GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จะมาแจ้งว่า หยุดเวลาเทร ... ติดตามด้านใน  (อ่าน 486 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

จะมาแจ้งว่า หยุดเวลาเทร ... ติดตามด้านใน
« เมื่อ: 12-05-2011, 08:36:35 »

ตอนนี้หยุดเวลาของเทร เป็นอะไรรึเปล่าครับ  อาการคือ

เมื่อเทรหยุดเวลา (ของผมระดับ10 ระดับอื่นไม่ทราบ) บอส และโจมตีจะหยุดอีกแล้ว ตีทีนึงหยุด แม้กระทั่งเอาเทรหยุดบอสและเอาแอสตี แอสตี 1 ที หยุดตีครับ แต่เดินออกมาพุ่งแทง พุ่งได้ แต่พุ่งไป 1 ทีก็หยุดตีอีก  กดย้ำๆก็ตีทีละ 1 ที ไม่โจมตีต่อเนื่องอย่างเคย

ผมทดสอบโดย เทรหยุดเวลา 3 - 4 รอบ (ที่ว่าโจมตีแล้วหยุด) รอบที่ 4 หรือไม่แน่นอน บางทีก็หยุดครั้ง 2 -3 ตีต่อเนื่องได้ปรกติ
 และทดสอบโดยไม่ใช้การหยุดเวลา สามารถตีได้ต่อเนื่องไม่มีการหยุดโจมตี  แต่หากให้เทรหยุดเวลา จะโจมตีแล้วหยุดบ้างไรบ้าง ไม่ต่อเนื่องตามที่เคยเป็น

ปัญหาหยุดเวลาแล้วโจมตีไม่ค่อยได้เคยมีมาแล้วในกระทู้ก่อนๆ แต่ตอนนี้ที่เป็นอาการหนักสุด ก่อนไม่เคยเป็นขนาดนี้ เป็นหลังจากอับแพทลงระบบคู่หูมาเนี่ย เป็นเอามากเลยครับ

จากการทดสอบโดยไม่หยุดเวลาก่อน ทุกอาชีพตีต่อเนื่องได้หมดเมื่อไม่หยุดเวลา  ผมว่าไม่ใช่เน็ตแน่นอน แต่ตอนนี้เมื่อหยุดเวลา ตี 1 ทีหยุด บางทีตีไม่ออกด้วย แต่ตัวละครเดินไปเดินมาได้ แอสพุ่งแทงได้  ตรวจสอบและแก้ไขทีครับ  ตี 1 ทีรอยันกายหมดแล้วก็ตาย บอสบางตัวมีสกิวที่ทำให้เราเดินไม่ได้  ตีเราตายหันมาตีคู่หูที่ท่านปรับให้ตามตูดเจ้าของตายไปด้วย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

Re: จะมาแจ้งว่า หยุดเวลาเทร ... ติดตามด้านใน
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-05-2011, 09:23:32 »

ผมก็เป็นครับ ต้องกดเม้าส์รัวๆ กดทียิงทีแล้วก็หยุด ของเก่าก็ยังไม่แก้นี้มาเจอของใหม่อีก

ตั้งใจทำงานกันหน่อยครับทีมงาน ชาวบ้านเค้ากำลังเดือดร้อน

แล้วเทรส่วนใหญ่เติมเงินเยอะกว่าอาชีพอื่นน่ะครับ แว่นเผย ฮึดเช่า ประกันชีวิต และอีกสารพัด

แล้วที่เติมๆกัน ส่วนนึงก็เอาไปเป็นเงินเดือนของพวกคุณน่ะครับ พวกคุณให้สำคัญกับ ลูกค้าที่กำลังเดือดร้อนได้แค่นี้เหลอ

รู้ครับว่างานเยอะ แต่รู้สึกว่าส่วนมากมีแต่งานในอนาคตทั้งนั้นน่ะครับ กลับมามองวันนี้ตอนนี้ดีกว่ามั้ยครับ ว่าผู้เล่นต้องการอะไรปัจุจบันเป็นยังไง

อุดมการณ์กับความเป็นจริงมันต้องอยู่คู่กันน่ะครับ แต่ถ้าคุณเอียงไปทางอุดมการณ์แล้วไม่มามองความจริง สักวันอุดมการณ์ของคุณ ก็ไม่มีใครสนใจครับ

จีเอ็มจินนี่
Asura Supporter
Jr. Member

Re: จะมาแจ้งว่า หยุดเวลาเทร ... ติดตามด้านใน
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-05-2011, 17:21:58 »

