GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังคุณกับเรา มาสมานฉันกันเถอะ !!(อ่านทุกคนT^T)  (อ่าน 287 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

ระวังคุณกับเรา มาสมานฉันกันเถอะ !!(อ่านทุกคนT^T)
« เมื่อ: 16-05-2011, 08:03:35 »

ผมก็เป็นแค่คนๆ หนึ่ง ที่ ติดเกมปังย่า เอามากกกกกกกกก ถามว่า รู้จักอสุราได้ยังไง หน่ะรึ ผมก็แค่เข้าเว็บ ๆ หนึ่ง จำไม่ได้แล้ว แล้วมีพิมพ์ข้อความประมาณว่า

อสุราออนไลน์ เกมไทย OPB  อะไรงี้ ผมก็ลองเข้าไปดู แล้วผมก็โหลด มา ตอนแรกๆ ผมก็ไม่รู้เรื่อง เล่นไปเล่นมา มันก็น่าเบื่อ เลยลบทิ้งไป(ไม่ทิ้งวันนึง ตอนนั้นยังจำว่าเป็นPJ1)

ผมก็เลยคิดว่า ปล่อยไว้นานๆ มันน่าสนุก ผมก็เล่นมาช่วง กลางๆ (ยังไม่มีวุ้นดาวดึงส์) เลยเล่นวุ้นสวรรค์ เป็นเวลาประมาณ  2 สัปดาห์ เวล 21 เปลี่ยนแคสเตอร์ยากเหลือเกิน

เลยลบทิ้งไป...

จน วันนี้ ผมได้เล่นเทพแล้ว(รึ !?)   

ผมเลยเล่นมาตั้งแต่ผมเริ่มเล่นยาวประมาณ 5 - 10 เดือนได้แล้ว   เอาละมาเข้าเรื่อง

ผมขอบอก นิดนึงว่า ผม ไม่ได้ชื่อ ***** *********   และ อายุมากกว่า 15 ด้วย

เอาเป็นว่าง่ายๆ ถ้าผมทำได้ ผมจะพยายามไม่ตอบกระทู้ไร้สาระ ให้ได้  เหมือน เด็กดีไม่ต้องโดนตีก้น , อำนาจ คนหมั่น และ คุณแมวปีศาจ

ตกลง ที่ผ่านมา ผมขอโทษ ส่วนเรื่อยเฟชบุ๊ค ผมอธิบายคุณก็ยังไม่เข้าใจ

เอา ง่ายๆ เรามายุติ สงคราม ระหว่างเราเพียงเท่านี้ แต่ไปเรามาสมานฉัน กัน  ผมกับคุณก็คล้ายๆ เสื้อแดงเสื้อเหลือง พวกคุณก็เหมือนหมาหมู่ ผมก็แค่ไอคนๆ หนึ่งที่ โดนรุม

เอาละ ไม่ต้อง อะไรแล้ว ขอให้ทุกคนยุติสงครามเกรียนบอร์ด ระว่าง<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>และทุกๆ คน ในเวลานี้

ใครจะเป็นอคติ เหมือนผมก็ ทำไป 
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-05-2011, 11:56:59
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 12-05-2011, 11:54:30
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-05-2011, 11:46:24
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 12-05-2011, 11:13:04
...
...
...
เหมือนหลายๆคนในบอร์ดนี้ ที่ไม่เปิดเผยตัวเพราะไม่อยากยุ่งกับใครจริงๆ
ก็ไม่เห็นจะมีใครไปยุ่งอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ต้องการคบกับใครจริงๆ

...
...
...
"โกหกคำโต มันไม่โก้เท่าพูดความจริง"

