GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ...เข้ามาดูอิอิ  (อ่าน 228 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

เกี่ยวกับ...เข้ามาดูอิอิ
« เมื่อ: 20-04-2011, 20:06:21 »

ข่าวสดอสุราวันนี้

ต่อไปนี้คือการรายงานข่าวด่วนราชินีแห่งป่าไม้มีชีวิตลืมตาดูโลกได้ไม่ถึง1นาทีก็ได้ลาจากโลกอสุรา

ไป

คือผมทราบถึงความตั้งใจของจีเอ็มนะครับที่ต้องการให้ผู้เล่นลำบากกว่าจะจุติได้ซึ่ง

มันก็ถูกตามนั้นแต่ในเซิฟสวรรค์ ดาวดึง มีปัญหากับการเวลแต่ไม่ค่อยมีปัญหากับการจุเพราะกว่าคนใน

เซิฟนี้จะเวล99ได้นั้นคงจะนานมากมายทำให้บอสราชินีแห่งป่าไม้(รานี)เกิดแบบเวลาของบอสเพราะ

มันไม่ใช่มินิบอสคือประมาณ1-1.30ชั่วโมงทำให้รานีเกิดทันคนที่ต้องการจุติแต่สำหรับเซิฟพีเคนั้นมัน

ต่างกันเวลง่ายแต่จุลำบากซึ่งดูๆแล้วสวรรค์น่าเล่นกว่าเป็นไหนๆ(เฉพาะตอนจุติ)

จีเอ็มได้ทำเซิฟสำหรับเวลได้อย่างรวดเร็วด้วยexp6เท่าจากเซิฟปกติเพราะฉะนั้นคนที่เวล99

จึงมีจำนวนมากเพราะฉะนั้นการเกิดของมินิบอสและบอสทุกตัวที่ใช้ในการจุติจึงควรมีจำนวนมากขึ้น

หรือเวลาการเกิดน้อยลงมินิอาจจะเป็นทุก30นาทีพอดีโดยไม่สุ่มเวลาเกิดแบบมินิตัวอื่นที่สุ่ม

30-45นาที บอสก็คือรานีนั้นแหละ(มีอยู่ตัวเดียวที่เป็นบอส)ก็ควรจะปรับเวลาการเกิดของมันให้สั้นลง

หรือให้เกิด1ตัวหลังจาก5นาทีเกิดอีก1ตัวหรือเกิดพร้อมกัน2ตัวเลยก็ดีผมว่าน่าจะแก้ไม่ยากนะจำพวก

เวลาอะแค่แก้ตัวเลขไม่กี่ตัวในระบบแต่บอส2ตัวนี้คงมากไปปรับให้เวลาการเกิดของรานีเหลือ45นาที

หรือ1ชั่วโมงพอดีไม่เป็นแบบสุ่มผู้เล่นจะได้ไปรอได้ตรงเวลาและได้จุกันทั่วหน้าเพราะมันเกิดเร็วขึ้นจะ

ได้ๆไม่ต้องแย่งกันหรือถ้าจีเอ็มกลัวว่าของที่ดรอปจากรานีจะล้นตลาดอาจจะปรับให้อัตราดรอปสูงขึ้น

อีกซัก1ดาวของจะได้ไม่ล้นผมคิดวิธีแก้ให้หมดแล้วหวังว่าจะเอาไปคิดหรือเอาไปพัฒนาเกมส์ให้

น่าเล่นยิ่งขึ้นเพราะดูจากเควสจุแล้วทำให้ผู้เล่นเลิกเล่นไปหลายคนลองปรับดูแล้วคนที่เลิกไปแล้วอาจ

จะกลับมาเล่นอีกอาจจะยาวไปหน่อยแต่น่าจะเป็นประโยชน์ต่อตัวเกมส์และผู้เล่นและจีเอ็ม

ถ้านำไปปรับใช้อย่างถูกต้องหรือใกล้เคียงขอบคุณที่อ่านจบวันนี้ไปรับเควสจุมาพอดีเลยแวะไปดูรานี