ตรงนี้ทางทีมงานได้ทราบเรื่องและกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่นะคะ
ขอบคุณที่แจ้งเรื่องเข้ามานะคะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-05-2011, 18:40:15 »

มิเป็นไรขอรับ กระผมต้องแจ้งอยู่แล้วเพราะกระผมก็เล่นลำบาก  Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็ม นิคกี้
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-05-2011, 20:37:03 »

ใช่ ตรงนี้ได้แจ้งเรื่อง ให้ทางโปรแกรมเมอร์ช่วยดูและแก้ไข ให้แล้วนะครับ เพราะผมได้ทดลอง และอัดคลิปวีดีโอให้เค้า เรียบร้อยแล้ว และกำลังตรวจสอบและแก้ไขให้ ราบรื่น ปกติ ต่อไป

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-05-2011, 14:47:32 »

เป็นไงมั่งครับ แบทไม่สะดวก ยิงไม่ออก

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-05-2011, 16:05:32 »

ใช่ เงียบ ครับไม่มีเสียงตอบรับ จากหมายเลขที่ท่านเรียก  Evil

โปรแกรมเมอร์งาน เยอะมากๆ นะครับ แต่ยังไง จะกระตุ้นๆเป็นระยะ ระยะ นะครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-05-2011, 18:05:43 »

อ่าครับ เข้าใจครับงานเยอะ ผมก็เห็นบัคเยอะเหมือนกัน  รอต่อไปครับ ช้าหน่อยแต่ขอแบบเนียนๆน๊ะครับ

freedomlive&destiny
Sr. Member

อยู่ถึงทุกวันนี้เพราะ...มีเทอ

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-05-2011, 21:45:24 »

ยืนยันด้วยอีกคน คับ

แต่ของผมในกรณีแบท คือคนอื่น เขาหยุดไว้แล้วผมพุ่งไปตี ตีทีนึงแล้วก้หยุด พอหยุดหายโดนหอกนอนเลย = =

-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-05-2011, 10:30:24 »

ล่าสุดสังเกตุที่เม้าส์ชี้ "เวลาโดนหยุด" มันคืออะไรครับ พอผมโดนฆ่าตายแล้วหยุดเวลาคนอื่น
   ตัวผมบางทีก็ขยับไปไหนไม่ได้ เดินไม่ได้ (แต่ยังสามารถยิงได้ บางครั้งก็ไม่ได้เหมือนเดิม)
  เข้าใจน่ะครับว่าพยายามแก้ไขให้กันอยู่ แต่รู้สึกว่ายิ่งแย่กว่าเดิมน่ะครับ ทำเสร็จแล้วพยายามแบ่งเวลาซักนิดมาเทส ก่อนเอามาลงก็ดีน่ะครับ

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-05-2011, 11:49:18 »

เค้ายังไม่ได้บอกเลยว่าแก้แล้ว = =

อีกอย่าง บางทีก็เป็น บางทีก็นานๆทีจะเป็นน่ะ = =  เค้าเลยให้ผู้เล่นช่วยกัน ไง -w-

มีหรอ สร้างระบบมาแล้วไม่ลอง ใช้ดูก่อน [อาจมี - -]

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
rfpreokdl,gtrfg
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-05-2011, 23:34:38 »

laugh
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-05-2011, 13:43:19 »

ใช่ ครับในส่วนนี้ผมคิดว่า โปรแกรมเมอร์ ต้อง เอาคำสั่งสกิลมานั่ง คิวลี่ กนเลย ทีเดียว เพราะ มันต้อง ดูความ ราบรื่นของผล ของ สกิล ครับ

*** ไม่ ลืม ครับตามให้เรื่อยๆ ครับ ***

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-05-2011, 14:41:45 »

เอาไงก็ได้ครับ แค่ขอให้มันหายก็พอ ใช้ประโยชน์จากมันไม่ค่อยได้ หนำซ้ำในบางโอกาสยังส่งผลเสียด้วย เช่นล่าบอส วอร์  ตีไม่ออก

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม แต่ช้ามากพร้าก็ไม่ทันกิน 555+

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-05-2011, 12:54:13 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-05-2011, 14:41:45
  เอาไงก็ได้ครับ แค่ขอให้มันหายก็พอ ใช้ประโยชน์จากมันไม่ค่อยได้ หนำซ้ำในบางโอกาสยังส่งผลเสียด้วย เช่นล่าบอส วอร์  ตีไม่ออก

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม แต่ช้ามากพร้าก็ไม่ทันกิน 555+

ครับ ๆๆ ใช่

ป้าย:
หน้า: [1] 2