GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ  (อ่าน 3713 ครั้ง)
~♫ Kadilag ♫~
Jr. Member
**

Re: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 12-05-2011, 17:37:33 »

ความเป็นจริงคือ เอามาประมูลก็น่าจะมีหลายคน สูัราคาประมูลกันน่าดู

เหมือนๆกับ ยาเทศ/ยาแช/ใบคหบดี ที่แย่งกันซื้อน่ะครับ

อ้าว...กำ !!!
Newbie
*

Re: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ
« ตอบ #46 เมื่อ: 12-05-2011, 19:26:24 »

อ้างจาก: Narut ที่ 12-05-2011, 17:30:39
1. ไอเทมชิ้นนี้ในปัจจุบันมีเพียงเซิร์ฟเวอร์สวรรค์เพียงเซิร์ฟเดียวครับ เพราะเราประมูลกันในช่วงที่มีเซิร์ฟเวอร์เดียวครับ การประมูลให้เซิร์ฟเวอร์อื่นได้ครอบครองจึงไม่น่ามีปัญหาแต่อย่างใดครับ
- No comment แต่ถ้าจะมอง มันก็เป็นข้อดีที่จะให้เซิฟอื่นๆมีหมวกชนิดนี้ใช้

---------------------------------------------------------------------------------------------
2. ไอเทมชิ้นนี้คือไอเทมประมูลครับ ซึ่งนำเข้ามาประมูลผมเห็นไม่น่าจะผิดวัตถุประสงค์ของตัวไอเทมนั้น
- ถ้านโยบายเป็นแบบนั้นก็แล้วแต่ครับ   laugh  แต่อยากให้มองนิดนึงว่าในบริษัทที่มีมาตรฐานทั้งหลาย
เมื่อไหร่ที่ผลิตสินค้าที่มีลักษณะเป็น limited edition (เช่นรถยนต์รุ่นxxxปีxxx รองเท้ารุ่นxxx  หรือสุดยอดไวน์ที่ผลิตปีxxxx) นั่นหมายความว่า หากหมดแล้วก็จะหมดเลย จะไม่มีการนำมาทำซ้ำวนไปวนมา
ถ้าไม่ได้ซื้อหามาเก็บไว้ การได้มาในยุคหลังๆจะยิ่งยากมากขึ้นเรื่อยๆ 
นั่นทำให้สิ่งของเหล่านี้มีค่าจริงๆ       
อย่างในกรณีหมวกกัับหน้ากากเมื่อตอนต้นปี ที่ลักษณะในตอนประกาศออกมา ทำให้เข้าใจได้ว่าเป็น limited edition (ผมคงเข้าใจไปเอง)  
ก็คล้ายๆกัน พอเห็นว่า ยังขายไม่คุ้ม เอ้อ เอามาขายใหม่ดีกว่า คนที่ถ่อสังขารไปซื้อถึงในงาน ส่ายหัวทุกคนครับ 
สำหรับการนำของที่มีลักษณะเป็น limited edition เอามาขายนั้น ไม่มีใครเค้าทำกัน
แบบกรณีนี้อยากจะเรียกง่ายๆแรงๆว่า การออกมาหลอกแดรก(โดยไม่ได้สนใจถึงลูกค้าที่อุดหนุนในยุคนั้นๆ) 

---------------------------------------------------------------------------------------------
3. สำหรับผู้เล่นเก่าเคยมีไอเทมประมูลนั้นได้มีโอกาสใช้ไอเทมเหล่านี้ก่อนคนอื่นมานานถึง 3-4 ปีแล้วครับ
- ขำดี ตอนหมวกนักรบทองคำ กับหน้ากากอสูร เอามาขายโซลก็พูดแบบนี้   Evil Evil 
แค่เปลี่ยนจากเดือนสองเดือนเป็นสามสี่ปีเท่านั้นแหละ
 Whatever you say... ว่าไงก็คงต้องว่าแบบนั้นครับ 555

