GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการทำงาน ของว่าทีจีเอ็มอาสา " ohaay " วุ้นดาวดึงส์เซิร์ฟเวอร์ค่ะ  (อ่าน 493 ครั้ง)
GoGoz
Full Member

Re: รายงานการทำงาน ของว่าทีจีเอ็มอาสา " ohaay " วุ้นดาวดึงส์เซิร์ฟเวอร์ค่ะ
« ตอบ #15 เมื่อ: 15-05-2011, 19:00:46 »

จับใจความได้ว่า
1. จีเอ็มอาสาทุกคนช่วยกันทำงาน
2. อาสา Ohaay พยายามให้เครดิต อาสา SiSKiN_ChiC ด้วย ทั้งๆที่อาสา SiSKiN_ChiC ไม่ได้มาช่วยอะไรเลย ?
3. อาสา SiSKiN_ChiC ออกมายอมรับว่าไม่ได้ช่วยอะไร ? อาจจะเพราะมีความยุติธรรมสูง ไม่อยากได้ความดีความชอบจากชานที่ไม่ได้ทำ
4. ผู้เล่น Parent จุดประเดน ว่าที่อาสาหักหน้ากันเอง ทำให้เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ . . .

เป็นจีเอ็มอาสาด้วยกัน รักสามัคคีช่วยกันทำงานครับ อย่าให้ประเดนเล็กๆน้อยๆ มาเป็นปัญหา เป็นกำลังใจให้อาสาที่ตั้งใจทำหน้าที่ทุกท่านนะครับ สู้ๆ

laugh
Parent
Jr. Member
**

Re: รายงานการทำงาน ของว่าทีจีเอ็มอาสา " ohaay " วุ้นดาวดึงส์เซิร์ฟเวอร์ค่ะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 15-05-2011, 19:11:40 »

อ้างจาก: GoGoz ที่ 15-05-2011, 19:00:46
1. จีเอ็มอาสาทุกคนช่วยกันทำงาน
2. อาสา Ohaay พยายามให้เครดิต อาสา SiSKiN_ChiC ด้วย ทั้งๆที่อาสา SiSKiN_ChiC ไม่ได้มาช่วยอะไรเลย ?
3. อาสา SiSKiN_ChiC ออกมายอมรับว่าไม่ได้ช่วยอะไร ? อาจจะเพราะมีความยุติธรรมสูง ไม่อยากได้ความดีความชอบจากชานที่ไม่ได้ทำ
4. ผู้เล่น Parent จุดประเดน ว่าที่อาสาหักหน้ากันเอง ทำให้เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ . . .

เป็นจีเอ็มอาสาด้วยกัน รักสามัคคีช่วยกันทำงานครับ อย่าให้ประเดนเล็กๆน้อยๆ มาเป็นปัญหา เป็นกำลังใจให้อาสาที่ตั้งใจทำหน้าที่ทุกท่านนะครับ สู้ๆ

laugh

ไม่ได้จะให้มันเป็นเรื่องใหญ่แต่อย่างใด
ทำไมเหรอการที่คนหนึ่งมาติมาติงการทำงาน
ทำไมต้องคิดว่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่
ทำไมไม่เอาไปแก้ไขแล้วน้อมรับ อย่าคอย
แต่ที่จะคิดว่าคนอื่นเค้าจับผิดตลอดเวลาสิ
เป็นอาสาก็งี้แหล่ะมันมองเห็นชัด
เลยอยากให้ทำอะไรก็ให้ระวังตัว
ไม่ใช่ทำงานแบบลวกๆหรือพอเอาให้แค่ผ่านๆ
ไม่จำเป็นต้องให้เครดิตอาสาด้วยกันเองหนิ
เพราะไม่ได้อยู่ด้วยซ้ำแบบนี้ไม่ได้ทำงาน
ก็ให้เครดิตตลอดก็สบายไปงั้นเหรอ

มันมี 2 ประเด็นคือ

1. อาสาเอ้ รีบก๊อปจากเรปบนมาแบบลวกๆหรือเปล่า ถ้าจะให้เครดิตทำไมไม่ให้ทุกคน 
มีอาสาตั้ง 7-8 คนไม่ใช่เหรอ
2. อาสาอีกคนที่มาบอกว่าไม่ได้มาช่วยน่ะความจริงก็บอกหลังไมค์ก็สิ้นเรื่อง
แบบนี้คนให้เครดิตก็เท่ากับให้แบบมั่วๆไปสิทั้งที่ไม่ได้อยู่

