GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากรู้ค่ะ  (อ่าน 628 ครั้ง)
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

หนูอยากรู้ค่ะ
« เมื่อ: 07-05-2011, 14:43:27 »

ใบประกอบการงานตัดเย็บเกราะเบาเลเวล 12
กับ
ใบประกอบการงานผ้าคลุมเลเวล 9
ได้จากอะไรค่ะ ตอนแรกหนูนี่บอกว่าวุ้นน้ำแข็ง ก็ไปตีจนหน้าจะไถลพื้นเล่นไม่ดรอป
พอถามอีกทีบอกมินิ ตั้งแต่ตีมินิมายังไม่ดรอปเลย สะเทือนใจ

แ้ล้ว

หาจากอะไรได้อ่ะคะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: หนูอยากรู้ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-05-2011, 15:02:18 »

ขอประท้วงรองเท้านักรบทองคำโว้ยยยยยย Angry Angry Angry
ไม่ปล่อยดรอปแล้วจะดองไว้ทำไมว่ะ Angry Angry Angry

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ทีที้
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07-05-2011, 15:21:53 »

อยากรู้ด้วย  หมวกแม่ชี หมวกบาทหลวง หมวกอัสวิน  หมวกหมาป่า  หมวกผู้พันคาเตอร์   เสร็จนานมากแล้ว ทำไมไม่เอามาลงสะที

ขออย่าแพงมากนะ    (คิดว่าคงโซลแน่ๆ เควสอย่าหวัง)

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-05-2011, 15:34:25 »

เรื่องรองเท้านกรบทองคำถามไปหลายรอบละ ที่รู้ๆตอนนี้ดรอปจาก กล่องสมบัติระดับ2 (ถ้าจำไม่ผิด) นอกนั้นมานหายสาปสูญจากดรอปของมอนไปนานแล้ว
ทีที้
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-05-2011, 16:32:26 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 07-05-2011, 15:34:25
เรื่องรองเท้านกรบทองคำถามไปหลายรอบละ ที่รู้ๆตอนนี้ดรอปจาก กล่องสมบัติระดับ2 (ถ้าจำไม่ผิด) นอกนั้นมานหายสาปสูญจากดรอปของมอนไปนานแล้ว

ออกจากกล่องปริศนา   ครับ เพราะเคยเปิดได้  ฟันธง

แต่อยากรู้เหมือนกันว่าม่อนตัวไหน หรือ การงาน ไหนทำได้

ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-05-2011, 17:29:47 »

อยากรู้เรื่องใบตัดเย็บมากกว่า

ผ้าคลุมระดับ 9  กับ  เกราะเบาระดับ 12

ใบตัดเย็บมันได้จากที่ไหน

อย่าเงียบเลยนะคะทีมงาน

เพราะถามเรื่องนี้ตั้งแต่มีการงานมาแล้ว

ยังไม่ได้คำตอบหรือเจอใบการงานระดับนี้ซักที

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-05-2011, 17:52:53 »

รองเท้านั่นน่ะ สาบสูญไปแล้วมั้ง กระทู้ถามหาบานเบิกก็ยังไม่มีคำตอบ

สงสัยจะมี รองเท้านักรบทองคำเลียนแบบ คิคิ  แซวเล่นน๊ะ เห็นชอบเอาไอเทมหายากมาทำโซลขายแทน แต่ไม่ปรับปรุงโอกาสการได้มาในเกมส์ ทั้งๆที่ของมันเป็นของดรอปในเกมส์ต้นฉบับ

ส่วนใบการงานน่ะ เป็นใบตัดเย็บเกราะระดับพิเศษมั้ง แต่ผมก็ไม่รู้ว่าดรอปจากอะไรเป็นหลักแหล่งรึเปล่า แต่ที่ผมได้ๆมามันสุ่มได้จากมอนบางชนิด  แมบหมีก็ได้น๊ะ แต่ว่าจะได้แบบสุ่มการงาน  ตัดเย็บมั่ง เกราะมั่ง รองเท้า ลูกแก้ว หน้าไม้ อะไรพวกเนี้ยครับ  มอนในดันก็ได้

ยกตัวอย่างจากวิกิน๊ะ

ใบตัดเย็บเกราะระดับพิเศษ

หาได้จาก   [ผู้รับใช้แห่ง เคออสติค][ยอชซี่จอมพลังแห่งพงไพร][กัลก้าราชาแผ่นดินไหว][ผู้คุมกฏแห่งหนองน้ำ][อสูรพันกร อัลโฟ่ ][วอลเคนัส][ฟังก์กูล][ยากูด้า][น่อถู จ้าวแห่งหนู][วุ้นน้ำแข็ง][อัศวินน้ำแข็ง][นักบุญปีศาจ][ท้าวจตุรกร][แม็กม่าดราก้อน][ผีเสื้อรัตติกาล][กิ้งก่านรก][บลาววู๊ฟน้อย][บราวนี่กริซซี่][ค็อฟฟี่กริซซี่][แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์]

แต่ % การตกผมก็ไม่รู้  มันบ้าๆบอๆ  อย่าไปตั้งใจตีเพื่อที่จะเอามันเลย ดูๆโอกาสได้พอๆกับดรอปดีเบี้ยมเลยครับ  ตีมอนเก็บเวลเพลินๆไปเดี๋ยวก็ได้เอง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ทีที้
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-05-2011, 18:34:41 »

