GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซงมากอะเกี่ยวกับงาน Digital Game World  (อ่าน 173 ครั้ง)
RSU
Newbie
*

เซงมากอะเกี่ยวกับงาน Digital Game World
« เมื่อ: 14-05-2011, 22:14:41 »

ทำไม ทำกันแบบนี้อะ ในเว็ปเขียนไว้ว่า พบกันวันที่ 13-15 พฤษภาคม 2554 ที่ชั้น 1ศูนย์การค้า Digital Gateway ตั้งแต่เวลา 10.00 น. จนถึงเวลา 19.00 น.ผมเลิกงานแล้วรีบไปจากรังสิต ฝนก็ตก ไปถึงที่งานเวลา18.15 ซุ้มอสุราปิดแล้ว เหลือแต่เจ้าหน้าที่ของZEST บอกว่าซุ้มเก็บแล้ว ให้มาใหม่พรุ่งนี้ อ้าว แล้วใหนบอกว่าปิด 19.00 แล้วผมก็ไม่ได้อยู่ใกล้ ๆ เลยนะ เซงมากอะวันนี้ เซงสุด ๆแล้วนี่ถ้าผมมาจากต่างจังหวัดแล้วมาเจอแบบผมคงเซงกว่านี้อีก ยังไงก็น่าจะบอกเลยว่าวันใหนปิดกี่โมงบ้างนะครับ  Angry  Cry  Cool
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เซงมากอะเกี่ยวกับงาน Digital Game World
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-05-2011, 22:37:02 »

เซงตรงฝนตก  Cool Cool

NeeD not to know

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

Re: เซงมากอะเกี่ยวกับงาน Digital Game World
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-05-2011, 23:40:10 »

สงสัยเห็นคนไปน้อยเลยแอบหนีกลับกันหมดทีมงาน

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-05-2011, 23:41:52 »

Cry
ทีที้
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-05-2011, 23:59:36 »

วันหยุด  ทีมงานรีบกลับบ้านไปดูลูกดูเมีย   อิอิ

แนะนำเมมเบอร์บริษัทใว้(มือถือ) ถ้าคิดจะไปติดต่อ นัดร่วงหน้ากันไปเลย  เฮอๆ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2011, 01:56:28 »

เขาเก็บของราวๆ 5 - 6 โมงครับแล้วก็แยกย้าย

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 02:03:30 »

อ้างจาก: ตีน! ที่ 14-05-2011, 22:37:02
เซงตรงฝนตก  Cool Cool

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-05-2011, 02:30:02 »

ที่จริงถ้าประกาศแบบนี้แล้วจีหนีกลับก่อนนิมันก็นะ - -*

เข้าใจอารมณ์มากเลยอ่ะแบบตั้งใจไปแล้วบูทปิดก่อนเวลาประกาศอ่ะ 55+

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-05-2011, 02:34:52 »

ขออ้างอิงจาก คำตอบในกระทู้เชิญไปงานสักนิด ลอกมาแค่จุดสำคัญ ในสิ่งที่กลัวว่ามันจะเป็นจริง

อ้างจาก: sarafeena ที่ 11-05-2011, 02:12:11

อีกเรื่องคือเรื่องให้คนมาลงทะเบียน 100คนเท่านั้นได้ไป จำกัดเท่านี้ๆ ตามกฏแบบนี้ๆ นะ

จะบอกว่า อสุราคือเกมส์ออนไลน์นะคะ ไม่ใช่โรงพยาบาลรัฐฯ ที่ต้องขึ้นบัตรคิวตรวจโรค แล้วต้องแหกขี้ตาไปตั้งแต่ตีห้า หกโมง

บางคนอยู่กรุงเทพฯ จริง แต่ไม่ได้อยู่ติดกับสยามหรือใกล้สยามซึ่งเป็นจุดจัดงานส่วนใหญ่ของทีมงาน บางคนมาจากบางกรวย บางคนมาจากบางนา บางคนมาจากรังสิต การเดินทาง2ชั่วโมงขั้นต่ำ เพราะฉะนั้นอย่างน้อยเขาออกจากบ้านมาตั้งแต่ 9โมงเช้าหรือ8โมงเช้า

แต่พอไปถึง พบกับทีมงานตอนเที่ยงหรือบ่าย ปรากฏว่าปิดโต๊ะไปแล้ว แบบนี้มันเสียความรู้สึกนะคะ

ว่าอุตส่าห์มาแล้วยังเจอแบบนี้อีกหรือ ค่ารถไม่ถูกเลยนะคะ ถ้าน้องๆ มาด้วยรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดินเพื่อให้ทันเวลางาน ทันเวลาก่อนคนเต็ม ก่อนปิดโต๊ะ

