GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยปรับปรุง เซนจูเรี่ยนด้วย เล่นแล้วเหนื่อยงะ  (อ่าน 581 ครั้ง)
nutpochan030
Newbie
*

ช่วยปรับปรุง เซนจูเรี่ยนด้วย เล่นแล้วเหนื่อยงะ
« เมื่อ: 29-04-2011, 01:08:41 »

เซนจูเรียน งะครับ มัน บรรจุกระสุนนานเกินไปไม อยากให้เป็นแบบตั้งเวลา นับเหมือน สกิลอันเชิญหมา วอลอก หรือสายระเบิดงะครับ ช่วยเอา การงานทำระเบิดของวิสวะต่างมามาใว้ ล่างๆหน่อย มันทำยาก แล้วขอให้ใช้วัถดิบง่ายๆหน่อย  เพราะระเบิดใช้แล้วหมดไปมันไม่กระทบกับความสมดุลของเกมส์หรอก แล้วขออีกอย่างช่วยให้การวาง หรือขวางระเบิดไม่มีเวลาร่ายได้ไม  ที่ขอนี่ก็เพราะเกมส์มันไม่ค่อยสมจริง เซนจูเรี่ยนใครๆก็รู้ว่าเป็นทหาร แต่ในเกมส์มี แต่สายกระบี่  Evil เดวนี้ทหารที่ไหนเขาใช้กระบี้กานน  ดูพลทหารที่ไปรบกัมพูชาจิ ไม่เห็นพกมีดเลย ส่วนใหญ่ก็ ปืนเล็กยาวไม่ก็  ระเบิด ปืนใหญ่รถถัง  จึงอยากให้คำนึงถูกความสมจริงบ้าง ขอบคุณครับ
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: ช่วยปรับปรุง เซนจูเรี่ยนด้วย เล่นแล้วเหนื่อยงะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-04-2011, 01:22:40 »

แล้วในชีวิตจริงมันมีเวทมนต์มั๊ยครับ Huh?
ปล.ทหารตอนนี้ก็เก่งเว่อร์ๆอยู่ล่ะ จะไปปรับมันทำไม ไม่

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Amerigan_Candy
Full Member

Re: ช่วยปรับปรุง เซนจูเรี่ยนด้วย เล่นแล้วเหนื่อยงะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-04-2011, 01:35:48 »

อ้างจาก: nutpochan030 ที่ 29-04-2011, 01:08:41
เซนจูเรียน งะครับ มัน บรรจุกระสุนนานเกินไปไม อยากให้เป็นแบบตั้งเวลา นับเหมือน สกิลอันเชิญหมา วอลอก หรือสายระเบิดงะครับ ช่วยเอา การงานทำระเบิดของวิสวะต่างมามาใว้ ล่างๆหน่อย มันทำยาก แล้วขอให้ใช้วัถดิบง่ายๆหน่อย  เพราะระเบิดใช้แล้วหมดไปมันไม่กระทบกับความสมดุลของเกมส์หรอก แล้วขออีกอย่างช่วยให้การวาง หรือขวางระเบิดไม่มีเวลาร่ายได้ไม  ที่ขอนี่ก็เพราะเกมส์มันไม่ค่อยสมจริง เซนจูเรี่ยนใครๆก็รู้ว่าเป็นทหาร แต่ในเกมส์มี แต่สายกระบี่  Evil เดวนี้ทหารที่ไหนเขาใช้กระบี้กานน  ดูพลทหารที่ไปรบกัมพูชาจิ ไม่เห็นพกมีดเลย ส่วนใหญ่ก็ ปืนเล็กยาวไม่ก็  ระเบิด ปืนใหญ่รถถัง  จึงอยากให้คำนึงถูกความสมจริงบ้าง ขอบคุณครับ

ทหาร สายกระบีเทพๆออกจะเยอะเเยะ เเล้วที่สำคัญนีมันเกมส์นะครับ จะให้เซนอัญเชิญรถถังขึ้นไปนั่งยิงรึยังไง ผมวาคุณยังเลนเซนไม่เป็นมากกว่าลองไปอ่านบอดเตรียมทหารดูครับ
เเล้วจะรู้อะไรดีๆอีกเยอะ

xล่:อ่ou -Pv- -NDR- เชียงไหม่
Full Member

ดีที่เป็นคน

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-04-2011, 03:34:44 »

อ้างจาก: HypNos- ที่ 29-04-2011, 01:35:48
อ้างจาก: nutpochan030 ที่ 29-04-2011, 01:08:41

ทหาร สายกระบีเทพๆออกจะเยอะเเยะ เเล้วที่สำคัญนีมันเกมส์นะครับ จะให้เซนอัญเชิญรถถังขึ้นไปนั่งยิงรึยังไง ผมวาคุณยังเลนเซนไม่เป็นมากกว่าลองไปอ่านบอดเตรียมทหารดูครับ
เเล้วจะรู้อะไรดีๆอีกเยอะ