อ่านดีๆนะ อย่าให้มันแตกประเด็น ถึงจะให้จับต้องอะไรไม่ได้เลย

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 15-05-2011, 19:19:35 »

ขอน้อมรับความผิดนะคะ (เหมือนเป็นคนก่อเหตุ)

แต่ ณ ขณะนั้นพี่เอ้เองก็ไม่ออน

แล้วเมย์เองก็ไม่มีเจตนาที่จะทำให้เป็นการหักหน้าอะไรทั้งนั้น

ขออภัยสำหรับพี่เอ้เป็นอย่างสูง

GoGoz
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 15-05-2011, 19:32:55 »

อ้างจาก: Parent ที่ 15-05-2011, 19:11:40
อ้างจาก: GoGoz ที่ 15-05-2011, 19:00:46

laugh

ไม่ได้จะให้มันเป็นเรื่องใหญ่แต่อย่างใด
ทำไมเหรอการที่คนหนึ่งมาติมาติงการทำงาน
ทำไมต้องคิดว่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่
ทำไมไม่เอาไปแก้ไขแล้วน้อมรับ อย่าคอย
แต่ที่จะคิดว่าคนอื่นเค้าจับผิดตลอดเวลาสิ
เป็นอาสาก็งี้แหล่ะมันมองเห็นชัด
ไม่ใช่ทำงานแบบลวกๆหรือพอเอาให้แค่ผ่านๆ
ไม่จำเป็นต้องให้เครดิตอาสาด้วยกันเองหนิ
เพราะไม่ได้อยู่ด้วยซ้ำแบบนี้ไม่ได้ทำงาน
ก็ให้เครดิตตลอดก็สบายไปงั้นเหรอ

1. อาสาเอ้ รีบก๊อปจากเรปบนมาแบบลวกๆหรือเปล่า ถ้าจะให้เครดิตทำไมไม่ให้ทุกคน 
2. อาสาอีกคนที่มาบอกว่าไม่ได้มาช่วยน่ะความจริงก็บอกหลังไมค์ก็สิ้นเรื่อง
แบบนี้คนให้เครดิตก็เท่ากับให้แบบมั่วๆไปสิทั้งที่ไม่ได้อยู่

อ่านดีๆนะ อย่าให้มันแตกประเด็น ถึงจะให้จับต้องอะไรไม่ได้เลย

พิมแบบนี้แต่แรกมันก็จบครับ แต่ข้อความที่คุณใช้คือ

"เอาละสิ  ว่าที่อาสาหักหน้ากันเอง"

ถ้าไม่มองว่ายุยงให้แตกคอกันจะมองว่าอย่างไรครับ

อีกอย่างผมขึ้นหัวข้อไว้ว่า "จับใจความได้ว่า" ซึ่งเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ
IIOhAayII
Jr. Member
**

"อยากหยุดเวลาที่มีเรา(ไวในจัยตลอดไป)"

« ตอบ #19 เมื่อ: 15-05-2011, 19:34:20 »

รัก รัก กิจกรรม ลุก-นั่ง เช่นเคย คะ ^^ รัก รัก
ประจำวันที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 16.00 น.

ร่วมจัดกิจกรรมกับว่าที่จีเอ็มอาสา
ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : มาย ชื่อตัวละคร : mineeeee
ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : มิ้นท์ ชื่อตัวละคร : Mint-SuJu13
ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : จ๊ะจ๋า(น้องเป้ย) ชื่อตัวละคร : Sweet_berry
ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ :วาย ชื่อตัวละคร : Xx_AnGeL_xX

ผู้โชคดี 20 ท่านคะ รางวัลคือ เหรียญรางวัล คนละ 10 เหรียญคะ

niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15-05-2011, 19:40:12 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 15-05-2011, 18:08:21
เค้าไปช่วยจัดตอนไหน มั่วๆ เค้ายังนอนอยู่เลย

Huh?

