GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบทสรุปจากทีมงานหน่อยครับ เรื่อง กายทิพย์  (อ่าน 259 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ขอบทสรุปจากทีมงานหน่อยครับ เรื่อง กายทิพย์
« เมื่อ: 19-05-2011, 05:55:37 »

ตกลงว่า กายทิพย์ ตอนนี้ที่กายติดมั่ง ไม่ติดมั่ง นี่คือปรับให้อยู่ในระยะ 12 ช่องตามคำอธิบายสกิวใช่ไหม แจ้งให้ทราบหน่อยครับว่าได้มีการปรับหรือไม่

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

Re: ขอบทสรุปจากทีมงานหน่อยครับ เรื่อง กายทิพย์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-05-2011, 07:36:04 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58543.0

จีนิกกี้บอกเป็นความตั้งใจของทีมงานน่ะครับ คาดว่าคงไม่ปรับแล้วมั้ง เศร้า

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ขอบทสรุปจากทีมงานหน่อยครับ เรื่อง กายทิพย์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-05-2011, 07:52:53 »

สงสัยพวกโขนมาฟ้อง
 Shocked Shocked

NeeD not to know

lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-05-2011, 08:23:21 »

ว่าและแปลกๆๆ
แล้วไปประกาศปรับตอนไหนอะ
ไม่ได้เล่นนาน งงนิดๆๆ Huh?

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-05-2011, 08:27:32 »

ไม่โขนละ ผมตีบอส กายเดินไปบอสตบตายเลยงง แต่จุมยังอยู่เด้งขึ้นมายืนได้ ทีแรกนึกว่าเจอละลายบัพ  แต่ที่แน่ๆ ตัวที่ผมกายน่ะไม่ห่างเกิน 12 ช่องแน่นอน  ไม่ได้วิ่งอย่างวิไปครึ่งแมพ  ก็อยู่แถวๆพระอ่ะแหละ และที่สำคัญคือ บางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติดอะกายทิพย์

คือสรุปจะทำให้คนที่จะเอากายทิพย์ห้ามเดินว่างั้นเถอะ ต้องยืนเป็นจ่าเฉย  

ปรับน่ะปรับได้ไม่ได้ว่าอะไรหรอก แต่บอกกันหน่อยเดะก่อนจะปรับ คนเวลวิ่งออกไปตายเปอร์ลดน๊ะ นึกอยากปรับก็ปรับไม่มีบอกอะไรเลย

และบอสน่ะ ผมเข้าใจว่าปรับมันด้วยใช่มั้ย มันโจมตีเราไวขึ้น  ปรกติผมตีบอสอ่ะน๊ะเมื่อตายจะใช้พระมหาพรแล้วพรางตัว ทำอยู่ประจำ เมื่อบอสเดินออกห่างตัวที่ตายเราจะพรางทัน หรือบางทีมันหันหาเราอยู่อาจจะไม่ทัน บอสบางตัวมีโจมระยะไกล  แต่ตอนนี้อ่ะน๊ะ ฟื้นปุ๊บตบปั๊บ ไม่ทันได้ตั้งตัวเลย เหมือนบอสจ้องเราเป็นเป้าอยู่ตลอดเวลา ขนาดให้มันเดินไปห่างๆค่อยฟื้น พื้นปุ๊บตีปั๊บ มันไม่ใช่ละ แตกต่างอย่างชัดเจน ต้องเอาอีกตัวลากหนีไกลเลย  บางที่ฟื้นมาพรางแล้วมันตีทั้งพราง หงายเลย  ตรงนี้ก็ปรับด้วยใช่มั้ยครับ  ผิดกว่าเก่าอย่างชัดเจน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-05-2011, 09:08:04 »

คงสมใจไอ้พวกอยากให้ปรับกายล่ะทีนี้ แล้วอย่ามาร้องตอนเวลละกัน
Pore'
Jr. Member
**

-NauTiluS-

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-05-2011, 09:20:12 »

Smiley ปรับไปปรับมาก็ ฆ่าตัวตายกันเองทั้งนั้น เข้าตัวเองกันทั้งนั้น  Sad
อยู่ดีไม่ว่าดี

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-05-2011, 10:01:15 »

ความตั้งใจของโปรแกมเมอร์หรอคะ?
ช่วยไปแก้บัคอย่างอื่นก่อนเถอะ แล้วค่อยมาปรับอะไรพวกนี้
ขอบอกตรง ๆ ว่า ช่วงนี้ความสนุกในการเล่นมันน้อยลงไป เพราะการปรับอะไรจุกจิกเนี่ย
รู้ว่า ไม่มีการเปลี่ยนแปลงมันก็ไม่พัฒนา
แต่จะเปลี่ยนอะไร แก้อะไร ก็ช่วย ทำในส่วนที่สมควรทำ ส่วนไหนปล่อยไว้ได้ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามที่คุ้นเคยกันมาเถอะค่ะ
..จะปรับอะไร..ถามคนเล่นหรือยังคะ?
แล้วก็ กระทู้แจ้งว่าอัพเดทแพทซ์ประจำสัปดาห์อะไรบ้าง เรารู้สึกว่ามันไม่ค่อยละเอียดเลย พอเจออะไรที่ถูกปรับ บางทีต้องมานั่งเถียงกัน ตกลงมันบัค หรือทีมงานปรับเปลี่ยนกันแน่?

