GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการจุติ  (อ่าน 254 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

เกี่ยวกับการจุติ
« เมื่อ: 20-04-2011, 09:08:28 »

คือผมว่าจะจุอะครับอาชีพไหนฝึกซี3ง่ายที่สุด(ฝึกในเมืองหรือใช้ในการเวลได้)

แล้วของอาชีพอะไรซื้อมาใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดระหว่าง เซ็ตปราชไม้เกล็ด

กับเซ็ตฆ่าของแอส ถ้าดูที่ราคาแล้วอันไหนคุ้มค่าที่สุดเซิฟ(PK)

แล้วมีอาชีพไหนอีกที่ใส่เซ็ตดีๆแล้วโจมแรงฆ่าคนได้เวลดี

เรื่องเงินตันทุนไม่สนอาชีพไหนจุง่ายกว่ากันระหว่างแอสกับวิ(เปรียบเทียบจากการตีม่อนใครตีตายไวกว่ากัน)โดยไม่มีซี3มาช่วย แล้วถ้ามีซี3ระดับ10ทุกสกิลอันไหนตีตายง่ายกว่า

เซ็ตนักฆ่ากับเซ็ตปราชไม้เกล็ดอันไหนแพงกว่ากัน(PK)ไม้เกล็ดออฟกาลสูงๆด้วยนะ

ช่วยคิดหน่อยนะครับว่าเล่นอาชีพไหนหลังจุติดีตอนนี้เล่นพระอยู่ว่าจะจุเล่นอาชีะไหนอาชีพ1ก่อนแล้วค่อยจุให้ได้6แล้วเล่นพระตอนจุ6  laugh

ยังไงก็ยังชอบพระอยู่ Evil  จบคำถามเพียงเท่านี้แล้วไอรานีที่เขาบอกว่าตียากตีเย็นอะเป็นเพราะมันเกิดช้าไม่ทันคนที่กำลังจะจุในเซิฟพีเคใช่ไหมเพราะเซิฟพีเค

มันเวลได้เร็วคนเวล99กันง่ายมากแล้วทำไมจีถึงไม่ปรับให้มันเกิดทุก30นาทีแทนมันเสียหายตรงไหนอะของที่ดรอปจากมันก็ใช่ว่าจะดรอปหมดทุกอาชีพไม่เข้าใจจีเอ็มจริงๆเล้ย ไม่

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Jr. Member
**

Re: เกี่ยวกับการจุติ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2011, 09:24:43 »

ใครอ่านแล้วรู้ช่วยตอบหน่อยแล้วกันนะครับผม Wink Wink

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2011, 10:27:46 »

ถ้า PK พูดถึงเรื่องจุ ก็แอสเลย เพราะว่าใน PK จะตีราชินี ต่างจากเซฟอื่นพอควร คือต้องไปแย่งกัน รุมตีกัน  และส่วนใหญ่คนที่ได้มักจะเป็นพวกที่โจมตีประชิด เพราะจะใกล้ราชินีที่สุดและตีตลอด ทำให้โอกาสที่ราชินีไปตีสายประชิดจะมากกว่า

ถ้าจะวัดตัวๆกับราชินีโดยไม่ให้คนอื่นช่วย ใช้พระกายให้อย่างเดียว  แอสฆ่าเร็วกว่ามากครับ  จากประสบการณ์ที่เคยเล่นก็ประมาณนี้อะนะ

แต่ถ้าจะให้พูดถึงเซตที่คุ้มและแบทดี เวลดี  ยังไงก็ต้องให้วิ  เซตปราชญ์  ไม้เท้าก็ตามสายที่เล่น เพราะว่าวิ มีเกราะเวทย์ทำให้ค่อนข้างอึด  แถมมีสกิลหมู่ช่วยในการเวล  ทำให้วิ เด่นกว่าอาชีพอื่น  แต่ก็ไม่มากเท่าไร 
สำหรับผม ผมว่าเล่นสองอาชีพนี้ อันไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเพราะมันเป็นอาชีพที่เวลเร็วทั้งคู่ แต่แอสจะลำบากตอนเวลสูง เพราะถ้าจะขึ้นโขนเดินเวลก็ต้องหลบเยอะเลือดเยอะพอควรเลยหละถึงจะไหว  จะเวลแบบวิ โดยการกายก็ได้น้อยกว่าวิ มาก  ก็ประมาณนี้อะนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2011, 10:28:01 »

ความคิดผมนะครับ ถ้าจุ6แล้วผม คิดว่ามันก็มีข้อดีอยู่

1. พระ ใส่เซ็ตกาล (ใส่ได้ป่าวหว่าจำไม่ได้) + กำไลละออง หรือ เซ็ตนักบวชแห่งแสง เล่นสาย กาย+ชุบก็ได้หรือสายมั่วๆ มีลำแสงเทวะ มีอ้อม มีกาย( จำไมได้ว่าเล่นสายนี้ได้รึป่าว ) ดวงแสง 0+30 วิตีแทบไม่เข้า(ยกเว้นวิสายโป๊ะ)แสงแห่งเทพระดับ 10 เปิดกล่องนิดหน่อยเพื่อความมั่นใจว่าจะไม่ตาย เอาอมตะหรือพรางตัว แสงแห่งเทพกลาง วงแจ่ม!

