GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอหน่อยครับเกี่ยวกับผอบ  (อ่าน 99 ครั้ง)
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

เสนอหน่อยครับเกี่ยวกับผอบ
« เมื่อ: 20-05-2011, 20:35:43 »

เนื่องจากตอนนี้ผอบเป็นที่นิยมเป็นอย่างมาก ก็เลยอยากจะเสนอระบบซักนิดอะครับเพราะว่ามีสิ่งที่คนกลัว ๆ กันเกี่ยวกับผอบก็คือ เกิดบัคแล้วผอบสกิลหาย Shocked (บอกตรง ๆ เลยว่ากลัวมากสกิลดี ๆ เวลมาตั้งนานมาเสียเอาดื้อ ๆ ) เลยอยากเสนอระบบเซฟเลเวลและสกิลของผอบเป็นnpc เวลามีปัญหาผู้เล่นก็สามารถเอาผอบที่มีปัญหาที่ได้เซฟเอาไว้แล้วมารีกลับไปยังจุดที่เซฟเอาไว้และให้สามารถเซฟซ้ำได้เรื่อย ๆ ในกรณีที่ผอบเลเวลอัพ ทำเป็นเงินโซลก็ได้ครับแต่อย่าแพงมาก(ห่อได้ด้วย) แต่ถ้าพี่จีเอ็มใจดีมาก ๆ ก็อยากจะขอให้ทำเป็นบิลล่านี่แหละ เอาเป็นว่าเสนอแค่นี้น๊ะครับดีไม่ดียังไงก็ติชมได้ครับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: เสนอหน่อยครับเกี่ยวกับผอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-05-2011, 20:36:54 »

รับฝากผอบเลยมั้ย Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-05-2011, 20:40:59 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 20-05-2011, 20:36:54
แล้วรับฝากนี่มีหลักประกันมั้ยครับว่าสกิลจะไม่หาย

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-05-2011, 20:46:46 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 20-05-2011, 20:40:59
อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 20-05-2011, 20:36:54
แล้วรับฝากนี่มีหลักประกันมั้ยครับว่าสกิลจะไม่หาย
ระบบรับฝากเลี้ยงผอบไงฮับ เหมือนเกมโปเกมอน แต่เรื่องสกิลหายทีมงานไม่น่าจะแลกผอบดีๆมาเป็นผอบกากๆนะ...
สมมุติมีผอบตัวนึง มีเชียร์ โชค ขนของ เทรคนนึงเอาไว้ล่าบอสตลอด
แต่พอเกิดบัคแบบนี้ สกิลหาย เทรคนนั้นไปเคลมผอบ เผื่อจะได้สกิลเหมือนเดิม แต่กลับได้สกิลกากๆอย่าง พัฒนาความคิด โจมตีลดเกราะ โจมตีให้มึน... เขาจึงเลิกเล่นเพราะสาเหตุนี้ อยากถามทีมงานว่า
มันสมควรมั้ยครับกับบัคนี้??? อุตส่าห์ซื้อมาตั้งแพงเจอบัคนี้หมดกำลังใจไปเลย

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-05-2011, 21:01:38 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 20-05-2011, 20:46:46

ระบบรับฝากเลี้ยงผอบไงฮับ เหมือนเกมโปเกมอน แต่เรื่องสกิลหายทีมงานไม่น่าจะแลกผอบดีๆมาเป็นผอบกากๆนะ...
สมมุติมีผอบตัวนึง มีเชียร์ โชค ขนของ เทรคนนึงเอาไว้ล่าบอสตลอด
แต่พอเกิดบัคแบบนี้ สกิลหาย เทรคนนั้นไปเคลมผอบ เผื่อจะได้สกิลเหมือนเดิม แต่กลับได้สกิลกากๆอย่าง พัฒนาความคิด โจมตีลดเกราะ โจมตีให้มึน... เขาจึงเลิกเล่นเพราะสาเหตุนี้ อยากถามทีมงานว่า
มันสมควรมั้ยครับกับบัคนี้??? อุตส่าห์ซื้อมาตั้งแพงเจอบัคนี้หมดกำลังใจไปเลย
ก็เพราะแบบนี้ไงเลยเสนอให้มีระบบเซฟสกิลเซฟเลเวลไว้ไงครับถ้ามีปัญหาก็เอาไปรีกลับไปจุดที่เซฟไงก็เพราะสกิลดี ๆ มันไม่ได้หาง่าย ๆ นี่แหละถึงได้เสนอ และอีีกอย่างคือถ้าเป็นแบบโซลทีมงานเขาอาจจะรับทำให้ ส่วนที่ว่าฝากเลี้ยงนั้นไม่รู้จักจริง ๆ ครับเพราะไม่เคยเล่นโปเกมอน และส่วนสำคัญที่ต้องกาัรจริง ๆ คือ หลักประกันเรื่องสกิลอะครับจะมาในรูปแบบใหนไม่เกี่ยงอยู่แล้วครับ

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-05-2011, 21:10:14 »

เอา ประกันเลยไหม แบบออฟยศอะไรแบบนี้ ประกันผอบสกิลหายชั้นดี ชั้นเยี่ยม อะไรก็ว่าไป บลาๆๆ  Evil

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-05-2011, 21:18:31 »

อ้างจาก: อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ ที่ 20-05-2011, 21:10:14
เอา ประกันเลยไหม แบบออฟยศอะไรแบบนี้ ประกันผอบสกิลหายชั้นดี ชั้นเยี่ยม อะไรก็ว่าไป บลาๆๆ  Evil
ประกันไม่ได้ครับ เพราะมันเป็นบัคชั้นยอดที่คนมีผอบดีๆเกลียดที่สุด(กอ สระอู ก็เกลียด Cool)

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-05-2011, 22:30:05 »

แต่ก็ทำอารายม่ายได้

หรือไม้ก็ ลง สาเตตัสไห้ผอบได้เอง

หรือไม่ก็เลือกสกิวได้เอง(อันนี้ชอบว่ะผอบคนละอันพอ ตัดปัญหาผอบกากล้นเมือง)

ป้าย:
หน้า: [1]