GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิกมาที มีคำถาม (นอกเรื่อง . .. !)  (อ่าน 134 ครั้ง)
PAJINGKO @ JEK"FILM @ SDS
Jr. Member
**

AJek Film na ja

คลิกมาที มีคำถาม (นอกเรื่อง . .. !)
« เมื่อ: 20-05-2011, 23:55:04 »

คือว่า ๆ แบบว่า ๆ
มีปัญหาเรื่อง เมมโมรี่การ์ด อะคับ
ผมก็ฟอร์แมทตามขั้นตอนแบบปกติ แต่พอถึงขึ้นตอนสุดท้าย
ผมจะกด OK เพื่อที่จะฟอร์แมท ! !!
มันก็มีข้อความจากทางการ บอกมาว่า
"The disk is write protected." > "ดิสก์มีการป้องกันการเขียน"
ผมหาวิธีต่าง ๆ มาแก้ปัญหา ก็ไม่ดีขึ้น -. -"
นึกได้ว่ามีอีกวิธีหนึ่ง คือถาม . .. ?
ช่วย ๆ หน่อยน่ะคับ ปวดหัวจะบ้าอยู่แล้ว ^^"
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: คลิกมาที มีคำถาม (นอกเรื่อง . .. !)
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 00:30:40 »

Memory แบบไหน ใช้ Card Reader อะไร

ตัวMem ได้ปลดล็อคไหม ถ้าปลดล็อคแล้ว ลองเปลี่ยนตัว Card Reader ดู

ของผมเป็นที่ตัว Card Reader เปลี่ยนอันใหม่ก็ใช้ได้สบายๆ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: คลิกมาที มีคำถาม (นอกเรื่อง . .. !)
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 01:04:25 »

เคยเป็นอยู่ครับ  มันจะมีที่ล็อคของการ์ดอะ อยู่ข้างๆอะ จำไม่ได้ว่าเลื่อนขึ้นหรือลง ลองมั่วๆไปละกัน = ='
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-05-2011, 18:35:58 »

ใช่ครับ มันจะมีตัวล็อกเล็กๆตรงสันข้างๆ ต้องเลื่อนๆครับ พอเลื่อนแล้วใส่เข้าไป ก็ลองดู ถ้าไม่ได้ก็ถอดออกมา บางทีน่ะ มันจะเลื่อนกลับไปล็อกเอง (- -)  ต้องพยายามนิดๆ
ป้าย:
หน้า: [1]