GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านทีมงานขรับเข้ามาอ่านเรื่องการตีบวกกันหน่อยครับ  (อ่าน 129 ครั้ง)
Thammanoon khanthapan
Newbie
*

ท่านทีมงานขรับเข้ามาอ่านเรื่องการตีบวกกันหน่อยครับ
« เมื่อ: 22-05-2011, 04:59:22 »

การตีบวกเพิ่มยศ ณ ปัจจุบัน นี้ วัตถุดิบในการตีบวกมันหายากและมีบางโอกาสเท่านั้น จะลำดับและข้อเสนอให้นะครับ

1 เงิน ที่ใช้ตีบวกอันนี้ไม่มีปัญหามีอยู่แล้ว

2 ดีเบียม อันนี้ควรปรับให้ดรอปง่ายอีกซักนิดหรือลดจำนวนให้ใช้น้อยลงอีกหน่อย

3 ใบเพิ่มยศ อันนี้เป็นส่วนเสริม วะวะว้าวเพิ่มโอกาสให้มันพิ่มขึ้นไปอีก แต่ว่ามันไม่จำเป็นถึงไม่มีก็ตีได้ชิ้นนี้แล้วแต่ทีมงาน

4 ประกันลดยศ อันนนนี้ส่วนเสริม แล้วแต่ทีมงานเหนสมควรแต่ปัจจุบันก็ประทับใจผู้เล่นอยู่มากครับ

5 ใบประกันความเสียหาย จำเป็นอย่างมากกก สามารถหาได้จากในเกมแต่ว่า บางเวลา บางโอกาส และที่มีขายเป็นโซลปัจจุบันแฟงมากและใช้ได้บางยศ อันนี้เหนสมควรอย่างยิ่งที่จะปรับให้หาได้จากในเกมครับให้หาได้ทุกเวลาอาจจะเป็นของ รางวัลที่ใช้เหรียญรางวัลที่ได้ตอนเล่นกิจกรรมกับจีเอ็มหรือจีเอ็มอาสาในเกมเอามากแลก เปนเควสหรือดรอปครับ

จากลำดับด้านบนจะเหนว่ามีที่จำเป็นอยู่3อย่างครับ  เงิน ดีเบียม และใบประกันความเสียหาย  ผมคิดว่าควรจะหาได้จากภายในเกมครับและไม่ใช่ในบางโอกาส

และการเพิ่มความสามารถของไอเทมผมคิดว่าไม่จำเป็นจะต้องได้จากการตีบวกเพิ่มยศเท่านั้น  ยกตัวอย่างให้นะครับ
1ระบบค่าประสบการ์ณของอาวุธ เมื่อเราเกบเลเวลอาวุธก็จะได้รับค่าประสบการ์ด้วย และมีเลเวลที่จำกัด และหากอาวุธมีระดับของผู้ใช้น้อยก็ใช้ค่าประสบการ์ณในการอัพน้อยตามด้วย
และเมื่ออัพก็จะเพิ่มความสามารถขึ้น ซึ่งมันจะเพิ่มความสามารถอะไร เท่ารัยขึ้นอยู่กับทีมงานจะเห็นสมควร    ระบบนี้ผมประยุคมาจากระบบC3ของปัจุบัน

2ระบบค่าประสบการ์ณของผู้เล่นใช้อัพความสามารถของไอเทม
ให้ผู้เล่นใช้ค่าประสบการ์ณของตัวเองมาอัพระดับของไอเทมเมื่อไอเทมระดับสูงก็ใช้ค่าประสบการ์สูงด้วยเช่นกันและแน่นอนว่าสามารถอัพได้แน่นอนไม่มีโอกาสพลาดเมือนตีบวกเพิ่มยศ

นี่เปนเพียงความคิดเหนของผมนะครับเสนอให้ทีมงานลองเอาไปปรับใช้ดู

พัฒนาเกมส์ให้ดีขึ้นไปอีกนะครับทีมงาน
ขอบคุณครับ

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ท่านทีมงานขรับเข้ามาอ่านเรื่องการตีบวกกันหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-05-2011, 08:09:58 »