4. ไอเทมประมูลเหล่านี้เมื่อเพิ่มในเกมในก็ไม่ได้มีผลกระทบอะไรในเกมแน่นอนครับ (เพราะเป็นหมวกเก่า ปัจจุบันมีหมวกที่ดีกว่านี้มากมาย )
ในการนำมาไอเทมเหล่านี้มาประมูลเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ต้องการ และอยากได้หมวกเหล่านี้ไปสะสมครับ

- ผลกระทบกับเกมส์มันไม่มีหรอก ก็แค่หมวกใบสองใบ หรือถึงจะปล่อยมาสักร้อยสองร้อยใบมันก็ไม่มีผลกับเกมส์เท่าไหร่หรอกครับ 
ผลที่มีมองแบบตลกๆก็คงแค่คล้ายความอยากได้หมวกไปหละมั้ง และถ้ามองตลกๆต่อไปพอมีคนอยากได้อีกเดี๋ยวมันก็มีอีก

จากเหตุผลตามที่กล่าวนำมาแล้ว เรื่องความเหมาะสมผมไม่เห็นด้วย 
แต่ถามว่าผิดคาดหรือ จริงๆก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ กับลักษณะพฤติกรรมของการขายไอเทมยุคหลังๆที่ออกมานี้
มีการพูดกันมาแซวกันเล่นๆตลอดด้วยซ้ำว่า เมื่อไหร่จะเอาออกมาอีก 
ทีมงานไถกันมากขนาดนี้ มีหรือจะไม่เอาออกมา ก็แค่เวลาไหนเท่านั้นเอง
ถึงเวลาก็ทำได้แค่ทำใจมองมันแบบตลกๆเท่านั้น

เท่าที่ได้คุยกับท่านอื่นที่มีของอยู่ จะรุ่นแรกที่ประมูลเอง หรือรุ่นหลังๆซึ่งได้มายังไงก็เถอะ(รุ่นหลังๆกว่าจะได้กันมานั้นยากมาก กลุ่มนี้น่าสงสารที่สุด)
มีอีกหลายท่านที่อยากจะออกมาพูดแบบผมเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าเค้าไม่อยากพูด แต่การมาโพสแบบนี้มันก็ดราม่าซะเปล่าๆ
ไม่มีใครเค้าอยากโพสเท่าไหร่ มันมีแต่เสียกับเสมอตัว  แล้วก็รู้ผลลัพธ์อยู่แล้วยังไงก็เอาลงมาอยู่ดี

สำหรับการที่จะเอามาลงใหม่วนๆอีก  เหตุผลมันควรจะต้องหนักแน่นกว่านี้
ไม่ใช่วันดีคืนดีอยากดูดตังทีก็จัดประมูลอื้อ... เจริญครับได้ใจมากมายเลย

ไหนๆก็กล่าวมายาวแล้ว ก็จะยกตัวอย่างเหตุผลง่ายๆให้ฟังละกันว่า
ถ้ายกแบบไหนผมถึงจะเรียกว่า สมเหตุสมผล ยกมาแบบนี้ไม่มีใครเค้าว่าหรอก

เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา ถ้าใครได้ติดตามข่าวสารอาจจะเจอข่าวว่า
ในอดีตจักราศีที่ใช้ในปัจจุบันมีอยู่ 13 ชนิด ไม่ใช่ 12 อย่างในปัจจุบััน
ลองใส่ google ดูว่า "จักรราศีที่ 13"
ถ้าอยากจะเอามาประมูลเพิ่มอีก ทำไปเลย หมวกพิฆาตลับแห่งจักรราศีที่ 13 หมวกคนแบกงู
แล้วก็เอาออกมาประมูลเพิ่มเติมไปอีกชิ้นนึงไปเลย ไม่มีปัญหาเรื่องหมวกซ้ำซ้อนด้วย
คนอยากได้ใหม่ๆ ก็ประมูลกันไปเลยเต็มที่ 

