GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความ สงสัยเกี่ยวกับสกิล ตัดชีพจร คับ  (อ่าน 302 ครั้ง)
freedomlive&destiny
Sr. Member

อยู่ถึงทุกวันนี้เพราะ...มีเทอ

มีความ สงสัยเกี่ยวกับสกิล ตัดชีพจร คับ
« เมื่อ: 21-05-2011, 01:46:13 »

คือ ผมไปตีบอส เกเลี่ยนอยู่ปกติก้ไม่เคยใช้ตัดชีพจรกับบอสหลอกคับ

วันนั้นสกิลมันว่างก็ลองกดดุ ปรากฎว่า อันนั้นผมไม่แน่ใจอะคับ คือผมไม่รู้ว่ามันชีพจรไป 10k หรือ 100เคนิละ หรือมันตัดชีพจรลดเหลือเลือดแค่1

เพราะพอผมตัดเสร็จตีอีกครั้งเดียวบอส ก็ตายละคับ ก้เลยอยากถามว่า สกิลตัดชีพจรมีผลกับบอสไหม ผลที่บอกว่ามีโอกาศที่จะทำให้hpเหลือ1อะคับ มันทำได้กับบอสไหม

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

DarkEagle
Sr. Member

Re: มีความ สงสัยเกี่ยวกับสกิล ตัดชีพจร คับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 03:07:32 »

มันไม่มีผลกับมอนครับ มีผลกับผู้เล่น และน่าจะบัคด้วย

ผมก็เคยตัดบอสตาย คริคริ อุ๊บ... !  Evil

โอกาสติดยากด้วยน๊ะ แต่ถ้าติดละโคตรเทพ C3 ใครแจ๋วๆ เลือดเยอะๆเจอก็หงาย แต่คนไม่ค่อยใช้กันเพราะ

1 ดีเลโคตรนาน เคยเสอนให้ปรับแต่เงียบไป
 2 โอกาสติดยาก
 3 ระยะเวลาร่ายไม่ทันกิน ร่ายๆอยู่โดนสอยก่อน ต้องเล่นทีเผลอ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Sr. Member

Re: มีความ สงสัยเกี่ยวกับสกิล ตัดชีพจร คับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 12:06:53 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-05-2011, 03:07:32
มันไม่มีผลกับมอนครับ มีผลกับผู้เล่น และน่าจะบัคด้วย

ผมก็เคยตัดบอสตาย คริคริ อุ๊บ... !  Evil

โอกาสติดยากด้วยน๊ะ แต่ถ้าติดละโคตรเทพ C3 ใครแจ๋วๆ เลือดเยอะๆเจอก็หงาย แต่คนไม่ค่อยใช้กันเพราะ

1 ดีเลโคตรนาน เคยเสอนให้ปรับแต่เงียบไป
 3 ระยะเวลาร่ายไม่ทันกิน ร่ายๆอยู่โดนสอยก่อน ต้องเล่นทีเผลอ

อิอิ มีคนใช้ตัดบอสตาย เหมือนกันด้วย

หิหิ ใช่คับโอกาศทำให้hpเหลือ1 น้อยมาก ทำให้ติดบ่อยๆๆก็ดีนะ ^^

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2011, 12:08:13 »

เวลาไม่เป็นไร แต่น้าจะให้ โอกาศตัดเยอะขึ้นหน่อย

เอาไว้ ฆ่าเบอเซอร์ ที่มันดันมีเลือดเยอะเวอร์ = =

เอาแบบที่ให้ ตัดแล้วฆ่าได้เร็วกว่าฟัน = =

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2011, 12:29:11 »

ผมว่าถ้าคิดจะปรับให้จริงๆ ไม่ต้องเอาโอกาสติดเยอะก็ได้ครับ มันจะเวอร์เกินไป สกิวนี้โหดน๊ะถ้าติดขึ้นมา อย่างที่บอกอะครับว่าเลือดเท่าไหร่ กันเท่าไหร่ C3 เทพไงก็ม่อง (อันนี้ไม่เคยลองตัดเบออมตะว่าได้หรือเปล่าน๊ะ)  เพียงแต่ลดดีเลมันลงก็ช่วยให้มีโอกาสใช้งานได้บ่อยขึ้น เมื่อบ่อยขึ้นโอกาสติดก็เยอะขึ้น เท่านี้คงพอไหว สกิวนี้ต้องหาเครื่องประดับลดร่ายมาใส่จะได้ร่ายไวหน่อย ไม่งั้นไม่ทันกิน ต้องเล่นทีเผลอ

แต่ลดดีเลสกิวลงได้จะดีมากๆ ระดับ 5 จำไม่ผิด 4 หรือ 5 นาทีนี่ละ  ใช้ทีนั่งรอกันยาวนาน  ดีเล C3 เห็นมากสุดเต็มที่ก็ 2 นาที บางอาชีพไม่ถึงด้วย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2011, 21:24:58 »

