GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไป ได้ไหม ที่ผมจะขอ ไอเทม ที่จีเอ็มซูกัส ยึดไปคืน  (อ่าน 832 ครั้ง)
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

เป็นไป ได้ไหม ที่ผมจะขอ ไอเทม ที่จีเอ็มซูกัส ยึดไปคืน
« เมื่อ: 20-04-2011, 00:04:11 »

ซึ่งเมื่อหลายเดือนที่เเล้ว ผมได้มีเรื่องกับจีเอ็มซูกัส เเละจีเอ็มซูกัสได้ทำการเเบน ไอดีเซิร์ฟนรก ผมทุกไอดี เเละได้ ยึดของsv.ใต้พิพบผมไป โดนไม่ทราบสาเหตุ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เป็นไป ได้ไหม ที่ผมจะขอ ไอเทม ที่จีเอ็มซูกัส ยึดไปคืน
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2011, 00:22:50 »

ไม่ ไม่

NeeD not to know

pop_999
Jr. Member
**

Re: เป็นไป ได้ไหม ที่ผมจะขอ ไอเทม ที่จีเอ็มซูกัส ยึดไปคืน
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2011, 01:28:30 »

ไปทำอะไรเข้าละ จีเอ็มถึงได้ยึดซะหมด เล่ามาจิ แล้ว จะช่วยกันเห็นใจ  Smiley
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2011, 01:31:34 »

ไม่มีไรมากหรอก เเค่เซิร์ฟ นรก อริ กะกิลเค้าเเล้วกิลเค้าสู้ไม่ได้เลยหาเรื่องเเบนเท่านี้เอง

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2011, 08:50:18 »

ทำ ใจ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-04-2011, 10:33:30 »

กฏ ต้องเป็น กฏ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-04-2011, 10:57:35 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 20-04-2011, 10:33:30
กฏ ต้องเป็น กฏ
เสือกไรครับ ไม่รู้อย่ามาตอบ ควา ยๆ

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-04-2011, 11:03:10 »

ตอนนั้น เชื้อซูกัส ได้แพร่ระบาดในพีเค และสร้างความเสียหายพอสมควร ซึ่งมีผู้เสียหายหลายราย
แต่ว่า เรื่องมันก็นานไปแล้ว ทำไมพึงแจ้งช่วงนี้ละครับ เพราะว่าเรื่องนาน ทำให้การเชค log น่าจะยากมาก
ดีไม่ดี ข้อมูลช่วงนั้นจะโดนอุ้มไปใหนแล้วก็ไม่รู้
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-04-2011, 11:05:57 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 20-04-2011, 11:03:10
ตอนนั้น เชื้อซูกัส ได้แพร่ระบาดในพีเค และสร้างความเสียหายพอสมควร ซึ่งมีผู้เสียหายหลายราย
แต่ว่า เรื่องมันก็นานไปแล้ว ทำไมพึงแจ้งช่วงนี้ละครับ เพราะว่าเรื่องนาน ทำให้การเชค log น่าจะยากมาก
ดีไม่ดี ข้อมูลช่วงนั้นจะโดนอุ้มไปใหนแล้วก็ไม่รู้
ไม่ใช่ไม่เเจ้งช่วง เเรกที่โดนยึด โทรไปที่บริษัท จีเอ็มซูกัสรับ เลย บอกไอดี เเละ ถามถึงของ ได้คำตอบว่ามา ของเป็นของผิดกฎหมายเเละ ได้ยึด+ทำลายล้าง เเต่ จริงๆของครอบมาบางอย่าง เเละ ถ้าผิดกฎหมายจริงๆทำไมเพิ่งยึด ของเก็บไว้เป็นปีๆ ไม่โดนยึด พอมีเรื่องกับกิลเขา ที่เซิร์ฟนรก รหัส นรกก็โดนเเบน พิภพก็โดนเเบนยึดของ

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-04-2011, 11:22:19 »