สุดท้ายนี้ก็ฝากไปละกันครับ ว่าเวลาจะออกโปรโมชั่น หรืออะไรนโยบายปล่อยของอะไรออกมา
รบกวนช่วยไตร่ตรอง ประกาศอะไรออกมาก็ใช้เหตุผลประกอบ อ่านแล้วฟังแล้วให้มันชื่นใจหน่อย
นี่มันงานของพวกคุณนะครับ  ไม่ใช่สักแต่ทำๆคิดไรได้ก็ใส่ๆเข้าไปมั่วๆ ได้ตังก็พอแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนรุ่นหลังแต่ก็มีความเห็นเมือนกับความคิดเฮียครับ
◕‿◕
Jr. Member
**

บุคคลอันตราย

« ตอบ #47 เมื่อ: 12-05-2011, 19:49:40 »

เซง จน ไม่ มี ปัญญาประมูล  Smiley

• คิคิ '
Sr. Member

~๏ Fl2€€ D0M ๏~

« ตอบ #48 เมื่อ: 12-05-2011, 20:04:17 »

นั่นไง -*-
มาจนได้
พูดไม่ออก...บอกไม่ถูก....

~มาร์ท~
Full Member

The Kop

« ตอบ #49 เมื่อ: 12-05-2011, 20:28:27 »

ไม่มีไรเขียนบอกได้คำเดียวว่า แบร๋ รัก

lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #50 เมื่อ: 12-05-2011, 22:01:47 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2011, 14:29:32
อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 12-05-2011, 11:05:47
คนเล่นใหม่เขามาเขาก็ไม่รู้ไรหรอกว่าเดิมทีแล้วไอหมวกนี้ได้มายังไง

แต่คนเล่นเก่ามาเห็นแบบนี้ก็ช็อคหละเอามาทำแบบนี้ทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่า

สงสัยทีมงานเห็นเงินมากกว่ากลุ่มคนเล่นเก่าสินะ 

Cool Cool Cool

ผมมองต่างกรณีครับ และมีเหตุผลในการนำกลับมาประมูลดังนี้ครับ
1. ไอเทมชิ้นนี้ในปัจจุบันมีเพียงเซิร์ฟเวอร์สวรรค์เพียงเซิร์ฟเดียวครับ เพราะเราประมูลกันในช่วงที่มีเซิร์ฟเวอร์เดียวครับ การประมูลให้เซิร์ฟเวอร์อื่นได้ครอบครองจึงไม่น่ามีปัญหาแต่อย่างใดครับ
2. ไอเทมชิ้นนี้คือไอเทมประมูลครับ ซึ่งนำเข้ามาประมูลผมเห็นไม่น่าจะผิดวัตถุประสงค์ของตัวไอเทมนั้น
3. สำหรับผู้เล่นเก่าเคยมีไอเทมประมูลนั้นได้มีโอกาสใช้ไอเทมเหล่านี้ก่อนคนอื่นมานานถึง 3-4 ปีแล้วครับ
4. ไอเทมประมูลเหล่านี้เมื่อเพิ่มในเกมในก็ไม่ได้มีผลกระทบอะไรในเกมแน่นอนครับ (เพราะเป็นหมวกเก่า ปัจจุบันมีหมวกที่ดีกว่านี้มากมาย )
ในการนำมาไอเทมเหล่านี้มาประมูลเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ต้องการ และอยากได้หมวกเหล่านี้ไปสะสมครับ

