GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 14
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ  (อ่าน 2178 ครั้ง)
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #135 เมื่อ: 23-05-2011, 22:28:43 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 23-05-2011, 22:23:47
อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 23-05-2011, 21:11:29
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 21:07:02
หมวกอันนี้ตอนนี้มีกี่อันไนเซิร์ฟ หว่า ใครรู้บอกหน่อยนะ
เซิฟละอันครับ  Smiley Smiley Smiley

คราวนี้ทีมงานปิดบริษัทเลี้ยง เดี๊ยวผมไปเผาเลย  laugh laugh
ใช่เหรอ อิอิ
แสดงว่ามีหลายอัน แน่เลย

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #136 เมื่อ: 23-05-2011, 22:32:56 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 22:28:43
อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 23-05-2011, 22:23:47
อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 23-05-2011, 21:11:29
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 21:07:02
หมวกอันนี้ตอนนี้มีกี่อันไนเซิร์ฟ หว่า ใครรู้บอกหน่อยนะ
เซิฟละอันครับ  Smiley Smiley Smiley

คราวนี้ทีมงานปิดบริษัทเลี้ยง เดี๊ยวผมไปเผาเลย  laugh laugh
ทีแรกมีอันเดียว ตอนนี้ 2 แล้วครับ Shocked

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #137 เมื่อ: 23-05-2011, 22:35:34 »

มีใครรู้มั่งครับ ว่า pc เป็นหัวกิลใหญ่ๆ ของ Sv.สวรรค์ หรือเปล่า พอดีกำลังสงสัยอาไรหลายๆอย่างที่มันทำให้คิดว่าเค้าน่าจะเป็นนะครับ
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #138 เมื่อ: 23-05-2011, 22:37:04 »

อ้างจาก: JASPAL ที่ 23-05-2011, 22:35:34
มีใครรู้มั่งครับ ว่า pc เป็นหัวกิลใหญ่ๆ ของ Sv.สวรรค์ หรือเปล่า พอดีกำลังสงสัยอาไรหลายๆอย่างที่มันทำให้คิดว่าเค้าน่าจะเป็นนะครับ

ไม่รู้เหมือนกันอยู่สวรรค์มาเป็นปีปี ยังไม่คุ้นชื่อนี้เลยอะ

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #139 เมื่อ: 24-05-2011, 00:58:01 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 22:28:43

เรื่องดีๆไม่คุยเป็นตัวหนังสือ - -

2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #140 เมื่อ: 24-05-2011, 01:01:37 »

จรรญาบรรณ

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #141 เมื่อ: 24-05-2011, 02:00:47 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 23-05-2011, 16:47:42
จริงๆ แล้วนะ ถ้าเป็นคนที่เล่นเกมมามาก จะรู้ว่าเกมอสุราถูกกว่าหลายๆ เกม แล้วก็ระบบประมูลเกมอื่นเขาก็มีมาก่อนหน้าอีก และราคา ก็แพงกว่าเกมอสุรามาก ถึงหลักแสนเลยซะด้วยซ้ำไป ใครไปงานเกมเมื่อ 2 ปีที่แล้วคงพอทราบ ว่ามีการประมูลไอเทมที่ค่ายยักใหญ่นำเข้ามา ไอเทมที่ราคาสูงถึงแสนกว่าบาท และเป็นไอเทมเพียงแค่ไอเทมชิ้นเดียว
ส่วนเกมอสุราไอเทมประมูล ถ้าคนที่ไม่ได้ที่ผ่านมาเขาคืนเงินโซลนะครับ เขาไม่ได้ยึดเงินประมูลไป เพราะตามหลักสากลแล้ว จะเก็บเงินเฉพาะเงินที่ชนะการประมูลส่วนผู้ประมูลรายอื่นเขาจะคืนเงินที่ใช้ประมูลนะครับ ยกเว้นค่าธรรมเนียมในแต่ละครั้งที่กดประมูล จะไม่มีการคืน