เออผมก็เล่นเชนอยู่สายบี่

โคตโหด

เหอๆ

แต่สายปืนอ่ะอ่อน

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-04-2011, 10:41:04 »

เอ่อ ผมสงสัยว่า ทหารสายปืนมันอ่อนตรงใหนครับ

อันนี้สาย luk + dex ปืนออฟโชค ชุดออฟแกร่ง หน้ากากออฟมองครับ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-04-2011, 11:00:15 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 29-04-2011, 10:41:04
เอ่อ ผมสงสัยว่า ทหารสายปืนมันอ่อนตรงใหนครับ

อันนี้สาย luk + dex ปืนออฟโชค ชุดออฟแกร่ง หน้ากากออฟมองครับ
อันนี้เทพเกิน Evil Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-04-2011, 11:08:43 »

อัตราโป๊ะต่ำสุดที่สายปืนทำได้นะครับ แบบไม่อัพ luk สามารถทำได้ไม่ต่ำกว่า 31 ครับ และความแม่นยำ ทำได้ไม่ต่ำกว่า 400 ครับ จากการใช้สกิลกลั้นหายใจด้วย
The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-04-2011, 11:48:54 »

ทหารสายปืนแค่มี ปืน60 ก็สู้ได้แทบหมดจะทั้งเกมแล้วครับ Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-04-2011, 11:59:09 »

ใช่  แค่นี้ก็เทพ แล้วน่ะครับ
chutr
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-04-2011, 12:00:31 »

ผมว่าทหาร เหมือนเอา แต่ละอาชีพสายภาพมารวมกันเลยครับ

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

โวย ฉายา ถามเล็กน้อย
« ตอบ #10 เมื่อ: 29-04-2011, 12:41:36 »

ใส่หมวกผีเสื้อ ช่วยใด้นะ
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-04-2011, 13:26:52 »

เล่นกาก เองรึป่าว

ทหารอะ ยิงป้อมในสงครามชิงปราสาท2 ทีป้อมแตก

อย่างงี้หรอที่เรียกว่ากาก

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-04-2011, 13:30:52 »

ก่อนที่เจ้าของกระทู้นี้จะขอร้องขอปรับเซนฯ
ผมและคนอื่นๆก่อนหน้านี้ ได้เคยขอไปแล้วก่อนหน้านี้เป็นปีๆ
จนกระทั้งเลิกเล่นเซนฯ ไปเล่นอาชีพอื่นกันหมด

เล่นเซนละจน เล่นชีพอื่นดีกว่านะ ถ้าจะขอปรับน่ะครับ
เพราะไม่มีใครมารับฟังเสียงกระซิบๆของเหล่าผู้เล่นหรอกครับ

ทำใจซ่ะ

jib2524
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-05-2011, 10:35:51 »

เราเล่นเซนมาประมาณ 2 ปี แล้ว มีทั้งสายกระบี่และสายปืน แบบว่าเห็นครั้งแรกก็ชอบเลยไม่คิดเปลี่ยนไปเล่นอาชีพอื่น เล่นมาเรื่อยจนถึงปัจจุบันนี้   เติมเงินเป็นบางครั้งไม่บ่อยนัก เล่นไปเล่นมาก็พบว่า
- เซนสายกระบี่ ช่วงเวล 80 ถึง 99 เวลยากมาก เพราะกิลเราครองปราสาทเมือง เซาท์เทิร์น ฟอท ลงดันฟอทเวล ปรากฏว่า สู้หมาไม่ได้เลยจริงๆ เพราะเซนกระบี่แม่นยำน้อย ต้องลากมาให้เพื่อนช่วยตี ตายส่วนมากก็เพราะหมารุมกัดตายนั้นเอง ส่วนแบทให้เซนปืนลงแทน 
- เซนสายปืน มีปัญหามาก คือ สกิลบรรจุกระสุน มันทำให้เหนื่อยที่ต้องกดบรรจุกระสุนบ่อยครั้งมากๆ จนไม่อยากเวลเซนปืนเลย ตายส่วนมากก็ตายตอนบรรจุกระสุน เพราะปืนดีๆ มันบรรจุกระสุนนาน ปัจจุบันเซนปืนเราหยุดเวลแล้วลงแบทอย่างเดียว
- c3 ใหม่ๆ ของเซนเมื่อไรจะมา รออยู่นะ
คนเล่นเซนจริงๆ นั้น มีน้อยมาก เพราะสาเหตุอะไรนั้น ทีมงานน่าจะทราบดี  Cool

Clound.
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-05-2011, 11:34:54 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 29-04-2011, 10:41:04

ถ้าทางโหด  Shocked

อยากลองโดนยิงหัวจัง  Evil

ให้สมจริงก็ต้อง โหลด สิ เพราะมันต้องกดปุ่มทำงาน(เรียกว่าอะไรไม่รู้)พอกดเสร็จก็ต้องง้างงง ขว้าง

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=57114.0
                                ^
                                ^
         วิธีหาเงินของ สายตีไกล 1ชม. ไม่ต่ำกว่า 400k
ป้าย:
หน้า: [1] 2