GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คีย์ลัดมันอยู่เหมือนเดิม เวลาลงเกมใหม่/เปลี่ยนเครื่องเล่น(ซ้ำช่าง[แม่])  (อ่าน 58 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

อยากให้คีย์ลัดมันอยู่เหมือนเดิม เวลาลงเกมใหม่/เปลี่ยนเครื่องเล่น(ซ้ำช่าง[แม่])
« เมื่อ: 18-05-2011, 21:54:49 »

คือ มันเป็นปัญหาที่ทีมงานยังไม่แก้ หรือมันแก้ไม่ตก ยิ่งกระทู้ของคุณ dr.(อัพแพทช์ใหญ่ คีย์ลัดหายหมด) ทางทีมงานเคยคิดจะแก้มั้ยครับ? ผมว่ามันน่ารำคาญมากเลย บางทีลงแพทช์ไม่ได้ก็ต้องลงใหม่ ซึ่งลงใหม่แล้วคีย์ลัดแม่มหายหมดเลย ตั้งเซ็ตใหม่หมด ยิ่งเบลดผมสายผสมต้องจัดเยอะพอสมควร(ตั้งเป้าจะเล่นเทรปืน+หน้าไม้ จะหนักกว่าเบลดขนาดไหนครับ?) แล้วตอนเซ็ตเสร็จใหม่ๆ เด้งไปเดสท็อป พอเข้ามาดูในเกมอีกที ที่อุตส่าห์ตั้งไว้หายหมด จริงๆน่าจะอยู่แบบนั้นจนกว่าเราจะเปลี่ยนเองน่าจะเหมาะสมมากกว่า ลงเกมใหม่เหมือนรีเซ็ตสมองใหม่ เหมือนความจำที่เคยได้ยัดๆใส่ไปมันหายไปหมดเลย มันเป็นการสมควรมากมั้ยครับ? ซึ่งผมคิดว่าควรจะเป็นแบบนี้มากกว่า

สมมุติผมตั้งคีย์ลัดไว้แบบนี้

พอเด้งออกไปเดสท็อปแล้วเข้าใหม่/ลงเกมใหม่/เปลี่ยนเครื่องเล่น มันจะเป็นแบบนี้
ซึ่งผมอยากให้คีย์ลัดที่ตั้งไว้มันเหมือนเดิม เพียงแต่ไม่โผล่ช่องคีย์ลัด+ช่องสนทนามันต่ำกว่าจุดแบบภาพแรกแค่นั้นเอง

^
^
คล้ายๆแบบนี้อ่ะครับ เพียงแต่คีย์ลัดที่ตั้งไว้มันเหมือนเดิม คงไม่เกินความามารถของทีมงานนะครับ...
แล้วไม่ต้องขออภัยใดๆทั้งสิ้น เพียงแค่ปรับให้คีย์ลัดมันเหมือนเดิมตามสาเหตุต่างๆที่ทำให้คีย์ลัดมันรีเซ็ตไป ต้องเซ็ตใหม่เพียงแค่นั้นก็ถือเป็นการขอโทษอย่างดีแล้วครับ แล้วก็กรุณาแก้บัคต่างๆด้วยนะ บัคเปลี่ยนเทรยังไม่แก้เลย

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อยากให้คีย์ลัดมันอยู่เหมือนเดิม เวลาลงเกมใหม่/เปลี่ยนเครื่องเล่น(ซ้ำช่าง[แม่])
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-05-2011, 22:02:55 »

บัคที่คิดว่ายังไม่แก้มีหลายบัคเลยนะครับ ทั้งกาลเวลาเทร(ตีๆหยุดๆ) ทั้งเควสเปลี่ยนเทร(ตีวุ้นข้าแล้วจำนวนวุ้นจ้าไม่เหลือ0 แต่มันจะไม่เพิ่มไม่ลดจำนวนอะไรเลย ได้เปอเฉยๆ) แล้วโล่ไกอา บางทียกล่แล้วฟู บางทียกแล้วไม่ฟู

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]