GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1(เซิร์ฟสวรรค์)  (อ่าน 239 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

ฝากถึงจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1(เซิร์ฟสวรรค์)
« เมื่อ: 11-05-2011, 00:51:48 »

ไม่มีอะไรมากนะคะ ไม่ต้องตกใจ แค่จะบอกว่า เวลาจัดกิจกรรมนั้น
เมื่อต้อนเหยื่อ(ผู้เล่น) เข้าบ้านไก่จ๊วบแล้ว ขอความกรุณาอาสา ช่วยเปลี่ยนช่องสนทนาเป็นใช้ตัวขาว
เพื่อพูดให้เฉพาะผู้เล่นที่อยู่ในบ้านไก่ได้ยินก็พอแล้วจ้า

เพราะคนที่ไม่ได้อยู่ในกิจกรรมด้วย แต่เห็นอาสาพูดอยู่ เป็นสีเหลืองเป็นล๊อตๆ
ค่อนข้างรู้สึกว่ารกไปสักหน่อย ยังไงลองสลับใช้ตัวเหลืองตัวขาวบ้างนะคะ
พอดีมีเด็กๆ มาบอกว่ามันดูน่ารำคาญ&รกไปนิดจ้า

เอ?? แต่เราก็ไม่เคยเป็นอาสานะคะ ก็ไม่ทราบเช่นกันว่าวิธีการสลับโหมดสนทนาเช่นนี้นี้ทำได้หรือไม่...เมื่อเป็นจีค่ะ

ถ้ามันทำไม่ได้ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ ไม่ว่ากันนะ รับฟังเหตุผลนะคะ

ปล.จริงๆ มันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรนะคะ แค่มาบอกเฉยๆ นะคะ
จะทำหรือไม่ทำประการใด ก็เป็นเรื่องของอาสานะคะ ไม่ว่ากันจ้า

laugh laugh laugh laugh

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: ฝากถึงจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1(เซิร์ฟสวรรค์)
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-05-2011, 01:16:58 »

มือใหม่  หัดเขียนครับ ทำใจ และรออีกระยะนึง จะไม่ค่อยมีจีมาแบบนี้หรอกนะครับ ^^   

เดี๊ยวเพื่อนคุณก็จะโล่งๆๆ ใจไปนานเลยอะ  (ไมไ่ด้ล้อพูดจริงๆ)

~
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: ฝากถึงจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1(เซิร์ฟสวรรค์)
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-05-2011, 01:21:55 »

วันนี้แอบตกใจ มีตัวเหลืองจนเที่ยงคืน -..-

ก็รบกวนฝากหน่อยนะครับ ว่าบางทีคนไม่ได้เข้าห้องกิจกรรมไม่ได้เล่นด้วย

พอมันออกมามากๆ เข้าก็ออกจะรกหน้าจอไปนิดนึง (มีแต่ตัวเหลืองในห้องกิจ ^^)

แต่ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ เห็นไฟแรงกันมากมาย ยังไงก็ขอให้อย่าแผ่วกลางหรือแผ่วปลายละกัน สู้ๆ ครับ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-05-2011, 01:22:45 »

อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 11-05-2011, 01:16:58
มือใหม่  หัดเขียนครับ ทำใจ และรออีกระยะนึง จะไม่ค่อยมีจีมาแบบนี้หรอกนะครับ ^^   

เดี๊ยวเพื่อนคุณก็จะโล่งๆๆ ใจไปนานเลยอะ  (ไมไ่ด้ล้อพูดจริงๆ)

^
^
^
อันนี้เรารู้ๆ กัน ว่าทำไม "เดี๋ยวจะโล่ง"  Evil Evil Evil Evil

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-05-2011, 01:23:27 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 11-05-2011, 01:22:45
อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 11-05-2011, 01:16:58

^
^
^
อันนี้เรารู้ๆ กัน ว่าทำไม "เดี๋ยวจะโล่ง"  Evil Evil Evil Evil
เบาๆสิ จีเค้าเสียใจหมด  อะฮิฮิ