ผมว่าตีแตกแล้วได้ของปลอบใจด้วยก็ดีนะแบบตีใช้ตัง2000 แหกไก้กลับมา1พัน แล้วก็ได้ของไม่มียศกลับมา Sad(พวกตียศทาสแหกจะโคตรดีใจเลยแบบนี้ ดวงโคตรซวย Embarrassed)
ปล.ข้อเสนอที่สองแล้วผู้เล่นเวลต่ำๆอยากจะตีบวกโอกาศมันก็น้อยสิ Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: ท่านทีมงานขรับเข้ามาอ่านเรื่องการตีบวกกันหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-05-2011, 11:16:18 »

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ ทีมงานจะเก็บข้อมูลไว้พัฒนาระบบในภายภาคหน้าต่อไป  Smiley
Phamza
Jr. Member
**

ใครตดวะ!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-05-2011, 11:27:47 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 11:16:18
ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ ทีมงานจะเก็บข้อมูลไว้พัฒนาระบบในภายภาคหน้าต่อไป  Smiley
แก้ของปัจจุบันก่อนเถอะครับ ผู้เล่นลำบากจะแย่แล้ว Smiley

ขณะที่ผู้เล่นลำบาก จีกำลัง -*-
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-05-2011, 12:59:54 »

ผมว่าการตีบวก  ความยากในปัจจุบัน ที่จะสำเร็จ ในการเลื่อนยศ ของการตีบวก ผมเห็นด้วยแล้วว่าไม่ยากไม่ง่าย ไม่ทำให้ไอเทม ยศสูงมันหาง่ายจนเกินไป แต่การจัดกิจกรรม ให้ บวกเปอร์ อัตราตีบวกผมไม่เห็นด้วยนะ เพราะถ้าจะให้อัตราตีบวก เพิ่ม โดยการชดเชยหรืออะไรก็ตามที 20 เปอร์ นี่ผมว่ามันเหมือนกับจัดกิจกรรม ให้ผู้เล่นเอาเงินไปซื้อใบคห ที่เก็บไว้มาตีบวก กันมากกว่าหรือไม่ก็เรียกว่า จัดเพื่อจะขายของ ผมชอบระบบเดิมนะ ให้รักษาบ้าน ใครมีความสามัคคี ก็ให้ผู้นั้นหรือสมาคมนั้นได้ตีบวกกันไป ไม่ใช่ตีกัน ของยศสูง เต็มไปหมด เงินมันจะเฟ้อ ของยศสูง ก็จะหาง่าย แล้วความสำคัญมันจะหมดสิ้นไป เพราะไอเทม นั้นมีโอกาสให้ใครก็ได้ตีบวกกันมั่วทั่วไปหมด (ตีบวกยากๆ อะเห็นด้วย แต่ จัดชดเชย ให้เพิ่มอัตราตีบวก 20 เปอร์ผมว่าไม่ดี มันจะตามมาด้วยปัญหา ไอเทม เฟ้อ เหมือนเงินเฟ้อ อะคับ แค่ตั้งแต่ปรับอัตราดรอป มั่วกันแต่ปีใหม่ เงินก็เฟ้อแก้ไม่หายกันแล้ว อย่าคิดถึงแต่จะขายของดีกว่าคับ คิดถึงผลกระทบระยะ ยาวด้วยนะคับ แล้วเงินจะได้ไม่เฟ้อ เงินเฟ้อ แล้วไอเทมก็จะไม่ค่อยมีความหมาย ความสนุกจะลดน้อยลงไป)  Angry
@_-Devil_Hunter-_@
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-05-2011, 13:07:23 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 22-05-2011, 12:59:54
ผมว่าการตีบวก  ความยากในปัจจุบัน ที่จะสำเร็จ ในการเลื่อนยศ ของการตีบวก ผมเห็นด้วยแล้วว่าไม่ยากไม่ง่าย ไม่ทำให้ไอเทม ยศสูงมันหาง่ายจนเกินไป แต่การจัดกิจกรรม ให้ บวกเปอร์ อัตราตีบวกผมไม่เห็นด้วยนะ เพราะถ้าจะให้อัตราตีบวก เพิ่ม โดยการชดเชยหรืออะไรก็ตามที 20 เปอร์ นี่ผมว่ามันเหมือนกับจัดกิจกรรม ให้ผู้เล่นเอาเงินไปซื้อใบคห ที่เก็บไว้มาตีบวก กันมากกว่าหรือไม่ก็เรียกว่า จัดเพื่อจะขายของ ผมชอบระบบเดิมนะ ให้รักษาบ้าน ใครมีความสามัคคี ก็ให้ผู้นั้นหรือสมาคมนั้นได้ตีบวกกันไป ไม่ใช่ตีกัน ของยศสูง เต็มไปหมด เงินมันจะเฟ้อ ของยศสูง ก็จะหาง่าย แล้วความสำคัญมันจะหมดสิ้นไป เพราะไอเทม นั้นมีโอกาสให้ใครก็ได้ตีบวกกันมั่วทั่วไปหมด (ตีบวกยากๆ อะเห็นด้วย แต่ จัดชดเชย ให้เพิ่มอัตราตีบวก 20 เปอร์ผมว่าไม่ดี มันจะตามมาด้วยปัญหา ไอเทม เฟ้อ เหมือนเงินเฟ้อ อะคับ แค่ตั้งแต่ปรับอัตราดรอป มั่วกันแต่ปีใหม่ เงินก็เฟ้อแก้ไม่หายกันแล้ว อย่าคิดถึงแต่จะขายของดีกว่าคับ คิดถึงผลกระทบระยะ ยาวด้วยนะคับ แล้วเงินจะได้ไม่เฟ้อ เงินเฟ้อ แล้วไอเทมก็จะไม่ค่อยมีความหมาย ความสนุกจะลดน้อยลงไป)  Angry