การทำธุรกิจเกมออนไลน์ คือการขายฝัน ขายความสุขให้กับผู้เล่น มีวิธีการตั้งมากมายในการที่จะทำให้ผู้เล่นยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อความสุข ซึ่งผู้เล่นแต่ละคนมีกำลังซื้อไม่เท่ากัน บางคนไม่ยอมเสียเงินเลย บางคนเสียเงินเพียงเดือนละไม่กี่ร้อยบาท บางคนยอมเสียเดือนละหลายพันบาท และในบางครั้ง บางคนยอมเสียเป็นหมื่นบาท นั่นก็เพราะ เขามองเห็นว่า เป้นความสุขของเขา เขาพอใจที่จะซื้อมา ส่วนผู้เล่นหลายท่านถ้าท่านเห็นว่า มันเกินไป ท่านก็ไม่จำเป้นต้องจ่ายเงินครับ เมื่อจ่ายแล้วมีทุก แม่จะจ่ายแค่บาทเดียวเป็นตัวผมก็ก็ไม่จ่ายครับ จ่ายแล้วเป้นทุกจะจ่ายทำไม แต่สำหรับบางคนเขาจ่ายได้ครับ และเขายอมจ่าย เพราะเขามีความสุขกับการได้ของสิ่งนั้นๆ มา ผมว่า น่าจะหยุดโวยแล้วมาว่าด้วยเหตุผลกันดีๆ จะดีกว่า โวยไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาเพราะมีคนยอมจ่าย มีอย่างเดียวคือถ้ารับไม่ได้ก็ต้องถอนตัวจากไปเมื่อเล่นแล้วไม่มีความสุข จะทนเล่นกันทำไมครับ

และสุดท้ายนี้นะครับ ถึงจะมีคนยอมจ่ายเงินจำนวนที่มากให้กับทีมงาน ทำไมท่านทีมงานไม่คิดจะรักษาน้ำใจกับคนที่จ่ายเงินให้ท่านบ้าง การประมูลไอเทม ทำไมถึงทำร้ายจิตใจคนที่ยอมจ่ายเงินจำนวนมากให้ท่านครับ อย่างที่บางคนว่า ต่อไป ก็คงมีการเอา แหวนอาชีพ หรือของที่อดีตเคยมีชิ้นเดียวมาปัดฝุ่นขายใหม่ แล้วคุณค่าไอเทมชิ้นนั้นๆ ก็จะลดค่าลงไปมาก ระหว่างมีชิ้นเดียวในเซิฟ กับ มี 2 ชิ้น มันต่างกันมากนะครับ ถ้าจะทำของประมูล ก็ให้กราฟฟิคทำไอเทมมาใหม่ 1 ชิ้น เสียเวลาไม่นานหลอกครับ ส่วนความสามารถให้มันซ้ำๆ กับไอเทมอื่นที่เป้นไอเทมประมูลบ้างก็ไม่มีใครว่าอะไรหลอกครับ มันจะไม่เป็นการทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่าที่ยอมเสียเงินให้ท่านคราวละมากๆ ครับ ถ้าคนเหล่านั้นทนไม่ได้ แล้วหันหลังให้เกมนี้เมื่อไร จะรู้สึกครับ

เห็นด้วยกับเรปนี้้งับ+like

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #142 เมื่อ: 24-05-2011, 02:36:10 »

ส่วนตัวคิดว่า ประเด็นอยู่ที่ ทีมงานควรหาของใหม่ ๆ น่าสนใจ มีไม่กี่ชิ้นในเซิฟ เช่น 1-2 ชิ้น ลงประมูล
เพราะคนที่ได้มา จะภูมิใจมาก ไม่เสียใจภายหลัง
ของเก่าปัดฝุ่น หรือ ของที่ในอนาคต จะเกลื่อน อย่าเอามาประมูลเลยค่ะ
ทำของใหม่ขึ้นมาเลยก็ดีนะ ใส่แล้วภูมิใจกว่า มีแรงจะประมูล

