GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]  (อ่าน 563 ครั้ง)
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

Re: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]
« ตอบ #30 เมื่อ: 12-05-2011, 21:05:44 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 12-05-2011, 20:57:08
อ้างจาก: ◄lï Kuu ☼ Me ïl► ที่ 12-05-2011, 20:53:36
ตอนลงโทษผู้กระทำผิดนี่ มีชื่อขวัญได้ทุกรูปเลยวุ้ย = ="

รู้สึกตะหงิดๆ ใจไม่ดีเลยเนี่ย  Embarrassed

ไม่ได้ใบ้ขวัญนี่ กลัวอาไรจ๊ะ  รัก รัก รัก

ดูเหมือนตัวยุยงให้ลงโทษไงลุง = =

(ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเล้ยยย  Cry )

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ติสกร พหุงุนลามู
Full Member

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า !

Re: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]
« ตอบ #31 เมื่อ: 12-05-2011, 22:57:45 »

รายงานการจัดกิจกรรมวันที่ 12 พ.ค. 54 เวลาประมาณ 18.00 น.  Smiley

กิจกรรม "ตอบคำถาม ความรู้รอบตัว"

รางวัล : เหรียญรางวัล10เหรียญ

มีผู้ ที่สามารถตอบคำถาม ผมได้ไวและถูกต้องที่สุด ดังนี้

-Ru-kill-

oOOo_LadyGrean_oOOo

Hasbro

_topzed_

DomeDome

PenGuinS

-P-iNk-

HS

llGEAWSAIll

II_YABI_II

มีข้อผิดพลาดประการใด บ่นได้เลย ^^

ผมจะได้นำไปปรับปรุงตัวครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #32 เมื่อ: 12-05-2011, 23:16:02 »

อ้างจาก: ติสกร พหุงุนลามู ที่ 12-05-2011, 22:57:45
รายงานการจัดกิจกรรมวันที่ 12 พ.ค. 54 เวลาประมาณ 18.00 น.  Smiley

กิจกรรม "ตอบคำถาม ความรู้รอบตัว"

มีผู้ ที่สามารถตอบคำถาม ผมได้ไวและถูกต้องที่สุด ดังนี้

-Ru-kill-

Hasbro

_topzed_

DomeDome

PenGuinS

-P-iNk-

IiI-NoP-IiI

llGEAWSAIll

II_YABI_II

มีข้อผิดพลาดประการใด บ่นได้เลย ^^

คุณ-P-iNK- ผมทำผิดนะครับ อันที่จริงต้องเป็นคุณ HS ที่ตอบว่า Before Christ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #33 เมื่อ: 12-05-2011, 23:20:34 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 12-05-2011, 23:16:02
อ้างจาก: ติสกร พหุงุนลามู ที่ 12-05-2011, 22:57:45

-Ru-kill-

Hasbro

_topzed_

DomeDome

PenGuinS

-P-iNk-

IiI-NoP-IiI

llGEAWSAIll

II_YABI_II

คุณ-P-iNK- ผมทำผิดนะครับ อันที่จริงต้องเป็นคุณ HS ที่ตอบว่า Before Christ
อีกคนที่ผมแจกผิดคือคุณ Hunter_Z นะครับ ต้องเป็นคุณIiI-Nop-IiI นะครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 13-05-2011, 05:02:38 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 12-05-2011, 23:20:34
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 12-05-2011, 23:16:02

-Ru-kill-

Hasbro

_topzed_

DomeDome

PenGuinS

-P-iNk-

IiI-NoP-IiI

llGEAWSAIll

II_YABI_II

อีกคนที่ผมแจกผิดคือคุณ Hunter_Z นะครับ ต้องเป็นคุณIiI-Nop-IiI นะครับ
ชดเชยให้แล้วนะครับ ^^

Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 13-05-2011, 06:31:27 »

รายงานการจัดกิจกรรมวันที่ 13 พ.ค. 54 เวลาประมาณ 0.10 น.  Smiley

กิจกรรม "โกยแน่บ"

ผู้ช่วย : Music_2-
-
มีผู้ ที่สามารถหนีผมไและจีชินได้ไวที่สุด ดังนี้

♥ pipopipo ♥
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 14-05-2011, 02:36:01 »

