GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ  (อ่าน 3712 ครั้ง)
--SweeTy_Puiiz--
Newbie
*

Re: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 11-05-2011, 22:50:56 »

นอก จาก ประ มูล เอา ไร มา ตอบ แทน ลูก ค้า มั้ง นะ คะ  Evil Evil Evil
Hero Member

Re: กลับมาอีกครั้งกับการประมูลไอเทมครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 11-05-2011, 23:17:42 »

Evil
--GamEZ"..
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 11-05-2011, 23:36:55 »

อ้างจาก: --SweeTy_Puiiz-- ที่ 11-05-2011, 22:50:56
นอก จาก ประ มูล เอา ไร มา ตอบ แทน ลูก ค้า มั้ง นะ คะ  Evil Evil Evil
รัก รัก

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 11-05-2011, 23:46:06 »

ผมว่าทำร้ายจิตใจคนรุ่นแรกๆ ที่ไปนั่งสู้ราคากันที่งานเกมมากมายเลยนะครับ แล้วก็อีกอย่าง พวกหมวกราศีราคาแสนแพงพวกนี้ บางราศีห่วยกว่าของแรร์ในเกมอีกครับ น่าจะมีการปรับความสามารถให้เกมาะสมกว่านี้หน่อย อย่างน้อยๆ คนเก่าๆ ที่เขามีอยู่ถึงแม้จะทัดทานไม่ได้แต่เขาก็ได้ประโยชน์จากการปรับเพิ่มคุณสมบัติบางอย่างของหมวก แล้วก็ให้เลือกโหวดนี่ ถ้าใบใหนมีคนเขาขอให้ประมูลรอบต่อๆ ไป โดยไม่เอาใบอื่น หมวกราศีน้นๆ ไม่ใส่กันให้ทั่วเซิฟหรือครับ จะเอาใจลูกค้าใหม่ก็นึกถึงลูกค้าเก่าที่อุดหนุนกันมานานจนมีทุกวันนี้กันบ้างก็ดีนะครับ
ปล. แต่ผมไม่เคยไปประมูลอะไรกับเขา เก็บไว้กิน เก็บไว้เติมน้ำมันรถ จ่ายค่าน้ำ ค่าไป ค่าเน็ต ดีกว่า  Evil
ปล.2 ถึงจะมีคนบ่นมากมายบางอย่างก็ค้านเขายากครับ เพราะก็ยังมีคนยอมจ่าย ตราบใดที่ยังมีคนยอมจ่ายในสิ่งที่หลายท่านบ่น ก็คงจะค้านอะไรบางอย่างยากครับ
вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 12-05-2011, 00:06:30 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 11-05-2011, 23:46:06
ผมว่าทำร้ายจิตใจคนรุ่นแรกๆ ที่ไปนั่งสู้ราคากันที่งานเกมมากมายเลยนะครับ แล้วก็อีกอย่าง พวกหมวกราศีราคาแสนแพงพวกนี้ บางราศีห่วยกว่าของแรร์ในเกมอีกครับ น่าจะมีการปรับความสามารถให้เกมาะสมกว่านี้หน่อย อย่างน้อยๆ คนเก่าๆ ที่เขามีอยู่ถึงแม้จะทัดทานไม่ได้แต่เขาก็ได้ประโยชน์จากการปรับเพิ่มคุณสมบัติบางอย่างของหมวก แล้วก็ให้เลือกโหวดนี่ ถ้าใบใหนมีคนเขาขอให้ประมูลรอบต่อๆ ไป โดยไม่เอาใบอื่น หมวกราศีน้นๆ ไม่ใส่กันให้ทั่วเซิฟหรือครับ จะเอาใจลูกค้าใหม่ก็นึกถึงลูกค้าเก่าที่อุดหนุนกันมานานจนมีทุกวันนี้กันบ้างก็ดีนะครับ
ปล. แต่ผมไม่เคยไปประมูลอะไรกับเขา เก็บไว้กิน เก็บไว้เติมน้ำมันรถ จ่ายค่าน้ำ ค่าไป ค่าเน็ต ดีกว่า  Evil
ปล.2 ถึงจะมีคนบ่นมากมายบางอย่างก็ค้านเขายากครับ เพราะก็ยังมีคนยอมจ่าย ตราบใดที่ยังมีคนยอมจ่ายในสิ่งที่หลายท่านบ่น ก็คงจะค้านอะไรบางอย่างยากครับ
ใช่ ใช่ รัก รัก
สันดารสวะ
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12-05-2011, 00:54:14 »

เจ๋งๆ ทั้งนั้นเลย

K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

« ตอบ #36 เมื่อ: 12-05-2011, 02:33:52 »

นี่ก็จะขายอย่างเดียวเลย ต่อไปคงเป็นแหวนถาวร 4 วง สร้อย เข็มขัด กระเป๋า   .... เห้ออออ....

