GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนะ แบบ ขำ ๆ(กรุณาอ่านให้จบ)สกิลใหม่ใช้ได้ทุกคน  (อ่าน 260 ครั้ง)
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

เสนอแนะ แบบ ขำ ๆ(กรุณาอ่านให้จบ)สกิลใหม่ใช้ได้ทุกคน
« เมื่อ: 19-04-2011, 13:34:48 »

woonคือ แบบว่านั่งเล่นเกมส์อยู่อ่ะนะ คิดอาไรเล่น ๆเลยได้ไอเดียร์ เรื่องสกิลใหม่สำหรับคนรักเพื่อน Evil(มันบ้า)
ชื่อสกิลคือ(เด๋วค่อยขำนะ)แบกเพื่อนกลับบ้าน รายระเอียดดังนี้ เป็นสกิลที่สามรถเรียนได้ทุกคน ที่อคาเดมี่นะครับ 10 เหรียญ สามารถแบกศพเพื่อนที่ตายจากการต่อสู้ที่ใหนก็ได้กลับมาสถานที่เกิดโดยการเดิน(อะน่าสน)แบบนี้ครับ เมื่อเพื่อนเราตายแทนที่จะเกิดใหม่ให้เสียเปอร์เราก็แบกเพื่อนกลับมาซะมาเกิดที่บ้านเกิดเสียเปอร์แค่1เปอ์โดยไม่ต้องมีวีไอพี(อะ)ไม่ง่ายขนาดนั้นนนน
ระหว่างที่เราแบกเพื่อนกลับเราจะเสีย HP ด้วยนะแต่ก็สามารถพักได้พอเลือดเต็มก็แบกต่อจะติดสถาณะเหนื่อยล้า15วินาทีสกิลนี้สามารถเพิ่มระดับได้โดยการใช้บ่อย ๆแบบซี3เมื่อสกิลเพิ่มมากขึ้นจะสามารถแบกได้ครั้งละ 2 คน (ไง)อิอิ เวลาเดินก็จะช้าหน่อย ประโยชน์นะครับ ผู้เล่นสามารถรับรู้ได้ถึงการเสียสละ อดทน และน้ำใจที่เพื่อนมีต่อกันครับ แบบว่าได้ใจเพื่อนเลยครับ
เช่น ไปเวลกันที่วินโดเนีย เพื่อนเราเกิดพลาด ตายขึ้นมา ง่า ทำไงดี ค่ากรรมก็เยอะ พระก็ไม่มี เกิดก็โน่นนนน เรดคริป (โหช่างเลือกที่เกิด ทำไมไม่บันทึกใกล้ ๆวะ)เอาวะเราเพื่อนกัน
ตู แบก มุงเอง เรียกสกิลแบกเพื่อนกลับบ้าน (ปิ๊ง)ขึ้นบ่าเรียบร้อย แล้วก้เดินฝ่าฝูงมอนเตอร์ไป ระหว่าที่เดินต้วมเตี้ยม ๆ มอนเตอร์จะไม่ทำอาไรเรา (เพราะมันมีน้ำใจ)5555
เราก็เดินไปตามแผนที่จาก วิน สู่ เรด ระหว่างทาก็เหนื่อย เราก้พัก นั่งก่อน คุยกับวิญญาณเพื่อนไพลาง ๆ(เฮ้ย พื้นเย็นใหม นอนนิ่งเลยนะ 555)พอ HP เต็มก็แบกต่อ ไงครับได้ใจมะ แบบนี้นะ เราจะได้รู้จักกับเส้นทางต่าง ๆไปด้วยหลงก็หลงด้วยกัน อิอิ พอถึง ที่เกิดของเพื่อน ก็กด วาง เพื่อนเราก็จะเกิดโดยเสียแค่1เปอร์ แล้วเราก็จะได้ค่าประสบการณ์ของสกิล มา ตามระยะทางที่เราเดินมา คิดเป็นเปอเซนต์ เห็นใหมได้ ใจเพื่อน (เพื่อน ตู รักมุงว่ะ 555)ป่ะ (ไปใหน)ไปวินโดเนีย(หะ Shocked) laughเผื่อทีมงานมาเจอ จะได้มีสกิลนี้ใว้ใช้กัน อิอิ ขอบคุณครับที่อ่าน
ป.ล สกิลนี้ใช้ไม่ได้กับการแบกของ และฝ่าฝูงมอน เข้าไปตีบอสนะ เพราะทำไรไม่ได้นอกจากเดินครับเมื่อเราวางเพื่อนมอนจะตีเราทันที(มันรอจังหว่ะอยู่) Cool

