GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]  (อ่าน 563 ครั้ง)
ติสกร พหุงุนลามู
Full Member

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า !

Re: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-05-2011, 00:59:07 »

รายงานการจัดกิจกรรม "ทายเพลง" ณ วันที่ 11 พฤษภาคม เวลาประมาณ 16.50 น.

กติกา : ผู้เล่นต้องกระซิบไปที่ตัวละคร pipopipo เพื่อทายชื่อเพลงจากเนื้อเพลงที่ผู้จัดกิจกรรมพิมพ์ขึ้นมา ^^

ผู้ช่วย : ไม่มี :')

ของรางวัลคือ : เหรียญกิจกรรม จำนวน 5 ชิ้น

ระยะเวลาที่ใช้ทั้งหมด 16.50 - 17.20 น. โดยประมาณ ^^"

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลมีดังนี้

คำถามข้อที่ 1 : มีบางทีที่คิดแอบอิจฉา คนเพียบพร้อมที่เขาดูดีทุกอย่าง อยากเพียงให้ใครมองหันมา
คำตอบข้อที่ 1 : คนไม่สวยผิดเสมอ ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ  -..-..YamRow..-..-

คำถามข้อที่ 2 :  จะเลวแล้วได้ครอบครอง ฉันยอมให้มองว่าร้าย ต้องเปลืองตัวและหัวใจ ต้องแย่งชิงใคร ฉันจะทำ
คำตอบข้อที่ 2 : ให้เลวกว่านี้  ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ Iceza007

คำถามข้อที่ 3 : เมื่อไม่มีเธอก็ยังมีฉัน แม้ว่าความฝันมันพังสลาย แต่สิ่งที่เหลือคือความจริงนั้น ฉันยัง(ต้อง)เดินต่อไป
คำตอบข้อที่ 3 : ไม่มีเธอก็ยังมีเธอ ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ FILMz

คำถามข้อที่ 4 : ยังไงก็รักเธอคนเดียว คนเดียวที่รักทั้งหัวใจ วันเวลาผ่านไป ฤดูเปลี่ยน ฉันไม่เปลี่ยน รักเธออยู่อย่างนั้น
คำตอบข้อที่ 4 : รักทุกฤดู ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ ..OIsHI..

คำถามข้อที่ 5  : เพราะความจริงคือเธอแสนดี และเขาไม่ใช่ไม่ดีไม่กล้าตัดสินใจ อยากบอกรักให้ใคร แต่บอกไม่ได้จริงจริง ทำไมผู้หญิงคนนี้ยังอ่อนแอ
คำตอบข้อที่ 5 : รักแท้แค่หนึ่งคน ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ TUzTOI2_

คำถามข้อที่ 6 : ที่จะเปลี่ยนดวงดาวให้มืดลง หรือจะสั่งท้องฟ้าเมฆฝนให้สดใส จะหยุดให้โลกที่ร้อนเย็นลงอย่างไร ไม่มีทางจะหยุดน้ำตาของความเสียใจ
คำตอบข้อที่ 6 : ไม่เป็นอะไร ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ B-L-M-_Fev

คำถามข้อที่ 7 : ไม่คิดไม่เพ้อละเมอวาดฝัน ใต้เงาพระจันทร์ยังดูน่ากลัว สายลม เสียงเพลง กลิ่นหอมยวนยั่ว
คำตอบข้อที่ 7 : รักแต่ตัวหัวใจไม่เกี่ยว ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ o_-J_ooB-_o

คำถามข้อที่ 8 : อาจพูดไม่ได้ว่ารักกัน แต่ช่วยฟังฉันด้วยหัวใจ หนึ่งคำเล็กๆที่ยิ่งใหญ่
คำตอบข้อที่ 8 : รักเธอทุกวินาที ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ ._HaTTeRz
เนื่องจาก ._HaTTeRz. สละสิทธิ์ให้ IiI-IcCs_JaMbOrEs-IiI

คำถามข้อที่ 9 : อยากได้อะไร เธอจะคอยหามา เป็นดั่งชายาบนหิ้ง ขอบคุณจริงๆ นะ ของกำนัล เพียงแต่ว่าฉัน…
คำตอบข้อที่ 9 : ฮองเฮา ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ y_o_k