ถ้าผมเอาข้อนี้ แต่ยังเล่นบอร์ดยุได้ปะ

ตราบใดผมไม่ตายผมก็จะเล่นบอร์ดนี้อยู้ยกเว้นโดนบนIP

ตามใจคุณสิ ถามผมแล้วมันมีอะไรดีขึ้นมั้ยล่ะคับ Smiley
ดีหรือไม่ดี เหมาะหรือไม่เหมาะ ไม่ต้องให้คนอื่นมาบอกหรอก
ทำอะไรย่อมรู้แก่ใจตัวเอง ตัวเองเป็นยังไง ถ้าคิดว่าไม่สนใจใครก็ไม่ต้องใส่ใจ
อยากทำอะไรก็ทำ อยากเป็นอะไรก็เป็น ไม่เห็นจะต้องแคร์ใคร

แต่ยอมรับให้ได้ละกัน เมื่อถึงวันที่ไม่มีใครใส่ใจเข้าจริงๆ คนเราอยู่อย่างโดดเดี่ยวตัวคนเดียวได้ไม่นานหรอก

ใช่ ใช่ ใช่

ผม ขอ บอกจริงๆ ผมยอมรับแทบไม่ได้แล้ว การคนอยู่คนเดียวนี้มันเหงาจริงๆ  ต่อไปนี้ ผมจะ

ไม่อยากเป็นจุดเด่น ไม่อยากให้เห็นจุดด้อย

โอเคครับ

ขอให้  ตำนาน <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> กระทู้นี้ และ กระทู้นี้ จบลงด้วยดี

ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ

ป.ล. กระทู้นี้ งดดราม่า ดราม่า ปั๊บ ล็อคทันที

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

Re: ระวังคุณกับเรา มาสมานฉันกันเถอะ !!(อ่านทุกคนT^T)
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-05-2011, 08:08:50 »

OK

แต่ผมไม่เข้าใจ
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-05-2011, 08:03:35

อสุราออนไลน์ เกมไทย OPB  อะไรงี้ ผมก็ลองเข้าไปดู แล้วผมก็โหลด มา ตอนแรกๆ ผมก็ไม่รู้เรื่อง เล่นไปเล่นมา มันก็น่าเบื่อ เลยลบทิ้งไป(ไม่ทิ้งวันนึง ตอนนั้นยังจำว่าเป็นPJ1)

PJ1ก็PJ1 สิคับ มันจะเป็นอสุราได้อยางไรเพราะตอนนั้นไม่มีข่าวเปลี่ยนชื่อเกมออกมาเลย Shocked Shocked Shocked

LOVE MAN U
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ระวังคุณกับเรา มาสมานฉันกันเถอะ !!(อ่านทุกคนT^T)
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-05-2011, 08:09:59 »

อ้างจาก: ╬*ALONE-AGAIN*╬ ที่ 16-05-2011, 08:08:50
OK

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-05-2011, 08:03:35

PJ1ก็PJ1 สิคับ มันจะเป็นอสุราได้อยางไรเพราะตอนนั้นไม่มีข่าวเปลี่ยนชื่อเกมออกมาเลย Shocked Shocked Shocked

ผม เล่น ตอนPJ1 ( ตอน OPB ไม่กี่วัน ) จอยัง งง ๆ อยู่เลย ตอนนั้นจำได้ว่ายังไม่มีวิหารฝึกหัด ลงมาที่ไหนไม่รุ แล้วผมก็เลิกอะ

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-05-2011, 08:11:10 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-05-2011, 08:09:59
อ้างจาก: ╬*ALONE-AGAIN*╬ ที่ 16-05-2011, 08:08:50
OK

ผม เล่น ตอนPJ1 ( ตอน OPB ไม่กี่วัน ) จอยัง งง ๆ อยู่เลย ตอนนั้นจำได้ว่ายังไม่มีวิหารฝึกหัด ลงมาที่ไหนไม่รุ แล้วผมก็เลิกอะ
เข้าใจผิดหรืออะไรป่าวผมไม่รุ้แต่PJ1 ไม่มีวิหารแต่เป็นค่ายทหารน้าคร้าบ555