ผมเห็นด้วยคับ ไปซิบบอกกันก็ได้ ที่มาโพสลงบอร์ดเเบบนี้ต้องการอะไรหรือคับคุณ
ไม่เรียกหักหน้าเเล้วเรียกอะไรคับถามนิด เเถวบ้านผมเรียกหักหน้านะ ทำงานด้วยกันผมว่าสามัคคีกันดีกว่า ถ้าคุณคิดว่าคุณหวังดีผมว่าใช่ประโยคอื่นเเทนมันจะเหมาะกว่าไม๊
Parent
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 15-05-2011, 19:52:26 »

อ้างจาก: niponzaza ที่ 15-05-2011, 19:40:12
อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 15-05-2011, 18:08:21
เค้าไปช่วยจัดตอนไหน มั่วๆ เค้ายังนอนอยู่เลย

Huh?

ผมเห็นด้วยคับ ไปซิบบอกกันก็ได้ ที่มาโพสลงบอร์ดเเบบนี้ต้องการอะไรหรือคับคุณ
ไม่เรียกหักหน้าเเล้วเรียกอะไรคับถามนิด เเถวบ้านผมเรียกหักหน้านะ ทำงานด้วยกันผมว่าสามัคคีกันดีกว่า ถ้าคุณคิดว่าคุณหวังดีผมว่าใช่ประโยคอื่นเเทนมันจะเหมาะกว่าไม๊

นั่น  +1

IIOhAayII
Jr. Member
**

"อยากหยุดเวลาที่มีเรา(ไวในจัยตลอดไป)"

« ตอบ #22 เมื่อ: 15-05-2011, 19:56:21 »

อ้างจาก: Parent ที่ 15-05-2011, 19:11:40

laugh

ขอบคุณนะคะสำหรับคำติชม เอ้ได้แก้ไขให้แล้วนะคะ T^T
เอ้จะปรับปรุงและแก้ไข เพื่อให้เกิดข้อผิดพลาดให้น้อยที่สุด
เป็นกำลังใจให้เอ้ด้วยนะคะ 
Smiley Smiley

niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 15-05-2011, 20:31:19 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 15-05-2011, 19:19:35
ขอน้อมรับความผิดนะคะ (เหมือนเป็นคนก่อเหตุ)

แต่ ณ ขณะนั้นพี่เอ้เองก็ไม่ออน

แล้วเมย์เองก็ไม่มีเจตนาที่จะทำให้เป็นการหักหน้าอะไรทั้งนั้น

ขออภัยสำหรับพี่เอ้เป็นอย่างสูง

มันสายไปเเล้วล่ะคุณ คนเค้าอ่านกันทั้งประเทศเเล้ว ผมว่าคุณมีเจตนาในเเง่ใดเเง่หนึ่งเเน่ๆ ไม่นั้นคุณไม่มาโพสลงหรอก คราวต่อไปผมว่าคุณคิดให้ดีๆๆ เเล้วกันก่อนที่จะทำให้เพื่อนเสียหน้า ผมเข้าใจจีเอ็มอาสาทุกคนนะครับ ทำงานด้วยความกดดัน บางคนก็ใหม่ บางคนก็หน้าเก่า เเต่ผมว่าช่วยกันดีกว่ามาตอกย้ำกันนะครับ
GoGoz
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 15-05-2011, 20:51:23 »

อ้างจาก: niponzaza ที่ 15-05-2011, 20:31:19
อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 15-05-2011, 19:19:35

มันสายไปเเล้วล่ะคุณ คนเค้าอ่านกันทั้งประเทศเเล้ว ผมว่าคุณมีเจตนาในเเง่ใดเเง่หนึ่งเเน่ๆ ไม่นั้นคุณไม่มาโพสลงหรอก คราวต่อไปผมว่าคุณคิดให้ดีๆๆ เเล้วกันก่อนที่จะทำให้เพื่อนเสียหน้า ผมเข้าใจจีเอ็มอาสาทุกคนนะครับ ทำงานด้วยความกดดัน บางคนก็ใหม่ บางคนก็หน้าเก่า เเต่ผมว่าช่วยกันดีกว่ามาตอกย้ำกันนะครับ

ไม่มีคำว่าสายสำหรับคำว่าขอโทษหรอกครับ ผมเชื่อว่าทุกคนพร้อมที่จะให้อภัยอยู่แล้วเพราะอาสา SiSKiN_ChiC ได้ก้าวออกมายอมรับความผิดอย่างกล้าหาญแล้ว

สำหรับคนที่คิดว่ามันสายเกินไปที่จะขอโทษกับเรื่องแค่นี้ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละครับ กับคนที่ไม่เปิดใจ . . .