เอาเป็นว่าใครมีในครอบครอง หรือ เคย ดรอบได้ เอารูปมาลงให้ดู หน่อยครับ  ประมาณว่าถามหาทั้งกิล  ไม่มีคัยเคยได้

เน้นย้ำ้นะครับว่า

ใบประกอบการงานตัดเย็บเกราะเบาเลเวล 12 และ ใบประกอบการงานผ้าคลุมเลเวล 9

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-05-2011, 19:22:50 »

ใบตัดเย็บเกราะระดับพิเศษ มันมีอยู่จริงนะ (ถ่ายจากคลังมาแปะ)
แต่คือ...แบบว่า ในรายละเอียดของไอเท็มมันไม่มีเกราะ rare assassin ง่ะ (T T)
ถ้าใช้ใบนี้กับการงานช่างตัดเย็บเพื่อทำเกราะเบาโบราณไม่รู้จะได้หรือเปล่า
จะลองให้ก็ไม่ได้ เพราะไม่ได้ทำการงานขั้นสามเลย (= =)

ส่วนผ้าคลุมที่ป้าจ๋า (เรียกป้าจะโดนตบมั้ย ฮ่าๆ) จะทำ ไม่รู้จะทำผ้าคลุมอะไร
ยังมีใบตัดเย็บอยู่นะ แต่ไม่รู้จะใช้ในการงานได้หรือเปล่าเช่นกัน

ใบตัดเย็บผ้าคลุมระดับพิเศษ

ส่วนรองเท้านักรบทองคำ เอาออกไปจากไอเท็มดรอปแล้วล่ะมั้ง
ตอนนี้คงหาได้จากพวกกล่องสมบัติเท่านั้น ><"

BC4ever
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-05-2011, 19:45:13 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 07-05-2011, 14:43:27
ใบประกอบการงานตัดเย็บเกราะเบาเลเวล 12
กับ
ใบประกอบการงานผ้าคลุมเลเวล 9
ได้จากอะไรค่ะ ตอนแรกหนูนี่บอกว่าวุ้นน้ำแข็ง ก็ไปตีจนหน้าจะไถลพื้นเล่นไม่ดรอป
พอถามอีกทีบอกมินิ ตั้งแต่ตีมินิมายังไม่ดรอปเลย สะเทือนใจ

แ้ล้ว

หาจากอะไรได้อ่ะคะ
100 m เดลเลย 55

ทีที้
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-05-2011, 21:29:31 »

อ้างจาก: What's My Name ? ที่ 07-05-2011, 19:22:50

ใบตัดเย็บเกราะระดับพิเศษ มันมีอยู่จริงนะ (ถ่ายจากคลังมาแปะ)
แต่คือ...แบบว่า ในรายละเอียดของไอเท็มมันไม่มีเกราะ rare assassin ง่ะ (T T)
ถ้าใช้ใบนี้กับการงานช่างตัดเย็บเพื่อทำเกราะเบาโบราณไม่รู้จะได้หรือเปล่า
จะลองให้ก็ไม่ได้ เพราะไม่ได้ทำการงานขั้นสามเลย (= =)

ส่วนผ้าคลุมที่ป้าจ๋า (เรียกป้าจะโดนตบมั้ย ฮ่าๆ) จะทำ ไม่รู้จะทำผ้าคลุมอะไร
ยังมีใบตัดเย็บอยู่นะ แต่ไม่รู้จะใช้ในการงานได้หรือเปล่าเช่นกัน

ใบตัดเย็บผ้าคลุมระดับพิเศษ

ส่วนรองเท้านักรบทองคำ เอาออกไปจากไอเท็มดรอปแล้วล่ะมั้ง
ตอนนี้คงหาได้จากพวกกล่องสมบัติเท่านั้น ><"

จากรูปไม่ใช่นะครับ  ใบตัดเย็บเกราะระดับพิเศษ  11 ,14,15   ที่ต้องการ คือ  ระดับ12

ส่วน           ใบตัดเย็บผ้าคลุมระดับพิเศษ 12,15         ที่ต้องการ  คือ      ระดับ9

ใครมีโพสหน่อยครับ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-05-2011, 00:36:13 »

นะ บังอาจเรียกป้า ~~~

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-05-2011, 00:40:42 »

อ่านกันดีๆนิดนึง  - -*

ใบตัดเย็บเกราะระดับ  12  (เกราะนะไม่ใช่ผ้าคลุมระดับ 12)

ใบตัดเย็บผ้าคลุมระดับ  9  (ผ้าคลุมระดับ 9 นะ ไม่ใช่ระดับอื่น)

ทีมง๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

มันหามาจากไหนกันแน่คะ

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-05-2011, 01:13:46 »

Smiley Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-05-2011, 05:08:12 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 07-05-2011, 15:21:53
อยากรู้ด้วย  หมวกแม่ชี หมวกบาทหลวง หมวกอัสวิน  หมวกหมาป่า  หมวกผู้พันคาเตอร์   เสร็จนานมากแล้ว ทำไมไม่เอามาลงสะที

ขออย่าแพงมากนะ    (คิดว่าคงโซลแน่ๆ เควสอย่าหวัง)

มันได้จากการงานตัดเย็บไม่ใช่หรอ
 Huh? Huh?

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1] 2