ที่ทีมงานเขาเอาแต่เงิน เพราะจะสร้างเกม จ่ายเงินเดือนทีมงาน ก็ต้องมีทุนเหมือนกัน ไม่หาเงินจากผู้เล่น แล้วจะไปเรี่ยไรเอาเหรอคะ
แต่ว่า บางครั้ง จะหาเงินทั้งที ก็ช่วยทำเกมให้มันดี ๆ ให้คนเขาไม่รู้สึกเสียดายเงินที่ให้ไปหน่อยคะ
คือคนเขาสงสัยไงคะ เงินได้ไปไม่น้อย เยอะมากเลยแหละ ทำไมออกมาเป็นแบบนี้ นับวันข้อผิดพลาดยิ่งเพิ่ม เมื่อครู่เซิฟก็เข้าไม่ได้ (ตอนนี้เข้าได้แล้วน้า ใครยังไม่ได้เข้า เข้าเลยจ้า)
วันพุธปิดเซิฟประจำ อัพเดทบัค

ส่วนโปรโมชั่น ก็ขอให้มีถูกๆ บ้าง เด็ก ๆ ที่เขาอยากเติม อยากใช้ เขาจะได้รู้สึกมีส่วนร่วม ไม่ใช่ต้องไปใช้วิธีผิด ๆ เอาเงินมาเติมโปรแพงๆ แค่ยี่สิบสามสิบบาทพอ เติมปุ๊บ แถมยา*100 หนึ่งขวด อุ้ย น่ารัก.

เรื่องคนประมูลเขาไม่ผิดค่ะ ไม่สิ้นคิด ไม่โง่ด้วย บางคนเขาหาเงินได้ เงินในมุมมองแต่ละคน มีค่าไม่เท่ากันค่ะ
บางคนบอก เงินเท่านี้ ไปซื้อโน๊ตบุคใหม่ดีกว่าไม๊..บางคนเขาใส่หมวกแล้วสุขใจกว่ามีโน๊คบุคใหม่ค่ะ คนเรามองไม่เหมือนกัน
คนหาไม่ได้เลย ยังเป็นนักเรียน ค่าขนมน้อย สองร้อยเขาก็บอกว่าแพงกันแล้วค่ะ อันนี้ก็ไม่แปลก
คนหาได้ มีเหลือใช้ เป็นหมื่น ความสุขของเขา จะใช้ ก็ไม่ได้โง่ค่ะ

แล้วก็คนที่วางประมูลแต่ไม่ได้ของ รู้สึกว่าได้เงินคืนนะคะ แต่จะไม่ได้ค่าธรรมเนียมคืน อันนี้ไม่แน่ใจ
ถ้าประมูลไปเป็นหมื่น แล้วแพ้ ไม่ได้คืน ใครจะประมูล-_-

สรุป หาเงินไม่ว่าค่ะ แต่หาแล้ว เอาเงินไปทำอะไรให้เกมมันพัฒนาเห็นผลหน่อยนะคะ ไม่ใช่ดีแต่จะ สูบ สูบ ดูด ดูด

ความเห็นส่วนตัว*

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #143 เมื่อ: 24-05-2011, 09:48:42 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 22:37:04
อ้างจาก: JASPAL ที่ 23-05-2011, 22:35:34

ไม่รู้เหมือนกันอยู่สวรรค์มาเป็นปีปี ยังไม่คุ้นชื่อนี้เลยอะ

อาจจะนะ ไม่แน่ใจ แต่พี่แกก็เล่นหลายตัว  ใช่
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #144 เมื่อ: 24-05-2011, 11:25:48 »

อ้างจาก: вιiz ที่ 24-05-2011, 09:48:42
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 23-05-2011, 22:37:04