อ้างจาก: กูเบื่อ ที่ 20-04-2011, 11:05:57
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 20-04-2011, 11:03:10
ไม่ใช่ไม่เเจ้งช่วง เเรกที่โดนยึด โทรไปที่บริษัท จีเอ็มซูกัสรับ เลย บอกไอดี เเละ ถามถึงของ ได้คำตอบว่ามา ของเป็นของผิดกฎหมายเเละ ได้ยึด+ทำลายล้าง เเต่ จริงๆของครอบมาบางอย่าง เเละ ถ้าผิดกฎหมายจริงๆทำไมเพิ่งยึด ของเก็บไว้เป็นปีๆ ไม่โดนยึด พอมีเรื่องกับกิลเขา ที่เซิร์ฟนรก รหัส นรกก็โดนเเบน พิภพก็โดนเเบนยึดของ
งั้นอาจโดนทำลายหลักฐานไปแล้วก็ได้ครับ เพราะดันแจ้งไปเจอคู่กรณีเอง มีอีกอย่าง ทางคุณได้เก็บหลักฐานอะไรไว้บ้างหรือไม่ จำพวกภาพถ่ายรายการไอเทมที่โดนยึดไป
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-04-2011, 11:28:55 »

ไม่เข้าใจ ว่า ทำไมทีมงานถึงได้มาปะปนอยู่กับผู้เล่นได้ งง ทำไมไม่วางตัวไปเลย คอยสั่งการ และก็ กิจกรรมอ่ะครับ ไม่จัดก็ไม่น่าจะมีใครว่านะ เอาเลาไป ปรับปรุงเกมส์ที่มันยังไม่เสร็จดีกว่า
เป็นประโยชน์กว่ามากมายนะครับ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกใหมว่า ทีมงานมีคนไม่พอ เพราะคนนึงอาจทำหลายตำแหน่ง ผมเสนอให้ทางทีมงานนะครับ จัดประชุมไปเลย วางแผนใหม่ ถ้าจะปรับ ก้ปรับทีเดียว และทั้งหมด ไม่อยากให้ค่อย ๆปรับ แบบว่าพอใครเสนอไป เอออันนี้ดีปลับ พอวันต่อมา เออ อันนี้ดี ปรับ จะเหนื่อยเองนะผมว่า อยากช่วยอยู่นะ ไม่คิดตังด้วย แต่ เรียนไม่จบ ป ตรี
คอมก็ไม่เก่ง แต่เรียนรู้เร็ว ความจำดี หัวใว สอนง่าย (ขออภัย ช่วงปรับปรุงอ่ะเลยว่าง)

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-04-2011, 11:45:14 »

งงครับ เรื่องอะไรกันครับ 

แล้วเรื่องเกิดตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ  เพราะจีเอ็มซูกัสได้ออกจากบริษัทไปนานแล้วครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-04-2011, 11:54:38 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-04-2011, 11:45:14

แล้วเรื่องเกิดตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ  เพราะจีเอ็มซูกัสได้ออกจากบริษัทไปนานแล้วครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยด้วยครับ

ก็ตั้งแต่ก่อนที่จีซูกัสจะออกนั่นแหละท่านพี่
ตอนนั้นมีปัญหากับผู้เล่นเยอะมาก ทั้งกรณีพิพาทในเซิฟนรก กรณีเด็กเส้น รวมถึงเรื่องอมของชาวบ้านด้วย
ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณว่า แบนไอดีผู้เล่นโดยอ้างว่าตรวจสอบไอเทมที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง
แล้วก็อมของนั้นไป ไม่รู้ใช้เองหรือแจกจ่าย ขายต่อล่ะนะ แต่ว่ามีคนโดนอมของไป
ทั้งที่ของที่ตั้งใจทำบัคตอนนั้นดันยังอยู่ในตัว แต่ของดีๆที่มีอยู่ก่อนจะเกิดบัคกลับหายไป
จะให้คิดยังไงถ้าไม่ใช่การอมของดีเก่าแก่ที่ผู้เล่นเค้ามีเค้าได้มาอย่างถูกต้องอยู่ก่อนจะเกิดเรื่องไปล่ะคับ
 laugh

