GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: server ทดสอบ เสียเวลามาทดสอบก็ดีแล้ว  (อ่าน 388 ครั้ง)
คนหวังดี
Jr. Member
**

server ทดสอบ เสียเวลามาทดสอบก็ดีแล้ว
« เมื่อ: 21-05-2011, 12:00:40 »

server ทดสอบ เสียเวลามาทดสอบก็ดีแล้ว ทำไมยังต้องเสียเวลา ตีมอนเดิมๆ ทำเควสเดิมๆ ใช้สกิลเดิมๆ เพื่อเก็บเลเวลในแบบเดิมๆ ด้วยครับ

*เข้าใจว่าหลายคนอ่านแล้วก็คงจะไล่ไปถึงการจำยอมมาเล่นนรกนะ คงจะคิดว่าผมคงไม่เข้าใจ

แต่อยากให้ลองคิดดูว่า จะให้เราทดสอบจริงๆ หรือจะให้เรามาเวลด้วยเนี่ย

เซิฟเวอร์ทดสอบนะไม่ใช่เซิฟเกบเวล ถึงจะไม่ช้าแต่ใช้เวลา แถมยังมีรีอีกนะ

(สาเหตุที่สร้างกระทู้นี้มาคือผมคิดว่าเวลามันมีค่านะ ผมแค่สงสารคนที่เอาเวลามาเทสและผมก็พูดในมุมของคนที่ไม่สามารถให้เวลากับเกมได้ไม่มากหละกัน)

จริงๆแล้ว เซิฟนี้ขอแค่คนมีเวลา และ"เทพทรู"ที่เป็นนักเติมเงินในเซิฟหลัก สักสองสามคน ช่วยกันเทส ก็สามารถจับจ่ายใช้สอยไอเทมมอลเพื่อทดสอบได้ชิวๆ

ถ้าเป็นไปได้ตัวปั้มเวล ถ้าแก้บัคไม่ขาด หรือ กลัวจะปั้มมาเกรียนตีแบทกัน ก็*เพิ่ม เพื่อให้เลเวลได้ไวพอที่จะทดสอบอุปกรณ์ระดับสูงได้ไวขึ้น

เผื่อว่าคนที่ให้เวลามากไม่ได้ จะมาช่วยกันทดสอบมากขึ้น

สุดท้ายฝากไว้ว่า

รักเกมนี้นะจุ๊บๆ

ลายเซ็น
Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: server ทดสอบ เสียเวลามาทดสอบก็ดีแล้ว
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 12:33:15 »

สั้นๆ ง่ายๆ ไม่ต้องเล่น

คนหวังดี
Jr. Member
**

Re: server ทดสอบ เสียเวลามาทดสอบก็ดีแล้ว
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 12:51:41 »

ถูก จ้า

แค่อยากให้เข้าใจว่าคนที่มาเล่นนรกอ่ะ คือคนที่ "ให้เวลา" เพื่อทีมงานจริงๆ

เหมาะแค่คนบางกลุ่มเท่านั้น ที่ตั้งกระทู้ไปเนี่ย กลัวคนไม่เข้าใจ จะไปเจอ"อารมณ์เดียวกัน"

คาดว่าชาติก่อนท่านๆคงมีวาสนาร่วมกันมา ถึงได้เสียสละเพื่อเกมนี้อย่างแท้จริง ซูฮก

ถ้าเงื่่อนไขท่านไม่ใช่ "เทพทรู"เซิฟหลัก ไม่ใช่"คนมีกลุ่ม" ไม่ใช่"คนชอบการเวล" และ ไม่ได้รักเกมนี้อย่างจริงใจ

อ้างจาก: Ohm™ ที่ 21-05-2011, 12:33:15

ออกจะเหมาะกับท่านไม่น้อย

ลายเซ็น
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2011, 15:39:16 »

