GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเกมส์บนเว็บ Hunter's Treasure online เกมส์คนไทยตัวใหม่ ครับ  (อ่าน 242 ครั้ง)
Hunter's Treasure
Newbie
*

แนะนำเกมส์บนเว็บ Hunter's Treasure online เกมส์คนไทยตัวใหม่ ครับ
« เมื่อ: 05-05-2011, 13:11:28 »

หว้ดดีครับ วันนี้มาแนะนำเกมส์น้องใหม่ของ AgaPo Studio

เกมส์นี้มีชื่อว่า Hunter's Treasure online   www.hunto.in.th เกมส์เล่นบนเว็บ สัญชาติไทย

เปิดตัวโคลสเบต้า กันเป็นที่เรียบร้อยกับเกมส์ในตำนาน(เพราะตำช้าๆ ตำละเอียดๆ ค่อนไปทางขี้เกียจบ้าง 55)

เป็นเกม ที่เล่นบน Web browser แนว Survival RPG แบบ Real Time นะครับ

จุดมุ่งหมายของเกมนี้คือการเก็บการ์ดให้ครบ ทั้ง 55 ใบ เพื่อค้นพบจุดจบของเกมส์ในแบบต่างๆ

โดยที่ การ์ดเราสามารถหาได้จากมอนเสตอร์ ซองบูสเตอร์ และฆ่าผู้เล่นในเกม เผื่อแย่งชิงการ์ดครับ
ผู้ชนะ สามารถเลือกการ์ดของผู้แพ้ และยังได้ EXP เยอะกว่าการเก็บเลเวลปกติครับ

ส่วนการ์ด 5 ใบสะสมนั้น จะเป็นการ์ด event ให้เก็บตามสถานที่ต่างๆในเกม

เกมนี้ควบคุมโดยคีย์บอร์ดและเม้าส์นะครับ ใช้ลูกศรเดิน แล้วก็เม้าส์ในการคลิก

อาจจะได้บรรยากาศเกม RPG เก่าๆเล็กน้อย 

ก่อนอื่นเรามาดูรูปหน้าคร่าตาของเกมนี้กันก่อน

นี่คือภายในเมืองครับ

อันนี้คือตัวอย่างการ์ด ที่ใช้ในการต่อสู้ได้ครับ

ร้านขายอาวุธ

อันนี้คือการต่อสู้ครับ คือการต่อสู้ของเรา จะเน้น SPEED เป็นสำคัญนะครับ ยิ่งสปีดเยอะ การโจมตีต่อเทิร์นก็จะมากครับ อ้อ ลืมบอกไป ว่าเกมนี้เป็นการต่อสู้แบบเทิร์นต่อเทิร์น โดยแต่ละเทิร์นจะมีเวลาให้ 15วินาที ถ้าหากไม่ได้กด หรือกดไม่ทัน ตัวเราจะถูกสั่งให้โจมตีอัตโนมัติครับ

ส่วนการร่ายการ์ด ก็ขึ้นอยู่กับการ์ดแต่ละใบครับ ว่าร่ายแล้ว จะส่งผลกี่เทิร์นๆ อย่างโคบอล ต้องใช้เวลา 2 เทิร์น ถึงจะส่งผลครับ แน่นอนว่า มีการ์ดเค้าเตอ การ์ดห้ามร่ายอะไรพวกนี้ เพื่อความสนุกครับ

ส่วนไอเท็ม ถ้าหากใช้แล้ว ก็จะถูกตีฟรีครับ (แต่เราได้ใช้ไอเท็ม)

แผนที่ภายในเกมส์

อ้อ เกมนี้มี 3 อาชีพ ที่เลือกได้ในตอนแรกนะครับ โดยแต่ละอาชีพก็จะมีสกิลต่างกัน
1. Hunter
มีสกิลป้องกันการ์ดเวทย์มนต์
2. Killler
มีสกิลเพิ่มพลังโจมตี และมีพลังโจมตีทางกายภายสูงสุดภายในเกมส์
3. Hawkeye
สามารถมองเห็น สเตตัสทั้งหมด ของสวมใส่ และการ์ดทั้งหมดของฝ่ายตรงข้ามได้ (ถ้าเปรียบกับเกมส์การ์ด ก็รื้อเด๊คดูนะครับ)

แล้วก็พูดถึงสกิล

เกมนี้จะมีสกิลด้วยกัน 3 แบบ
1.สกิลอาชีพ
มีติดตัวตั้งแต่เริ่ม
2. สกิลเสริม
อันนี้ต้องทำเควสครับ และสามารถเลือกติดได้อันเดียว ถ้าติดแล้วเอาออกไม่ได้ เปลี่ยนไม่ได้แล้วครับ ข้อเสียของสกิลเสริมคือ จะส่งผลให้สกิลอาชีพ มีประสิทธิภาพลดลง 50% ครับ
3. สกิลติดอาวุธ
ได้มาจากอาวุธ และชุดเกราะครับ

เอาเป็นว่าผมพอแค่นี้ก่อนดีกว่า ขอบคุณสำหรับพื้นที่มากครับ อิอิ   

ตอนนี้ อยู่ในช่วง test beta ครับ อาจจะพบเจอปัญหากวนใจบ้าง สามารถเสนอแนะ ติชมได้ครับ
เกมส์คนไทยด้วยกัน คุยกันง่ายๆ 55
พบ กันที่ www.hunto.in.th ครับ
• Parw ' ::Bear:: •
Jr. Member
**

:: เสือก ' เป็นคำตาย อย่าเสือก' เป็นคำเตือน ! ::

Re: แนะนำเกมส์บนเว็บ Hunter's Treasure online เกมส์คนไทยตัวใหม่ ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-05-2011, 14:28:51 »

น่าเล่นนนน

ซะมั่ยมี  Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1]