~
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-05-2011, 01:41:09 »

ต้องขอโทษด้วยนะคะ

เพราะคิดว่าน่าจะมีเพลงอยู่ด้วยเป็นหนึ่งในนั้นแน่นอน

ยอมรับว่าวันนี้ใช้คำสั่งผิดๆถูกๆค่ะ

เรียกได้ว่าวันนี้ทำเรื่องผิดพลาด เยอะมาก

และได้บทเรียนเยอะมาก เป็นบทเรียนราคาแพงซะด้วย

หลายเรื่องคงจำไปอีกนาน

เช่น ใช้คำสั่งที่เห็นเฉพาะในแมพนั้น ทั้งที่อยู่ในห้องกิจกรรมคนเดียว ทั้งที่เป็นกิจกรรมตอบคำถาม แต่ไม่มีใครซิบมาตอบเลย ถ้าตอนนั้นป๊อบปี้ไม่เข้าไปในห้องกิจกรรม เพลงก็คงยังไม่รู้ตัวว่าพูดอยู่คนเดียว
และอีกอย่างหนึ่งที่เพลงทำพลาดคือตอนส่งของรางวัล เรื่องนี้เพลงจำไปอีกนานและจะไม่ให้พลาดอีก เพราะทำให้เพื่อนรอนานมาก ไม่สบายใจเลยตอนนั้น เกรงใจเพื่อนๆทั้ง10คนด้วย

คราวหน้าจะระวังให้มากกว่านี้ค่ะ เอาครั้งนี้ไว้เป็นบทเรียนค่ะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-05-2011, 01:46:03 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 11-05-2011, 01:41:09

เพราะคิดว่าน่าจะมีเพลงอยู่ด้วยเป็นหนึ่งในนั้นแน่นอน

ยอมรับว่าวันนี้ใช้คำสั่งผิดๆถูกๆค่ะ

เรียกได้ว่าวันนี้ทำเรื่องผิดพลาด เยอะมาก

และได้บทเรียนเยอะมาก เป็นบทเรียนราคาแพงซะด้วย

เช่น ใช้คำสั่งที่เห็นเฉพาะในแมพนั้น ทั้งที่อยู่ในห้องกิจกรรมคนเดียว ทั้งที่เป็นกิจกรรมตอบคำถาม แต่ไม่มีใครซิบมาตอบเลย ถ้าตอนนั้นป๊อบปี้ไม่เข้าไปในห้องกิจกรรม เพลงก็คงยังไม่รู้ตัวว่าพูดอยู่คนเดียว
และอีกอย่างหนึ่งที่เพลงทำพลาดคือตอนส่งของรางวัล เรื่องนี้เพลงจำไปอีกนานและจะไม่ให้พลาดอีก เพราะทำให้เพื่อนรอนานมาก ไม่สบายใจเลยตอนนั้น เกรงใจเพื่อนๆทั้ง10คนด้วย

คราวหน้าจะระวังให้มากกว่านี้ค่ะ เอาครั้งนี้ไว้เป็นบทเรียนค่ะ

พี่ครับ ผมอยากจะบอกว่า พี่ทำดีสุดแล้ว    Evil Evil

~
sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-05-2011, 01:55:13 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 11-05-2011, 01:41:09

จ้า ไม่เป็นไรค่ะ ก็แค่บอกกันเอาไว้ เผื่อลืมหรืออาสาท่านอื่นที่ไม่รู้
ก็แนะนำปรับปรุงกันไป ไม่ต้องคิดมากเน้อ บอกแล้วว่าไม่มีอะไรมากเน้อ

