[หยุดพัฒนาชั่วคราว]] [Battle Online กำลังทำหึหึ]
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-10-2007, 17:02:16 »

ไหน ไอ ตัวไหน บอกว่า ดี  Angry Angry Angry Angry

มานะ มานพ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-07-2010, 16:15:57 »

แนะนำจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

รวบรวมข้อมูลการเลสิค เลสิก lasik ที่นี่ www.lasik.in.th

ป้าย:
หน้า: [1]