คำถามข้อที่ 10 : ใครหลายคนที่รู้จัก บ่อยครั้งฉันก็ทักผิด คนที่ดูเหมือนสนิท ก็ลืมซะอย่างงั้น
คำตอบข้อที่ 10 : คนขี้ลืม ไม่ลืมเธอ ผู้ที่ได้รับรางวัลคือ -force.smile_

เนื่องจากคุณ -..-..YamRow..-..- ไม่มารับของรางวัล ถือว่าสละสิทธิ์

ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีลืมถ่ายรูปตอนแจกของรางวัล =w=

#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

Re: รายงานการปฏิบัติหน้าที่ของว่าที่จีเอ็มอาสา pipopipo ครับผม >,<+ [♥ PK ♥]
« ตอบ #16 เมื่อ: 12-05-2011, 01:03:01 »

จี รักนะค่ะ !

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 12-05-2011, 02:07:54 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 12-05-2011, 01:03:01
จี รักนะค่ะ !

จุ๊บ ♥

Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 12-05-2011, 04:32:16 »

รายงานการจัดกิจกรรมทายเพลง ค้นฟ้าคว้าเจ้าแม่ !!

ประจำคืนวันที่ 12 พฤษภาคม 2554 เวลาประมาณเที่ยงคืน

กติกา : จีจะเอาเนื้อเพลงให้อ่าน เมื่อมีคนตอบถูก ผมจะทำการผิดกระซิบ ทันที!
ถ้าตัวละครไหนตอบถูกไปแล้ว แต่ตอบถูกอีกก้จะให้คนที่ตอบถูกคนถัดมานะครับ
และ ถ้าคุณตอบถูกว่ามันเป็นเพลงอะไร คุณก็จะรับเหรียญรางวัล 5 เหรียญ
และคุณก็จะได้ไปต่อ ! เพื่อคัดเลือก สุดยอดนักทายเพลง
รางวัลคือเหรียญกิจกรรม 50 เหรียญ  สำหรับสุดยอดนักทายเพลง \O.O/

ข้อ 1.ที่เห็นเธออยู่กับฉัน ที่นั่งกันอยู่ตรงนี้ ฉันว่าบางที เขาอาจจะคิดไปไกล
เฉลย เพลง ฝากที ของ Tattoo Colour ผู้ที่ได้ไปคือ 0xygen

ข้อ 2.เธอเองคบเขามานานผูกพันกันมามากมาย และฉันก็แค่เป็นคนมาทีหลัง หลายครั้งฉันคิดจะไป
เฉลย เพลง รอแล้วได้อะไร ของ นิว จิ๋ว ผู้ที่ได้ไปคือ Gi_No.

ข้อ3.และเมื่อเวลาไม่เคยจะช่วยอะไร ให้ฉันลืมเธอสักที ก็ต้องทำใจว่าจากนี้ ฉันคงคุ้นเคยความ
เฉลย เพลง เจ็บ...และชินไปเอง ของ ETC. ผู้ที่ได้ไปคือ ..OIsHI..

ข้อ4.เขียนทุกๆ อย่าง ที่ตัวฉันรู้ดี พราะฉันเห็นมานาน เขียนเป็นข้อความ ฝากวานให้เธอ ช่วยส่งให้เขาหน่อย
เฉลย เพลง จากคนรักเก่า ของ อ๊อฟ ปองศักดิ์ ผู้ที่ได้ไปคือ .OopZ

ข้อ5.อยู่คนเดียวมานานกับความเหงาใจ วันเวลาผ่านไปก็นานแสนนาน ก็ในหัวใจฉันเองก็ยังต้องการใครซักคน
เฉลย เพลง เธอคือหัวใจของฉัน ของ นิก รณวีร์ เสรีรัตน์ ผู้ที่ได้ไปคือB-L-M_Fev.

ข้อ6.สิ่งที่เธอควรรู้ แต่เธอไม่เคยรู้ และฉันเองไม่กล้าบอก จะมีใครคนไหน บอกกับเธอได้ไหม
เฉลย เพลง สิ่งที่เธอควรรู้ ของ บี พีรพัฒน์ ผู้ที่ได้ไปคือTuaholic

ข้อ 7.ไม่ได้เกิดเป็น Superstar เหมือนใคร ได้แค่นี้ก็เข้าใจรู้ดีว่ายิ่งฝืนตัวเองมากไป ฉันก็คงไม่ได้อะไรอยู่ดี
เฉลย เพลง I’m not Superstar ของ  Mild ผู้ที่ได้ไปคือ DomeDome