ความรู้สึกหาซื้อไม่ได้ โปรดให้ความสำคัญ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #37 เมื่อ: 12-05-2011, 10:17:22 »

ระดมไอดี ถล่มโหวตให้หมวกห่วยได้ออกมาประมูล

(อุ๊ย คิดอะไรออกไป) Shocked

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 12-05-2011, 11:05:47 »

คนเล่นใหม่เขามาเขาก็ไม่รู้ไรหรอกว่าเดิมทีแล้วไอหมวกนี้ได้มายังไง

แต่คนเล่นเก่ามาเห็นแบบนี้ก็ช็อคหละเอามาทำแบบนี้ทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่า

สงสัยทีมงานเห็นเงินมากกว่ากลุ่มคนเล่นเก่าสินะ 

Cool Cool Cool

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #39 เมื่อ: 12-05-2011, 13:53:21 »

จะเอาแต่คงประมูลแพ้แน่ๆ --

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #40 เมื่อ: 12-05-2011, 14:29:32 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 12-05-2011, 11:05:47
คนเล่นใหม่เขามาเขาก็ไม่รู้ไรหรอกว่าเดิมทีแล้วไอหมวกนี้ได้มายังไง

แต่คนเล่นเก่ามาเห็นแบบนี้ก็ช็อคหละเอามาทำแบบนี้ทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่า

สงสัยทีมงานเห็นเงินมากกว่ากลุ่มคนเล่นเก่าสินะ 

ผมมองต่างกรณีครับ และมีเหตุผลในการนำกลับมาประมูลดังนี้ครับ
1. ไอเทมชิ้นนี้ในปัจจุบันมีเพียงเซิร์ฟเวอร์สวรรค์เพียงเซิร์ฟเดียวครับ เพราะเราประมูลกันในช่วงที่มีเซิร์ฟเวอร์เดียวครับ การประมูลให้เซิร์ฟเวอร์อื่นได้ครอบครองจึงไม่น่ามีปัญหาแต่อย่างใดครับ
2. ไอเทมชิ้นนี้คือไอเทมประมูลครับ ซึ่งนำเข้ามาประมูลผมเห็นไม่น่าจะผิดวัตถุประสงค์ของตัวไอเทมนั้น
3. สำหรับผู้เล่นเก่าเคยมีไอเทมประมูลนั้นได้มีโอกาสใช้ไอเทมเหล่านี้ก่อนคนอื่นมานานถึง 3-4 ปีแล้วครับ
4. ไอเทมประมูลเหล่านี้เมื่อเพิ่มในเกมในก็ไม่ได้มีผลกระทบอะไรในเกมแน่นอนครับ (เพราะเป็นหมวกเก่า ปัจจุบันมีหมวกที่ดีกว่านี้มากมาย )
ในการนำมาไอเทมเหล่านี้มาประมูลเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ต้องการ และอยากได้หมวกเหล่านี้ไปสะสมครับ

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #41 เมื่อ: 12-05-2011, 15:46:19 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2011, 14:29:32
อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 12-05-2011, 11:05:47