อาจจะนะ ไม่แน่ใจ แต่พี่แกก็เล่นหลายตัว  ใช่
ใช่เบลดหญิงอยู่กิลพ่อลูกอ่อนป่ะเคยรู้จักกันอยู่แต่นานมาแล้วจำไม่ได้ว่าชื่อแป้งหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ออนสวรรค์นานแล้ว และเท่าที่จำได้คุณเธอเล่นมานานแล้วน๊ะเห็นตั้งแต่สมัยจตุกรยังมีแมพเดียวอยู่เลยแต่ไม่รู้ว่าเล่นอาชีพไรมั่งรู้แต่ตัวเบลด

ป.ล.เจ้าตัวจะว่าอะไรหรือเปล่าเนี่ย

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Ziler
Jr. Member
**

..ความแตกต่างระหว่าง เวลา และ นาฬิกา

« ตอบ #145 เมื่อ: 24-05-2011, 11:29:40 »

คุ้นมากครับ..
ปล. จริงๆน่ะ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #146 เมื่อ: 24-05-2011, 12:17:38 »

จากการสอบถาม ไอเทมที่จะนำมาทำการประมูลนั้น พี่ๆเค้าพิจารณา กันก่อนแล้ว ครับ และมองผลที่จะตามมาแล้วนะครับ จึงนำไอเทมดังกล่าวมาลง ครับ

ตรงนี้ เสนอวิธีกันเข้ามาได้นะครับ ได้รับเรื่องไปแจ้ง พี่ๆต่อไปครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #147 เมื่อ: 24-05-2011, 12:22:59 »

พี่ๆ เค้าพิจารณาว่าไง นะนิคกี้ ได้เงินมาใช้ แล้วคุณธรรมไม่ต้องมีก็ได้หรอ   (ของประมูลที่ตอนแรกบอกว่ามีคนเดียว ตอนนี้มีสอง ถ้าไม่มีคนด่า ไม่แน่นะ อันสาม อันสี่ อาจจะมีออกมา)

คนทำงานใหม่ ก็ ควร สอนคนที่อยู่เก่าด้วยนะคับ ว่าเลิกเกรียนได้แล้ว เอาเวลามาทำงานที่ดองไว้ซะที  Angry
K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

« ตอบ #148 เมื่อ: 24-05-2011, 14:03:57 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 23-05-2011, 16:47:42
จริงๆ แล้วนะ ถ้าเป็นคนที่เล่นเกมมามาก จะรู้ว่าเกมอสุราถูกกว่าหลายๆ เกม แล้วก็ระบบประมูลเกมอื่นเขาก็มีมาก่อนหน้าอีก และราคา ก็แพงกว่าเกมอสุรามาก ถึงหลักแสนเลยซะด้วยซ้ำไป ใครไปงานเกมเมื่อ 2 ปีที่แล้วคงพอทราบ ว่ามีการประมูลไอเทมที่ค่ายยักใหญ่นำเข้ามา ไอเทมที่ราคาสูงถึงแสนกว่าบาท และเป็นไอเทมเพียงแค่ไอเทมชิ้นเดียว
ส่วนเกมอสุราไอเทมประมูล ถ้าคนที่ไม่ได้ที่ผ่านมาเขาคืนเงินโซลนะครับ เขาไม่ได้ยึดเงินประมูลไป เพราะตามหลักสากลแล้ว จะเก็บเงินเฉพาะเงินที่ชนะการประมูลส่วนผู้ประมูลรายอื่นเขาจะคืนเงินที่ใช้ประมูลนะครับ ยกเว้นค่าธรรมเนียมในแต่ละครั้งที่กดประมูล จะไม่มีการคืน