สมมติว่าน้องๆ พลาดการลงทะเบียนแบบจำกัดจำนวนคน เขาก็จะหันไปลงทะเบียนผ่านคอม เพราะมีเพื่อนฝากมาเยอะ แต่ยังโดนทีมงานบอกอีกว่าจำกัดจำนวนแค่นี้ๆ

งั้นแบบนี้ไม่ต้องให้เด็กๆ เสียค่ารถมาร่วมงานทั้งหมด10คนเพื่อเฉลี่ยไอดีกัน จะได้ไม่ล้นทีเดียว10คนเหรอคะ?

เราคิดว่ามันมากไปนะคะ น่ะ ถ้าไม่คิดแจกก็อย่ายื่นเหยื่อให้ปลางับ เสร็จแล้วทำปลามีบาดแผลแล้วปล่อยมันไปทั้งอย่างนั้นเลยค่ะ มันเป็นอะไรที่จะเสียความรู้สึกต่อไปและต่อๆ ไปนะคะ

ตอนนี้มันเป็นจริงแล้วค่ะ ทีมงานคงต้องออกมาตอบอะไรบ้างนะคะ
ไม่ใช่แค่ออกมาขอโทษนะคะ ถ้าไม่ได้มีแค่เคสนี้เคสเดียว

มันคือความน่าเชื่อถือที่ผู้เล่นจะมีให้ต่อการจัดการบริหารของงานนะคะ

ยังไงก็ออกมาตอบผู้เล่นให้เข้าใจด้วยนะคะ และคิดว่าถ้าผู้เล่นท่านนี้มีสิ่งยืนยันการไปถึงที่นั้นตามเวลาจริง ก็ควรจะชดเชยให้ด้วย(ที่บอกว่าให้มีสิ่งยื่นยัน ก็เผื่อทีมงานจะบอกว่าถ้ายอมผู้เล่นท่านนี้ ที่ตรวจสอบไม่ได้ว่าจริงหรือไม่ ก็จะมีบุคคลที่ 2 3 4 5...10โผล่มาอีก)

ทั้งที่ความจริงแล้วไม่น่าจะมีอะไรที่ผู้เล่นท่านนี้จะใช้ยืนยันได้เลย
(ไม่ว่าจะเป็นตั๋วเดือน ตั๋วรถเมลล์ บัตร บ้านเราไม่ได้มีอะไรบันทึกเวลาได้)

เพราะฉะนั้น ถ้าจะออกมาตอบอะไรสักนิด
ก็คิดให้ดีก่อนนะคะ ว่าควรจะตอบว่าอะไร

ใช่ ใช่ ใช่

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

RSU
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-05-2011, 06:00:32 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 15-05-2011, 02:34:52
ขออ้างอิงจาก คำตอบในกระทู้เชิญไปงานสักนิด ลอกมาแค่จุดสำคัญ ในสิ่งที่กลัวว่ามันจะเป็นจริง

อ้างจาก: sarafeena ที่ 11-05-2011, 02:12:11

อีกเรื่องคือเรื่องให้คนมาลงทะเบียน 100คนเท่านั้นได้ไป จำกัดเท่านี้ๆ ตามกฏแบบนี้ๆ นะ

จะบอกว่า อสุราคือเกมส์ออนไลน์นะคะ ไม่ใช่โรงพยาบาลรัฐฯ ที่ต้องขึ้นบัตรคิวตรวจโรค แล้วต้องแหกขี้ตาไปตั้งแต่ตีห้า หกโมง

บางคนอยู่กรุงเทพฯ จริง แต่ไม่ได้อยู่ติดกับสยามหรือใกล้สยามซึ่งเป็นจุดจัดงานส่วนใหญ่ของทีมงาน บางคนมาจากบางกรวย บางคนมาจากบางนา บางคนมาจากรังสิต การเดินทาง2ชั่วโมงขั้นต่ำ เพราะฉะนั้นอย่างน้อยเขาออกจากบ้านมาตั้งแต่ 9โมงเช้าหรือ8โมงเช้า

แต่พอไปถึง พบกับทีมงานตอนเที่ยงหรือบ่าย ปรากฏว่าปิดโต๊ะไปแล้ว แบบนี้มันเสียความรู้สึกนะคะ

ว่าอุตส่าห์มาแล้วยังเจอแบบนี้อีกหรือ ค่ารถไม่ถูกเลยนะคะ ถ้าน้องๆ มาด้วยรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดินเพื่อให้ทันเวลางาน ทันเวลาก่อนคนเต็ม ก่อนปิดโต๊ะ