คุณว่า ตีบวก ง่าย เหรอครับ(ผมฟังตามที่คุณพูดมานะ) เหมือนคุณจะตีติดและได้ของเส+ ทุกชิ้นในตัว และคงรวยด้วยมั้ง

แต่ง่ายๆ เลย ยศ นักโทษ ยาจก คนจร กุลี เนี่ยครับ ผมว่ามันสมควรแหกเหรอ ทั้งๆที่โอกาส มันตั้ง99% 97% 95% 93% มันยังแหกอ่ะครับ

แล้วคนตีจะรู้สึกยังไง ขนาดเพิ่มเปอ20% โอกาสขึ้นเสโดยใช้ยศเยี่ยมมันแค่50%เอง
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-05-2011, 13:08:22 »

เพิ่ม 20% ถ้ายศน้อยๆมันเพิ่มเยอะ แต่ลองตียศเสดูครับ มันไม่ได้เพิ่มเยอะอย่างที่คิด...

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Thammanoon khanthapan
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-05-2011, 17:33:45 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 22-05-2011, 08:09:58
ผมว่าตีแตกแล้วได้ของปลอบใจด้วยก็ดีนะแบบตีใช้ตัง2000 แหกไก้กลับมา1พัน แล้วก็ได้ของไม่มียศกลับมา Sad(พวกตียศทาสแหกจะโคตรดีใจเลยแบบนี้ ดวงโคตรซวย Embarrassed)
ปล.ข้อเสนอที่สองแล้วผู้เล่นเวลต่ำๆอยากจะตีบวกโอกาศมันก็น้อยสิ Embarrassed

อันนี้ก็ตามเลเวลครับ หากของสวมใส่เลเวลมันต่ำก็ใช้น้อย เช่น ดาบเก๊ ก็ใช้น้อยเพราะเลเวลต่ำ    ดาบแร99 เป็นเลเวลสูงสุดก็ใช้เยอะตามเลเวลครับ

ขอบคุณครับ
chutr
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-05-2011, 18:23:31 »

อยากให้ย้ายออฟได้นะครับ  แบบออฟขวานทำลายไปอยากเปลี่ยนมาใส่ดาบแทน แต่ระดับอุปกรณ์ต้องห่างกันไม่เกิน10อะไรแบบนี้น่ะ

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: [1]