รายงานผลกิจกรรมครับ ผมจัดกิจกรรม พิมกลับด้าน + รักไทยรักษ์ภาษาไทย เวลาประมาณ19.40-20.05

กติกามีอยู่ว่า ผมจะแกล้งๆพิมภาษาไทยถูกๆผิดๆไป แล้วให้แก้ให้ถูกพร้อมพิมกลับด้านด้วยครับ คนที่พิมถูกต้องและไวที่สุดได้ไป

เช่น ตอนเน้กี่โมงแย้ว >> แล้วโมงกี่นี่ตอน (งงมั้ย? งงย้อนกลับไปอ่านบรรทัดบนใหม่ครับ)

-Ru-Kill-

DomeDome

-ll-x_Momkey.z_x-ll-

Zergz

Me-Myself

-LoveNut-..FoI2eVeI2..-

Me-Mtself-

Tuaholic

IiI-Nop-IiI

-Jack-TheRipper-

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ ติชมได้ตลอดเวลาเลยจ้า
♥ pipopipo ♥
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 14-05-2011, 02:36:41 »

ทำไมมันขึ้นแบบนี้ง่ะT^T
-crucify-
Jr. Member
**

เป็นลมเบา เบา ที่เธอเห็นแล้วผ่านไป~

« ตอบ #38 เมื่อ: 14-05-2011, 08:23:20 »

อ้างจาก: ♥ pipopipo ♥ ที่ 14-05-2011, 02:36:41
ทำไมมันขึ้นแบบนี้ง่ะT^T

5555 ดีใจอ้ะ มีคนเอารูปเบอเร่อเท่อขึ้นเหมือนหวา

โลกมันก็มืดมน พอพอกับท้องฟ้าที่ไร้เมฆ
และหมู่ดาวนั่นแหละ
#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #39 เมื่อ: 15-05-2011, 11:31:29 »

รายงานการจัดกิจกรรมของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ณ วันที่ 12 พฤษภาคม 2554

ชื่อกิจกรรม : ทายเพลง
กติกา : ให้ผูเล่นกระซิบมาทายชื่อเพลง โดยจีเอ็มอาสาจะใบ้เป็นเนื้อเพลงให้ และคำถามข้อสถดท้ายจะแจกรางวัลใหญ่คึอ หมวกซานต้าปีกนางฟ้า เพราะเป็นเพลงที่ยาก *.*
ของรางวัล : ข้อ 1-9 ของรางวัลคือ "หมวกซานต้า" ข้อที่ 10 "หมวกซานต้าปีกนางฟ้า"
ผู้บริจาคของรางวัล : rakit

รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลมีดังนี้

เนื้อเพลงข้อที่ 1 : อาจไม่เพราะไม่เหมือนเพลงทั่วไปแต่กับฉันเพลงนี้ช่างมีความหมาย
คำตอบข้อที่ 1 : เพลงที่ฉันไม่ได้แต่ง - NO MORE TEAR ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ FILMz

เนื้อเพลงข้อที่ 2 : สิ่งเหล่านั้น…ฉันรักมันทุกวินาที แม้วันนี้ เหมือนเธอจะเผลอลืมไป
คำตอบข้อที่ 2 : ชีวิตคู่ - ปาน ธนพร ผู้ที่ได้รับงรางวัลคือ II-PRam-II

เนื้อเพลงข้อที่ 3 : แต่ก่อนยอมรับว่าเหงาเหลือเกินแรกๆ ที่เราเลิกกัน ในแต่ละคืนช่างทรมานกว่ามันจะผ่านพ้นไป
คำตอบข้อที่ 3 : เก็บความห่วงใยไว้ใช้กับคนที่เธอรัก – พั้นช์ ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ Iceza007

เนื้อเพลงข้อที่ 4 : อยากมีรักดีๆ หรือเธอชอบมีน้ำตา อยู่กับฉันตอนที่เธอเหงา ตอนที่เขาทำเธอเจ็บช้ำ
คำตอบข้อที่ 4 : รักดีๆหรือมีน้ำตา - C.QUINT ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ SkullEater.