สมมติว่าน้องๆ พลาดการลงทะเบียนแบบจำกัดจำนวนคน เขาก็จะหันไปลงทะเบียนผ่านคอม เพราะมีเพื่อนฝากมาเยอะ แต่ยังโดนทีมงานบอกอีกว่าจำกัดจำนวนแค่นี้ๆ

งั้นแบบนี้ไม่ต้องให้เด็กๆ เสียค่ารถมาร่วมงานทั้งหมด10คนเพื่อเฉลี่ยไอดีกัน จะได้ไม่ล้นทีเดียว10คนเหรอคะ?

เราคิดว่ามันมากไปนะคะ น่ะ ถ้าไม่คิดแจกก็อย่ายื่นเหยื่อให้ปลางับ เสร็จแล้วทำปลามีบาดแผลแล้วปล่อยมันไปทั้งอย่างนั้นเลยค่ะ มันเป็นอะไรที่จะเสียความรู้สึกต่อไปและต่อๆ ไปนะคะ

ตอนนี้มันเป็นจริงแล้วค่ะ ทีมงานคงต้องออกมาตอบอะไรบ้างนะคะ
ไม่ใช่แค่ออกมาขอโทษนะคะ ถ้าไม่ได้มีแค่เคสนี้เคสเดียว

มันคือความน่าเชื่อถือที่ผู้เล่นจะมีให้ต่อการจัดการบริหารของงานนะคะ

ยังไงก็ออกมาตอบผู้เล่นให้เข้าใจด้วยนะคะ และคิดว่าถ้าผู้เล่นท่านนี้มีสิ่งยืนยันการไปถึงที่นั้นตามเวลาจริง ก็ควรจะชดเชยให้ด้วย(ที่บอกว่าให้มีสิ่งยื่นยัน ก็เผื่อทีมงานจะบอกว่าถ้ายอมผู้เล่นท่านนี้ ที่ตรวจสอบไม่ได้ว่าจริงหรือไม่ ก็จะมีบุคคลที่ 2 3 4 5...10โผล่มาอีก)

ทั้งที่ความจริงแล้วไม่น่าจะมีอะไรที่ผู้เล่นท่านนี้จะใช้ยืนยันได้เลย
(ไม่ว่าจะเป็นตั๋วเดือน ตั๋วรถเมลล์ บัตร บ้านเราไม่ได้มีอะไรบันทึกเวลาได้)

เพราะฉะนั้น ถ้าจะออกมาตอบอะไรสักนิด
ก็คิดให้ดีก่อนนะคะ ว่าควรจะตอบว่าอะไร

ใช่ ใช่ ใช่

ใช่ครับ ผมก็เพิ่งคิดได้ว่าควรถ่ายรูปในที่จัดงานไว้เพื่อเป็นหลักฐานตอนกลับมาถึงที่พัก คือตอนถึงงานแล้วเห็นว่าปิดหมดแล้วอารมย์เสียสุด ๆ เลยครับ
แล้วที่ไปถามเจ้าหน้าที่ซุ้ม Zest ก่อนเค้าบอกว่าให้มาใหม่พรุ่งนี้เค้าก็บอกว่าเมื่อวานก็เก็บทุ่มนึงนี่ไม่รู้ทำไมวันนี้เก็บเร็วไม่รู้ ผมนอยเลย ถ้าเจ้าหน้าที่หรือผู้เกี่ยวข้องไม่เชื่อ ก็ลอง ๆ ไปถามเจ้าหน้าที่ Zest ดูนะ ผมไม่ได้ห่วงเอาของไรมากมายหรอก แต่ไปแล้วมันเสียอารมย์อะครับ   Cry Cry Cry
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-05-2011, 12:18:53 »

หนูปายตอน9โมงครึ่ง ถึงงานเวลา 11.30 หรือเที่ยงนี้แหละ 

โดยใช้รถไฟฟ้า ใต้ดิน +  BTS  ราคารวมค่าไป ค่ากลับ นับร้อย  laugh

~
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-05-2011, 12:35:23 »

อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 15-05-2011, 12:18:53
หนูปายตอน9โมงครึ่ง ถึงงานเวลา 11.30 หรือเที่ยงนี้แหละ 

โดยใช้รถไฟฟ้า ใต้ดิน +  BTS  ราคารวมค่าไป ค่ากลับ นับร้อย  laugh

ไปด้วยกันหาร2สิตัวเทอว์  Evil Evil Evil

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ป้าย:
หน้า: [1]