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-04-2011, 12:04:49 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 20-04-2011, 11:28:55
ไม่เข้าใจ ว่า ทำไมทีมงานถึงได้มาปะปนอยู่กับผู้เล่นได้ งง ทำไมไม่วางตัวไปเลย คอยสั่งการ และก็ กิจกรรมอ่ะครับ ไม่จัดก็ไม่น่าจะมีใครว่านะ เอาเลาไป ปรับปรุงเกมส์ที่มันยังไม่เสร็จดีกว่า
เป็นประโยชน์กว่ามากมายนะครับ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกใหมว่า ทีมงานมีคนไม่พอ เพราะคนนึงอาจทำหลายตำแหน่ง ผมเสนอให้ทางทีมงานนะครับ จัดประชุมไปเลย วางแผนใหม่ ถ้าจะปรับ ก้ปรับทีเดียว และทั้งหมด ไม่อยากให้ค่อย ๆปรับ แบบว่าพอใครเสนอไป เอออันนี้ดีปลับ พอวันต่อมา เออ อันนี้ดี ปรับ จะเหนื่อยเองนะผมว่า อยากช่วยอยู่นะ ไม่คิดตังด้วย แต่ เรียนไม่จบ ป ตรี
คอมก็ไม่เก่ง แต่เรียนรู้เร็ว ความจำดี หัวใว สอนง่าย (ขออภัย ช่วงปรับปรุงอ่ะเลยว่าง)
เรื่องในการจัดกิจกรรมของทางทีมงานที่คุณกล่าวถึงส่วนนี้จะเป็นหน้าที่ของทีมงาน GM ครับ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งในบริการของหน้าที่จีเอ็มเหมือนกัน

แต่ส่วนของการพัฒนาเกมจะไม่ใช่หน้าที่หลักของ GM ครับ (แต่GMก็มีส่วนในการพัฒนา เช่นการทดสอบข้อผิดพลาด รับแจ้งข้อผิดพลาด ซึ่งก็ทำอยู่เรื่อยมาครับ)

ส่วนทีมพัฒนาที่มีหน้าที่หลักนั้นคือโปรแกรมเมอร์ครับ ซึ่งเท่าที่ผมดูงานของทีมงานนี้ก็เข้ามาเรื่อยๆ ครับ

เรื่องการปะปนของทางทีมงานภายในเกม ทางบริษัทมีนโยบายให้ทีมงานที่ปฎิบัติงานนำตัวละครของทีมงาน (ตัวจีเอ็มชื่อไทยสีเหลือง) มาใช้ในการทำงาน บริการ และแก้ไขปัญหาให้ผู้เล่นเท่านั้นครับ

(ถ้าเอามาใช้ในกรณีอื่นๆ หรือใช้ส่วนตัวถือว่ามีความผิดครับ)  

ส่วนการเล่นตัวละครปกติของทีมงาน ก็สามารถทำได้ครับ เพราะถือว่าเป็นการเล่นนอกเวลา ซึ่งตัวละครดังกล่าวก็ไม่ได้มีสิทธิอำนาจใดๆครับ

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-04-2011, 12:42:04 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 20-04-2011, 11:54:38
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-04-2011, 11:45:14

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยด้วยครับ

ก็ตั้งแต่ก่อนที่จีซูกัสจะออกนั่นแหละท่านพี่
ตอนนั้นมีปัญหากับผู้เล่นเยอะมาก ทั้งกรณีพิพาทในเซิฟนรก กรณีเด็กเส้น รวมถึงเรื่องอมของชาวบ้านด้วย
ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณว่า แบนไอดีผู้เล่นโดยอ้างว่าตรวจสอบไอเทมที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง
แล้วก็อมของนั้นไป ไม่รู้ใช้เองหรือแจกจ่าย ขายต่อล่ะนะ แต่ว่ามีคนโดนอมของไป
ทั้งที่ของที่ตั้งใจทำบัคตอนนั้นดันยังอยู่ในตัว แต่ของดีๆที่มีอยู่ก่อนจะเกิดบัคกลับหายไป
จะให้คิดยังไงถ้าไม่ใช่การอมของดีเก่าแก่ที่ผู้เล่นเค้ามีเค้าได้มาอย่างถูกต้องอยู่ก่อนจะเกิดเรื่องไปล่ะคับ
 laugh

ถ้าเป็นกรณีนี้ก็จนปัญญาจะช่วยเหลือครับ เพราะเวลาผ่านมานานมากแล้วครับ (จะ 1 ปีแล้ว)

ที่ช่วยไม่ได้เพราะมีเหตุผลจากข้อจำกัดในการเก็บข้อมูล ต่างๆ (สามารถเก็บข้อมูลได้นานสุด 3 เดือนเท่านั้นครับ)

จึงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3