GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาปอัพสกิล ยังไงงับ สเตตัส ด้วย (สองสาย)  (อ่าน 422 ครั้ง)
Clound.
Jr. Member
**

ชาปอัพสกิล ยังไงงับ สเตตัส ด้วย (สองสาย)
« เมื่อ: 25-04-2011, 15:00:30 »

ผม กะจะเล่น ชาป สอง สาย ช่วยคิดทีครับ  Cry

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=57114.0
                                ^
                                ^
         วิธีหาเงินของ สายตีไกล 1ชม. ไม่ต่ำกว่า 400k
Clound.
Jr. Member
**

Re: ชาปอัพสกิล ยังไงงับ สเตตัส ด้วย (สองสาย)
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-04-2011, 15:18:51 »

ช่วยที ตอนนี เป็น ชาปแล้ว นะ  Wink

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=57114.0
                                ^
                                ^
         วิธีหาเงินของ สายตีไกล 1ชม. ไม่ต่ำกว่า 400k
ปิศาจ
Full Member

Re: ชาปอัพสกิล ยังไงงับ สเตตัส ด้วย (สองสาย)
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-04-2011, 09:36:59 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43311.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Clound.
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-04-2011, 12:03:21 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 26-04-2011, 09:36:59

ใจมากครับ

ลองแล้วแต่ ผม เวล 63 ละ กัมปนาท 10k เอง  Cry

^
                                ^
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-04-2011, 12:21:49 »

เล่นสายไหนหละ แรง หรือเร็ว  เล่นสองอย่างไม่ได้นะเพราะสกิลสนับสนุนมัน ขัดกันเองถ้าอับทั้ง เพิ่มอำนาจทำลาย กับ เพิ่มความเร็วในการยิง มันจะหักล้างกันเองไม่มีประโยชน์เลย   ของที่ใส่มีส่วนเยอะนะ 

ตัวอย่าง ของผมสายยิงเร็วเน้นเวล  เน้นโป๊ะ

ผมอัพตามคุณ Cool  ใส่เซตนภาเน้นโป๊ะ

ส่วนของคุณ Cool เซตตาเหยี่ยว

อ้างจาก: THE-COOL ที่ 19-12-2010, 12:35:26
ตอนนี้ผมอัพมาเล่นสายนักฆ่าเต็มตัวแล้วครับ แต่ไม่ใช่ย้ายมาเล่นสายยิงแรงนะครับ
แต่สายยิงเร็วเหมือนเดิม แต่เพิ่มโอกาสในการกำจัดคู่ต่อสู้ได้รวดเร็วยิ่งขึ้น
แต่ก็ยังคงความหลากหลายในเรื่องการยิงม่อนหาเงิน ทำเควส เก็บเลเวล เหมือนเดิม
ผมคงต้องยืนยันในสายหลักของผมนะครับเพราะผมถนัดสายยิงเร็วเคยอัพไปเล่นสายยิงแรงแล้ว
ยอมรับว่าเรื่องความโหดนั้นสุดยอดเหมือนกันแต่ต้องอาศัยความชำนาญในการเล่นมาก
ต้องคอยกดสกิลเป็นหลักเพราะต้องใช้ศรวายุแทนการยิงแบบธรรมดาแทน ซึ่งคงไม่เหมาะแน่ๆครับ
สำหรับคนที่นิยมความคล่องแคล่วว่องไว และขี้เกียจกดสกิลตลอดเวลา
ทักษะที่สำคัญที่ตอนเรียนเมื่อเป็นเรนเจอร์

ความชำนาญการใช้ธนู  10  เรียนกับนัยตาเหยี่ยว
เพิ่มระยะยิง             5  เรียนกับนัยตาเหยี่ยว
แม่นราวจับวาง          5  เรียนกับนัยตาเหยี่ยว
ยิงปูพรม                5  เรียนกับนัยตาเหยี่ยว
โจมตีจุดสำคัญ         5   เรียนกับ ลูกเป็ด
พริ้วไหวดุดสายลม      10 เรียนกับลูกเป็ด (หรือนิยมการฆ่าก็เรียน แม่นธนู 10 )
แต่ผมคิดว่าเมื่ออยู่ในสนามรบการเสียเวลาในการร่าย 1-2 วิ ก็อาจทำให้ตายได้จึงเลือกเรียนพริ้ว จะช่วยเรา
ได้มากในการหลบม่อน ตอนเก็บเลเวล หรือหลบคู่ต่อสู้ที่อาจจะไม่เก่งมากนักได้
ครบ 40 เหรียญพอดี