LOVE MAN U
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-05-2011, 08:12:20 »

อ้างจาก: ╬*ALONE-AGAIN*╬ ที่ 16-05-2011, 08:11:10
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-05-2011, 08:09:59
OK

เข้าใจผิดหรืออะไรป่าวผมไม่รุ้แต่PJ1 ไม่มีวิหารแต่เป็นค่ายทหารน้าคร้าบ555
มันนาน จนลืมไปแล้วครับบ
ป.ล. น้องจะแย่งเล่นนรกแล้วอะ ทำไงดี  laugh

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-05-2011, 08:41:36 »

ขอถอนคำพูดเนื่องจาก ตามตัวเเดงที่อ้างนะครับ
                  ผมก็เป็นแค่คนๆ หนึ่ง ที่ ติดเกมปังย่า เอามากกกกกกกกก ถามว่า รู้จักอสุราได้ยังไง หน่ะรึ ผมก็แค่เข้าเว็บ ๆ หนึ่ง จำไม่ได้แล้ว แล้วมีพิมพ์ข้อความประมาณว่า

ผมก็เลยคิดว่า ปล่อยไว้นานๆ มันน่าสนุก ผมก็เล่นมาช่วง กลางๆ (ยังไม่มีวุ้นดาวดึงส์) เลยเล่นวุ้นสวรรค์ เป็นเวลาประมาณ  2 สัปดาห์ เวล 21 เปลี่ยนแคสเตอร์ยากเหลือเกิน

เลยลบทิ้งไป...

จน วันนี้ ผมได้เล่นเทพแล้ว(รึ !?)  

ผมเลยเล่นมาตั้งแต่ผมเริ่มเล่นยาวประมาณ 5 - 10 เดือนได้แล้ว   เอาละมาเข้าเรื่อง

ผมขอบอก นิดนึงว่า ผม ไม่ได้ชื่อ ***** *********   และ อายุมากกว่า 15 ด้วย

เอาเป็นว่าง่ายๆ ถ้าผมทำได้ ผมจะพยายามไม่ตอบกระทู้ไร้สาระ ให้ได้  เหมือน เด็กดีไม่ต้องโดนตีก้น , อำนาจ คนหมั่น และ คุณแมวปีศาจ

ตกลง ที่ผ่านมา ผมขอโทษ ส่วนเรื่อยเฟชบุ๊ค ผมอธิบายคุณก็ยังไม่เข้าใจ

เอา ง่ายๆ เรามายุติ สงคราม ระหว่างเราเพียงเท่านี้ แต่ไปเรามาสมานฉัน กัน  ผมกับคุณก็คล้ายๆ เสื้อแดงเสื้อเหลือง พวกคุณก็เหมือนหมาหมู่ ผมก็แค่ไอคนๆ หนึ่งที่ โดนรุม

เอาละ ไม่ต้อง อะไรแล้ว ขอให้ทุกคนยุติสงครามเกรียนบอร์ด ระว่าง<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>และทุกๆ คน ในเวลานี้

ใครจะเป็นอคติ เหมือนผมก็ ทำไป 
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-05-2011, 11:56:59
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 12-05-2011, 11:54:30
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-05-2011, 11:46:24
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 12-05-2011, 11:13:04
...
...
...
เหมือนหลายๆคนในบอร์ดนี้ ที่ไม่เปิดเผยตัวเพราะไม่อยากยุ่งกับใครจริงๆ
ก็ไม่เห็นจะมีใครไปยุ่งอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ต้องการคบกับใครจริงๆ

...
...
...
"โกหกคำโต มันไม่โก้เท่าพูดความจริง"

