GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: Gm มาดูหน่อยไม่เข้าใจ  (อ่าน 420 ครั้ง)
Charlee >.<
Jr. Member
**

ความจริงคือสิ่งไม่ตาย

Gm มาดูหน่อยไม่เข้าใจ
« เมื่อ: 19-04-2011, 23:38:38 »

Shocked ใส่รองเท้าผ้าโบราณ  ให้ดูที่การหลบหลีกนะ

Shocked แทบจะไม่แตกต่างกันทั้งที่รองเท้าผ้าโบราณ เพิ่มว่อง 27
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ต่อมา ได้เข้าไปดูการตีบวก ถ้าตี บุตร เพิ่มว่อง 7 ถ้าตี คหบดี เพิ่มว่อง 9 เข้าไปดูในเวปได้ ถ้าลองคิดกันดี ๆ แบบรองเท้าผ้าโบราณ ไม่มี + หลบหลีก 27 นะ
การหลบหลีกจะต้องห่างจากกัน แค่ 2 แต่ ถ้าเรา ให้รองเท้าผ้าโบราณ + หลบหลีก 27 เข้าไป ก็จะได้ ห่างกัน 25 ถึงจะถูก
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Charlee >.<
Jr. Member
**

Re: Gm มาดูหน่อยไม่เข้าใจ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-04-2011, 00:03:09 »

ถ้าใครกูก็บอกหน่อยนะ หมด ไป 4 เอ็ม และ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2011, 03:45:11 »

รองเท้าจ้าวเมฆา

พลังป้องกัน : 16+0   พลังป้องกันเ วทย์ :30+1   อัตราหลบหลีก : 26

รองเท้าผ้าโบราณ

พลังป้องกัน : 14+0   พลังป้องกันเ วทย์ :28+1   อัตราหลบหลีก : 27

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Charlee >.<
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2011, 07:41:13 »

ทำไมไม่เห็นเขียนใน ไอเทม เลย แล้วใครจะรู้คับ ไม่ใช้คนทำเกมส์นะ

ในรองเท้าเจ้าเมฆา บอกแค่ เพิ่มแม่นยำ คนเขาก็ต้องคิดว่า้เพิ่มแม่นยำ สิ ถ้าเพิ่ม หลบหลีก ก็เขียนเข้าไปสิ

แล้วนีใครผิดละคับ ผมผิดหรือเปล่าที่คนทำเกมส์ไม่ได้เขียนว่ารองเท้าเจ้าเมฆา + หลบหลีก 26

แล้วนี้ใครรับผิดชอบผมหมดเงินไป 3.8 เอ็ม หินว่องอีก

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2011, 07:52:52 »

อ้างจาก: Charlee >.< ที่ 20-04-2011, 07:41:13
ทำไมไม่เห็นเขียนใน ไอเทม เลย แล้วใครจะรู้คับ ไม่ใช้คนทำเกมส์นะ

ในรองเท้าเจ้าเมฆา บอกแค่ เพิ่มแม่นยำ คนเขาก็ต้องคิดว่า้เพิ่มแม่นยำ สิ ถ้าเพิ่ม หลบหลีก ก็เขียนเข้าไปสิ

แล้วนีใครผิดละคับ ผมผิดหรือเปล่าที่คนทำเกมส์ไม่ได้เขียนว่ารองเท้าเจ้าเมฆา + หลบหลีก 26

แล้วนี้ใครรับผิดชอบผมหมดเงินไป 3.8 เอ็ม หินว่องอีก

นั่นแหละครับที่ทั้งผมและผู้เล่นท่านอื่นพยายามบอกอยู่เสมอๆเรื่องรายละเอียดเล็กๆน้อยๆและของเก่าๆที่ยังไม่เสร็จ วิงวอนก็ให้กลับมาตรวจดูทำให้เรียบร้อย แต่ทีมงานบอกว่า คนน้อย  แต่น้อยยังไงถ้าไม่มาสนใจเก็บงานเก่าเลยเอาแต่ยัดของใหม่เข้ามาทีนี้ก็ทั้งเก่าทั้งใหม่ สบายกันละครับพี่น้อง ปัญหาแบบนี้ผู้เล่นลำบากใจเหมือนกันน๊ะครับ