ผมมองต่างกรณีครับ และมีเหตุผลในการนำกลับมาประมูลดังนี้ครับ
1. ไอเทมชิ้นนี้ในปัจจุบันมีเพียงเซิร์ฟเวอร์สวรรค์เพียงเซิร์ฟเดียวครับ เพราะเราประมูลกันในช่วงที่มีเซิร์ฟเวอร์เดียวครับ การประมูลให้เซิร์ฟเวอร์อื่นได้ครอบครองจึงไม่น่ามีปัญหาแต่อย่างใดครับ
2. ไอเทมชิ้นนี้คือไอเทมประมูลครับ ซึ่งนำเข้ามาประมูลผมเห็นไม่น่าจะผิดวัตถุประสงค์ของตัวไอเทมนั้น
3. สำหรับผู้เล่นเก่าเคยมีไอเทมประมูลนั้นได้มีโอกาสใช้ไอเทมเหล่านี้ก่อนคนอื่นมานานถึง 3-4 ปีแล้วครับ
4. ไอเทมประมูลเหล่านี้เมื่อเพิ่มในเกมในก็ไม่ได้มีผลกระทบอะไรในเกมแน่นอนครับ (เพราะเป็นหมวกเก่า ปัจจุบันมีหมวกที่ดีกว่านี้มากมาย )
ในการนำมาไอเทมเหล่านี้มาประมูลเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่ต้องการ และอยากได้หมวกเหล่านี้ไปสะสมครับ
ผมว่าทำมาให้เช่าจะดีกว่าไหมท่าน ทั่วถึงได้ทุกคน และมันจะดูดีกว่าทีมงานทำเหมือนกับหากินกับของเก่า ตอนแรกเดาว่าคงนำมาขายในงานเกมต้นปีหน้า
แต่นี่ยังไม่กลางปี มาซะแล้ว โดยส่วนตัวก็ไม่ได้มีไว้ใช้หรอก แต่เห็นใจคนที่ซื้อมาในราคาแพงๆมากกว่า สำหรับเซิฟอื่นขอแสดงความยินดีด้วย

laugh

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 12-05-2011, 17:06:09 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2011, 14:29:32

ใช่ที่ว่ามันเอามาประมูล แต่ลองคิดสิครับเอามาประมูลจริงแต่...ลองคิดดูคนเก่าๆต้องพยายามขนาดไหน

ต้องไปยืนประมูลกันสดๆเสียค่ารถเสียเวลา แต่นี่มาทำให้นั่งกดประมูลกันสบายๆมันจะเอาเปรียบไปหน่อยไหม

แบบนี้ตังเยอะก็ได้ไปไม่ต้องมีความพยายามที่จะอยากได้เท่าไหร่เลย

ทำมาอย่างกะประมูลของตามเว็บ(น่าจะรู้กันนะว่าเว็บอะไรมีเยอะแยะเลย)พอใกล้หมดเวลาก็ค่อยมานั่งกดๆ

จำเริญๆ

ปล.ไม่รู้จะอธิบายยังไง  Cool Cool Cool

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #43 เมื่อ: 12-05-2011, 17:11:02 »

คติประจำใจตอนนี้ =  ไม่มีคำว่า1เดียวหรือแค่1ชิ้นในอสุรา

.......  มาดูแค่นี้แหละ

Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 12-05-2011, 17:30:39 »

- No comment แต่ถ้าจะมอง มันก็เป็นข้อดีที่จะให้เซิฟอื่นๆมีหมวกชนิดนี้ใช้

---------------------------------------------------------------------------------------------
- ถ้านโยบายเป็นแบบนั้นก็แล้วแต่ครับ   laugh  แต่อยากให้มองนิดนึงว่าในบริษัทที่มีมาตรฐานทั้งหลาย
เมื่อไหร่ที่ผลิตสินค้าที่มีลักษณะเป็น limited edition (เช่นรถยนต์รุ่นxxxปีxxx รองเท้ารุ่นxxx  หรือสุดยอดไวน์ที่ผลิตปีxxxx) นั่นหมายความว่า หากหมดแล้วก็จะหมดเลย จะไม่มีการนำมาทำซ้ำวนไปวนมา
ถ้าไม่ได้ซื้อหามาเก็บไว้ การได้มาในยุคหลังๆจะยิ่งยากมากขึ้นเรื่อยๆ 
นั่นทำให้สิ่งของเหล่านี้มีค่าจริงๆ       
อย่างในกรณีหมวกกัับหน้ากากเมื่อตอนต้นปี ที่ลักษณะในตอนประกาศออกมา ทำให้เข้าใจได้ว่าเป็น limited edition (ผมคงเข้าใจไปเอง)   
ก็คล้ายๆกัน พอเห็นว่า ยังขายไม่คุ้ม เอ้อ เอามาขายใหม่ดีกว่า คนที่ถ่อสังขารไปซื้อถึงในงาน ส่ายหัวทุกคนครับ 
สำหรับการนำของที่มีลักษณะเป็น limited edition เอามาขายนั้น ไม่มีใครเค้าทำกัน
แบบกรณีนี้อยากจะเรียกง่ายๆแรงๆว่า การออกมาหลอกแดรก(โดยไม่ได้สนใจถึงลูกค้าที่อุดหนุนในยุคนั้นๆ) 