อิอิ

สรุปมันใช้กับบอส ได้ ชิมิ

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-05-2011, 21:55:23 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-05-2011, 03:07:32

สงสัยบัค แต่ถ้าใช้กะบอสได้กะคงดี เสียอยุ่อย่าง ดีเล นาน มั่ก ๆ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-05-2011, 21:58:27 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-05-2011, 12:29:11
  ผมว่าถ้าคิดจะปรับให้จริงๆ ไม่ต้องเอาโอกาสติดเยอะก็ได้ครับ มันจะเวอร์เกินไป สกิวนี้โหดน๊ะถ้าติดขึ้นมา อย่างที่บอกอะครับว่าเลือดเท่าไหร่ กันเท่าไหร่ C3 เทพไงก็ม่อง (อันนี้ไม่เคยลองตัดเบออมตะว่าได้หรือเปล่าน๊ะ)  เพียงแต่ลดดีเลมันลงก็ช่วยให้มีโอกาสใช้งานได้บ่อยขึ้น เมื่อบ่อยขึ้นโอกาสติดก็เยอะขึ้น เท่านี้คงพอไหว สกิวนี้ต้องหาเครื่องประดับลดร่ายมาใส่จะได้ร่ายไวหน่อย ไม่งั้นไม่ทันกิน ต้องเล่นทีเผลอ

แต่ลดดีเลสกิวลงได้จะดีมากๆ ระดับ 5 จำไม่ผิด 4 หรือ 5 นาทีนี่ละ  ใช้ทีนั่งรอกันยาวนาน  ดีเล C3 เห็นมากสุดเต็มที่ก็ 2 นาที บางอาชีพไม่ถึงด้วย

ตัดอมตะไม่เข้างิ (ตััดกายทิพย์ไม่เ้ข้า)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-05-2011, 01:58:57 »

รอคำ ยืนยันจากจีเอม แล้วจะล๊อกกระทู้เลยคับ

^^

ตัดให้ตายเลย ฉับ ฉับ ฉับ

รัก

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-05-2011, 05:52:51 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 21-05-2011, 21:58:27
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-05-2011, 12:29:11

ตัดอมตะไม่เข้างิ (ตััดกายทิพย์ไม่เ้ข้า)

อ่อ ครับ ผมก็ไม่เคยไปลองตัดเบออมตะกับพระกาย บอกแล้วสกิวนี้ต้องเล่นทีเผลอเพราะมีเวลาร่ายและดีเลโคตรนาน  Evil

Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-05-2011, 11:48:23 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 05:52:51
อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 21-05-2011, 21:58:27

อ่อ ครับ ผมก็ไม่เคยไปลองตัดเบออมตะกับพระกาย บอกแล้วสกิวนี้ต้องเล่นทีเผลอเพราะมีเวลาร่ายและดีเลโคตรนาน  Evil

ถ้าตัดได้ละ ก็ แอสคงเทพน่าดู

Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-05-2011, 23:06:07 »

คำตอบ มันคืออะไรน้อ รออยู่

^^~

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-05-2011, 23:22:59 »

ตัดชีพจรหรือแทงปลิดชีพอ่ะ Huh? Huh?
ตัดชีพจรทำให้ตายทันที แต่แทงปลิดชีพทำให้เลือดเหลือ1 เอ๊ะยังไง หรือเราเข้าใจผิด Huh?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-05-2011, 23:29:44 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 23-05-2011, 23:22:59
ตัดชีพจรหรือแทงปลิดชีพอ่ะ Huh? Huh?
ตัดชีพจรทำให้ตายทันที แต่แทงปลิดชีพทำให้เลือดเหลือ1 เอ๊ะยังไง หรือเราเข้าใจผิด Huh?

จริงด้วย  Shocked

แทงปลิดชีพ (สกิลเรนเจอร์)

รูปแบบ : โจมตี 1 เป้าหมาย

ต้องการ : ต้องการอาวุธประเภทมีด และใช้ MP 30

ระยะใช้งาน : 15 วินาที

ระยะหลังใช้ : 1 นาที

ความสามารถ : โจมตีเป้าหมายและมีโอกาสติดสถานะเลือดออกหรือมีโอกาสที่ทำให้เป้าหมายเหลือ HP 1

ตัดชีพจร (สกิลแอส)

รูปแบบ : โจมตี 1 เป้าหมาย

ระยะเวลาร่าย : 2 วินาทีระยะ : 2 ช่องระยะใช้ : 1-2 วินาที

ความสามารถ : มีโอกาสฆ่าเป้าหมายใน 1 ที(มีผลกับผู้เล่นเท่านั้น)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2011, 11:50:08 »

ใครแจ้งบัค เอาหลักฐานไปให้ ครูอุ้ยดูเลยครับ แล้วขอหมวกแมลงมาใส่เล่นๆ  Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2