แต่เรื่องรองเท้านี้ก็ยังไม่มีผู้แจ้งเข้ามา ก็เพิ่งเห็นท่านนี่แหละแจ้ง ผมก็ไปหาดูเอาข้อมูลมาให้ ก็เพิ่งทราบเหมือนกันว่ามันเพิ่มหลบ 555+ ใส่อยู่แต่ไม่เคยได้ดู  คาดว่าแพทหน้าเค้าคงจะแก้ไขรายละเอียดคำอธิบายไอเทมให้ครับ

รองเท้าเจ้าเมฆา เพิ่มหลบหลีก 26
   ผ้าคลุมผลึก ลดหลบหลีก 27

ของพวกนี้ไม่ใช่บัค เป็นความผิดพลาดทางคำอธิบายไอเทมเฉยๆ อิอิ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Charlee >.<
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-04-2011, 08:08:59 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 20-04-2011, 07:52:52
อ้างจาก: Charlee >.< ที่ 20-04-2011, 07:41:13

นั่นแหละครับที่ทั้งผมและผู้เล่นท่านอื่นพยายามบอกอยู่เสมอๆเรื่องรายละเอียดเล็กๆน้อยๆและของเก่าๆที่ยังไม่เสร็จ วิงวอนก็ให้กลับมาตรวจดูทำให้เรียบร้อย แต่ทีมงานบอกว่า คนน้อย  แต่น้อยยังไงถ้าไม่มาสนใจเก็บงานเก่าเลยเอาแต่ยัดของใหม่เข้ามาทีนี้ก็ทั้งเก่าทั้งใหม่ สบายกันละครับพี่น้อง ปัญหาแบบนี้ผู้เล่นลำบากใจเหมือนกันน๊ะครับ

แต่เรื่องรองเท้านี้ก็ยังไม่มีผู้แจ้งเข้ามา ก็เพิ่งเห็นท่านนี่แหละแจ้ง ผมก็ไปหาดูเอาข้อมูลมาให้ ก็เพิ่งทราบเหมือนกันว่ามันเพิ่มหลบ 555+ ใส่อยู่แต่ไม่เคยได้ดู  คาดว่าแพทหน้าเค้าคงจะแก้ไขรายละเอียดคำอธิบายไอเทมให้ครับ

รองเท้าเจ้าเมฆา เพิ่มหลบหลีก 26
   ผ้าคลุมผลึก ลดหลบหลีก 27

ของพวกนี้ไม่ใช่บัค เป็นความผิดพลาดทางคำอธิบายไอเทมเฉยๆ อิอิ

เป็นความผิดพลาดทางคำอธิบายไอเทมเฉย ๆ หรอ มันเป็น การเข้าข่ายหลอกลวง แล้วนะ ตามกฎหมายอะ มีโทษนะคับ คุณ

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-04-2011, 08:55:17 »

อย่าทะเลาะผู้เล่นกันเองครับ

ไปทะเลาะกับทีมงาน ^^

IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-04-2011, 08:58:28 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 20-04-2011, 08:55:17

Evil Evil Evil

Charlee >.<
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-04-2011, 09:10:48 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 20-04-2011, 08:55:17

คุยกัน แชร์ ความรู้สึกเพราะผมรู้สึกแย่มาก

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-04-2011, 10:05:40 »

รองเท้าจ้าวเมฆา มันเพิ่มหลบหลีก  26 ตี+ว่อง เพิ่มหลบ ยศคหเพิ่ม  9 = 26+9 = 35
รองเท้าผ้าโบราณ มันเพิ่มหลบหลีก 27 ตี+ว่อง เพิ่มหลบ ยศบุตรเพิ่ม 7 = 27+7 = 34
ต่างกัน 1 ก็ถูกแล้วนี่ครับ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-04-2011, 10:10:09 »

