GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจะรู้สึกอย่างไรเมื่อคนที่คุณรักที่สุดได้จากคุณไป  (อ่าน 248 ครั้ง)
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

คุณจะรู้สึกอย่างไรเมื่อคนที่คุณรักที่สุดได้จากคุณไป
« เมื่อ: 18-04-2011, 10:59:56 »

ณ วันที่ 17 เม.ย. 2554 ผมตื่นมากับชาวอันสดใสผมรู้สึกดีมากอย่าบอกไม่ถูกหลังจากการเล่นเกมแพ้น้องทุกรอบเมื่อคืนวาน:'(
ผมลงมาจากห้องและลงบันไดมาก็พบคุณแม่ของผมนั้งดูรูปโรงศพอยู่แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรจากนั้นผมก็ไปอาบน้ำแปรงฟันล่างหน้าดังเช่นๆทุกๆวัน
และผมก็เปิดประตูไปดูด่านนอกก็ต้อง..งง..เพราะมีญาติผู้ใหญ่มาเต็มหน้าบ้านผมและผมก็ได้ถามทุกคนว่า " มาทำไมอะไรกันหรอครับ"
และแล้วย่าผมก็ได้ตบไหล่ผมเบาๆแล้วบอกว่าปู่ผมเสียแล้วผมตกใจมากผมได้ไปดูปู่ที่ที่บ้านอีกหลังปรากฏว่า ปู่อันเป็นที่รักของผมได้จากผมไปอย่างสงบ
ตอนนั้นผมจับมือปู่แล้วนึกในใจว่า "ทำไมปู่มือเย็นจังครับ" จากนั้นผมก็เอานิ้วไปดูลมหายใจที่จมูกของปู่ปรากกฏว่าปู่ของผมไม่ได้อยู่บนโลกนี้อีกต่อไป
ผมนั้นยืนนิ่งพร้อมในจที่ว่างปล่าวเหมือนไม่มีอะไรเลยและนึกถึงภาพตอนเด็กๆที่ผมชอบตีปู่ทั้งที่ปู่เจ็บแต่ ณ วันนี้ผู้ที่เล่นกับผมตอนเด็กๆค่อยทำอาหาร
ให้ผมทานได้จากผมไปอย่างสงบแล้วจากนั้นน้ำตาผมก็ค่อยๆไหลพร้อมเดินกลับไปบ้านพ่อกับแม่และไปบอกน้องบ้าที่นอนไม่รู้เรื่องออะไรเลย

ณ  ตอนบาย2โมงของวันที่ 17 เม.ย. 2554  ได้นำศพปู่ของผมไปทำพิธีทางศาสนาพุทธ

ปล.จากบทความเรื่องนี้ที่ผมกล่าวมาเป็นเรื่องจริงทั้งหมดไม่มีโกหกแม้แต่อย่างใดและถ้าด่าผมว่าดราม่าด่าว่ามาลงกระทู้ปัญญาอ่อนละก็ถ้าผมได้แต่อย่าด่าครอบครัวของผม
จากบทความนี้  ผมจะขอไว้อาลัยกับคุณปู่ของผม ใครก็ไม่เชื่อก็แล้วแต่....  แต่ที่ผมพูดมาผมขอสาบานว่าทุกคำพูดเป็นความจริงที่มาตั้งบอร์ดเพื่อเป็นคำสอนว่า
                                                            ชีวิตคนก็เหมือนใบไม้    มีงอกงาม  มีสีสวยเพียงใด  จุดจบนั้นมันก็ไม่ต่างกันเท่าไร
                                                                               และก่อนที่ใบไม้ใบนั้นจะพบกับจุดจบของมันเอง
                                                                                เราก็ควรทำสิ่งดีๆ  ก่อนที่ใบไม้ใบนั้นจะจากเราไป

เรื่องจริงจากชีวิตจริง:billname18

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
•ρond '
Sr. Member

Re: คุณจะรู้สึกอย่างไรเมื่อคนที่คุณรักที่สุดได้จากคุณไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-04-2011, 11:01:56 »

เศร้า  Cry

เสียใจด้วยนะคะ ~

•'สุ ๑ ! v ๓'•
Jr. Member
**

-. FeeM ~ มีรัยว่ามา!.-

Re: คุณจะรู้สึกอย่างไรเมื่อคนที่คุณรักที่สุดได้จากคุณไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-04-2011, 11:04:42 »