เห็นภาพแล้วไม่อยากนึกตอนเราต้องมาแย่งเอง

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Jr. Member
**

Re: เกี่ยวกับ...เข้ามาดูอิอิ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2011, 20:15:34 »

เห็นด้วยหรือไม่ยังไงก็ติชมกันได้นะครับไม่เครียด

อีกไม่นานคงเครียดกับเควสจุตีEรานีนี้แหละ Embarrassed

ถ้าปรับได้จะรักจีเอ็มที่ซู๊ดเลย รัก รัก รัก รัก รัก

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2011, 20:15:55 »

ลองทำแบบวุ้นราชันย์ดิ เกิดได้2แมพ Evil
ปล.ผมว่าตายแล้วเกิดเลยดีกว่า ไม่ต้องปรับให้เวลาสั้นลงหรอก

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2011, 20:21:12 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 20-04-2011, 20:15:55
ลองทำแบบวุ้นราชันย์ดิ เกิดได้2แมพ Evil
ปล.ผมว่าตายแล้วเกิดเลยดีกว่า ไม่ต้องปรับให้เวลาสั้นลงหรอก

ถ้าทำให้ตายแล้วเกิดเลยของดรอปก็ล้นเซิฟ = =

แนะนำให้เป็นถ้าคนที่จะจุอยู่ในตี้เดียวกัน

แล้วพอเวลาคนใดคนหนึ่งในตี้ฆ่าบอสได้ ก็ผ่านเควสทั้งหมดดีกว่า
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2011, 20:39:09 »

อ้างจาก: เลสตัวแม่ ที่ 20-04-2011, 20:21:12
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 20-04-2011, 20:15:55

ถ้าทำให้ตายแล้วเกิดเลยของดรอปก็ล้นเซิฟ = =

แนะนำให้เป็นถ้าคนที่จะจุอยู่ในตี้เดียวกัน

แล้วพอเวลาคนใดคนหนึ่งในตี้ฆ่าบอสได้ ก็ผ่านเควสทั้งหมดดีกว่า
ก็ทำแบบ
ราชินีแห่งป่าไม้(มีวงเล็บข้างหลังว่า สำหรับเควสจุติ) ซึ่งตายแล้วเกิดทันที ไม่ดรอปของ ซูลันก็เหมือนกัน กัลก้าก็เช่นกัน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-04-2011, 20:50:26 »

ปรับเวลาเกิดมันปรับง่ายที่สุดไงครับปรับเพียงแค่ตัวเลข

รอจีเอ็มมาตอบมั่งดีกว่าผมไปนอนแระถ้าจีไม่สนใจความทุกข์ของผู้เล่นผมจะขุดเรื่อยๆ Smiley

Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-04-2011, 17:33:05 »