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

Re: เสนอแนะ แบบ ขำ ๆ(กรุณาอ่านให้จบ)สกิลใหม่ใช้ได้ทุกคน
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-04-2011, 13:37:10 »

เห็นด้วยๆ

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: เสนอแนะ แบบ ขำ ๆ(กรุณาอ่านให้จบ)สกิลใหม่ใช้ได้ทุกคน
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-04-2011, 13:39:51 »

ระหว่าแบกจะไม่ใส่อาวุธ และเดินช้าลงตามน้ำหนักของผู้ที่เราแบก Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-04-2011, 13:41:22 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 19-04-2011, 13:39:51
ระหว่าแบกจะไม่ใส่อาวุธ และเดินช้าลงตามน้ำหนักของผู้ที่เราแบก Evil
เห็นด้วยอีก  Shocked

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-04-2011, 13:42:05 »

เอาไว้หนุกๆก็ดี แต่ไม่ต้องใช้เหรียนดีกว่า และเวลาแบกวาปไม่ได้

เอาไว้แบก ขำๆ - -. แต่มันคงแบกไม่ได้หรอก  laugh laugh นึกภาพไม่ออก

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-04-2011, 13:43:37 »

อ้างจาก: Oo-OKCITY-oO ที่ 19-04-2011, 13:42:05
เอาไว้หนุกๆก็ดี แต่ไม่ต้องใช้เหรียนดีกว่า และเวลาแบกวาปไม่ได้

เอาไว้แบก ขำๆ - -. แต่มันคงแบกไม่ได้หรอก  laugh laugh นึกภาพไม่ออก
เห็นด้วยเข้าไปอีก  Shocked

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-04-2011, 13:53:34 »

คิดได้ไงอะโห อิอิอิอิ

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-04-2011, 14:02:39 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 19-04-2011, 13:53:34
คิดได้ไงอะโห อิอิอิอิ
เนอะๆ

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-04-2011, 14:24:00 »

หมวกในลายเซ็นอ่ะหมวกไรหรอ หรือแต่งเอา  Huh?

Ayasaki Hayate
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-04-2011, 11:10:10 »

อ้างจาก: newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา ที่ 19-04-2011, 14:24:00
หมวกในลายเซ็นอ่ะหมวกไรหรอ หรือแต่งเอา  Huh?
- - แต่งอยู่แล้วครับ
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-04-2011, 11:13:38 »

Huh?กำกลายเป็น คนอ่านสนใจหมวก มากกว่า กระทู้อีก เซ็ง คิดไรไม่ออกเลย Embarrassed

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-04-2011, 11:17:17 »

เปลี่ยนจากใช้เหรียน10เหรียน เป็นอัพโกยเต็มแล้วได้เรียนฟรีดีมั้ย(หรือใครไม่อัพโกย?)