17/04/54

วันเกิดผมอ่าา

ยังงัยก๊ ขอแสดงความเสียจัยด้วยนะคับ  Cry

~•”สุ ๑ l ข ต ส l a ๑ l ป็ ๑“•~
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-04-2011, 11:05:46 »

เสียใจด้วยนะครับ Cry

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-04-2011, 11:08:25 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

คุณปู่คงไปดีแล้วละครับ อย่างน้อยก็ไม่ได้เสียชีวิตอย่างทรมาน

ว่าแต่ .. คุณปู่อายุเท่าไหร่หรอครับ ?

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-04-2011, 11:12:15 »

ปู่ผมอายุ69ครับปู่ผมชอบสูบบุหรี่มากๆสูบจนนอนบ้านและไปมาระหว่างโรงพยาบาลเมืองสมุทรกับบ้านผมมา4เดือน
จนถึงวันสุดท้ายของปู่ผมตี5ปู่ผมได้อ้วกเป็นเลือดและก็ได้ช็อคและตายจากครอบๆครัวและผมไป
สาเหตุจากการตายคือ หัวใจวาย และก็ ปอดพัง จากกานสูบบุหรี่ครับ

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-04-2011, 11:13:17 »

อ้างจาก: ☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆ ที่ 18-04-2011, 11:12:15
ปู่ผมอายุ69ครับปู่ผมชอบสูบบุหรี่มากๆสูบจนนอนบ้านและไปมาระหว่างโรงพยาบาลเมืองสมุทรกับบ้านผมมา4เดือน
จนถึงวันสุดท้ายของปู่ผมตี5ปู่ผมได้อ้วกเป็นเลือดและก็ได้ช็อคและตายจากครอบๆครัวและผมไป
สาเหตุจากการตายคือ หัวใจวาย และก็ ปอดพัง จากกานสูบบุหรี่ครับ

เรื่องนี้ญาติผมได้เล่าให้ฟังครับ

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-04-2011, 11:16:18 »

เวรกรรม = ="

จขกท.อย่าสูบบุหรี่แบบคุณปู่แล้วกันนะครับ คุณปู่คงไม่อยากให้หลานตัวเองเป็นเหมือนตัวเองแน่ ๆ

ยังไงก็ทำบุญตักบาตรกรวดน้ำด้วยนะครับ  Smiley

ปล. ปู่ผมก็เสียเพราะบุหรี่ แต่ตอนนั้นผมยังเด็ก ๆ อยู่เลย

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ϟ illu$i๏n™
Hero Member

สักวันฉันจะกล้าพอ !

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-04-2011, 11:17:28 »

เสียใจด้วยนะ
= =

My Freinds 4rever # '
เพื่อนแรด เพื่อนตาย
AlenNa-แนน
Hero Member

และสุดท้ายฉันเองนั้นแหละที่ทำไม่ได้

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-04-2011, 11:25:20 »

เสียใจอย่างสุดซึ้ง ค่ะ Sad

naygue
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-04-2011, 14:16:43 »

ยายซอรี่นะหลาน=[]= (ล้อเล่นๆไม่อยากให้เครียด)

สู้ๆ Smiley

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-04-2011, 16:54:17 »

Winkเสียใจด้วยนะครับ   เป้นผมผมก็เสียใจแต่ถ้าเป็นแฟนละสบายใจ Evil

LOVE MAN U
Happy deathday to you
Newbie
*

ชีวิตคือการตระหนักว่าวันหนึ่งเราจะตาย

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-05-2011, 00:19:10 »

บิวเอย- -
ชีวิตคือการตระหนักว่าวันหนึ่ง
เราจะตาย

ชีวิตคือการตระหนักว่าวันหนึ่งเราจะตาย
HaNaKiMi•''
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-05-2011, 00:50:59 »

อ้างจาก: Happy deathday to you ที่ 16-05-2011, 00:19:10
บิวเอย- -
ชีวิตคือการตระหนักว่าวันหนึ่ง
เราจะตาย

ชีวิตคือสิ่งไม่เทียง  Sad Sad Sad
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-05-2011, 04:40:19 »

Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: [1] 2