การที่ต้องเล่นใหม่ตั้งแต่ต้นผมว่ามีความจำเป็นสำหรับการทดสอบครับ เพราะการอัพเดทใหม่ๆ อาจจะมีผลกระทบต่อข้อมูลเก่าที่ทีมงานทำเอาไว้ ดังนั้นการเริ่มใหม่หมดจึงมีความสำคัญเพื่อเป็นการทดสอบการเล่นอีกครั้ง เพระาหากเอาแต่ปั้มเวล ไม่ต้องทำเควซ แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่า แพทที่จะอัพมาใหม่ จะมีผลอะไรกับส่วนอื่นหรือเปล่า เพราะตัวทีมงานเองก็ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ผลกระทบจากสิ่งใหม่ๆ ที่จะนำเข้ามาจะมีผลกระทบต่อส่วนใหนของเกม เพราถ้าบัคหลุดไปจากการที่ไม่ต้องเก็บเวลเอาแต่ปั้มอย่างเดียว กว่าจะรู้ว่าบัค คนก็ใช้กันจนอิ่มแล้วครับ แล้วเซิฟนี้เขาก็ไม่ได้บังคับมาให้เล่นนะครับ และคนที่ทดสอบจริงๆ ก็มีไม่กี่คน และไม่กี่คนที่ว่า ก็ไม่เคยเห็นคนใหนออกมาโวยเพราะเขาเข้าใจว่า การทดสอบ จำเป็นต้องทบทวนสิ่งเก่าที่ผ่านมา ว่าจะส่งผลกระทบต่อสิ่งใหม่ๆ ในช่วงใดบ้าง จะได้แก้ปัญหาก่อนนำไปเซิฟหลัก จะให้ปั้มเวลแล้วมานั่งเทียนอย่างเดียวว่าคงจะไม่น่ามีปัญหาเพราะก่อนหน้าไม่มีปัญหามันไม่ใช่ครับ ก่อนหน้าอาจจะไม่มีปัญหา แต่พอสิ่งใหม่เข้ามาอาจจะส่งปัญหาได้ หากไม่ทำความเข้าใจในส่วนนี้หรือไม่คิดจะเข้าใจ และเห็นว่าเป้นการเสียเวลา เพราะเวลานั้นมีค่า ก็ไม่จำเป็นที่จะมาเสียเวลาทดสอบครับ

ปล. คนที่มาเล่นนรกส่วนใหญ่มาเพื่อสนองความต้องการของตัวเองครับ อย่างตัวผมที่เล่นนรกเพราะชอบจับผิด และวิภาคทีมงานเลยมาเล่นไม่มีใครหลอกครับที่จะให้เวลากับคนอื่นโดยไม่หวังผล
สึนะ ซึวาดะ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2011, 16:57:52 »

อย่างน้อยเวลารีเซิฟก็น่าจะคืนโซลทั้งหมดที่เคยเติมมาอ่ะครับ Smiley Smiley
I3ank
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2011, 17:02:11 »

เขากะไม่ได้บังคับให้มาเล่น คนอื่นๆเขาเล่นกะยังไม่เป็นไร ทำเรียกร้อง Huh?

อ้างจาก: สึนะ ซึวาดะ ที่ 21-05-2011, 16:57:52
อย่างน้อยเวลารีเซิฟก็น่าจะคืนโซลทั้งหมดที่เคยเติมมาอ่ะครับ Smiley Smiley

+1 LIKE ได้กะดีนะแบบนี้ มะได้ก็ยังโอเหมือนเดิมแหละ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-05-2011, 01:27:38 »

ถ้าท่านที่มาออกความเห็นเรื่องเซิฟเวอร์ยังไม่หายข้องใจ
ว่าทำไมเซิฟทดสอบของเราถึงเป็นเยี่ยงนี้
ข้าพเจ้าใคร่ขอเป็นผู้เสนอหน้าชี้แจงข้อเท็จจริงบางอย่างซักนิดนะขอรับ

