GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยเกี่ยวกับแมพโขน  (อ่าน 135 ครั้ง)
◄◄☻กามlnwสวssค์☻►►
Jr. Member
**

จงมองเห็นคุณค่า ของสิ่งที่ใกล้ตัวกว่าเสมอ...

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับแมพโขน
« เมื่อ: 22-04-2011, 08:54:06 »

Smileyอยากถามว่าแมพโขนอยู่ที่ไหนครับ แล้วเริ่มไปเก็บตอนเวลเท่าไรครับ Huh?

◄◄☻llค่lราก้าวไปข้าJหน้าก็จะถึJฝั่Jฝัu☻►►
DarkEagle
Sr. Member

Re: มีข้อสงสัยเกี่ยวกับแมพโขน
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-04-2011, 09:14:51 »

เอาเริ่มจากป้อมเดธไปแล้วกัน  หลังธงเดธจะมีกล่อง กดคุยได้จะได้ดีปลาวาฬมา เอาพกไปด้วย และลงวาปล่าง เดินไปเรื่อยๆจนเจอวาปและเข้าไปจะเป็นหมู่บ้านฟรอนเทียร์ จะมีกระท่อมหลังแรกเลย ให้คุยกะผู้หญิงจนจบเควส  (อาซูร่า) ดีปลาวาฬเราพกมาแล้วคุยอีกรอบจะได้ตราอาซูร่ามา เดินไปบนๆจะมีอุโมงค์ ให้กดคุยจะเข้าได้ เข้าไปจะเป็นแมบเสือ งู วุ้น  ไปเรื่อยๆเลยครับ วาปที่ 4 จะเข้าวิหาร เข้าไปก็เป็นแมบเสือเหมือนเดิมแต่อยู่ในวิหารแล้ว ให้เดินไปเข้าวาปขวามือจะเจอโขน แล้วท่านจะตายครับ กลับมาเดินไปใหม่  Smiley

แนะนำว่า สานกายควรไปเป็นปาร์ตี้และมีพระ มันตายเอาง่ายๆเหมือนกันน๊ะเออ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22-04-2011, 09:17:52 »

อ่อ มอนในนั้นเวล 93 -95 ครับ ก็ถ้าจะเอาเปอร์เต็มก็ควรจะเวลไม่ห่างเกิน 20

ส่วนใหญ่เค้าไปนั่งดูดวิกันครับ เบลดเวล 90+ ถ้าพระไม่ฮิลเวลเองลำบาก ไปลองดูครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-04-2011, 09:56:36 »

ลองเบลดสาย int Evil ดาบธาตุตู้มๆๆ เกราะกันเวทย์บาน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]