ไม่อายหรอคะ ที่พิมมา ถามจิงเถอะค่ะ
ถามจิงเถอะค่ะ ถ้าเปนคุนเปนผุ้มีไอเทมนั้นอยุ่ คุนจะมีความรุ้สึกยังไงคะ ลองนึกถึงราคามันด้วยสิคะ อย่าลืมสิคะ นี่มันไอเทมที่ต้องประมูลมา ไม่ใช่ไอเทมกิจกรรม ที่ได้มาฟรีๆๆ อย่างเจ้านรก ผอบ บลาๆๆ
ชั้นเข้าใจนะคะ ว่าคนเล่นใหม่อยากได้ ให้มันเปนไปตามกลไกตลาดสิคะ
ไม่ใช่ คนนี้อยากได้ ไอนั่น ผมปั้มมาขาย เหอๆๆ
อีกหน่อยไอเทมมันคงหมดคุนค่าในตัวมันเอง
ชั้นเจอมาละกับหมวกเจ้านรก ซื้อมาเกือบสิบเค เจอทีมงานแจกฟรีงานเกมส์ ชั้นแทบล้ม
มาเจอกับนี่อีก
ปันยา คิดไอเทมใหม่ไม่มีแล้วหรอคะ เอาแบบความสามารถเดียวกันแต่ลักษณะอื่น
คิดมั่งอะไรมั่งนะคะ   

สี่ห้าปีกะเกมส์นี้ ความผูกพันดีๆๆ อย่าทำให้มันเปนอดีตสำหรับชั้นเลยค่ะ

คิดสิคะ คิดสิคะ คิดสิคะ

ปล ไม่ได้จงใจวิบัต แต่พิมไม่ถนัด

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #51 เมื่อ: 13-05-2011, 10:45:23 »

แล้วหมวกพวกนี้หาได้จากไหนอ่าอยากได้มั่กๆ Cry Cry Cry

2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #52 เมื่อ: 13-05-2011, 12:29:42 »

อ้างจาก: Narut ที่ 12-05-2011, 17:30:39
- No comment แต่ถ้าจะมอง มันก็เป็นข้อดีที่จะให้เซิฟอื่นๆมีหมวกชนิดนี้ใช้

- ถ้านโยบายเป็นแบบนั้นก็แล้วแต่ครับ   laugh  แต่อยากให้มองนิดนึงว่าในบริษัทที่มีมาตรฐานทั้งหลาย
เมื่อไหร่ที่ผลิตสินค้าที่มีลักษณะเป็น limited edition (เช่นรถยนต์รุ่นxxxปีxxx รองเท้ารุ่นxxx  หรือสุดยอดไวน์ที่ผลิตปีxxxx) นั่นหมายความว่า หากหมดแล้วก็จะหมดเลย จะไม่มีการนำมาทำซ้ำวนไปวนมา
ถ้าไม่ได้ซื้อหามาเก็บไว้ การได้มาในยุคหลังๆจะยิ่งยากมากขึ้นเรื่อยๆ 
นั่นทำให้สิ่งของเหล่านี้มีค่าจริงๆ       
อย่างในกรณีหมวกกัับหน้ากากเมื่อตอนต้นปี ที่ลักษณะในตอนประกาศออกมา ทำให้เข้าใจได้ว่าเป็น limited edition (ผมคงเข้าใจไปเอง)   
ก็คล้ายๆกัน พอเห็นว่า ยังขายไม่คุ้ม เอ้อ เอามาขายใหม่ดีกว่า คนที่ถ่อสังขารไปซื้อถึงในงาน ส่ายหัวทุกคนครับ 
สำหรับการนำของที่มีลักษณะเป็น limited edition เอามาขายนั้น ไม่มีใครเค้าทำกัน
แบบกรณีนี้อยากจะเรียกง่ายๆแรงๆว่า การออกมาหลอกแดรก(โดยไม่ได้สนใจถึงลูกค้าที่อุดหนุนในยุคนั้นๆ) 

- ขำดี ตอนหมวกนักรบทองคำ กับหน้ากากอสูร เอามาขายโซลก็พูดแบบนี้   Evil Evil 
แค่เปลี่ยนจากเดือนสองเดือนเป็นสามสี่ปีเท่านั้นแหละ
 Whatever you say... ว่าไงก็คงต้องว่าแบบนั้นครับ 555

