GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องแรร์อยากถาม จีครูอุ้ย อ่านทีๆ  (อ่าน 375 ครั้ง)
JoEz
Newbie
*

มีเรื่องแรร์อยากถาม จีครูอุ้ย อ่านทีๆ
« เมื่อ: 04-05-2011, 20:43:31 »

ที่จีเคยบอกว่า จะเอาแรร์ลงกะ มินิบอส/บอส แล้วคนที่เกบแรร์ไว้อะครับ

ราคามนก้อตกสิครับ

คนที่ไม่มีก้ออยากมีใช้มั้ยละ แต่ผมว่าเปิดกล่องตามแมพต่างๆ ก้อดียุแล้วน๊า

โอกาสมันได้น้อยก้อจิง จะได้สมชื่อว่า แรร์ จิงไหมครับ

อยากถามว่า จีจะทำไงกะเรื่องนี้อะครับให้มันมีความยุติธรรมทั้ง 2 ฝ่าย(คนที่มีแรร์ และ ไม่มี)
 Sad  Sad  Sad  Sad

Nutjamee
Jr. Member
**

Re: มีเรื่องแรร์อยากถาม จีครูอุ้ย อ่านทีๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-05-2011, 20:44:36 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

Re: มีเรื่องแรร์อยากถาม จีครูอุ้ย อ่านทีๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-05-2011, 21:45:30 »

จีเอ็มเขาบอกให้ซื้อเก็บไว้หรอครับ Huh?

JoEz
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-05-2011, 22:22:40 »

อ้างจาก: -ยำไนาพพะดำงาเมะสพดงาะมนยพถสาำถรดานถยพะส่วาำะดเจะรพยดนสว ที่ 04-05-2011, 21:45:30
จีเอ็มเขาบอกให้ซื้อเก็บไว้หรอครับ Huh?

ป่าวครับ คนที่มีแรร์ก้อคือคนที่เปิดกล่อง และคนที่เปิดกล่องกิจวันปีใหม่ใช้ม๊า

แล้วผมเหนจีเขาตอบคนที่ถามว่าแล้วจะหา ของแรร์ จากไหนนี้ คงต้องรอ  ปีใหม่ เติมเงินให้ทีมงานเพื่อ ความเทพในเกมส์

จีก้อตอบว่า เข้าใจผิดแล้วครับ ของแรร์ที่เพิ่มความสามารถ ทางทีมงานจะทยอยนำมาดรอปกับมอนเตอร์ระดับมินิ และบอสอยู่เรื่อยๆ ครับ

ก้อแค่นี้แค่อยากรู้ ว่าคนที่เกบแรร์เอาไว้ก้อแย่สินึกว่าของหายากมากๆที่ไหนได้ ดรอป มินิรึบอส

แต่ก้อเข้าใจคนไม่มีแรร์  จึงถามจีว่าจะหาทางออกยังไงหั้ยยุติธรรมทั้ง 2 ฝ่าย

ทีที้
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-05-2011, 22:26:37 »

ผมคนหนึ่งที่มีแรร์ สะสมอยู่   แต่ก้ไม่คัดค้านที่จะเอามาลงในบอสเพิิ่่ม หรือ มินิบางตัว    เพราะ  ตัวผมเองก็ยังอยากได้ บางชิ้นที่ไม่มี  เหมือนเพื่อนๆที่อยากได้เหมือนกัน

ของแรร์ มีตั้งไม่รู็กี่ชิ้น กี่ อาชีพ กี่ระดับ    ไม่ใช่ว่ามันดรอบแล้วของจะขายไม่ได้ เอามาออฟสวยๆขาย ก็ยังมีคนรับซื้อเยอะแยะ บางอาชีพก้ดรอบเองไม่ได้ ถ้าไม่ดวงจริง และทีมงานก็คงไม่ทำให้ดรอบกระจายหรอกมั่ง(ดูอย่างของใหม่ที่ลงแม๊บวินโดเนีย ยังเห็นในตลาดไม่กี่ชิ้นเอง)

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-05-2011, 22:41:17 »

ผมว่าเข้าใจความหมายของแรร์ ผิดไปหรือไม่ แล้วของแรร์ที่จะทำลงมา ก็เป็นการใส่ความสามารถเพิ่มเติมจากเดิมที่มี
เพราะของเดิมที่มีเป็นเพียงความสามารถพื้นฐานตามการคำนวนของแรร์ปกติ ที่ทำลงมาใหม่ เพียงแค่ใส่ความสามารถเพิ่มเติม
และกำหนดการได้มาอย่างถูกต้องของไอเทมแรร์ต่างๆ ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปทำความเข้าใจใหม่เกี่ยวกับแรร์ดีกว่านะครับ
แล้วก็นะ ความคิดที่โพสออกมา ผมว่าแสดงความเห็นแก่ตัวอย่างชัดเจนนะครับ ถึงเขาจะกำหนดคุณสมบัติเพิ่มเติม
และวิธีการได้มา ก็ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆ ที่ใหน เพียงแค่มีโอกาสได้เพิ่มขึ้นตามรูปแบบของเกมเท่านั้นเอง
JoEz
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-05-2011, 22:52:45 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 04-05-2011, 22:41:17
ผมว่าเข้าใจความหมายของแรร์ ผิดไปหรือไม่ แล้วของแรร์ที่จะทำลงมา ก็เป็นการใส่ความสามารถเพิ่มเติมจากเดิมที่มี
เพราะของเดิมที่มีเป็นเพียงความสามารถพื้นฐานตามการคำนวนของแรร์ปกติ ที่ทำลงมาใหม่ เพียงแค่ใส่ความสามารถเพิ่มเติม
และกำหนดการได้มาอย่างถูกต้องของไอเทมแรร์ต่างๆ ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปทำความเข้าใจใหม่เกี่ยวกับแรร์ดีกว่านะครับ
แล้วก็นะ ความคิดที่โพสออกมา ผมว่าแสดงความเห็นแก่ตัวอย่างชัดเจนนะครับ ถึงเขาจะกำหนดคุณสมบัติเพิ่มเติม
และวิธีการได้มา ก็ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆ ที่ใหน เพียงแค่มีโอกาสได้เพิ่มขึ้นตามรูปแบบของเกมเท่านั้นเอง