.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-04-2011, 11:21:29 »

สงสัว่าระหว่างแบกเพื่อนจะมีคนมาตีตายก่อน (สำหรับพีเค)
เห็นด้วยนะ
สกิลน่าสนใจ
 Smiley

Myself
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-04-2011, 11:39:49 »

หุยยย ถ้าเขาใจดำขนาด เห็นคนแบกเพื่อนกลับ แล้วยังตีอีก ก็ไม่ใช่เด็กไทยแล้วครับ พม่า แล้ว ถามจริง ๆ ครับผู้ อ่าน หากคุณกำลังเห็นคนลำบากคุณจะช่วยเขาใหม
สกิลแบกเพื่อนกลับบ้าน มีทุกคนครับจริงใหม พอเห็นเขาเหนื่อย (เฮ้ย เราช่วย แบกต่อ นายได้พัก)เห็นมะ ช่วยได้ ได้ ค่าประสบการณ์จากการใช้ทักษะด้วย แบ่งกาน
เดินไปด้วยกัน เป็นกลุ่ม ผลัดกันแบก ไปตามทางเห็นคนขาย ขนมปัง (เฮ้ย เด๋วเราไปซื้อปังมาให้นะ นายจะได้มีแรงแบก)ได้กินปัง เพิ่มกำลังแบกได้ 10 นาที เดินเร็วอีกด้วย
อ่ะ คงคิดสิ่ แบบนี้ทีมงานคงขายไรไม่ได้ชัว ฟันธง (ผิดครับพี่น้อง)ทางทีมงานได้จัดเตรียมใว้นานแล้วครับของพวกนี้ ได้แก่ ยาเพิ่มพลังแบกของ กระเป๋า5มิติ กล้ามเนื้อขาแบบพิเศษ
และ นี่เลย เปรหามคนเจ็บ ซึ่ง เปรนี้ ต้องใช้ สองผู้เล่นเป็นคนหาม หามได้5คนเลย รอบเดียว ตายยกตี้ หามกลับ ยกตี้ คราปปปปปปปปปปปปป ฝันให้ใกลไปให้ถึงงงงงงงงงงงงงงงงงง
โปรดติดตามไอเดียแจ่ม ๆ ได้ในโอกาศหน้าครับ

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-04-2011, 17:08:52 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 20-04-2011, 11:39:49
หุยยย ถ้าเขาใจดำขนาด เห็นคนแบกเพื่อนกลับ แล้วยังตีอีก ก็ไม่ใช่เด็กไทยแล้วครับ พม่า แล้ว ถามจริง ๆ ครับผู้ อ่าน หากคุณกำลังเห็นคนลำบากคุณจะช่วยเขาใหม
สกิลแบกเพื่อนกลับบ้าน มีทุกคนครับจริงใหม พอเห็นเขาเหนื่อย (เฮ้ย เราช่วย แบกต่อ นายได้พัก)เห็นมะ ช่วยได้ ได้ ค่าประสบการณ์จากการใช้ทักษะด้วย แบ่งกาน
เดินไปด้วยกัน เป็นกลุ่ม ผลัดกันแบก ไปตามทางเห็นคนขาย ขนมปัง (เฮ้ย เด๋วเราไปซื้อปังมาให้นะ นายจะได้มีแรงแบก)ได้กินปัง เพิ่มกำลังแบกได้ 10 นาที เดินเร็วอีกด้วย
อ่ะ คงคิดสิ่ แบบนี้ทีมงานคงขายไรไม่ได้ชัว ฟันธง (ผิดครับพี่น้อง)ทางทีมงานได้จัดเตรียมใว้นานแล้วครับของพวกนี้ ได้แก่ ยาเพิ่มพลังแบกของ กระเป๋า5มิติ กล้ามเนื้อขาแบบพิเศษ
และ นี่เลย เปรหามคนเจ็บ ซึ่ง เปรนี้ ต้องใช้ สองผู้เล่นเป็นคนหาม หามได้5คนเลย รอบเดียว ตายยกตี้ หามกลับ ยกตี้ คราปปปปปปปปปปปปป ฝันให้ใกลไปให้ถึงงงงงงงงงงงงงงงงงง
โปรดติดตามไอเดียแจ่ม ๆ ได้ในโอกาศหน้าครับ
ผมเชื่อเลย ว่าถ้ามีสกิลนี้เกิดขึ้นจริงๆ(เซิฟพีเค)ระหว่างแบกเพื่อนกลับมันจะต้องมีคนมาเกรียนตีเราอย่างแน่นอน ฟันธงเลย

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: [1] 2