ทักษะตอนเป็นชาปชู้ดเตอร์
เลือกสาย เพิ่มความเร็วในการโจมตี  5
นัยตาเหยี่ยว   5
รัศมีตะวัน      5 (ไม่ใช้เวลาร่ายเวช ท่าหากินชาร์ป)
ชำนาญการเล็ง  5
เล็งสกัดการเคลื่อนไหว  3 (จำเป็นมากครับเอาไว้เปลียนคู่ต่อสู้สายถึกให้เป็นกระสอบทราย)
เล็งสกัดการโจมตี  3 (เรียนผ่าน ตามเงื่อนไข)
เล็งเปิดเกราะ       3 (เกิดมาเพื่อจัดการถึก)
เล็งยิงจุดตาย       5 (ท่าหากินใช้คู่กับ รัศมีตะวันในการซ้ำดอกที่ 2 หากคู่ต่อสู้ไม่ตาย)
สมาธิขั้นสูง  5
เหลือ 1 เหรียนแล้วแต่จะเอาไปเพิ่มตรงไหนก็ตามใจครับสายนี้ผมจะไม่มีก้าวลมกรดนะครับ
ปกติมียากล้ามเนื้อใช้อยู่แล้ว 55+ แต่ถ้าใครชอบเหรียนที่เหลือเอามาลงเรียนเท่ ๆ ก็ได้ครับ
จะเห็นได้ว่าทุกอย่างแทบจะเหมือนเดิม เพียงแค่เปลี่ยนจากศรกัมปนาทย้ายมาเรียนสายเล็งเอาเล็งจุดตายแทน
จะช่วยเพิ่มโอกาสในการกำจัดคู่ต่อสู้ได้มากมากเลยครับ ใช้คู่กับรัศมีตะวัน 2 ท่านี้รวมกัน รวมแล้วพลังทำลายมากว่าศรกัมปนาทแน่นอน
2 ท่านี้ดีตรงไหน คำตอบคือ ไม่ต้องร่ายเวชกดสกิลยิงได้เลย คนที่เคยเกือบจะฆ่าคู่ต่อสู้ได้แล้วแต่ขาดอีกแค่ 1 วิเท่านั้นเองตอนร่ายศรกัมปนาท
เลือกมาอัพสกิล 2 สายคู่ อาจเป็นทางออกได้ครับ และได้ผลมากๆเพราะใช้อยู่ครับผมคิดว่าหากชาร์ปทุกคนยังยืนยันในตัวตนของตัวเองและรักอาชีพนี้
หมั่นฝึกฝนทักษะการต่อสู้บ่อยๆ (ลงแบท) จะช่วยเสริมทักษะการต่อสู้และเรียกความมั่นใจได้มากครับ

สายยิงแรงผมว่าตามคุณ MMMEEEKKK  อะโหดดี

อ้างจาก: ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 99 ที่ 19-12-2010, 18:51:28
เอามั่งเลียนเเบบ ผมสายเเบท + วอ โดยเฉพาะ สายยิงเเรง
อัพสกิลตามนี้
เรนเจอร์
ความชํานาญการใช้ธนู 10
เพิ่มระยะยิง5
โจมตีจุดสําคัญ5
เเม่นธนู10
เเม่นราวจับวาง5
ยิงธนูปูพรม5
40เหรียญพอดี
ชาร์ป
นัยน์ตาเหยี่ยว5
ชํานาญการเล็งธนู5
เล็งสกัดการเคลือนไหว3
เล็งสกัดการโจมตี3
เล็งยิงเปิดเกราะ3
เล็งยิงจุดตาย5(ท่าหากินยามสีชุด หมด)
ศรวายุ3
ศรรัศมีตะวัน3
ศรกัมปนาท5(ท่าไม้ตายเผด็จศึกอาชีพ ถึกๆทั้งหลาย)
สมาธิขั้นสูง5
ครบ10เหรียญ

สายนี้เป็นสายยิงเเรง ถ้าเพื่อนๆอ่านจากการอัพสกิลของผมเเล้วคงสงสัยว่า ทําไม่อัพ เพิ่มอํานาจการทําลายล้าง เหตุผลก็คือ มันไม่ผลกับสกิล ที่ใช้สังหาร เช่น เล็งยิงจุดตาย ศรวายุ ศรรัศมีตะวัน ศรกัมปนาท ล้วน เเต่ไม่ได้รับผลของทักษะติดตัว ดังัน้นผมจะเอาไปลงสมาธิขั้นสูง เพื่อเพิ่มความรุนเเรงสายนี้เเบท+วอดี เวลอาจยากหน่อยเพราะไม่มีหลบเลย สําหรับผู้ชื่นชอบการต่อสู้ ลองดูเป็นเเนวทาง เเต่สายนี้จะเปลืองสีชุด เพราะต้องเปลีย่น บลูอายด์ เพื่อลดระยะเวลาร่ายของศรกัมปนาท อันเป็น จุดเด่นของสายนี้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Clound.
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-04-2011, 17:43:56 »

ขอบใจ งับ คุณปิศาจ สำหรับ การแนะนำดีๆ

สเตตัส ของ คน ที่พี่เอามาให้ดู โหดมาก เลย  Wink ดูของผมสิ

อ่อนมาก  Sad

ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น Agi Luk ดีไหม

^
                                ^
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-05-2011, 15:54:01 »

เก็บเงินหาเซตตาเหยี่ยวมาใส่ครับ  ที่เหลือลง Dex ให้เติมครับ น่าจะดีขึ้นเยอะ ลองศีกษาอ่านกระทู้ที่ให้ไปตอนแรกครับ  ความรู้เรื่องชาปแน่นดี

ป้าย:
หน้า: [1]