สู้ต่อไปนะครับอาสาทั้งสองท่าน อย่ายอมแพ้กับแรงกดดันเล็กๆน้อยๆ แต่ให้ใส่ใจกับทุกปัญหาแม้จะน้อยนิด สู้ๆครับ
niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 15-05-2011, 21:05:00 »

อ้างจาก: GoGoz ที่ 15-05-2011, 20:51:23
อ้างจาก: niponzaza ที่ 15-05-2011, 20:31:19

ไม่มีคำว่าสายสำหรับคำว่าขอโทษหรอกครับ ผมเชื่อว่าทุกคนพร้อมที่จะให้อภัยอยู่แล้วเพราะอาสา SiSKiN_ChiC ได้ก้าวออกมายอมรับความผิดอย่างกล้าหาญแล้ว

สำหรับคนที่คิดว่ามันสายเกินไปที่จะขอโทษกับเรื่องแค่นี้ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละครับ กับคนที่ไม่เปิดใจ . . .

สู้ต่อไปนะครับอาสาทั้งสองท่าน อย่ายอมแพ้กับแรงกดดันเล็กๆน้อยๆ แต่ให้ใส่ใจกับทุกปัญหาแม้จะน้อยนิด สู้ๆครับ

ผมกะเเละว่าต้องมีคนออกตัวเเทน คุณไม่รู้อะไรกรุณาอยู่เฉยๆครับ ผมรู้พฤติกรรมของ SiSKiN_ChiC ดีครับ ลองไปถามเซิร์ฟสวรรค์ดู ว่าพฤติกรรมของคนนี้เป็นยังไง ปากก็บอกว่าขอโทษ เเต่ก็ยังจ้องจะกัด ผมเคยโดนมาเเล้วครับที่สวรรค์ เเละผมก็จะไม่ให้อภัยที่เค้าทำกับผมไว้
GoGoz
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15-05-2011, 21:13:36 »

ออกตัวแรงแบบนี้ก็เท่ากับคุณจงใจมาหาเรื่องอาสา SiSKiN_ChiC ซิครับ

ถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้จัก SiSKiN_ChiC ดีเท่าคุณ

แต่ที่นี่ดาวดึงส์ไม่ใช่สวรรค์ครับ โลกใบใหม่พร้อมเปิดใจให้คนสำนึกผิด ไม่จำเป็นต้องอยู่ในกะลา จมอยู่กับความรู้สึกเก่าๆ ครับ

สำหรับคนที่ไม่รู้จักคำว่าให้อภัย ผมคงพูดได้เท่านี้หละครับ ถ้ารู้ว่าเป็นอริเก่าของ SiSKiN_ChiC มาหาเรื่องผมก็ไม่ถกเถียงต่อแล้วครับ

niponzaza
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 15-05-2011, 22:03:14 »

เอาเป็นว่าเเบบนี้ดีไม๊ครับ ผมเเค่อยากให้ระวังกันไว้ ผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่เเบ๊วอย่่างที่พวกคุณเห็นกัน ไม่ใช่ใสซื่ออย่างที่พวกคุณรู้กัน เเค่นั้นก็พอ
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-05-2011, 01:21:19 »

อ้างจาก: niponzaza ที่ 15-05-2011, 22:03:14
เอาเป็นว่าเเบบนี้ดีไม๊ครับ ผมเเค่อยากให้ระวังกันไว้ ผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่เเบ๊วอย่่างที่พวกคุณเห็นกัน ไม่ใช่ใสซื่ออย่างที่พวกคุณรู้กัน เเค่นั้นก็พอ

จะจำใส่ใจแล้ว นำไป เผยแพร่สู่สาธารณะชน

Evil Evil
ได้ข่าวมาแบบนั้นเหมือนกัน เพื่อนบอกมาด้วยแหละ

Shocked

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 16-05-2011, 15:06:57 »

เหมือนเรื่องเล็ก จะเป็นเรื่องใหญ่  Smiley
จากตอนแรกเขาแค่บอกเฉยๆ ว่าไม่ได้ช่วย เกรงใจ
"กระทู้รายงานการทำงาน"

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3