GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วอลอค  (อ่าน 145 ครั้ง)
* ___IT'SM'EE
Newbie
*

I'___Miw [ * โส๊ด .. โสด ]

วอลอค
« เมื่อ: 14-05-2011, 22:08:06 »

ขอวิธีการอัพกิล + สเตตัสของ วอทีค่ะ

สายอันเชิญนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้าา

—• ยิ้มเข้าไว้ •—
NaMe : MIW → มิว!!
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: วอลอค
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-05-2011, 22:50:15 »

int-vit
สายอัญเชิญ
สกิลผ่านทักษะอัญเชิญ 1เหรียญ
กะโหลก5
หมา5
โกเลม5
มังกร5
ชำนาญสาป1
สาปคลั่ง3
สาปหิน3
สาปใบ้3
สาปสับสน
ศาสตราแห่งอาทรัม3
อาภรณ์แห่งอาทรัม3
อีก3เหรียญ แล้วแต่ จะลงบัญญัติก็ได้
แนะนำวิธีการอัญเชิญ ก่อนร่ายให้ใช้คทา พอร่ายไปสักครึ่งของครึ่งหลอดก็เปลี่ยนเป็นลูกแก้ว มันจะร่ายไว+ได้สัตว์อัญเชิญแรง laugh

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #2 เมื่อ: 15-05-2011, 00:26:41 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 14-05-2011, 22:50:15
int-vit
สายอัญเชิญ
กะโหลก5
หมา5
โกเลม5
มังกร5
ชำนาญสาป1
สาปคลั่ง3
สาปหิน3
สาปใบ้3
สาปสับสน
อีก3เหรียญ แล้วแต่ จะลงบัญญัติก็ได้
แนะนำวิธีการอัญเชิญ ก่อนร่ายให้ใช้คทา พอร่ายไปสักครึ่งของครึ่งหลอดก็เปลี่ยนเป็นลูกแก้ว มันจะร่ายไว+ได้สัตว์อัญเชิญแรง laugh

ตามคำแนะนำที่บอก เราว่านะ เหรียญที่เหลืออยู่ 3 เหรียญ .
มันต้องใช้เรียนรู้คำสาป5นะค่ะ ถึงจะอัพบัญญัติแห่งความพินาศได้
ที่ดีก็ไม่ควรอัพสัตว์อัญเชิญมาก ๆ ก็ได้นะค่ะ
เลือกสัตว์อัญเชิญที่ใช้เวลง่าย ๆ ดีกว่า แนะนำให้ใช้ ผู้เดินทางในความมืดนะค่ะ

ถ้าจะเล่นวอร์ล๊อกจริง ๆ [ไม่ได้ปั๊นไว้เกรียน]
ไม่ควรอัพบัญญัติอ่ะค่ะ ไปเอาพวกสายดูดเลือดนี้ น่าจะดีกว่านะ
เราก็เล่นวอร์ล๊อคเหมือนกัน สายดูดเลือด+สาป+อัญเชิญ
เอาวิธีการอัพของเราไปก็ได้นะ

สายแคสเตอร์

ขุมพลังเวทหรือลูกศรเวท ระดับ10
แนะนำ ถ้าของสวมใส่ที่ใช้เพิ่ม mp เยอะ ๆ แล้วมีงบซื้ออาหารเพิ่ม mp น่าจะอัพลูกศรเวทนะ เพราะใช้อาหารที่การฟื้น mp อยู่แล้ว ไม่ก็มีของสวมใส่ที่มี mp เยอะ ๆ ไม่หมดง่าย

ลูกไฟเวท ระดับ 5
ปรัชญาแห่งเบิร์น ระดับ 1
พฤกษาพันธนาการ ระดับ 3
พสุธาทะลาย 5
ปรัชญาแห่งเฮอาร์ราเคิล ระดับ 1
พลังอัสนีบาต ระดับ 5
ปรัชญาแห่งราซอว์ ระดับ 1
พลังน้ำแข็ง ระดับ 3
พลังเยือกแข็ง ระดับ 5
ปรัชญาแห่งฟรอซ ระดับ 1

รวมแล้วครบ 40 เหรียญ
เนื่องจากต้องการจะเอาสาปทุกอย่างให้หมด *.*

สายวอร์ล๊อค
เรียนรู้เรื่องคำสาป ระดับ 5
เนื่องจาก ถ้าอัพถึงระดับ 5 จะเพิ่มความสามารถของคำสาปทั้ง 4 ได้ แถมเพิ่มเยอะด้วย

สาปคลั่ง ระดับ 3
สาปเป็นใบ้ ระดับ 3
สาปเป็นหิน ระดับ 3
สาปสับสน ระดับ 3
เขี้ยวรัตติกาล ระดับ 3 (ทักษะผ่านของ สายดูดเลือด)

ศาสตราแห่งอาทรัม ระดับ 3
เนื่องจาก ศาสตราแห่งอาทรัมช่วยเพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำสุด แล้วสูงสุดด้วย ถึงแม้จะลดป้องกันและความต้านทานก็เถอะ ถ้าระดับ 3 จะมีระยะเวลา 60 วินาที
ถ้าบัฟใส่ตัวเอง แล้วอัญเชิญสัตว์ ก็จะพลังโจมตีอีก

อาภรณ์แห่งอาทรัม ระดับ 1
ทักษะอัญเชิญ ระดับ 1
ทูตแห่งความมืด ระดับ 5
ผู้เดินทางในความมืด ระดับ 5
กลืนกินโลหิต ระดับ 5