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-05-2011, 10:31:46 »

ไม่รู้น๊ะ ในส่วนตัวผมเห็นว่า การที่จะปรับแบบนี้ก็เป็นเรื่องที่ดี เพราะบางอย่างผลการใช้งานก็ไม่ตรงกับคำอธิบาย ก็ให้มันตรงและถูกต้องเพื่อผู้เล่นจะได้ปรับตัวกันได้หลังจากผิดพลาดมานาน แต่ผมก็รู้สึกว่า มาปรับเอาอีตอนนี้ที่บัคเยอะๆ ผู้เล่นก็เดือดร้อนจากบัคเยอะแยะต่างๆนาๆ มันก็เล่นลำบากอยู่แล้ว ส่วนตัึวผมล่าบอสก็เจองานผอบที่ท่านปรับไปก็จะแย่อยู่แล้ว แต่ไม่ใช้ผอบผมก็ตีได้ เหมือนก่อนๆละ แต่มาเจอบัคหยุดเวลาเทรตีไม่ได้อีก ส่วนคนเก็บเวลก็ไปเจอมอนตีรัว มอนแม่นขึ้น เก่งขึ้นว่างั้น ผมก็เจอบอสโหดขึ้น มอนโหดขึ้น และยังบัคอื่นๆอีก ทำไมท่านไม่แก้ให้เราก่อน ให้มันลงตัว หลังจากลงตัวแล้วอยากจะปรับปรุงตรงไหนก็เชิญเถอะ ลงตัวในที่นี้หมายถึง ผู้เล่นสามารถเล่นได้โดยไม่เดือดร้อนจากบัคที่เกี่ยวข้อง  เดี๋ยวจะมาบอกว่า ลงตัว ทุกคนไม่เหมือนกันอีก

นี่มันซ้ำเติมกันชัดๆ เล่นมาเป็นชุด  ปรับผอบ ปรับพระ บอสโหดมอนโหดอันนี้ไม่รู้ปรับหรือบัค และไหนจะบัคอาชีพต่างๆอีก คุณพระช่วย เห็นใจผู้เล่นมั่งเถอะน๊ะครับ  ผมรู้ว่าคุณก็งานยุ่ง ทำกันเหนื่อย แต่มองปัญหาหลักๆของผู้เล่นที่เดือดร้อนจากการเกิดข้อผิดพลาดต่างๆไว้ก่อนเถอะ เรื่องการปรับปรุงอื่นๆมาทีหลังก็ได้ ก็เล่นมาอย่างงี้ตั้งนานแล้วปรับช้าอีกหน่อยคงไม่เป็นไรมั้ง  ปรับไปปรับมาได้บัคมาเพิ่มพูลโดนผู้เล่นด่าอีก  แค่เล่นแล้วมันแลคๆค้างๆก็ลำบากพออยู่แล้ว จน ณ บัดนี้ผมยังไม่เห็นผลความคืบหน้าหรือข่าวคราวเลย แจ้งทุกรอบก็บอกเก็บข้อมูล 

เห็นใจกันหน่อยน๊ะครับ ไม่ได้เร่ง แต่เห็นแล้วมันท้อ  ข้อผิดพลาดแก้เสร็จเมื่อไหร่ยังไม่รู้ แต่มีเวลาไปปรับปรุงอะไรพวกนี้ แล้วปล่อยให้พวกผมหลับหูหลับตาเล่นไปงี้อะน๊ะ  ปรับก็ไม่แจ้งบอก ปรับตัวไม่ทัน  Cry

อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-05-2011, 10:42:50 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 19-05-2011, 10:31:46
   ไม่รู้น๊ะ ในส่วนตัวผมเห็นว่า การที่จะปรับแบบนี้ก็เป็นเรื่องที่ดี เพราะบางอย่างผลการใช้งานก็ไม่ตรงกับคำอธิบาย ก็ให้มันตรงและถูกต้องเพื่อผู้เล่นจะได้ปรับตัวกันได้หลังจากผิดพลาดมานาน แต่ผมก็รู้สึกว่า มาปรับเอาอีตอนนี้ที่บัคเยอะๆ ผู้เล่นก็เดือดร้อนจากบัคเยอะแยะต่างๆนาๆ มันก็เล่นลำบากอยู่แล้ว ส่วนตัึวผมล่าบอสก็เจองานผอบที่ท่านปรับไปก็จะแย่อยู่แล้ว แต่ไม่ใช้ผอบผมก็ตีได้ เหมือนก่อนๆละ แต่มาเจอบัคหยุดเวลาเทรตีไม่ได้อีก ส่วนคนเก็บเวลก็ไปเจอมอนตีรัว มอนแม่นขึ้น เก่งขึ้นว่างั้น ผมก็เจอบอสโหดขึ้น มอนโหดขึ้น และยังบัคอื่นๆอีก ทำไมท่านไม่แก้ให้เราก่อน ให้มันลงตัว หลังจากลงตัวแล้วอยากจะปรับปรุงตรงไหนก็เชิญเถอะ ลงตัวในที่นี้หมายถึง ผู้เล่นสามารถเล่นได้โดยไม่เดือดร้อนจากบัคที่เกี่ยวข้อง  เดี๋ยวจะมาบอกว่า ลงตัว ทุกคนไม่เหมือนกันอีก

นี่มันซ้ำเติมกันชัดๆ เล่นมาเป็นชุด  ปรับผอบ ปรับพระ บอสโหดมอนโหดอันนี้ไม่รู้ปรับหรือบัค และไหนจะบัคอาชีพต่างๆอีก คุณพระช่วย เห็นใจผู้เล่นมั่งเถอะน๊ะครับ  ผมรู้ว่าคุณก็งานยุ่ง ทำกันเหนื่อย แต่มองปัญหาหลักๆของผู้เล่นที่เดือดร้อนจากการเกิดข้อผิดพลาดต่างๆไว้ก่อนเถอะ เรื่องการปรับปรุงอื่นๆมาทีหลังก็ได้ ก็เล่นมาอย่างงี้ตั้งนานแล้วปรับช้าอีกหน่อยคงไม่เป็นไรมั้ง  ปรับไปปรับมาได้บัคมาเพิ่มพูลโดนผู้เล่นด่าอีก  แค่เล่นแล้วมันแลคๆค้างๆก็ลำบากพออยู่แล้ว จน ณ บัดนี้ผมยังไม่เห็นผลความคืบหน้าหรือข่าวคราวเลย แจ้งทุกรอบก็บอกเก็บข้อมูล 

เห็นใจกันหน่อยน๊ะครับ ไม่ได้เร่ง แต่เห็นแล้วมันท้อ  ข้อผิดพลาดแก้เสร็จเมื่อไหร่ยังไม่รู้ แต่มีเวลาไปปรับปรุงอะไรพวกนี้ แล้วปล่อยให้พวกผมหลับหูหลับตาเล่นไปงี้อะน๊ะ  ปรับก็ไม่แจ้งบอก ปรับตัวไม่ทัน  Cry

ขออภัยครับ ในส่วนนี้ยอมรับตามตรงว่า เป็นความผิดพลาดของทีมงานที่ไม่สามารถแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
เพราะการปรับในครั้งนี้ มีความจำเป็นเร่งด่วน เนื่องจากสงสัยว่า เกี่ยวพันกับการที่เซิร์ฟเวอร์ล่มรัวๆ ครับ

อีกเดี๋ยวครูอุ้ยจะขึ้นกระทู้ชี้แจงให้ทราบครับ
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-05-2011, 10:48:15 »

ไม่ได้เล่นนานครับไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร  แต่ผมงงมากว่าจะปรับทำไม ยังงี้- .- วิวิ่งโขนก็ตายนะซิ

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-05-2011, 10:52:12 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 19-05-2011, 10:42:50
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 19-05-2011, 10:31:46

ขออภัยครับ ในส่วนนี้ยอมรับตามตรงว่า เป็นความผิดพลาดของทีมงานที่ไม่สามารถแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
เพราะการปรับในครั้งนี้ มีความจำเป็นเร่งด่วน เนื่องจากสงสัยว่า เกี่ยวพันกับการที่เซิร์ฟเวอร์ล่มรัวๆ ครับ

อีกเดี๋ยวครูอุ้ยจะขึ้นกระทู้ชี้แจงให้ทราบครับ

อ่อครับ อันนี้ก็เข้าใจได้  ถ้ารู้เหตุผลตั้งแต่แรกผมจะไม่เสียใจ Cry  มันเร่งด่วนจริงๆ

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-05-2011, 11:14:53 »

ไม่ใช่แค่กายทิพย์นะ อ้อมกอดก็เป็น

Cry
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-05-2011, 12:15:22 »

นั่งรอดูคำแก้ต่างของ GM   Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-05-2011, 12:22:03 »

ทีมงานออกมาแถลงไขแล้วน๊ะครับที่กระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58597.0

ผมก็ขอปิดกระทู้เลยแล้วกัน ได้รับคำตอบและคำอธิบายเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ป้าย:
หน้า: [1]