2. พาลาดิน ใส่เซ็ตไรก็ได้ตามากำลังทรัพย์  เอา ผลึกให้ระดับ 10 ไปดูดแอส เล่นๆ   เอาc3 ระดับ 10 หมด ศาตฝ่าเวหา หอก ตายยกวง มันมารุมอีก เกราะคุ้มกายแตก ตายยกวง รอบ 2 มันมาอีก ตีเก๊งๆ เอาผลึกดูด ตายรอบ 3 ฮาเลยทีนี้(ถ้าทำได้)

3. ชาร์ป อันนี้ผมคิดไม่ค่อยออกเพราะไม่ได้เป็นมือเล่นชาร์ปอะแหะๆ ถ้าว่า น่าจะเทพนะครับ จุ 6  ศรรัศมีในตะวันน่าจะ 5000-6000+

4. แอสซาซิน สำหรับแอส เซ็ตนักฆ่า ถือว่าเป็นเซ็ตอมตะ เทพจริงๆ  เน้น เอาพัน ระดับ 10 รางกายพิษ 10 ทำลายเวท แล้วแต่จะเรียนหรือไม่เรียน( ผมคิดว่าc3 นี้เหมือนขยะ Sad )  เน้น ตีทีละคน agi+dex+lux+ str(หรือvit) ก็เทพละครับ  โป๊ะ สัก 12000+ แน่นอน แต่ว่า หวังว่า คงไม่อัพ int หลอก นะแต่อัพไปก็ไม่ได้ว่า เอาไว้พวกสู้สายแบท

5. เบลด นับว่าเทพอยู่ ใส่ของเทพๆ เล่นสายโปีะ สวน ดับ 10โป๊ะน่าจะ 10k+

6. วิ อันนี้สำหรับทุนเยอะๆ เซ็ตปราชญ์ ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งออฟกาล(ถ้าได้ยศเทพจะดีมากๆ)  จะเอาเซ็ตปราชญ์หรือเซ็ตกาลก็ได้ ใส่หมวกผีเสื้อไป ก็ร่ายเทพแล้ว(ใน ที่นี้มีไม้เท้าออฟสูงๆ) เล่นสาย ดิน+น้ำ เอาสกิลดินให้เต็ม เอาน้ำ เอาหอกวารีพอ  อัพ พลังน้ำแข็งให้เต็ม 10 รับรอง เทพ!

7. เซน ไม่รู้แหะ แต่ สำหรับ เอาไว้แทง พาลา dex+vit+str+agi น่าจะรอดนะ แทงบี่ พาลาแทบยอม ฮ่าๆ

8. เบอ อันนี้ขอบอกอึดสุดๆ ส่วนใหญ่จุ 6 เลือด 13k  + แน่นอนบางคนเลือด 30k + แหนะ อัพstr+dex+vit+lux แจ่ม!  ระเบิดคลั่ง สับ อย่างเดียว

9. เทร อันนี้จุ 6 สายหน้าไม้ เกรียนได้ ล่าบอสได้ agi+dex+lux+vit(หรือstr) เอา หน้าไม้ออฟ องรักเร็ว + agi92 ความเร็วตัน( อันอื่นไม่รู้แต่ผมเล่นอย่างนี้ ) ลึกลับระดับ 10 แจ่ม ล่าบอส / เกรียนแบท

10 วอลอค อาชีพสุดเทพ  vit+dex+int+agi ออฟเลือด 10k+เอา เซ็ตไสยเวท ลูกแก้วออฟ รัชทายาทกาล + สะท้อนเวทระดับ10 ร่ายเร็วขั้นเทพ หมาโป๊ะ 30k

_______

หมายเหตุ: ที่บอกข้างบน ถ้าให้ดี ของเทพๆ + จุ 6 นะจ๊ะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2011, 10:29:35 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 20-04-2011, 10:27:46
ถ้า PK พูดถึงเรื่องจุ ก็แอสเลย เพราะว่าใน PK จะตีราชินี ต่างจากเซฟอื่นพอควร คือต้องไปแย่งกัน รุมตีกัน  และส่วนใหญ่คนที่ได้มักจะเป็นพวกที่โจมตีประชิด เพราะจะใกล้ราชินีที่สุดและตีตลอด ทำให้โอกาสที่ราชินีไปตีสายประชิดจะมากกว่า

ถ้าจะวัดตัวๆกับราชินีโดยไม่ให้คนอื่นช่วย ใช้พระกายให้อย่างเดียว  แอสฆ่าเร็วกว่ามากครับ  จากประสบการณ์ที่เคยเล่นก็ประมาณนี้อะนะ