อดีตกาลเซิฟทดสอบได้มีมาตรการคัดผู้เข้าร่วมทดสอบ
เนื่องด้วยต้องการผู้ที่มีวุฒิภาวะและการวิเคราะห์ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น
รวมถึงการมีความคิดแปลกแยกแตกต่างเพื่อค้นหาวิธีการสรรหาข้อผิดพลาดต่างๆ

จนกระทั่งผู้ที่ได้รับคัดเลือกเริ่มลดน้อยลง เนื่องด้วยภารกิจส่วนตัวทำให้ผู้ที่ทดสอบมีจำนวนน้อยลง
จึงได้เปิดให้เข้าทดสอบได้ฟรี นับตั้งแต่บัดนั้น ผู้คนมากมายได้หลั่งไหลเข้าสู่การทดสอบ
ที่เต็มไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย จนมีผู้คนจำนวนไม่น้อยได้เผยธาตุแท้ด้านมืดออกมาแข่งกัน
ร้อนถึงเบื้องบนทนเห็นสภาพอันน่าอดสูไม่ได้ จึงต้องลงมาตั้งกฏระเบียบต่างๆ รวมถึงเงื่อนไขการเข้าเซิฟเวอร์ทดสอบ

แต่เหตุการณ์โกลาหลก็มิได้ลดน้อยลงแต่อย่างใด กลับยิ่งบานปลายเมื่อมีผู้ใช้สิ่งอำนวยความสะดวกที่เบื้องบนมอบให้
มาใช้ในทางไม่ค่อยสร้างสรรค์ ทั้งฆ่า ทั้งด่า ทั้งตีกัน วันแต่ละวันมีแจ้งผู้กระทำผิดยาวเป็นหางว่าวในบอร์ด
จนเหตุการณ์หนักสุดเมื่อเกิดบัคใหญ่ที่มีคนใช้ตัวปั๊มเลเวล ปั้นตัวละครให้มีเลเวลเกิน 99 ได้
มีประกาศห้ามใช้ก็ไม่ฟัง รวมทั้งตัวเบิกเซ็ตที่ให้มาใช้ทดสอบก็เอาแต่เบิกของมาออฟมาแต่งตัวอวดบารมีแล้วตีกัน
สร้างความเดือดร้อนให้แก่ผู้ตั้งใจเข้ามาทดสอบจำนวนมาก เบื้องบนจึงมีการตัดสินอันเฉียบขาด
ว่าให้ยึดสิ่งอำนวยความสะดวกทั้งหลายกลับคืน สิ่งใดไม่จำเป็นต่อการทดสอบจะไม่นำลงมาให้อย่างเด็ดขาด

เซิฟทดสอบที่เคยเป็นสวรรค์ ก็มีอันกลับกลายเป็นนรกตามเดิม ด้วยประการฉะนี้แล...

ป.ล. เรียกร้องให้รีโซลเพื่อสิ่งใด ในเมื่อท่านใช้ไปแล้ว ก็หักลบไปจึงจะถูก
ป.ล.๒ เทียบกับเซิฟทดสอบเกมดังค่ายใหญ่ ที่ต้องเติมเงินเล่นทุกเดือน ของเรายังถือว่าดีกว่าเยอะเลยนะขอรับท่านทั้งหลาย

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-05-2011, 00:00:37 »

อ้างจาก: Ohm™ ที่ 21-05-2011, 12:33:15
ตอบเเบบนี้เห็นใจคนที่เล่นนรกบ้างไหม ถ้านรกไม่มีคนเล่นมีเเต่เทสเตอร์ เเล้วผมถามเดี๊่ยวนี้นรกเทสเยอะเหมือนเมื่อก่อนไหม เดี๋ยวนี้ไปเล่นนรกเเทปจะไม่เจอเทสเตอร์ที่เจอก็เเค่ไม่กี่คน ทีมงานเลยต้องให้ผู้เล่นไปทดสอบของเเรร์ไรงี้ ของเเรร์ก็มีเป็นสิบชิ้น ถ้าเทสเตอทดสอบคนเดียวจะหมดไหม เเล้วถ้าเกิดว่านำเเรร์มาลงเซิร์ฟ โดยที่ไม่ได้ทดสอบจากเซิร์ฟนรก ก็อาจจะมีบัคหลุดมา เเล้วก็จะมีผลกระทบร้ายเเรงต่อเซิร์ฟเวอหลัก
เเล้วเทสเตอOhmหละ วันๆทำไรไหม นอกจาก นรกที่มีกิจกรรมเปิดเอาหูเอลฟ์เห็นก็เปิดกันเอาจังเปิดไป2-3อันเอาไปให้ใครนักหนาหรอ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-05-2011, 01:21:45 »

