GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีม่อนสองรอบครับ  (อ่าน 246 ครั้ง)
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

ตีม่อนสองรอบครับ
« เมื่อ: 18-05-2011, 16:50:59 »

อยากสอบถามเพื่อนๆ ครับว่าเป็นกันหรือเปล่าสำหรับการตีม่อนสองรอบอ่ะ

คือผมออนสองจอครับ เอาจอนึง(คาเดท)ตีแล้วอีกจอนึงตีให้(ชาร์ป)แต่พอไปเวลที่ปูลม พอปูมันยืนนิ่งๆ แบบไม่ขยับ

บางตัวคลิกแล้วตีไม่ได้อ่ะ เราไปยืนเหยียบหัวมันเลย แต่ถ้ามันขยับเมื่อไหร่เราถึงจะตีมันได้

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่ามีใครเป็นบ้างเปล่าอ่ะครับ วันนี้พาเพื่อนในกิลไปเวลที่ป่านกก็เป็นเหมือนกัน

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: ตีม่อนสองรอบครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-05-2011, 16:52:59 »

ผมว่ามันเหมือนอาการค้างใยระบบมากกว่านะ น่าจะเป็นอย่างนั้น เคยเป็นบ่อยครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #2 เมื่อ: 18-05-2011, 17:02:25 »

อันนั้ันพอรู้นะครับ แต่วันนี้มันเยอะมากเลยอ่ะเยอะจนผิดปกติครับ

แบบมี 5 ตัว ตีไม่ได้ 3 ตัวแบบนี้อ่ะครับ แล้วไม่ใช่เป็นภาพหลอนด้วยนะ

แต่เป็นม่อนจริง ที่ถ้ามันขยับเราถึงตีได้ครับ (แต่เรายังเดินได้อยู่อ่ะ เดินไปเดินมาเดินวนรอบมันรอมันเดิน T^T)

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
Mura พาลาด๋อย
Newbie
*

พาลาด๋อยขายหอยขายเกลือ ฟ้าค่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-05-2011, 17:18:32 »

เป็นอาการที่เรียกว่าแล็ค รึ เปล่าคะ Huh?

ร้ายเดียง สา
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-05-2011, 20:06:46 »

เคยเป็นแต่มอนตีเราทีเบิ้ลหรือทริปเปิ้ล Shocked Shocked Shocked

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-05-2011, 20:15:18 »

ผอบครับ ตัวช่วยในอาการนี้ Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-05-2011, 20:19:06 »

ปูลม หรอ ผมพาคาเดทเวล ก็เป็นเหมือนกันครับ พอจะลากปูลมหลายๆตัว

ปูลมบางตัวมันจะไปยืนตรงที่ คาเดทยืนอยู่ทำให้ตีไม่ได้ ต้องให้คาเดทขยับ ถึงจะตีได้ครับ Embarrassed

---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-05-2011, 20:37:43 »

เปน ค่ะ

ต้องกด สกิว

ถึงจะตี ได้

บางครั้ง ขยับ ก้อตีไม่ได้

Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-05-2011, 11:06:07 »

เป็นบ่อยมากเวลา ต้องเดินไวๆแล้วตีมอนไวๆอะคะ เมื่อมอนตายแล้ว แต่ภาพยังค้างอยู่ เป็นเหมือนกันนะคะ

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-05-2011, 16:18:48 »

อืม อธิบายยังไงดีอ่ะ คือม่อนมันยังไม่ตายนะครับ T^T

เวลาเอาเม้าไปจิ้มม่อนเพื่อโจมตี ปกติแล้วเราจะต้องตีใช่เปล่าแต่นี่มันไม่ตีไง

มันเดินไปเหยียบหัวม่อนเฉยๆ แบบเดินด๊อกแด๊กๆ ไปแล้วไปยืนนิ่งๆ

(เป็นแค่บางตัวเท่านั้นและยืนยันว่าไม่ใช่เซิฟค้างนะครับเพราะม่อนตัวอื่นมันก็เดินไปเดินมาอยู่ไม่ได้ค้างแต่อย่างใดทั้งตัวผมและตัวม่อน)

สมติว่าถ้าผมเดินไปตีม่อนที่ขยับเนี่ยจะตีได้เลย ทำดาเมจความเสียหาย แต่ถ้าม่อนมันยืนนิ่งๆ แล้วไม่ขยับมันจะทำไรกับมันไม่ได้เลยอ่ะเหมือนตีภาพค้าง

แต่พอมันเดินปุ๊ปเราก็ตีได้ตามปกติ

จะัอัพรูปแต่ไม่ได้อัดวีดีโอไว้อ่ะเสียดาย ไม่รู้ว่าหายรึยัง T^T

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-05-2011, 17:06:34 »

เป็นครับ เดี๋ยวศุกร์นี้เค้าจะปิดเซิร์ฟเพื่อแก้บัค คาดว่าตัวนี้น่าจะหายไปด้วย  อาการที่คุณว่าผมก็เจอ เป็นเหมือนๆเทรหยุดเวลาแล้วตีไม่ได้เดินไปเหยียบมอนแทนแหละครับ  รอลุ้นศุกร์นี้ว่าจะหายหรือไม่ ช่วงในใครเวลก็ลำบากกันกน่อยเพราะมอนโหดบ้าๆบอๆ  Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
สมชาย วงสวัดิ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-05-2011, 20:42:23 »

ทีงี้ทีมงานไม่เห็นจะแก้ใครเลยอ่ะ Angry
ป้าย:
หน้า: [1]