GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดของผมเกี่ยวกับระบบสัตว์เลี้ยง  (อ่าน 129 ครั้ง)
earth_club
Newbie
*

ความคิดของผมเกี่ยวกับระบบสัตว์เลี้ยง
« เมื่อ: 21-05-2011, 14:18:14 »

ผมคิดว่าระบบสัตว์เลี้ยงน่าจะมีออพชั่นให้ปิดเปิดได้เช่นต้องการให้คุ่หูตามไปไหม หรือ อยากให้คู่หูอยู่เฉยตามจุดที่ต้องการ

ปล.ควรจะทำให้คู่หูโจมตีผู้เล่นไม่ได้ เเละ ผู้เล่นก็โจมตีคู่หุไม่ได้ เพิ่มเติม หรืออาจจะให้คู่หูตีมอนไม่ได้ เเละ มอนตีคู่หูไม่ได้

โปรดรับไว้พิจาณา Angry Angry Angry Angry
earth_club
Newbie
*

Re: ความคิดของผมเกี่ยวกับระบบสัตว์เลี้ยง
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 14:39:30 »

เเละอีกอย่างเมื่อไรจะเปิดเผ่าอสุรา
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ความคิดของผมเกี่ยวกับระบบสัตว์เลี้ยง
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 14:41:23 »

อยากให้เป็นระบบคำสั่งด้วยนะ ช่วยเพิ่มความเชื่องกับคู่หู แบบว่า
1.นั่ง ถ้าคู่หูนั่งจะได้ความเชื่อง3
2.นอน คู่หูจะนอนพักผ่อน เมื่อตื่นจะได้รับค่า breaktime ความเชื่องและการฟื้นฟูhp/mp
3.ออกกำลังกาย คู่หูจะวิ่งๆๆๆๆ(ไม่สนใจใครทั้งน้านนนนน)วนอยู่กับที่ระยะ8x8ช่อง เป็นเวลา30วินาที เมื่อครบครึ่งนาทีคู่หูจะหยุดและได้รับค่า breaktime และความเชื่องเล็กน้อย
และ สกิลทั้งหลายแลที่ผมอยากให้มีไว้สั่งคู่หู+++
1.เรียกคู่หู กดใช้มันจะวาร์ปมาเหมือนออโต้วารืป(แต่จะไม่ออโต้วาร์ป)
2.ช่วยสนับสนุน ให้คู่หูเทบัพทั้งหมดที่มี(หากไม่มีบัพเช่นฟื้นสภาพ จะไม่ได้สกิลนี้นะ)ให้กับเรา โดยจะบัพเรื่อยๆหลังคูลน์ดาวน์บัพนั้นๆหมด
3.กินอาหาร ให้คู่หูกินยาในกระเป๋า(ยาจากการงานคนครัว) และจะฟื้นฟูมากกว่าคนเล่น2เท่าาาา

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2011, 14:46:00 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 21-05-2011, 14:41:23
อยากให้เป็นระบบคำสั่งด้วยนะ ช่วยเพิ่มความเชื่องกับคู่หู แบบว่า
1.นั่ง ถ้าคู่หูนั่งจะได้ความเชื่อง3
2.นอน คู่หูจะนอนพักผ่อน เมื่อตื่นจะได้รับค่า breaktime ความเชื่องและการฟื้นฟูhp/mp
3.ออกกำลังกาย คู่หูจะวิ่งๆๆๆๆ(ไม่สนใจใครทั้งน้านนนนน)วนอยู่กับที่ระยะ8x8ช่อง เป็นเวลา30วินาที เมื่อครบครึ่งนาทีคู่หูจะหยุดและได้รับค่า breaktime และความเชื่องเล็กน้อย
และ สกิลทั้งหลายแลที่ผมอยากให้มีไว้สั่งคู่หู+++
1.เรียกคู่หู กดใช้มันจะวาร์ปมาเหมือนออโต้วารืป(แต่จะไม่ออโต้วาร์ป)
2.ช่วยสนับสนุน ให้คู่หูเทบัพทั้งหมดที่มี(หากไม่มีบัพเช่นฟื้นสภาพ จะไม่ได้สกิลนี้นะ)ให้กับเรา โดยจะบัพเรื่อยๆหลังคูลน์ดาวน์บัพนั้นๆหมด
3.กินอาหาร ให้คู่หูกินยาในกระเป๋า(ยาจากการงานคนครัว) และจะฟื้นฟูมากกว่าคนเล่น2เท่าาาา

Like ความคิดดีมากครับแต่ถ้าทำมาบัคคงกองเท่าภูเขา อะครับ laugh

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
earth_club
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2011, 14:48:15 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 21-05-2011, 14:41:23

ก็ดีคับหลากหลายดี
earth_club
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2011, 15:08:07 »

โหวตๆกันหน่อย
earth_club
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-05-2011, 19:11:34 »

ขุดๆๆๆพี่น้อง   Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
 Sad Shocked Sad Sad

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก
earth_club
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2011, 17:35:39 »

ทีมงานอสุรา ขี้งกเนอะ   หวังเเต่จะโกยเงินเข้ากระเป๋า     ทีเกี่ยวกับเกมส์ไม่ยอมทำไร    เช่นไอเทมเเร่ ระบบสัตว์เลี้ยงอย่าที่กระทู้เเลกบอก

คนไทยก็งี้หละ         Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ป้าย:
หน้า: [1]