- ผลกระทบกับเกมส์มันไม่มีหรอก ก็แค่หมวกใบสองใบ หรือถึงจะปล่อยมาสักร้อยสองร้อยใบมันก็ไม่มีผลกับเกมส์เท่าไหร่หรอกครับ 
ผลที่มีมองแบบตลกๆก็คงแค่คล้ายความอยากได้หมวกไปหละมั้ง และถ้ามองตลกๆต่อไปพอมีคนอยากได้อีกเดี๋ยวมันก็มีอีก

จากเหตุผลตามที่กล่าวนำมาแล้ว เรื่องความเหมาะสมผมไม่เห็นด้วย 
แต่ถามว่าผิดคาดหรือ จริงๆก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ กับลักษณะพฤติกรรมของการขายไอเทมยุคหลังๆที่ออกมานี้
มีการพูดกันมาแซวกันเล่นๆตลอดด้วยซ้ำว่า เมื่อไหร่จะเอาออกมาอีก 
ทีมงานไถกันมากขนาดนี้ มีหรือจะไม่เอาออกมา ก็แค่เวลาไหนเท่านั้นเอง
ถึงเวลาก็ทำได้แค่ทำใจมองมันแบบตลกๆเท่านั้น

เท่าที่ได้คุยกับท่านอื่นที่มีของอยู่ จะรุ่นแรกที่ประมูลเอง หรือรุ่นหลังๆซึ่งได้มายังไงก็เถอะ(รุ่นหลังๆกว่าจะได้กันมานั้นยากมาก กลุ่มนี้น่าสงสารที่สุด)
มีอีกหลายท่านที่อยากจะออกมาพูดแบบผมเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าเค้าไม่อยากพูด แต่การมาโพสแบบนี้มันก็ดราม่าซะเปล่าๆ
ไม่มีใครเค้าอยากโพสเท่าไหร่ มันมีแต่เสียกับเสมอตัว  แล้วก็รู้ผลลัพธ์อยู่แล้วยังไงก็เอาลงมาอยู่ดี

สำหรับการที่จะเอามาลงใหม่วนๆอีก  เหตุผลมันควรจะต้องหนักแน่นกว่านี้
ไม่ใช่วันดีคืนดีอยากดูดตังทีก็จัดประมูลอื้อ... เจริญครับได้ใจมากมายเลย

ไหนๆก็กล่าวมายาวแล้ว ก็จะยกตัวอย่างเหตุผลง่ายๆให้ฟังละกันว่า
ถ้ายกแบบไหนผมถึงจะเรียกว่า สมเหตุสมผล ยกมาแบบนี้ไม่มีใครเค้าว่าหรอก

เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา ถ้าใครได้ติดตามข่าวสารอาจจะเจอข่าวว่า
ในอดีตจักราศีที่ใช้ในปัจจุบันมีอยู่ 13 ชนิด ไม่ใช่ 12 อย่างในปัจจุบััน
ลองใส่ google ดูว่า "จักรราศีที่ 13"
ถ้าอยากจะเอามาประมูลเพิ่มอีก ทำไปเลย หมวกพิฆาตลับแห่งจักรราศีที่ 13 หมวกคนแบกงู
แล้วก็เอาออกมาประมูลเพิ่มเติมไปอีกชิ้นนึงไปเลย ไม่มีปัญหาเรื่องหมวกซ้ำซ้อนด้วย
คนอยากได้ใหม่ๆ ก็ประมูลกันไปเลยเต็มที่ 

สุดท้ายนี้ก็ฝากไปละกันครับ ว่าเวลาจะออกโปรโมชั่น หรืออะไรนโยบายปล่อยของอะไรออกมา
รบกวนช่วยไตร่ตรอง ประกาศอะไรออกมาก็ใช้เหตุผลประกอบ อ่านแล้วฟังแล้วให้มันชื่นใจหน่อย
นี่มันงานของพวกคุณนะครับ  ไม่ใช่สักแต่ทำๆคิดไรได้ก็ใส่ๆเข้าไปมั่วๆ ได้ตังก็พอแล้ว