เนื้อเพลงข้อที่ 5 : รู้ทั้งรู้ว่าวันเวลามันจบไปแล้ว รู้ทั้งรู้ว่าเธอก็คงจะไม่เหลือใจ ทั้งที่รู้ว่าการรอคอยและความคิดถึงไม่ช่วยอะไร
คำตอบข้อที่ 5 : รู้ทั้งรู้ – โต๋ ศักดิ์สิทธิ์ ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ -.-3est-.-

เนื้อเพลงข้อที่ 6 : เกลียดบางคนที่เธอคิดถึง ซึ่งเธอไม่เคยลืมเขาลง อยากจะเข้าใจว่าเธอแค่มั่นคง
คำตอบข้อที่ 6 : เกลียดบางคนที่เธอคิดถึง - ซี ZEE มัฑณาวี ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ -o-_LeodAs_-o-

เนื้อเพลงข้อที่ 7 : ให้ฉันรอ แล้วได้อะไร ให้ฉันรอ ฉันได้อะไร เมื่อเธอยังรัก และหวงเค้ามากมาย
คำตอบข้อที่ 7 : รอแล้วได้อะไร - นิว & จิ๋ว ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ ll-The_RippersZ-ll

เนื้อเพลงข้อที่ 8 : ความเหงา มันทำได้ทุกอย่าง ผลักเธอให้หลงทาง มาลึกซึ้งทั้งที่ ไม่ได้รัก
คำตอบข้อที่ 8 : ความเหงาทำได้ทุกอย่าง : Black Vanilla ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ N-Nu
คุณ N-nu สละสิทธิ์ให้คุณ FILMz นะค่ะ

เนื้อเพลงข้อที่ 9 : แค่ self ไปหน่อย ก็ไม่ได้ตั้งใจ บางก็ wink บางก็ drink กันไป
คำตอบข้อที่ 9 : Like – P.O.I  พ้อย ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ -OverphicY-

เนื้อเพลงข้อที่ 10 (แจกหมวกซานต้าปีกนางฟ้า) : I want your drama  The touch of your hand
คำตอบข้อที่ 10 : Bad Romance – Lady GaGa เลดี้ กาก้า ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ DomeDome

ภาพตอนแจกรางวัล
ภาพตอนแจกรางวัลใหญ่ “หมวกซานต้าปีกนางฟ้า”

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 15-05-2011, 11:47:03 »

รายงานการจัดกิจกรรมของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ณ วันที่ 14 พฤษภาคม 2554

ชื่อกิจกรรม : ทายเพลง
กติกา : ให้ผู้เล่นกระซิบมาทายชื่อเพลง โดยจีเอ็มอาสาจะใบ้เป็นเนื้อเพลงให้
จำนวนของคำถาม : 1 ข้อ
ของรางวัล : ดอกไม้คาบปาก

รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล

เนื้อเพลง : เพียงคำเดียวพูดลาสั้นสั้น แค่นั้นถ้าเธอจะไป ไม่ต้องทำพูดซึ้งว่าเธอผิดเองครั้งนี้ ทำมาเป็นเหมือนให้โอกาส เผื่อฉันเจอคนที่ดี
คำตอบ : เพลงน้ำตาจะไหล – am fine แอมฟายน์
ผู้ที่ได้รับรางวัล : _Firstzaza804_

ภาพตอนแจกรางวัล

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
○~○ nat456 ○~○
Jr. Member
**

นัง เรยา

« ตอบ #41 เมื่อ: 15-05-2011, 12:16:57 »

กิจวันนี้ยังไม่ได้ลงเลยพี่ชาค= =

SOCIETY ❀ Firstyz ღ sσвucκoяg '№Яα† ★
Full Member

' จะอดทนจนกว่าเธอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ฉัน.. ที่เดิม . (:

« ตอบ #42 เมื่อ: 15-05-2011, 14:10:07 »

^^
 Smiley Smiley Smiley

ชั้ลนี่ไงที่มันยังรักเธออยู่ ชั้ลคนนี้ที่เทอเจ็บช้ำเท่าไหร่ !
ก้อยู่เคียงไม่ห่างเทอแค่เปลือกใจที่บอบบางมาบังคั้นไว้...
จะอดทนจนกว่าเทอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ชั้ล.... ที่เดิม  . (:
#Tuaholic . *
Sr. Member

ฟรีโด่วเม่ออออ .

« ตอบ #43 เมื่อ: 15-05-2011, 15:51:40 »

Evil Evil Evil Evil Evil

Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 15-05-2011, 16:14:30 »

Embarrassed

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4