เพราะถ้าติติง จิกกระเด็นมันไม่ใช่แบบนี้จ้า555
ปล. นู๋เพลง ใช่เพลงเดียวกับที่เป็นทั้งตัววิและคาเดทชอบวิ่งเล่นแถวโขนหรือเปล่าจ๊ะ
ถ้าใช่ก็อาจจะรำลึกจำกันได้ นี่พี่กบนะคะ วิ+แอส ที่วิ่งโขนหัวปัก ตาลายกับสกิลปลดผนึกของพาลาบ่อยๆ นั่นแหละค่ะ
ถ้าไม่ใช่นู๋เพลงคนเดียวกันก็ขออภัยนะคะ

laugh laugh

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-05-2011, 09:35:42 »

มันมีคำสั่งพูดเหลืองในแมพไม่ใช่เหรอ แต่มันพิมยาวยากกว่า all เลยเผลอลืมใช้ล่ะสิ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
$TuPi:D ____ '
Hero Member

. พูดไรไม่ได้:X

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-05-2011, 09:48:57 »

ถ้ามีฝนอยู่ ขอโทษด้วยค่ะ ยังจำคำสั่งไม่ค่อยได้    Cry

iFon iFon ,,

TERRACOTTA '
meetingPP
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-05-2011, 09:53:47 »

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
24012541
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-05-2011, 10:43:38 »

มัน ก็มะไดเน๊อ(ตอบแทนจี)
ผู้ เล่นในบ้านๆไก่ แพล่ม กันระนาว ถ้าตัว ขาวหวังว่า จะไม่รู้เรื่องว่าจีพูดอะไร
sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-05-2011, 17:52:18 »

อ้างจาก: 24012541  link=topic=57956.msg1219867#msg1219867 date=1305085418
มัน ก็มะไดเน๊อ(ตอบแทนจี)
ผู้ เล่นในบ้านๆไก่ แพล่ม กันระนาว ถ้าตัว ขาวหวังว่า จะไม่รู้เรื่องว่าจีพูดอะไร

งั้นคงต้องขอรบกวน "จีเอ็มอยากอาสา" ทั้งหลาย
ที่พยายามทำงานกันอย่างเต็มความสามารถ  พยายามใช้คำสั่ง
ตามที่คุณ Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา โพสรูปให้ดูแล้วละค่ะ

จะได้ทำให้ผู้เล่นกิจกรรม เข้าใจไม่สับสน และคนนอกกิจไม่รำคาญสายตา
ยังไงจีเอ็มอยากอาสาทุกคนก็ต้องพิสูจน์การทำงานต่อไปนะคะ จะคอยดูที่เซิร์ฟสวรรค์ค่ะ

ปล. อาสาชื่อ ขึ้นต้นด้วย H ใช้ตัวเหลืองเพลาๆ มือบ้างนะจ๊ะ เป็นห่วง Evil Evil Evil

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-05-2011, 18:06:07 »

ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้จีอาสาฝึกหัดทั้งนั้น เดี๋ยวนานๆไปมันก็จะไม่เห็นเอง  Smiley

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #14 เมื่อ: 11-05-2011, 18:36:43 »

ครับ ไม่ได้ตำนินะ ^^

ถือว่าเป็นการติง ท้วงละกันว่าทำแบบนี้มันน่าจะส่งผลเสียมากกว่าผลดี

ยังไงก็เป็นกำลังใจสำหรับว่าที่จีอาสาทุกคนนะครับ สู้ๆ ละกัน

ปอลิง ไม่รู้สินะ แต่อยากเห็นตัวเหลืองของจีทุกคนจนครบวาระจัง ^^ ยังไงก็ช่วยกันลาก

ช่วยกันดึงจนจบครบวาระทุกคนนะครับ ^^

ปอลิง 2 ภาษาวิบัติถ้าไม่ใช้จะดีมากเลยนะครับ เพราะว่าเป็นตัวเหลืองที่เห็นทั้งเซิร์ฟมันเลยไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ที่ภาษาแชท หรือพูดกันในกลุ่มเพื่อนหลุดออกมา

ถ้าจะให้ดีก็ทำการบ้านหน่อยนะครับสำหรับการสะกดคำ หรือการหลีกเลี่ยงการใช้ภาษาที่ไม่สมควรสำหรับการประกาศในที่สาธารณะ ^^

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: [1] 2