ข้อ8.เอารูปใส่ลงมือถือ พิมพ์ข้อความไม่ได้ส่ง กี่คนมาแล้วยังคง ฝันแค่ในใจ
เฉลย เพลง  รักแบบไม่ต้องแอบรัก ของ นท The Star(7) ผู้ที่ได้ไปคือPai_SiaO_YaW

ข้อ9.Listen to the song here in my heart A melody I start but can't complete
เฉลย เพลง Listen ของ Beyonce ผู้ที่ได้ไปคือoO.AlCoHolz.Oo

ข้อ10.Some people want it all But I don't want nothing at all If it ain't you baby
เฉลย เพลง If I Ain't Got You ของ  Alicia Keys ผู้ที่ได้ไปคือ IiI-NoP-IiI

คำถาม พิเศษ เพื่อคัดเลือกสุดยอดนักทายเพลงประจำค่ำคืนนี้

: No matter gay, straight, or bi,Lesbian, transgendered life
เฉลย เพลง Born this way ของ Lady GaGa ผู้ที่ได้ไปคือ : oO.AlCoHolz.Oo

ถ้า ประพฤติตัวไม่เหมาะสมอย่างไร ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ครับ

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

Gu_graen
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 12-05-2011, 07:56:04 »

จีแรด  Evil Evil Evil

.WhaT.
Hero Member

past *

« ตอบ #20 เมื่อ: 12-05-2011, 13:05:16 »

จีครับ  ลดความแรดลงหน่อยได้มั้ยครับ

555

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 12-05-2011, 13:35:21 »

แรดตรงไหนหว่า  Huh?

Filmm.
Full Member

filmm*

« ตอบ #22 เมื่อ: 12-05-2011, 13:44:44 »

อ้ะ

until the last my  breath.
I affirm I keep u in my heart always.
u make my life more meaningful real.
thank for everything.
happy happy everytime
without u & me 
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #23 เมื่อ: 12-05-2011, 19:12:19 »

พี่ฉลามเป็นต่างด้าวนี่นา...

เอ๊ะ!

หรือต่างดาว

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 12-05-2011, 19:52:29 »

อ้างจาก: Filmm. ที่ 12-05-2011, 13:44:44

อ้ะ

ได้ทำการแจกของรางวัลชดเชยให้แล้วนะครับ (ขอโทษอย่างสุดซึ้ง  Cry )

คลิกที่นี่ เพื่อดูหลักฐาน

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 12-05-2011, 20:16:14 »

ใบ้โทษฐานซื้อขายไอดีครับ คุณ .-Rich-.

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 12-05-2011, 20:43:09 »

รายงานการจัดกิจกรรมวันที่ 11 พ.ค. 54 เวลาประมาณ 17.00 น.(เริ่มอู้)

กิจกรรม "กระทืบจีเอ็ม"

รางวัล : เหรียญรางวัล10เหรียญ

สถานที่ : Battle Royal

มีผู้ ที่สามารถสังหาร ผมได้ ดังนี้

ollo5555ollo

PS-G1

II_I_NeeT_U_II

liverpool_the_power

Declogen

มีข้อผิดพลาดประการใด บ่นได้เลย ^^

ผมจะได้นำไปปรับปรุงตัวครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 12-05-2011, 20:50:04 »

ลงโทษคุก คุณxFANTAx โทษฐานรับซื้อบัตรเติมเงินเป็นเงินในเกม

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #28 เมื่อ: 12-05-2011, 20:53:36 »

ตอนลงโทษผู้กระทำผิดนี่ มีชื่อขวัญได้ทุกรูปเลยวุ้ย = ="

รู้สึกตะหงิดๆ ใจไม่ดีเลยเนี่ย  Embarrassed

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #29 เมื่อ: 12-05-2011, 20:57:08 »

อ้างจาก: ◄lï Kuu ☼ Me ïl► ที่ 12-05-2011, 20:53:36
ตอนลงโทษผู้กระทำผิดนี่ มีชื่อขวัญได้ทุกรูปเลยวุ้ย = ="

รู้สึกตะหงิดๆ ใจไม่ดีเลยเนี่ย  Embarrassed

ไม่ได้ใบ้ขวัญนี่ กลัวอาไรจ๊ะ  รัก รัก รัก

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4