แต่ถ้าจะให้พูดถึงเซตที่คุ้มและแบทดี เวลดี  ยังไงก็ต้องให้วิ  เซตปราชญ์  ไม้เท้าก็ตามสายที่เล่น เพราะว่าวิ มีเกราะเวทย์ทำให้ค่อนข้างอึด  แถมมีสกิลหมู่ช่วยในการเวล  ทำให้วิ เด่นกว่าอาชีพอื่น  แต่ก็ไม่มากเท่าไร 
สำหรับผม ผมว่าเล่นสองอาชีพนี้ อันไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเพราะมันเป็นอาชีพที่เวลเร็วทั้งคู่ แต่แอสจะลำบากตอนเวลสูง เพราะถ้าจะขึ้นโขนเดินเวลก็ต้องหลบเยอะเลือดเยอะพอควรเลยหละถึงจะไหว  จะเวลแบบวิ โดยการกายก็ได้น้อยกว่าวิ มาก  ก็ประมาณนี้อะนะ

ใช้ครับ แอสกายเดียว ผมเห็น แอสไม่จุ โป๊ะ 12k หรือถ้าเทพๆอาจจะโป๊ะแรงกว่านี้ สาปก็คง 32k แปบเดียวก็ตายแหละครับ

สาป เชียร์  กายมีดรวมเป็นหนึ่ง กายทิพย์ แค่นี้ ราชินีก็คงตายแล้ว

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-04-2011, 12:07:12 »

เซ็ตฆ่าเซิฟพีเคถ้าออฟยศสูงๆคลั่งเทพๆอะไรประมาณนี้ราคาไม่เกิน100เอ็มหรือป่าว

แล้วถ้าเซ็ตปราชไม้เกล็ดยศกาลสูงๆจะเกิน100เอ็มหรือป่าว

ผมว่าผมน่าจะเล่นวิแต่แอสก็น่าสนอันไหนใช้ทุนน้อยกว่าอะครับ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-04-2011, 18:53:27 »

มันก็ต้องดูสะภาพแวดล้อมด้วย  ต้องดูว่า  ถ้าคุณเล่นแอสแล้ว ตอนเวลสูงๆจะทำอย่างไร ถ้าอยู่กิลใหญ่มีตี้ให้  เล่นแอสก็เป็นทางเลือกที่ดี 
แต่ถ้าไม่มีกิลหรือกิลเล็กหรือเพื่อนน้อย  ก็สร้างพระกายสักตัวแล้วตัวหลักก็เล่นวิ  กายให้วิวิ่งโขน  น่าจะจุได้เร็วกว่า

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-04-2011, 19:46:36 »

ได้ข้อสรุปและครับผมว่าผมน่าจะเล่นวิเพราะส่วนตัวชอบสายเวท

ถ้าพระไม่ได้เอาวิแล้วกันร่ายไวดี

แล้วตอนนี้ผมมีเซ็ตบวชกับเซ็ตเป่าผอบโชคเชีย

จะเล่นเซ็ตไหนในการจุดีครับหรือเก็บไว้ทั้ง2เซ็ตก่อนค่อยขายหลังจุ

ทุน100เอ็มเซ็ตปราชไม้เกล็ดเสกาล+แชร์ *200เซิฟพีเคมันจะพอไหมครับ

ตอนตีบอสใช้เซ็ตอะไรดีสุดอะครับเพราะตอนนี้ถ้าผมเอาค้อนทุบม่อนตอนเปิดผอบมันจะโป๊ะประมาณ

5500 ถ้าพระกายเทรเชียวอสาปใช้เซ็ตเป่าจะดีกว่าหรือป่าว

เพราะดูจากเรปบนๆเห็นบอกว่าใช้ระยะประชิดจะมีโอกาสที่รานีไปตีมากกว่าส่วนมากแล้วตอนมันเกิด

มันจะไม่ใช้ สกิลก่อนใช่ไหมครับเช่นสลาบบัพสังเคราะแสงอะไรพวกนี้

จะได้ไปแย่งกับเขามั่งอิอิยากที่สุดก็ตอนรานีใช่ไหมเห็นมันเกิด1-1.30ชั่วโมงคนจะจุเป็น10ๆท่าจะ

ต้องแย่งกันมาก

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-04-2011, 22:13:29 »

พระจุ ใช้ ค้อนดีสุดครับ ใส่เซตเป่า อะดีแล้ว  ส่วนเรื่องสลายบัพ สบายใจได้ ราชินี ไม่สลายบัพครับ  ส่วนเรื่องฆ่าัมันตายไหม ส่วนใหญ่สำหรับเซฟ PK ราชินีจะเกิดไม่ถึง 2 นาทีก็ตายแ้ล้วครับกายครั้ง หรือสองครั้งก็อยู่ครับ เพราะคนรุมแย่งกัน  ผมว่าจุก่อนแล้วค่อยตัดสินใจจะขายอะไรจะดีกว่า

พระเซตที่ควรเก็บก็เซต บวชคับ ใช้ดีสำหรับใช้เวทย์   เพราะในความคิดผมเซตนี้ดีเกือบที่สุดในสายตาผมไม่รวมแรร์อะนะ
แต่ถ้าดีจริงผมว่า สายค้อนใส่ตะกุด อะดี 

ป้าย:
หน้า: [1]