---------------------------------------------------------------------------------------------
- ขำดี ตอนหมวกนักรบทองคำ กับหน้ากากอสูร เอามาขายโซลก็พูดแบบนี้   Evil Evil 
แค่เปลี่ยนจากเดือนสองเดือนเป็นสามสี่ปีเท่านั้นแหละ
 Whatever you say... ว่าไงก็คงต้องว่าแบบนั้นครับ 555

- ผลกระทบกับเกมส์มันไม่มีหรอก ก็แค่หมวกใบสองใบ หรือถึงจะปล่อยมาสักร้อยสองร้อยใบมันก็ไม่มีผลกับเกมส์เท่าไหร่หรอกครับ 
ผลที่มีมองแบบตลกๆก็คงแค่คล้ายความอยากได้หมวกไปหละมั้ง และถ้ามองตลกๆต่อไปพอมีคนอยากได้อีกเดี๋ยวมันก็มีอีก

จากเหตุผลตามที่กล่าวนำมาแล้ว เรื่องความเหมาะสมผมไม่เห็นด้วย 
แต่ถามว่าผิดคาดหรือ จริงๆก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ กับลักษณะพฤติกรรมของการขายไอเทมยุคหลังๆที่ออกมานี้
มีการพูดกันมาแซวกันเล่นๆตลอดด้วยซ้ำว่า เมื่อไหร่จะเอาออกมาอีก 
ทีมงานไถกันมากขนาดนี้ มีหรือจะไม่เอาออกมา ก็แค่เวลาไหนเท่านั้นเอง
ถึงเวลาก็ทำได้แค่ทำใจมองมันแบบตลกๆเท่านั้น

เท่าที่ได้คุยกับท่านอื่นที่มีของอยู่ จะรุ่นแรกที่ประมูลเอง หรือรุ่นหลังๆซึ่งได้มายังไงก็เถอะ(รุ่นหลังๆกว่าจะได้กันมานั้นยากมาก กลุ่มนี้น่าสงสารที่สุด)
มีอีกหลายท่านที่อยากจะออกมาพูดแบบผมเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าเค้าไม่อยากพูด แต่การมาโพสแบบนี้มันก็ดราม่าซะเปล่าๆ
ไม่มีใครเค้าอยากโพสเท่าไหร่ มันมีแต่เสียกับเสมอตัว  แล้วก็รู้ผลลัพธ์อยู่แล้วยังไงก็เอาลงมาอยู่ดี

สำหรับการที่จะเอามาลงใหม่วนๆอีก  เหตุผลมันควรจะต้องหนักแน่นกว่านี้
ไม่ใช่วันดีคืนดีอยากดูดตังทีก็จัดประมูลอื้อ... เจริญครับได้ใจมากมายเลย

ไหนๆก็กล่าวมายาวแล้ว ก็จะยกตัวอย่างเหตุผลง่ายๆให้ฟังละกันว่า
ถ้ายกแบบไหนผมถึงจะเรียกว่า สมเหตุสมผล ยกมาแบบนี้ไม่มีใครเค้าว่าหรอก

เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา ถ้าใครได้ติดตามข่าวสารอาจจะเจอข่าวว่า
ในอดีตจักราศีที่ใช้ในปัจจุบันมีอยู่ 13 ชนิด ไม่ใช่ 12 อย่างในปัจจุบััน
ลองใส่ google ดูว่า "จักรราศีที่ 13"
ถ้าอยากจะเอามาประมูลเพิ่มอีก ทำไปเลย หมวกพิฆาตลับแห่งจักรราศีที่ 13 หมวกคนแบกงู
แล้วก็เอาออกมาประมูลเพิ่มเติมไปอีกชิ้นนึงไปเลย ไม่มีปัญหาเรื่องหมวกซ้ำซ้อนด้วย
คนอยากได้ใหม่ๆ ก็ประมูลกันไปเลยเต็มที่ 

สุดท้ายนี้ก็ฝากไปละกันครับ ว่าเวลาจะออกโปรโมชั่น หรืออะไรนโยบายปล่อยของอะไรออกมา
รบกวนช่วยไตร่ตรอง ประกาศอะไรออกมาก็ใช้เหตุผลประกอบ อ่านแล้วฟังแล้วให้มันชื่นใจหน่อย
นี่มันงานของพวกคุณนะครับ  ไม่ใช่สักแต่ทำๆคิดไรได้ก็ใส่ๆเข้าไปมั่วๆ ได้ตังก็พอแล้ว

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6