เซอฟนรกมันไว้ทดสอบ มันจะเป็นยังไงก็คงไม่ต้องบ่น

เพราะเขาไว้ให้ทดสอบก่อนลงเซอฟหลัก เพื่อหาข้อผิดพลาดก่อนจะได้แก้ไข

เมื่อเขามีไว้ให้ทดสอบก็ทดสอบไปไม่ต้องบ่นอะไรหรอก แต่ส่วนใหญ่ตอนนี้คนเขาเห็นเซอฟนรกเป็นเสมือนเซอฟเถื่อน

ไม่ได้มาเทสอย่างจริงจังหรอกส่วนใหญ่จะมาเกรียนแบท ถ้าอยากให้เทสอย่างจริงจังก็ปิดแบทเทิลไปเลย

แต่ก็คงทำไม่ได้อีกหนะหละ เพราะบางทีก็ต้องลงไปทดสอบสกิลบางสกิลอยู่ดี

ทางแก้ปัญหาคือ ไม่พอใจก็ไม่ต้องลงไปเล่น ถ้าคิดจะลงไปเกรียนก็อย่าลงไปเล่น

เพราะมันจะพาคนที่เขาต้องการเทสจริงๆเบื่อต่อพฤติกรรมอัน xxx ของพวกเกรียนแล้วก็เลิกเทส

แล้วก็จะมาบ่นว่าไม่มีคนไปเทสเลยบัคเต็มเลย เพราะคนที่เขาต้องการเทสจริงๆเขาเบื่อเกรียนไงครับเลยไม่อยากลงไปเทส(ผมหละคนนึง)

แค่นั้นแหละ ไม่รู้จะพูดไรละส่วนตัวเคยลงไปเทสอยู่บ้างแต่ก็ไม่ได้จริงจังอะไร แล้วก็เจอพวกเกรียนก็เลยเลิกเทส

เพราะไม่รู้จะเทสไปทำไมเหนื่อยเปล่าๆแถมเจอเกรียน  Cool Cool Cool

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-05-2011, 15:44:09 »

อ้างจาก: ฟ2 ที่ 24-05-2011, 00:00:37
ตอบเเบบนี้เห็นใจคนที่เล่นนรกบ้างไหม ถ้านรกไม่มีคนเล่นมีเเต่เทสเตอร์ เเล้วผมถามเดี๊่ยวนี้นรกเทสเยอะเหมือนเมื่อก่อนไหม เดี๋ยวนี้ไปเล่นนรกเเทปจะไม่เจอเทสเตอร์ที่เจอก็เเค่ไม่กี่คน ทีมงานเลยต้องให้ผู้เล่นไปทดสอบของเเรร์ไรงี้ ของเเรร์ก็มีเป็นสิบชิ้น ถ้าเทสเตอทดสอบคนเดียวจะหมดไหม เเล้วถ้าเกิดว่านำเเรร์มาลงเซิร์ฟ โดยที่ไม่ได้ทดสอบจากเซิร์ฟนรก ก็อาจจะมีบัคหลุดมา เเล้วก็จะมีผลกระทบร้ายเเรงต่อเซิร์ฟเวอหลัก
เเล้วเทสเตอOhmหละ วันๆทำไรไหม นอกจาก นรกที่มีกิจกรรมเปิดเอาหูเอลฟ์เห็นก็เปิดกันเอาจังเปิดไป2-3อันเอาไปให้ใครนักหนาหรอ
เปิดใส่เองครับ ทำไมครับ ?