ถ้าผมเอาข้อนี้ แต่ยังเล่นบอร์ดยุได้ปะ

ตราบใดผมไม่ตายผมก็จะเล่นบอร์ดนี้อยู้ยกเว้นโดนบนIP

ตามใจคุณสิ ถามผมแล้วมันมีอะไรดีขึ้นมั้ยล่ะคับ Smiley
ดีหรือไม่ดี เหมาะหรือไม่เหมาะ ไม่ต้องให้คนอื่นมาบอกหรอก
ทำอะไรย่อมรู้แก่ใจตัวเอง ตัวเองเป็นยังไง ถ้าคิดว่าไม่สนใจใครก็ไม่ต้องใส่ใจ
อยากทำอะไรก็ทำ อยากเป็นอะไรก็เป็น ไม่เห็นจะต้องแคร์ใคร

แต่ยอมรับให้ได้ละกัน เมื่อถึงวันที่ไม่มีใครใส่ใจเข้าจริงๆ คนเราอยู่อย่างโดดเดี่ยวตัวคนเดียวได้ไม่นานหรอก

ใช่ ใช่ ใช่

ผม ขอ บอกจริงๆ ผมยอมรับแทบไม่ได้แล้ว การคนอยู่คนเดียวนี้มันเหงาจริงๆ  ต่อไปนี้ ผมจะ

ไม่อยากเป็นจุดเด่น ไม่อยากให้เห็นจุดด้อย

โอเคครับ

ขอให้  ตำนาน <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> laugh laugh laugh กระทู้นี้ และ กระทู้นี้ จบลงด้วยดี

ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ

ป.ล. กระทู้นี้ งดดราม่า ดราม่า ปั๊บ ล็อคทันที

LOVE MAN U
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-05-2011, 08:47:50 »

Smiley
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-05-2011, 09:00:01 »

น่าจะทำอย่างนี้ตั้งแต่แรก ใช่

_,,เอ็ม ทู ๛ (づ ̄ ³ ̄)づ~~❤
Jr. Member
**

เอิ่มม เราชอบนายอ่ะ !

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-05-2011, 09:41:45 »

ไม่

หนูไม่ย้อมมม ไม่ยอมม tt'

กระทู้นี้ << ไม่ ๆๆๆ T^T

(โดนตบ~)

น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้ พี่ดูดูแล้วท่าทางโอเค น้องยินดีถ้าพี่ไม่โลเล พี่เกเรน้องก็คงเซย์โน
• τιмε'ẕ .ツ ™
Hero Member

SAD :(

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-05-2011, 10:23:10 »

๕๕๕๕๕' งดดราม่า  Shocked

'ถ้าคิดว่าอยู่ตัวคนได้คุณคิดผิด : )
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-05-2011, 10:26:32 »

ระหว่าง กลายเป็นระวังไป ซะแล้วโฮTT'

ASURACLUP06
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-05-2011, 11:07:41 »

Smiley ยินดีต้องรับกลับบ้าน  Smiley

_,,เอ็ม ทู ๛ (づ ̄ ³ ̄)づ~~❤
Jr. Member
**

เอิ่มม เราชอบนายอ่ะ !

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-05-2011, 11:08:53 »

อ้างจาก: -─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→ ที่ 16-05-2011, 11:07:41
Smiley ยินดีต้องรับกลับบ้านเก่า ~  Smiley

(โดนตบ~)

น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้ พี่ดูดูแล้วท่าทางโอเค น้องยินดีถ้าพี่ไม่โลเล พี่เกเรน้องก็คงเซย์โน
Accidentals
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-05-2011, 11:12:02 »

ทำไมไม่ทำแต่แรก -*-

-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-05-2011, 11:14:07 »

อ้างจาก: _,,เอ็ม ทู ๛ (づ ̄ ³ ̄)づ~~❤ ที่ 16-05-2011, 11:08:53
อ้างจาก: -─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→ ที่ 16-05-2011, 11:07:41
Smiley ยินดีต้องรับกลับบ้านเก่า ~  Smiley

(โดนตบ~)
Smiley โดน เเอคชั่นบีม  Smiley ปันยาอ่อนเเล้วกรุ  Evil

ป้าย:
หน้า: [1] 2