GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของการล๊อกอิน  (อ่าน 211 ครั้ง)
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

เรื่องของการล๊อกอิน
« เมื่อ: 19-04-2011, 18:27:53 »

วันนี้ ผมได้ลงวินโดว์ใหม่ ซึ่งทำให้ข้อมูลทุกอย่างหายไปหมด

แต่หลังจากกลับมาจากที่ทำงานเพื่อเล่นอสุรา FB และ login เข้าเฟสบุ๊ค ตามปกติ

สิ่งที่ผมพบคือ เกมให้ใส่ AC ใหม่ ซึ่งผมไม่ได้ต้องการเล่นใหม่

ผมอยากทราบว่า sv ตอนนี้ไม่ได้เชื่อต่อกับ Facebook ใช่ไหมครับ

ถ้าอย่างนั้น ผมจะเข้าเล่นยังไง เอา ac เดิมมาใช้ก็ไม่ได้ จะล๊อกอินก็ไม่ได้ - -"  Embarrassed

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
pooh_bie
Hero Member

ก็คนมันขี้เหงาอ่า !!~

Re: เรื่องของการล๊อกอิน
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-04-2011, 23:50:08 »

ใช่พอ พูเปลี่ยนเครื่องที่จะเล่นก็เล่นไม่ได้ให้ใส่เอซีใหม่ พอลองเอาเอซีเก่ามาใส่ ก็บอกว่าใช้ไปแล้ว แบบนี้ มันจะเชื่อมกันเฟสบุ๊คยัง เพราะล็อคอินเฟสเดียวกันก็เล่นไม่ได้

แบบนี้ เฟสบุ๊คก็ไม่มีความหมายใช่ไหม  Huh?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-04-2011, 09:26:59 »

ในที่สุดก็โดน หึหึ Evil

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-04-2011, 10:09:33 »

พี่อิฐ เราร่วมชะตาเดียวกัน  Evil

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-04-2011, 10:14:37 »

ของพี่ไม่ต้องกรอก ac ใหม่แล้ว
เพราะถึงเอา ac เดิมไปใส่ มันก็บอกว่า ac ถูกใช้งานแล้ว
และก็เอาของใหม่ไปใส่ไม่ได้ด้วย (เปลือง) ฮ่าๆๆ

รีเฟรช ปิดๆ เปิดๆ ซักพัก เดี๋ยวมันก็ข้ามหน้าใส่ ac ให้เองแหละ
เพราะยังไงไอดีเฟซเราอันนั้นมันก็ลง ac ไว้แล้ว
แต่จะติดต่อเซิฟได้มั้ยนั้น เอาไว้ลุ้นกันอีกที
 Evil laugh

pooh_bie
Hero Member

ก็คนมันขี้เหงาอ่า !!~

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-04-2011, 10:16:23 »

งั้นก็ึคงเป็น อาถรรพ์ F5 สินะ  laugh

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-04-2011, 10:22:24 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 20-04-2011, 10:14:37
ของพี่ไม่ต้องกรอก ac ใหม่แล้ว
เพราะถึงเอา ac เดิมไปใส่ มันก็บอกว่า ac ถูกใช้งานแล้ว
และก็เอาของใหม่ไปใส่ไม่ได้ด้วย (เปลือง) ฮ่าๆๆ

รีเฟรช ปิดๆ เปิดๆ ซักพัก เดี๋ยวมันก็ข้ามหน้าใส่ ac ให้เองแหละ
เพราะยังไงไอดีเฟซเราอันนั้นมันก็ลง ac ไว้แล้ว
แต่จะติดต่อเซิฟได้มั้ยนั้น เอาไว้ลุ้นกันอีกที
 Evil laugh

รีเฟรชจนท้อใจละพี่ ทำงานดีกว่า แง่มๆ  Embarrassed

Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-04-2011, 10:41:29 »

ประมาณนั้น laugh
รีเฟรชอยู่สองวันมันถึงจะผ่านอ่ะนะ

╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-04-2011, 17:23:01 »

เอ้ยเปนกันได้ยังไงผมเล่นก่อนที่IEค้าง ผมก็เล่นๆไป(ตอนIEค้างใช้googleเล่น แล้วนึกอยากเล่นPBแต่ต้องใช้IEเข้า) พอผมเอาไปลงวินใหม่ก็ยังเล่นต่อได้ แค่ลงโปรแกรมใหม่เองงะ เสียใจด้วยนะ ฮิฮิ

ผมก็นึกว่าพอใส่ACไปแล้วมันจะเซฟข้อมูลที่IPเครื่องซะอีก

LOVE MAN U
จีเอ็มแพทตี้
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-04-2011, 13:16:27 »

เบื้องต้นให้ทำการ uninstall TumGame PlayBrowser ออกก่อนนะครับจากนั้นลองกด refresh หน้าจออีกครั้ง โดยกดปุ่มshiftค้างไว้ แล้วกดปุ่ม refresh ครับ
หากแก้ไขได้ไม่ได้อย่างไรรบกวนแจ้งทีมงานด้วยนะครับ Sad
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-04-2011, 13:19:28 »

ในบณะนี้ เครื่องผมติดไวรัส ขอรับ

ทำให้โปรแกรมหลายส่วนในเครื่องเจ๊งระนาว

ถ้าจะให้ลงใหม่เห็นจะยาก ขอลิ้งดาวน์โหลดโปรแกรมโดยตรงแทนได้ป่ะ  Evil

ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ผมเสียดายพอควรที่อดเล่น เพราะ "ไวรัส"

ปล. อยากล้างไดร์ฟทั้ง เครื่องเลยด้วยซ้ำ = ="  Embarrassed

จีเอ็มแพทตี้
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-04-2011, 14:11:14 »

ที่โหลดตรงก็ึื โหลดจากหน้าแีรกที่จะเข้าเล่นนั่นแหละครับลองดูนะครับ

อ้างจาก: จีเอ็มแพทตี้ ที่ 25-04-2011, 13:16:27
เบื้องต้นให้ทำการ uninstall TumGame PlayBrowser ออกก่อนนะครับจากนั้นลองกด refresh หน้าจออีกครั้ง โดยกดปุ่มshiftค้างไว้ แล้วกดปุ่ม refresh ครับ
หากแก้ไขได้ไม่ได้อย่างไรรบกวนแจ้งทีมงานด้วยนะครับ Sad
ป้าย:
หน้า: [1]