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-05-2011, 16:37:42 »

อ้างจาก: Ohm™ ที่ 24-05-2011, 15:44:09
อ้างจาก: ฟ2 ที่ 24-05-2011, 00:00:37
เปิดใส่เองครับ ทำไมครับ ?

เปิดจากไหนหรอครับ บอกทีสิ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
“•”-OJXUJPIM-นัทตี้-“•”
Jr. Member
**

เรยา ไม่ แรก เท่า เรดี้คนนี้

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-05-2011, 16:59:53 »

มี ผู้เล่นหลายท่านที่อยากจะทดสอบนะคะ แต่มันก็ไม่มีเวลามาเก็บเลเวล
เช่นทดสอบของแร่ ระดับ 90 แต่ผู้เล่นบางท่านเวเวลยังไม่ถึง90แล้วจะทดสอบยังไง หละคะ
เรื่องเก็บเลเวล เก็บเสา อาทิตย์ มันก็ได้อยู่นะคะแต่จะให้นั่งเล่นทั้งวันเลยหรอ  Huh?

ปล.ตอบในมุมของคนไม่มีเวลาเล่นนะคะ  Huh?

หา สามี รวย เงิน m

หา ผัว รวย m
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-05-2011, 21:48:19 »

อ้างจาก: “•”~..-oJXUJOIM-..~“•” ที่ 24-05-2011, 16:59:53
มี ผู้เล่นหลายท่านที่อยากจะทดสอบนะคะ แต่มันก็ไม่มีเวลามาเก็บเลเวล
เช่นทดสอบของแร่ ระดับ 90 แต่ผู้เล่นบางท่านเวเวลยังไม่ถึง90แล้วจะทดสอบยังไง หละคะ
เรื่องเก็บเลเวล เก็บเสา อาทิตย์ มันก็ได้อยู่นะคะแต่จะให้นั่งเล่นทั้งวันเลยหรอ  Huh?

ปล.ตอบในมุมของคนไม่มีเวลาเล่นนะคะ  Huh?

เรื่องนี้มีนโยบายรองรับอยู่แ้ล้วคับ Smiley
กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ
ถ้าไม่มีเวลา หรือ หาของมาทดสอบเองไม่ได้ ก็สามารถแจ้งความจำนงขอเบิกของทดสอบได้คับ
แต่ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขของการทดสอบสิ่งนั้นๆ มีเจตนา และเหตุผลเหมาะสม ทั้งสิ่งที่จะทดสอบ และสิ่งที่ขอเบิก
รวมถึงการรายงานผลการทดสอบที่ได้ด้วยคับ

ซึ่งที่ผ่านมาก็มีผู้เล่นหลายคนได้แจ้งเรื่องขอทดสอบไว้และได้รับอนุมัติเบิกของให้ทดสอบไปหลายรายการแล้วคับ
ลองอ่านๆ ดูก่อนละกันเนอะ สำหรับคนที่ตั้งใจช่วยทดสอบแต่ไม่มีเวลาหาของ ทีมงานเค้ามองเห็นและไม่ทดทิ้งอยู่แล้วล่ะคับ
 Smiley

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24-05-2011, 23:07:27 »

แต่ส่วนมากที่มาโวยนะครับ จะอ้างว่าทดสอบแต่ไม่มีรายงานผลการทดสอบเลย แล้วมันจะทดสอบไปมำไมหว่า  Huh?
I3ank
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2011, 23:24:04 »

ที่อ้างมาทดสอบอะกะแค่อยากให้ดูดีเฉยๆอ่าแหละ จิงๆแล้วกะมาแค่ดรอปของหาของใส่เทพๆไปวันๆ  Shocked

(ป.ล. เรากะเป็น 1 คนแต่ไม่เคยบอกว่ามาทดสอบไรเลยนะ  Evil)
ป้าย:
หน้า: [1] 2