GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องประสบการณ์ผอบ  (อ่าน 101 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

อยากทราบเรื่องประสบการณ์ผอบ
« เมื่อ: 19-05-2011, 04:20:45 »

ทำไม ผอบเวลน้อยคนเวลเยอะตีมอนเวลเยอะผอบได้เปอร์1

ทำไม ผอบเวลน้อย คนเวลเยอะ มอนเวลกลางๆห่างจากคนไม่เกิน20 ได้เปอร์น้อย

คิดกันยังไงหรอคับ

แล้วอัตการการได้รับประสบการณ์ของผอบแต่ละชนิดทำไมถึงไม่เท่ากันละครับ

ผมดูกบกับกระรอกครับกบตีวุ้นแม็กม่าได้693 กระรอกได้800กว่า
 Huh? Huh?

NeeD not to know

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: อยากทราบเรื่องประสบการณ์ผอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-05-2011, 23:39:20 »

อันนี้ได้เปอร์ตามเวลม่อน(ผอบ)นะครับ ไม่แน่ใจว่าเวลเท่าไหร่ถึงได้เปอร์ม่อนเต็ม

อย่างถ้าผอบเวล 1 ไปตีม่อนเวล 80 ก็ยังได้เปอร์แค่ 1 ครับ แนะนำว่าให้ตีพวกวุ้นหรือม่อนเด็กๆ ก่อน(ถึงเวล 3-5)

ตีไปจนเวล 10 กว่าๆ เกือบ 20 อ่ะครับ เปอร์มันถึงจะนิ่ง (หมายถึงได้กี่เปอร์เซ็นต์ไม่รู้ของเจ้าของอันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าคิดยังไง)

แต่ถึงเป็นผอบคนละชนิดกันแต่เวลเท่ากัน ไปตีม่อนตัวเดียวกัน เจ้าของเวลเดียวกัน (แบบเวลไม่อัพหนีไปซ่ะก่อน) ก็ได้เปอร์เท่ากันครับ

แต่เปอร์ในการอัพเลเวลเนี่ยแต่ละชนิดรู้สึกจะไม่เท่ากันนะ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
DarkEagle
Sr. Member

Re: อยากทราบเรื่องประสบการณ์ผอบ
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-05-2011, 06:36:04 »

เอางี้ดีฝ่า จน ณ บัดนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า ตกลงระบบจริงๆแล้วที่ผอบแชร์จากเรา 20% ต้องได้แชร์จากเราเมื่ือกดยาด้วยรึเปล่า  เคยเห็นตอบแว๊บๆว่าแชร์ แต่ปัจจุบันเราจะจะกด *100 หรือไม่กด ผอบได้เท่าเดิมคือ แชร์จากค่าประสบการณ์จริงที่ได้จากมอน คือว่าง่ายๆ มันคำนวนจากมอนโดนตรง  ถ้าคำนวนจากเรา 20% เรากด *100 - *200 มันต้องบวกเพิ่มสิ แต่นี่ไม่ ไม่กดยากับกดยาได้เท่ากัน หรือว่าจะกั๊กไว้เป็นไอเทมโซลสนับสนุนหว่า  ถ้ามันแชร์จากเราจริง ปรกติ คู่หูได้ 4 พันกว่าๆ เมื่อเรากดยาต้องคูณให้ด้วย ตอนนี้ไม่คูณ ปรับให้ด้วย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
...TEERAK...
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-05-2011, 08:22:19 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 20-05-2011, 06:36:04
   เอางี้ดีฝ่า จน ณ บัดนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า ตกลงระบบจริงๆแล้วที่ผอบแชร์จากเรา 20% ต้องได้แชร์จากเราเมื่ือกดยาด้วยรึเปล่า  เคยเห็นตอบแว๊บๆว่าแชร์ แต่ปัจจุบันเราจะจะกด *100 หรือไม่กด ผอบได้เท่าเดิมคือ แชร์จากค่าประสบการณ์จริงที่ได้จากมอน คือว่าง่ายๆ มันคำนวนจากมอนโดนตรง  ถ้าคำนวนจากเรา 20% เรากด *100 - *200 มันต้องบวกเพิ่มสิ แต่นี่ไม่ ไม่กดยากับกดยาได้เท่ากัน หรือว่าจะกั๊กไว้เป็นไอเทมโซลสนับสนุนหว่า  ถ้ามันแชร์จากเราจริง ปรกติ คู่หูได้ 4 พันกว่าๆ เมื่อเรากดยาต้องคูณให้ด้วย ตอนนี้ไม่คูณ ปรับให้ด้วย

ไม่เคยเหนว่ามันมีการคูนนะ ผอบเนี่ย แม้กระทั่ง วี/ไม่วี มันก็ยังได้เท่าเดิม
คาดว่า มันคิด 20% จากค่าประสบการณ์จากมอนแบบเพียวๆ
อีกอย่าง ผมก็งงเหมือนกัน ว่าทำไมผอบคนละชนิดกัน ถึงได้ exp จากมอนไม่เท่ากัน
ทั้งๆที่ผอบเวลเท่ากัน เจ้าของก็ตัวเดวกัน เวลเท่าเดิม ม่อนที่ตีก็ตัวเดิมๆ
ป้าย:
หน้า: [1]