GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: [โช๊ะเด๊ะ!] รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา Only_Girl ,,, [PK] จ้า  (อ่าน 277 ครั้ง)
Only_Girl@PK
Newbie
*

แบมแบม

[โช๊ะเด๊ะ!] รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา Only_Girl ,,, [PK] จ้า
« เมื่อ: 11-05-2011, 01:29:35 »

สวัสดีค่ะ

ขอต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนเข้าสู่

กระทู้สำหรับรายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา Only_Girl

แนะนำตัวกันซักนิดนึงเนอะ

ประวัติส่วนตัว (ของซุปตาร์...แบบกระดกลิ้น แผล่บๆ)

ชื่อตัวละคร : Only_Girl
ชื่อในเว็บบอร์ด : Only_Girl@PK
ชื่อเล่น : แบม(มี่)  <<< อยากอินเตอร์เล็กน้อย (จริงๆ ก็ชื่อ "บูม" แต่กลัวเบื่อ เลยเปลี่ยนซะใหม่ บ้า!)
อายุ : 22 ปี <<< ว๊าย! แก่ (มีแต่คนบอกแบบนั้น เคืองมากทีเดียวเชียว)
อาชีพ : วอร์ลอคหญิง (สายอัญเชิญ มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ ^^")
ระดับ : 63 (สนใจจะพาเก็บเลเวล PM มาคุยกันได้ ฮ่าๆ)

กรี๊ดดด! จะมีใครเอารูปมาลงแบบนี้ไหม (หน้าไม่ด้าน ทำไม่ได้นะเธอว์)
เจอข้างนอกทักทายกันได้นะ ถ้าคิดว่า จำไม่ผิดคน (ขีดเส้นใต้ว่า ทักนะ อย่าตบ!)

เราจะเป็นคนบ๊องๆ อารมณ์ดี แต่อย่าให้อารมณ์เสียนะเออ อยู่ PK ฆ่าหมด (แต่ได้ข่าวว่า ไม่เปิด PK) ฮ่าๆ
อนาคตอยากเป็น "คุณครูสอนภาษารัก เอ๊ย! ภาษาไทย" สิเนอะ
ชอบฟังเพลงและร้องเพลงมากๆ ว่าจะไปประกวด "เดอะ สตอร์ เอ๊ย! เดอะสตาร์" สิ (เอาอีกแล้ว มุขแป้ก)
คติในการทำงานจีเอ็มอาสา : อยากทำก็ทำ ไม่มีเวลาทำก็คงจะไม่ได้ทำ แต่ถ้าทำแล้วจะทำให้เต็มที่ที่สุด (ตรงๆ แนวๆ นี่แหละ เพราะชั้นมันอินดี้)

แนะนำแค่นี้ก่อนดีกว่าเนอะ ไม่งั้น 3 วันก็ไม่จบหรอกค่ะ (เป็นพวกชอบสุย ไม่ใช่ซุยนะเออ)
พอจะรู้ประวัติคร่าวๆ กันแล้ว ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ชอบเพลงนี้เป็นการส่วนตัว เลยเอามาแปะไว้ เป็นยันกันผี (เกี่ยวไหมนิ)

<a href="http://www.youtube.com/v/QzCBLVnTAdI&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/QzCBLVnTAdI&rel=1</a>

ใน 1 สัปดาห์นี้ เราจะทำหน้าที่ว่าที่จีเอ็มอาสาให้เต็มที่ที่สุด
เราจะรายงานกิจกรรมและการลงโทษไว้ที่กระทู้นี้นะคะ
รับรองว่า โปร่งใส ไร้คอรัปเชอร์ เอ๊ย! คอรัปชั่น แน่นอนจ้า

ถ้ามีข้อเสนอเกี่ยวกับการทำงานว่าที่จีเอ็มอาสาของเราที่ขาดตกบกพร่อง
หรือจะให้เสริมเพิ่มเติมตรงไหนก็บอกกันได้นะจ๊ะ น้อมรับคำติชมเสมอจ้า

และสุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณทีมงานที่ให้โอกาสผ่านเข้ามายืนตรงจุดนี้
เราจะทำหน้าที่ให้เต็มที่ที่สุด เก็บเกี่ยว
พันธุ์ข้าว เอ๊ย! ประสบการณ์ในการทำงานไปประยุกต์ใช้เกิดประโยชน์ตัวต่อตัวเองและคนรอบข้างให้มากที่สุดจ้า  <<< แหม่! พูดเป็นนางสาวไทยไปได้

คำพูดอาจจะดูสวยหรู ไม่ขอปิดกั้นความคิดของคนที่จะตีความไปในทิศทางใด
และสุดท้าย อยากบอกว่า "ชอบดราม่า ถ้าอยากดราม่าด้วย กรุณาดราม่าอย่างมีสาระและเหตุผลนิดนึง และก็ทราบว่า การที่จะเข้ามาเป็นว่าที่จีเอ็มอาสาค่อนข้างเป็นบุคคลสาธารณะ แต่ก็อย่าก้าวก่ายจนเกินขอบเขต จบ!!! <<< ชัดมั้ย ?"

ขอบคุณตัวโต๊โต

ขอขอบคุณภาพตกแต่งจาก
เว็บ kapook และ sanook ด้วยค่ะ

Newbie
*

แบมแบม

Re: [โช๊ะเด๊ะ!] รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา Only_Girl ,,, [PK] จ้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-05-2011, 01:38:25 »

ลงโทษใบ้ตัวละคร Bank_Sniper 30 นาที ข้อหา : หยาบคาย

มันเท่มาก!
Jr. Member
**

-DiaStar-

Re: [โช๊ะเด๊ะ!] รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา Only_Girl ,,, [PK] จ้า
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-05-2011, 01:41:06 »

สวยทั้งบอด ทั้งคนทำ  laugh

Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-05-2011, 02:13:13 »

รายงานกิจกรรมทายเพลง

วันอังคารที่ 10 พฤษภาคม 2554 เวลาประมาณ 22.15 น.
ทายเพลง จำนวน 10 ข้อ
รางวัล : เหรียญรางวัล 20 ชิ้น (คน)

ข้อที่ 1 เพลง ฉันรู้ว่าเธอรู้ >> Tuaholic <<
ข้อที่ 2 เพลง ลูกอม >> -SeMe_Kung- <<
ข้อที่ 3 เพลง พูดไม่คิด >> sushiumi <<
ข้อที่ 4 เพลง Take me away >> -ii-JoBii- << 
ข้อที่ 5 เพลง รักเธอทุกลมหายใจ >> _Firstzaza804_ <<
ข้อที่ 6 เพลง พรุ่งนี้ไม่สาย >> oOII..Pretty-girl..IIOo <<
ข้อที่ 7 เพลง เจ็บและชินไปเอง >> PenGuinSs. <<
ข้อที่ 8 เพลง จำเลยรัก >> manana <<
ข้อที่ 9 เพลง คู่กรรม >> -force.smile_ <<
ข้อที่ 10 เพลง เจ้าขุนทอง >> ll.UM.ll <<

ภาพตอนแจกรางวัล

หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ขอบคุณค่ะ

Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-05-2011, 02:16:14 »

อ้างจาก: Meen`life ที่ 11-05-2011, 01:41:06
สวยทั้งบอด ทั้งคนทำ  laugh

สาธุ ~~~ เพี้ยงๆ
ถ้าเจอกันในเกม รายงานตัว แล้วเอาไปเลย 20 บิลล่า ฮ่าๆ

.__gybz '
Hero Member

:'( ไม่กล้าถาม!