มันก้อคงเปนแบบนั้น

แต่ว่าผมเห็นแก่ตัวผมคงไม่บอกว่าทั้ง 2 ฝ่ายหรอก

คนที่มีที่เกบไว้บางคนก้อหวังว่าเพิ่มความสามารถขึ้นมาราคาก้อคงเพิ่ม

แต่พอมีเข้าหลายๆชิ้น แรร์ที่เกบมานานๆก้อหมดความหมาย แทนที่จะเพิ่มขึ้นกลับลดลง

ผมไม่ได้ว่าคัยน่ะครับ และผมก้อไม่อยากหั้ยคัยมาว่าผม นี้เปนความคิดเหนของผมกะเพื่อน

ก้ออยากลองมาเสนอดู เผื่อมีคัยสนใจ ก้อแค่เท่านั้น
gunwate
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-05-2011, 22:58:44 »

อ้างจาก: JoEz ที่ 04-05-2011, 22:52:45
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 04-05-2011, 22:41:17

มันก้อคงเปนแบบนั้น

แต่ว่าผมเห็นแก่ตัวผมคงไม่บอกว่าทั้ง 2 ฝ่ายหรอก

คนที่มีที่เกบไว้บางคนก้อหวังว่าเพิ่มความสามารถขึ้นมาราคาก้อคงเพิ่ม

แต่พอมีเข้าหลายๆชิ้น แรร์ที่เกบมานานๆก้อหมดความหมาย แทนที่จะเพิ่มขึ้นกลับลดลง

ผมไม่ได้ว่าคัยน่ะครับ และผมก้อไม่อยากหั้ยคัยมาว่าผม นี้เปนความคิดเหนของผมกะเพื่อน

ก้ออยากลองมาเสนอดู เผื่อมีคัยสนใจ ก้อแค่เท่านั้น

อันดับแรกกรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

เข้าเรื่องเลย ผมว่า ของแรร์เกมนี้ บางชิ้นมันยังห่วนกว่าของไม่แรร์เลยครับ ผมว่านะ ที่ราคามันจะตกไม่ใช้เพราะเกลื่อนตลาดหรอกครับ มันอยู่ที่คุณสมบัติของไอเท็มชิ้นนั้นๆมากกว่า ส่วนเรื่องราคานั้น มันเป็นเรื่องของกลไกของตลาด ต่อให้้มีไม่กี่ชิ้น แต่พอขายไม่ออก ก็ต้องลดราคามาเพื่อให้ขายออกอยู่ดี มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

ในโลกออนไลน์ สามารถแสดงถึงสันดานและนิสัยของบุคคลนั้นได้

แค่คำขอโทษในโลกไซเบอร์ คนเรายังไม่พูดกัน
JoEz
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-05-2011, 23:04:29 »

โดนว่าอีกแล้ว TT^TT

ไม่ถามมันละจะเอาไงก้อเอากัน
---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-05-2011, 11:50:58 »

เอา มา ลง ดรอปวุ้นหน้าไซ แรร์เทร หนูจะเอา Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

จิ๊ ตี วุ้นหน้าไซ ทั้งวันเลย  Evil Evil

Tarxex
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-05-2011, 11:53:39 »

ใช่จีเขาหมายถึงเพิ่มความสามารถให้ไอเทมแร
เช่น(สมมตินะ)มีดแร99ดอปจากบอสมังกรน้ำ
อาจเพิ่มความสามารถให้โจมตีเปนธาตน้ำ เปนต้น
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-05-2011, 10:58:37 »

ขุดมาให้ นะคับเผื่อจะได้คำตอบที่ดีกว่านี้  Angry
Asuraok6
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-05-2011, 10:59:54 »

"ขอแสดงความคิดเห็นหน่อนนะ" เจ้าของกระทู้ครับคุณจะเดือดร้อนอะไรอ่ะ ในเมื่อคุณก็มีแรร์อยู่แล้ว (ไม่รู้แรร์อะไร) คุณกลัวราคาแรร์ของคุณตกหรอ คุณไม่สงสารคนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆหรือครับ ให้คนอื่นเขาได้เล่นดีๆบ้าง อย่างที่ว่า ถึงจีเอามาลงมันก็คงดรอปไม่ตกง่ายๆหรอกครับคุณ (จึงเรียนมาเพื่อทราบ)ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-05-2011, 11:11:07 »

ช่าย ๆ เกมส์นี้มันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอก  Sad Wink

darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-05-2011, 11:20:04 »

Evil Evil Evil ตามความคิดเรา แรร์ที่เป็นการงานเวลสูงๆ(ส่วนมากของที่ไดจากกล่องเมื่อต้นปีก็เป็นของแรร์จากการงานนิเหอๆ) ทีมงานเค้าคงไม่เอามาลงให้ดรอบหรอกเหอๆ ถ้าเอาลงมาพวกที่ทำการงานมาเป็นปีก็คงเซ็งกันเป็นแถบๆเลยเหอๆ  Evil Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1]