อ่อ เข้าใจละ ไม่มีคำอธิบายว่าเพิ่มหลบหลีกในไอเทม รองเท้าจ้าวเมฆา
จริงยังมีอีกหลายไอครับ ที่+บางอย่างเพิ่ม แต่ไม่อธิบายในไอเทม บางครั้งถ้าจะซื้อไอเทมอะไรก็ตามแล้วคุณไม่แน่ใจว่ามันมีความสามรถอะไรบ้าง ให้ลองหาข้อมูลก่อนซื้อครับ จะได้ไม่เสียดายเงิน
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-04-2011, 10:28:35 »

เป็นความสามารถซ่อนในไอเทมที่ไม่มีคำอธิบายในไอเทม ผมว่าใส่เท้าเมฆาอะดีแล้ว เพิ่มแม่นด้วย Evil
ปล.ผลดรอปเท้าเมฆาได้5ชิ้นแล้ว Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-04-2011, 10:34:33 »

เคยบอกกันไปนานมาก และหลายคนบอกด้วยเรื่องคำอธิบายรายละเอียดเนี่ย ว่าช่วยใส่ให้ครบถ้วนหน่อย
แต่ก็ยังมีบางอันที่ยังไม่ได้ใส่อยู่ และส่วนมากก็จะเป็นประเภทที่ลดและเพิ่มหลบหลีกนี่แหละ

ยังไงก็ดูข้อมูลจากวิกิเพื่อช่วยในการตัดสินใจควบคู่ไปด้วยละกันคับ แก้ขัดไปก่อน

รองเท้าจ้าวเมฆา

รองเท้าแห่งเทพ ซึ่งมีน้ำหนักเบามาก
ช่วยเพิ่มความคล่องตัวแก่ผู้สวมใส่ได้อย่างมาก
 - เพิ่ม MP MAX 65
 - เพิ่มแม่นยำ 20

พลังป้องกัน : 16+0   
พลังป้องกันเวทย์ :30+1   
อัตราหลบหลีก : 26
ระดับที่ต้องการ : 65
น้ำหนัก : 124   

woon

Charlee >.<
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-04-2011, 10:35:19 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 20-04-2011, 10:10:09
อ่อ เข้าใจละ ไม่มีคำอธิบายว่าเพิ่มหลบหลีกในไอเทม รองเท้าจ้าวเมฆา
จริงยังมีอีกหลายไอครับ ที่+บางอย่างเพิ่ม แต่ไม่อธิบายในไอเทม บางครั้งถ้าจะซื้อไอเทมอะไรก็ตามแล้วคุณไม่แน่ใจว่ามันมีความสามรถอะไรบ้าง ให้ลองหาข้อมูลก่อนซื้อครับ จะได้ไม่เสียดายเงิน
สรุปผมผิด หาข้อมูลที่ไหนบอกสิ แล้ว GM อยู่ 24 ชั่วโมง หรอคับ ในเวปเกมส์ แม้งก็ไม่เคยเหมื่อนในเกมส์ ถามคนในเกมส์ แม้งก็ดูตามไอเทม พวกคุณ ๆ ถ้าแม้ง ไอคนทำเกมส์ มีความรอบคอบ ใส่ใจกับสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็คงไม่เกิดเรื่องนี้ขึ้น คนไทย ทำงานเอาตัวรอดไปวัน ๆ วันไหนที่ มีเรื่องขึ้นก็รีบมาแก้ไข

Rz
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-04-2011, 11:38:07 »

wiki.asura.in.th  เว็บนี้ครับ ผมดูก่อนซื้อของทุกครั้ง ดีจริงคับ
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
ป้าย:
หน้า: [1] 2