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-05-2011, 07:25:49 »

เจิมค่ะ พี่แบมบู(ม)
ทำได้น่ารักมาก ๆ ชอบ ><
รัก

' โอบกอดเธอที่เคยอยู่เคียงกาย
โอบคำร่ำลากับทำใจ เธอคือรักเดียวที่ฉันมี..
Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-05-2011, 10:31:41 »

ลงโทษจำคุกตัวละคร _CPU_ 30 นาที ข้อหา : ขายเงินเอ็ม

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-05-2011, 18:25:06 »

เจิมๆ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ปล. อีโว3 มาร3 กาเดี้ยน2 เดีย1 นอกนั้นไม่รู้  Shocked Shocked Shocked

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
CuPiicLnZz * ~
Jr. Member
**

MY NAME 'S "CuPiicLnZz"

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-05-2011, 03:45:54 »

จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

A day I'm afraid of .. .  *  [ฉันกำลังเปนคนโง่อยุ่หรือเปล่า ...? ]
VR_1
Jr. Member
**

-13aNK-

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-05-2011, 03:50:39 »

บอรด์บูม สวยจัง ^ ^
Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-05-2011, 00:42:48 »

ไม่ได้จัดกิจกรรมเลยน่ะ
เห็นจัดกันทั้งวัน กลัวจะเบื่อกันซะก่อน
ไม่ใช่ว่าอู้งานนะ แต่ไม่ค่อยมีช่องทางให้หายใจ
ฉะนั้นตอนนี้ขออยู่เฉยๆ ก่อนดีกว่า T T

อ้างจาก: VR_1 ที่ 12-05-2011, 03:50:39
บอรด์บูม สวยจัง ^ ^

พูดแบบนี้ เจอในเกม เอาไปเลย 20 บิลล่า โอเค๊ ?

Smiley Smiley Smiley

Music_2 [[[Chin'n♥Ae'e]]]
Jr. Member
**

รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-05-2011, 02:06:09 »

ก อ บ รู ป ส ว ย จั ง เ ห้ ย ย บ อ ด ส ว ย จั ง  ><  Shocked  Shocked  Shocked  Shocked

SOCIETY ❀ Firstyz ღ sσвucκoяg '№Яα† ★
Full Member

' จะอดทนจนกว่าเธอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ฉัน.. ที่เดิม . (:

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-05-2011, 12:13:19 »

บอร์ดพี่บูม เริ่ดอะ >3<;
บอร์ดสวย คนทำก้อคงสวยกว่าบอร์ด

ชั้ลนี่ไงที่มันยังรักเธออยู่ ชั้ลคนนี้ที่เทอเจ็บช้ำเท่าไหร่ !
ก้อยู่เคียงไม่ห่างเทอแค่เปลือกใจที่บอบบางมาบังคั้นไว้...
จะอดทนจนกว่าเทอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ชั้ล.... ที่เดิม  . (:
Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-05-2011, 12:28:50 »

รายงานกิจกรรมโกยแน่บ & เป่ายิงฉุบ

วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2554 เวลาประมาณ 11.00 น.

รอบโกยแน่บ 10 คน >>> รางวัล : เหรียญรางวัล 15 ชิ้น (คน)
รอบเป่ายิงฉุบ 5 คน >>> รางวัล : เหรียญรางวัล 10 ชิ้น (คน)

ภาพตอนแจกรางวัล

ปล. ภาพตอนแจกรางวัลรอบโกยแน่บลืมบันทึกไว้ค่ะ

หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ขอบคุณค่ะ

Newbie
*

แบมแบม

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-05-2011, 12:31:23 »

อ้างจาก: Music_2 [[[Chin'n♥Ae'e]]] ที่ 13-05-2011, 02:06:09
ก อ บ รู ป ส ว ย จั ง เ ห้ ย ย บ อ ด ส ว ย จั ง  ><  Shocked  Shocked  Shocked  Shocked

มีแอบมาแซเนาะ เบอร์ฯ อ้วน
แอ้มาเอาเบอร์ฯ อ้วนนี้กลับไปที

Smiley Smiley Smiley

อ้างจาก: .,___FirsTii :)* '-> _Firstzaza804_ @ PK., ที่ 13-05-2011, 12:13:19
บอร์ดพี่บูม เริ่ดอะ >3<;
บอร์ดสวย คนทำก้อคงสวยกว่าบอร์ด

ชมแบบนี้ แจก 20 บิลล่าไปเล้ยยย
ไม่ได้เจอกันนาน สบายดีเนอะน้องเฟิร์ส ^^

รัก รัก รัก

ป้าย:
หน้า: [1] 2