ขุดครั้งที่1

วันนี้ผมไปวิ่งหาซูลันมาจากการวิ่งนั้นต้องขอเพื่อนที่วิ่งหาซูลันด้วยนั้นแล้วถามเวลาตายซึ่งมันไร้สาระมากทำไมไม่ทำแบบว่าพอมินิตัวไหนในแมพเกิดปกติของมันหรือบอสตัวไหนให้ขึ้นตัวเหลืองเลยว่าใครจัดการบอสตัวไหนได้เวลาเท่าไรทำไมต้องให้คนมาถามกันเองด้วยวันนี้ผมวิ่งมาทั้งวันยังไม่เจอ(ยังไม่เจอ)ไอไม่เจอเนี่ยไม่บ่นหรอกเพราะเราดวงซวยเองไม่เจอแต่การที่ต่องรอมีคนมาบอกเวลาตายซูลันแล้วคำนวนเวลาเกิดเนี่ยมันเกินไปนะครับมันทำให้ผมต้องวิ่งตลอดเวลาเพราะไม่รู้มันจะเกิดประมาณไหนระบบแบบนี้ทำยากก็เอาเป็นจ่ายตังแล้วจุเลยไปซะเป็นไงอารมเสียมากไม่เครียดที่หาซูลันไม่เจอแต่เครียดที่ต้องวิ่งตลอดเพราะไม่รู้เวลาตายซูลันเกมส์นี้มันเป็นยังไงกันแน่อะวิ่งกันแทบตาย
เวลาก็ไม่รู้วิ่งมันตลอดหรือไม่จีเอ็มก็ปรับให้มันมีจุดเกิดแน่นอนหน่อยซิแบบซูลันสุ่มเกิดถ้ำใต้น้ำแมพที่1 2 3 4 5ในแมพที่1ก็ให้ระบุแน่ชัดไปเลยว่ามันเกิดพิกัดไหนจะได้รู้ไม่ต้องวิ่งไปวิ่งมาแมพที่2 3 4 5ก็เช่นกันมีคนมารอบอสเกิดมันจะได้รู้จำนวนของคนที่จุติด้วยว่าเซิฟพีเคเวลเร็วบอสเกิดเท่าเซิฟเวลช้ามันสมดุลตรงไหนกันแน่ถ้าไม่ตอบผมจะขุดทุกวันจนหว่าผมจะจุติได้ Smiley Smiley

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-04-2011, 17:42:00 »

มีการเสนอไปลหายครั้งแล้วนะ...

ผมว่า น่าจะปรับให้เป็นการที่รานีตายแล้วมีดีเลไม่เกิน30นาทีไรงี้นะ น่าจะดีกว่า วันๆนึงรานีเกิดไม่ถึงสิบห้าตัว คนจุวันๆนึงเยอะครับ ทั้งดองจากวันอื่น ทั้งอะไรต่อมิอะไร ตอนนั้นผลสรุปเค้าก็ประกาศมาแล้วว่ายัง

จะไม่ปรับ ที่นรกก็มีข่าวล่ามาว่ารานีพอเกิดแล้วถุกตีจนใกล้ตายจะวาปหนีทั่วป่าแกรน(ไม่เวิร์คนะผมว่า) แนะนำๆ เปลี่ยนเวลาดีเลแหละง่ายสุด

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Yo'shi..?
Jr. Member
**

R.W. 3D Artist!..~

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-04-2011, 17:56:05 »

ถ้ามันหายากมากอ่าา
แนะนำ
ลงดันอีโวอะคับ
เหอๆๆ ใครอยู่อีโว สบาย
มีรานี

ผู้เข้าแข่งขัน จีเอ็มอาสาไอยรา!!!
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-04-2011, 18:07:01 »

เหมือนก๊อดวอรส์ตอนสัตว์ให้จับเกิดไง พอมันเกิดเค้าจะประกาศบอกว่า ตัวนี้ๆ เกิดแม๊พนี้ๆ พิกัดนี้ๆ

Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-04-2011, 19:45:39 »

จีเอ็มไม่มาขุดเรื่อยๆ Smiley Smiley

ตอนนี้เครียดซูลันอยู่ค่อยเครียดรานีต่อ Smiley

Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-04-2011, 02:30:16 »

เคยลองพูดหลายรอบและอ่า เรื่องราชินีเนี้ย

จีเอ็มเค้าคงแก้ได้นั่นเเหละ แต่แบบว่ามันมีอีกหลายเรื่อง

แล้วโดยส่วนตัวคิดว่า มันคงจะต้องปรับเควสจุติใหม่ทั้งหมด ถ้าปรับราชินี

ซึ่งคงจะมีปัญหาต่างๆ ตามมา เช่น บัค อาการแลค โรล

เพราะฉะนั่น อย่าได้คิดมาก นั่งรอมันไปซะเดี่ยวก็ติด คิคิ ' ( ใต้ดันปราสาทสมาคม ก็มีนะสุ่มเกิด )  Evil

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
ป้าย:
หน้า: [1]