เงิน เงิน เงิน เงิน เงิน เว้ย!!! เงิน [/font][/font]

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 13-05-2011, 18:01:13 »

เกรียนตัวจริงต้อง ทีมงานเกมส์อสุรา  Angry
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 13-05-2011, 19:02:16 »

เอายา x 400% ทำมาประมูลดีกว่ามั้ง น่าจะดี  แต่ขออย่างเดียว อย่านำไอเทมดรอปในเกมส์ไปทำมียศแล้วเอามาประมูล จะน่าเกลียดมากๆ

แต่ไม่เห็นบอกนิว่าจะประมูลทั้งหมดกี่ใบ มีแต่ถามเอาใบไหนก่อน แล้วตกลงท่านจะขายกี่ใบ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #55 เมื่อ: 13-05-2011, 21:11:44 »

เอามาชิมลางก่อน ว่ากระแสดีป่าว
ยอดเงินเติมถึง50000บาท อาจจะมีมาประมูลอีกเร็วๆนี้

Smiley Smiley Smiley

lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 13-05-2011, 21:15:53 »

ใครจะว่าไงไม่สน อย่างน้อยเราก็ก็มีโอกาศ ที่จะมีสิทธิ์ ครอบครองไอเทมชิ้นนี้บ้าง
 Evil
ไอเทมอาจจะลดคุณค่าลงมาบ้าง แต่ก็คงไม่ทำให้เกมส์เสียสมดุลมากกว่าที่เป็นอยู่หรอก
.N.Nam---RiBBoN---
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 13-05-2011, 22:09:09 »

แนวๆ เรยทีนี้ = =   Evil  Evil  Evil
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 14-05-2011, 00:44:42 »

อ้างจาก: lightkung13 ที่ 13-05-2011, 21:15:53
ใครจะว่าไงไม่สน อย่างน้อยเราก็ก็มีโอกาศ ที่จะมีสิทธิ์ ครอบครองไอเทมชิ้นนี้บ้าง
 Evil
ไอเทมอาจจะลดคุณค่าลงมาบ้าง แต่ก็คงไม่ทำให้เกมส์เสียสมดุลมากกว่าที่เป็นอยู่หรอก

ตั้งแต่ผมเล่นมา ผมยังไม่เคยเห็นเกมส์เสียสมดุลเพราะเงินโซลเลย ยกตัวอย่างเช่น ยาแชร์

และคำว่า สมดุล อย่าเอาไปพูดกับทีมงานเค้า ไม่ได้เลยน๊ะ เรื่องยาว เชื่อผม

คนเรามันก็มีเหตุผลกัน 2 แง่เสมอ ในแง่หนึ่ง  คนที่อยากจะขายก็ต้องหาเหตุผลต่างๆนาๆมาอธิบายเพื่อให้ขายได้

อีกแง่หนึ่ง คนที่ไม่เห็นด้วยก็ต้องหาเหตุผลต่างๆนาๆมาโต้แย้ง ว่ามีแล้วไม่ดีอย่างไร

และทั้งสองฝ่ายก็มีเหตุผลที่มีน้ำหนัก เชื่อถือได้ทั้งคู่ และจะตัดสินยังไงละในกรณีนี้  ตัดสินง่ายๆคือ ใครเป็นเจ้าของ ผู้เป็นเจ้าของย่อมทำอะไรก็ได้อยู่แล้ว นั่นคือจบ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
บัสโน
Jr. Member
**

ทุกอย่างต้องมีครั้งแรกเสมอ

« ตอบ #59 เมื่อ: 14-05-2011, 12:02:17 »

เสียความรู้สึก เสียความไว้วางใจ(หรือมันไม่เคยมีอยู่แล้ว) หึหึ

ฉันเคยอยากลองเป็นพระจันทร์ ลอยขึ้นฟ้าสักวัน ได้งั้นคงดี...
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6