การทำธุรกิจเกมออนไลน์ คือการขายฝัน ขายความสุขให้กับผู้เล่น มีวิธีการตั้งมากมายในการที่จะทำให้ผู้เล่นยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อความสุข ซึ่งผู้เล่นแต่ละคนมีกำลังซื้อไม่เท่ากัน บางคนไม่ยอมเสียเงินเลย บางคนเสียเงินเพียงเดือนละไม่กี่ร้อยบาท บางคนยอมเสียเดือนละหลายพันบาท และในบางครั้ง บางคนยอมเสียเป็นหมื่นบาท นั่นก็เพราะ เขามองเห็นว่า เป้นความสุขของเขา เขาพอใจที่จะซื้อมา ส่วนผู้เล่นหลายท่านถ้าท่านเห็นว่า มันเกินไป ท่านก็ไม่จำเป้นต้องจ่ายเงินครับ เมื่อจ่ายแล้วมีทุก แม่จะจ่ายแค่บาทเดียวเป็นตัวผมก็ก็ไม่จ่ายครับ จ่ายแล้วเป้นทุกจะจ่ายทำไม แต่สำหรับบางคนเขาจ่ายได้ครับ และเขายอมจ่าย เพราะเขามีความสุขกับการได้ของสิ่งนั้นๆ มา ผมว่า น่าจะหยุดโวยแล้วมาว่าด้วยเหตุผลกันดีๆ จะดีกว่า โวยไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาเพราะมีคนยอมจ่าย มีอย่างเดียวคือถ้ารับไม่ได้ก็ต้องถอนตัวจากไปเมื่อเล่นแล้วไม่มีความสุข จะทนเล่นกันทำไมครับ

และสุดท้ายนี้นะครับ ถึงจะมีคนยอมจ่ายเงินจำนวนที่มากให้กับทีมงาน ทำไมท่านทีมงานไม่คิดจะรักษาน้ำใจกับคนที่จ่ายเงินให้ท่านบ้าง การประมูลไอเทม ทำไมถึงทำร้ายจิตใจคนที่ยอมจ่ายเงินจำนวนมากให้ท่านครับ อย่างที่บางคนว่า ต่อไป ก็คงมีการเอา แหวนอาชีพ หรือของที่อดีตเคยมีชิ้นเดียวมาปัดฝุ่นขายใหม่ แล้วคุณค่าไอเทมชิ้นนั้นๆ ก็จะลดค่าลงไปมาก ระหว่างมีชิ้นเดียวในเซิฟ กับ มี 2 ชิ้น มันต่างกันมากนะครับ ถ้าจะทำของประมูล ก็ให้กราฟฟิคทำไอเทมมาใหม่ 1 ชิ้น เสียเวลาไม่นานหลอกครับ ส่วนความสามารถให้มันซ้ำๆ กับไอเทมอื่นที่เป้นไอเทมประมูลบ้างก็ไม่มีใครว่าอะไรหลอกครับ มันจะไม่เป็นการทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่าที่ยอมเสียเงินให้ท่านคราวละมากๆ ครับ ถ้าคนเหล่านั้นทนไม่ได้ แล้วหันหลังให้เกมนี้เมื่อไร จะรู้สึกครับ

^
^

อ่านแล้ว ท่านทั้งหลายที่มีส่วนเกี่ยวข้อง อย่าเพิกเฉย นำไปคิดไตร่ตรองพยายามทำความเข้าใจกับความรู้สึกของผู้เล่นให้มากกว่านี้

และที่ท่านโดนบ่น  โดนว่า ในหลายๆเรื่องหลายๆกระทู้ น่าที่จะพิจารณาตัวเอง ท่านเป็นผู้ให้บริการ อยากให้คนเล่นเกม มากขึ้นหรือน้อยลงล่ะครับ

เข้าใจนะครับ ทีมงานทุกฝ่ายพยายามทำหน้าที่ความรับผิดชอบของตนเองอย่างเต็มความสามารถ แต่ช่วยหันหลังมามองผู้ใช้บริการบ้างนะครับ อย่ายึดติดกับกฎเกณฑ์และความคิดของตัวเองให้มากนัก มีอะไรผ่อนผันได้ ไม่ได้สร้างความเสียหายมากมาย หรือ แม้รายได้อาจไม่เข้าเป้านัก ก็ควรเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกัน พึ่งพาอาศัยกันและกัน น้าพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า ก็ว่าได้ บนพื้นฐานของเหตุผลและความรู้สึกของผู้ใช้บริการ ก็สมควรที่จะปฏิบัติ ไม่มีใครว่า เสียหน้าหรอกครับ

