GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการปฏิบัติงานของ ว่าที่จีเอ็มอาสา "PI_enG" ค่ะ  (อ่าน 532 ครั้ง)
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

รายงานการปฏิบัติงานของ ว่าที่จีเอ็มอาสา "PI_enG" ค่ะ
« เมื่อ: 10-05-2011, 19:40:58 »

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ
ดิฉันมีเล่นว่า เพลง ค่ะ
ตัวละครมีชื่อว่า PI_enG นะคะ

คติประจำใจ
ถึงจะไม่สวย แต่ก็หมวยนะคะ
อันนี้ไม่น่าจะเกี่ยวข้อง ^^

ปรัชญาในการทำงานนะคะ
" help them to help them selves"

ไม่ได้เอามาจากไหนค่ะ มันเป็นปรัชญาทางวิชาชีพของดิฉันเอง
โดยมีความเชื่อพื้นฐานที่ว่า มนุษย์ทุกคนนั้นสามารถพัฒนาศักยภาพของตนเองจนสามารถพึ่งพาตนเองได้ โดยที่เราอาจจะเริ่มต้นสอนให้แก่เขาก่อน จนเขาสามารถเรียนรู้และจะพึ่งพาตนเองได้ ทำให้เกิดการพัฒนาที่เรียกว่า การพัฒนาอย่างยั่งยืน

ส่วนกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ใช้ในการรายงานการปฎิบัติหน้าที่ของดิฉัน ซึ่งเพื่อนๆสามารถติชม หรือให้คำแนะนำใดๆก็ได้ จะยินดีเป็นอย่างยิ่งเพื่อที่ดิฉันจะได้นำไปปรับปรุงในการทำงานต่อไป และหากในขณะที่ที่ปฏิบัติงานได้มีข้อบกพร่องประการใด ดิฉันก็ขออภัยมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

Re: รายงานการปฏิบัติงานของ ว่าที่จีเอ็มอาสา "PI_enG" ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-05-2011, 19:44:37 »

กิจกรรมแรกนะคะ
กิจกรรม ลุกนั่งสุดโหด
จัดร่วมกันกับ จีม่อน -_HornoR_-
จีฝน STUPID____
จีป๊อบปี้ -Nu_PoPpY-
และจีอ้อย llAOYll ค่ะ

เป็นกิจกรรมแรกที่ได้จัด นับว่าเป็นงานแรกเลย หากมีข้อผิดพลาดในขณะจัดกิจกรรม ต้องขออภัยด้วยนะคะ

Hero Member

Re: รายงานการปฏิบัติงานของ ว่าที่จีเอ็มอาสา "PI_enG" ค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-05-2011, 20:22:10 »

อันนี้เพลงหัดทำงานใหม่ๆ ยังไม่คล่อง ไม่แน่ใจว่าอันนี้ต้องลงหรือเปล่า

พอดีมีผู้เล่นซิบมาบอกว่ามีคนขายเงิน M ที่ตลาด

พอไปถึงก็ตักเตือนเฉยๆค่ะ เขาก็รับฟังแล้วปิดห้องสนทนา เลยไม่ได้มีการทำโทษใดๆค่ะ

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-05-2011, 01:26:18 »

กิจกรรมยามดึก ให้เติมคำในชื่อมอนเตอร์ในเกมส์อสุราให้สมบูรณ์

กติกาค่ะ มีคำถามทั้งหมด 10 ข้อ ให้เติมคำที่หายไปให้ถูกต้องที่สุด

ผู้ที่ตอบมาได้ถูกต้องที่สุดเป็นคนแรก จะได้รับเหรียญรางวัล 10 เหรียญค่ะ

กิจกรรมครั้งนี้ เพลงได้ทำให้เกิดปัญหาหลายประการ จนสุดท้ายก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

กิจกรรมครั้งนี้ได้บทเรียนจากข้อผิดพลาดเยอะจริงๆค่ะ

$TuPi:D ____ '
Hero Member

. พูดไรไม่ได้:X

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-05-2011, 09:42:36 »

Fighting  รัก

iFon iFon ,,

TERRACOTTA '
meetingPP
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-05-2011, 09:43:32 »

สู้ๆน๊าหนูเพลง

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
•ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน•
Sr. Member

‘๐๐Mini_B_@ Lollipop ๐๐’ สาวน้อยแดนใต้ •

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-05-2011, 12:19:04 »

รัก รัก รัก

เจิมๆ เพลง สู้ต่อไป Wink Wink

• • ไม่ต้องให้คนทั้งโลกมารักเรา .. แึึค่ให้คนที่เรารัก .. รักเรา ก้อพอ • •
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-05-2011, 01:20:21 »

กิจกรรมตอบคำถามความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับเกมส์
คำถาม มี10 คำถาม รางวัลคือเหรียญรางวัล 20เหรียญ
คำถามชดเชย 1ขอ รางวัลคือ กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบี่ยม 30ก้อน 1กล่อง

KUиαяlακ ●
Full Member

เธอและฉัน '

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-05-2011, 11:32:33 »

จุบๆ  Smiley Smiley Smiley Smiley

ªм ĸατч Þεяяч X)'
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-05-2011, 13:50:55 »

อ้างจาก: KUnarlak ที่ 12-05-2011, 11:32:33
จุบๆ  Smiley Smiley Smiley Smiley

หอบเลยเมื่อวานตอนที่แจกรางวัล  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ชอบกิจกรรมไหน เสนอเข้ามาได้นะคะ

เมื่อคืนมีคนบอกชอบกิจกรรมนี้ อยากให้จัดอีก  รัก

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-05-2011, 00:32:22 »

ตักเตือนคนที่ตั้งประกาศขายเงินMค่ะ
ตอนแรกเข้าไปตักเตือนก่อน
แล้วเค้าก็ปิดห้องสนทนา ไม่ได้ขายต่อ จึงไม่มีการทำโทษค่ะ

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-05-2011, 00:40:53 »

มีคนยืนซ้อน NPC ทำให้เพื่อนๆ ไม่สามารถทำกิจกรรมเวียนเทียน ต่อได้
จึงทำการตักเตือน เมื่อไม่ฟัง จึงส่งกลับจุดเซฟค่ะ

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-05-2011, 00:45:46 »

ประกาศให้เพื่อนๆทราบเกี่ยวกับงานเกมที่จะมีขึ้น ในวันที่ 13- 15 พ.ค

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-05-2011, 01:02:04 »

จัดกิจกรรมทายชื่อมอนสเตอร์ค่ะ
มีทั้งหมด 10 ข้อ รางวัลข้อละ 10เหรียญค่ะ ผู้ที่ตอบถูกคนแรกจะได้รางวัลค่ะ

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-05-2011, 01:08:35 »

ประกาศให้เพื่อนๆทราบเกี่ยวกับบัค คู่หู (สัตว์เลี้ยง)

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5