รวมแล้วครบ 40 เหรียญ

ปล. อธิบายไม่เข้าใจ ถามใหม่นะค่ะ

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-05-2011, 00:36:01 »

เออแหะ ลืมไปมันต้องการชำนาญสาป5-//-
3เหรียญนั้น ลงชำนาญสาปคร้าฟฟฟ Shocked
ปล.โกเลมไว้ชนมอนสายกายภาพ มังกรไว้ชนสายเวทย์ไงครับ หมาอย่างเดียวใช้ไม่ได้ทุกสถาณการณ์หรอก ต่อให้มันแรงแต่ถ้าโดนรุมก็กระอักเลือดพอกัน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-05-2011, 00:38:42 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 15-05-2011, 00:36:01
เออแหะ ลืมไปมันต้องการชำนาญสาป5-//-
3เหรียญนั้น ลงชำนาญสาปคร้าฟฟฟ Shocked
ปล.โกเลมไว้ชนมอนสายกายภาพ มังกรไว้ชนสายเวทย์ไงครับ หมาอย่างเดียวใช้ไม่ได้ทุกสถาณการณ์หรอก ต่อให้มันแรงแต่ถ้าโดนรุมก็กระอักเลือดพอกัน Evil

มันเปลืองเหรียญนะค่ะ เอาไว้อัพทักษะอื่น ดีกว่าไหม ?

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2011, 00:40:44 »

ก่อนจะเรียก น้องหมานะ งิ แนะนำใส่ พวก ลูกแก้ว เพิ่มเวทเยอะ ๆ    พอเรียกเสร็จเปลี่ยน เป็น คฑา มันจะได้ร่ายเร็วสาปไว  laugh

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 00:42:15 »

อ้างจาก: #. Mondayz' D : ) ที่ 15-05-2011, 00:38:42
อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 15-05-2011, 00:36:01

มันเปลืองเหรียญนะค่ะ เอาไว้อัพทักษะอื่น ดีกว่าไหม ?

มอนกายภาพไม่ต้องใช้โกเล็มก็ได้นะครับ หมามันหลบเยอะอยู่ ส่วนสายเวทใช้ตัวเราชนแล้วให้หมากัดก็ได้ครับ วอโดนเวทจากมอนโดนไม่เยอะมากหรอกครับ

หมาสะดวกทั้งล่า บอส/เวล ประโยชน์เยอะกว่าโกเล็มกับมังกรมากครับ

Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-05-2011, 00:49:19 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 15-05-2011, 00:40:44
ก่อนจะเรียก น้องหมานะ งิ แนะนำใส่ พวก ลูกแก้ว เพิ่มเวทเยอะ ๆ    พอเรียกเสร็จเปลี่ยน เป็น คฑา มันจะได้ร่ายเร็วสาปไว  laugh

ก็ถูกอ่ะน่ะ เพราะเปลี่ยนเป็นคฑา มันก็ไม่ส่งผลถึงสัตว์อัญเชิญที่เราเรียก

แนะนำให้หาลูกแก้วออฟมหาเวทมาไว้ เนื่องจากมันเพิ่มอัตราโจมตีเวทด้วย แล้วเพิ่มอัตราโจมตีเวทของทุกธาตุด้วยนะ
จะได้โจมตีเวทมืดเยอะ ๆ เพราะสัตว์อัญเชิญ ดูที่โบนัสแล้วพลังโจมตีเวทมืดด้วย 

ตอนอัญเชิญสัตว์ เป็นไปได้ ทานเบค่อนด้วย มันเพิ่มพลังโจมตีเวท !

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-05-2011, 00:51:25 »

ลำแสงศักดิ์สิทธิ์

NeeD not to know

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-05-2011, 00:55:34 »

อ้างจาก: #. Mondayz' D : ) ที่ 15-05-2011, 00:49:19
อ้างจาก: aIzEe ที่ 15-05-2011, 00:40:44

ก็ถูกอ่ะน่ะ เพราะเปลี่ยนเป็นคฑา มันก็ไม่ส่งผลถึงสัตว์อัญเชิญที่เราเรียก

แนะนำให้หาลูกแก้วออฟมหาเวทมาไว้ เนื่องจากมันเพิ่มอัตราโจมตีเวทด้วย แล้วเพิ่มอัตราโจมตีเวทของทุกธาตุด้วยนะ
จะได้โจมตีเวทมืดเยอะ ๆ เพราะสัตว์อัญเชิญ ดูที่โบนัสแล้วพลังโจมตีเวทมืดด้วย 

ตอนอัญเชิญสัตว์ เป็นไปได้ ทานเบค่อนด้วย มันเพิ่มพลังโจมตีเวท !

ก่อนเรียกหมาอย่าลืมศาสตราด้วย
 Evil

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-05-2011, 00:57:25 »

อ้างจาก: #. Mondayz' D : ) ที่ 15-05-2011, 00:38:42

ก็แล้วแต่ เพราะการเล่นอาชีพแต่ละอาชีพในเกมอสุรามันพลิกแพลงไปเล่นได้หลายอย่าง ไม่เหมือนบางเกมที่กำหนดมาเฉพาะเลย Evil

█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-05-2011, 10:47:42 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 14-05-2011, 22:50:15
int-vit
สายอัญเชิญ
กะโหลก5
หมา5
โกเลม5
มังกร5
ชำนาญสาป1
สาปคลั่ง3
สาปหิน3
สาปใบ้3
สาปสับสน

ผมไม่อัฟหรอก โกเลม กะ มังกรอ่ะ ขอบอกว่ากากปล.แต่โกเลม ใช้ล่อบอสได้นะ  Evil

ป้าย:
หน้า: [1]