มันจะไม่เกิดผลเลย ถ้าเข้าใจแล้วไม่นำมาปฏิบัติ

สุดท้าย ... จุดไฟเผาตัวเอง ไม่มีใครเจ็บนอกจากตัวเอง จุดเองก็ต้องดับเอง

อ้างจาก: K_mumaki ที่ 23-05-2011, 00:35:39

ต่อไปคงไม่มีใครอยากไปประมูลแล้ว เพราะเดี๋ยวก็เอาลงเกมมาประมูลอีก วนกลับไปกลับมา ซํ้าๆ
น่าจะทำไอเทมขึ้นมาสำหรับประมูลโดยเฉพาะ ทำมาครั้งเดียวต่อการประมูลในโอกาสนั้นๆ ไม่สามารถหาได้จากการประมูลครั้งต่อไปอีก
ไอเทมก็ยังคงคุณค่าในตัวมันเองอยู่ ไม่ใช่มีเงินรอสักพักเดี๋ยวรอบใหม่มันก็กลับมาอีก เดี๋ยวก็ได้เอง
จะหาเงินกับผู้ใช้บริการ ก็ควรทำให้พิถีพิถันหน่อยครับ เน้นๆหน่อย   ขอบคุณครับ

เชือกตึงไปมันก็ขาด

ความรู้สึกหาซื้อไม่ได้ โปรดให้ความสำคัญ
matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #149 เมื่อ: 24-05-2011, 14:53:31 »

จะว่าไป ว่ามา การประมูล จะมีหรือ ไม่มี มันก็ขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นเองว่า จะประมูลหรือไม่ จะว่าเป็นความผิดทีมงานทั้งหมด ก็ไม่ถูก
บางที คนที่ลงมาวิจารณ์ในทางเสียหาย ก็ยังประมูล เพราะตัวเองประมูลไม่เคยได้ก็มี มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเองด้วยว่า
มีกำลังทรัพย์มากน้อยเพียงในที่จะเอาเงินไปประมูลของเหล่านั้น มันไม่จำเป็นเลยว่า เขาจะบังคับให้คุณลงไปประมูล
ถ้าไม่ประมูลจะถูกแบน เขาก็ไม่ได้บอกแบบนั้น
มันขึ้นอยู่กับตัวคุณทั้งหลายแล้วละว่า จะยอมเสี่ยงดวง หรือ นั่งดูเฉยๆ และตรบมือให้กับผู้ที่ได้ของไป
บางคนมีกำลังทรัพย์ที่จะประมูล(ที่มาของเงินไม่ว่าจะมาในทางใด เช่น บ้านอาจจะมีฐานะ หรือ ทำงานหาเงินด้วยตัวเอง เป็นต้น)
บางคนไม่มีแต่ก็อยากเสี่ยง บางคนไม่มีเลยก็นั่งดู(สาเหตุ กำลังเรียนอยู่ กำลังทรัพย์มีใช้ไปวันๆ ต้องขอเงิน พ่อ แม่ ใช้ เป็นต้น)
อยากจะบอกว่า
ถ้าคิดจะประมูลอย่าเสียดายเงิน ถ้าเสียดายก็นั่งดูเฉยๆ ใช้ของเท่าที่มี ใช้ของตามกำลังทรัพย์ที่มี อย่าเว่อร์ตามเพื่อนเกินตัว ไม่งั้นจะถึงคราว วิบัติ

ปล. เราพูดตามความเห็นเรา เพราะเราก็ประมูล แต่ไม่เคยได้ เพราะมันเป็นการเสี่ยงดวง ไม่ได้ก็คือไม่ได้ ++

ป้าย:
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 14