GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: กรงน้ำแข็ง(คิดว่าเป็นบัค)  (อ่าน 428 ครั้ง)
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

กรงน้ำแข็ง(คิดว่าเป็นบัค)
« เมื่อ: 17-04-2011, 15:19:26 »

เรื่องมันมีอยู่ว่า .. เข้าไปฝึกC3ที่ป่าวงกตแมพที่10 แล้วก็ไปเจอกรงน้ำแข็งมันเกิดขึ้นมาเอง

ตีแล้วก็ยังมีเกิดขึ้นมาใหม่เรื่อย ๆ

ตอนแรกก็งงมากว่ามันมาได้ยังไง เพราะเจอวิอยู่บนสุดแต่ว่ากรงดันไปเกิดตรงข้างล่างเลยไม่แน่ใจ

ก็เลยลองฆ่าวิซาร์ดคนนั้น

กรงก็ไม่มีเกิดขึ้นมาแล้วเพื่อนก็ชุบวิซาร์ดคนนั้นขึ้นมาอีก แล้วก็เหนวิซาร์ดใช้กรงน้ำแข็ง

แล้วก็มีกรงเกิดขึ้นมา

แล้วลองเดินดู มันจะเกิดเรียงขึ้นมา

ก็เลยจัดการเจ้าวิซาร์ดนั่นซะแล้วก็ลองทดสอบ ผลคือ

เพิ่มเติมคือ คิดว่าใช้ออโต้เมาส์ เพราะถ้าหากอยู่จอ เราก็คงตีกับวิซาร์ดนั่นแล้ว คือเดินผ่านหลายรอบ หาเยติ เพราะเคยมีเรื่องบาดหมางกัน (ความคิดเห็นสว่นตัว) ดังภาพ

ปล.รูปตอนที่ฆ่าวิซาร์ดครั้งแรกไม่ได้ถ่ายมานะคะ มีแต่รูปที่ฆ่าครั้งที่2 แล้วลองทำเหมือนวิซาร์ดชาย

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

“•”-OJXUJPIM-นัทตี้-“•”
Jr. Member
**

เรยา ไม่ แรก เท่า เรดี้คนนี้

Re: กรงน้ำแข็ง(คิดว่าเป็นบัค)
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-04-2011, 16:54:14 »

ทำไม ไม่ ฆ่า + ชุบ หละ คะ  Evil

ปล. เกียวมั๊ยเนี้ย

หา สามี รวย เงิน m

หา ผัว รวย m
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-04-2011, 20:19:16 »

เรื่องบาดหมางเกี่ยวอะไรกับกรงหว่า  Sad Sad

NeeD not to know

Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-04-2011, 22:21:09 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 17-04-2011, 20:19:16
เรื่องบาดหมางเกี่ยวอะไรกับกรงหว่า  Sad Sad

หมายถึงที่เพิ่มเติมไว้ค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องกรง เป็นเรื่องออโต้เม้าส์ค่ะ  Smiley

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-04-2011, 13:44:49 »

เหมือนที่เกิดข้อผิดพลาด เวลาปิดเว็บแล้วมันเกิดมาเรื่อยๆสินะ Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-04-2011, 16:09:09 »

ใช่ จากการไปตรวจสอบ ก็ ปกติ นิ ครับ กดใช้ ก็ขึ้น เป็นปกติ

**พอจะมี รายละเอียด เพิ่มเติมไหมครับ..หากเป็นปกติแล้ว ช่วยล็อคกระทู้ด้วย เนอะ **

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-04-2011, 16:12:05 »

คือที่จีเอ็มว่าคือ มันขึ้นที่ตัวละครตอนยืนอยู่ตรงนั้นใช่ไหมคะ

ยืนสุดยอดแมพเลยนะ เหลือที่เห็นอยู่แค่นั้น

Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-04-2011, 16:32:30 »

ลองทดสอบมาใหม่นะคะ สด ๆ ร้อน ๆ

Huh? Huh?

Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-04-2011, 16:33:39 »

แล้วกรงน้ำแข็งที่อยู่ดี ๆ ก็ขึ้นมา ถือว่าปกติใช่ไหมคะ  Huh?

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-04-2011, 17:02:31 »

ใช่...ขออย่างนี้ครับ ทีละ ขั้นตอนเลย

1.ยืนที่จุดใดจุดหนึ่ง
2.ใช้สกิลกรง
3.เปลี่ยนที่
4.กรงก็แสดงผลไม่ตรง อย่างนั้นไหมอ่ะ...คนแก่ งง งง ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-04-2011, 18:41:50 »

คืออ .. เริ่มอธิบายไม่ถูกแล้วว

คือไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร สกิล หรือ อะไร

แต่คือมันไม่ได้เกิดตรงจุดที่ตัวละครยืนอยู่ จะเกิดในแนวตั้ง แนวที่ตัวละครยืน

แล้วมันเป็นแถบบนอย่างที่เห็น ทั้งแนว

สรุปคือ มันไม่บัคใช่ไหมคะ ? คือมันทำได้ปกติ ?

Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-04-2011, 19:32:58 »

เพิ่มเติมนะคะ ลองไปทดสอบกับแมพนี้มา เป็นอย่างที่เห็น

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-04-2011, 21:02:40 »

ใช่ ครับ จะตรวจสอบให้อีกทีครับ  ใช่

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-04-2011, 03:43:09 »

ดีเนอะใช้กรงใส่ตัวเองแล้วมันไปติดที่อื่น  Evil Evil Evil

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-04-2011, 14:07:57 »

ใช่ เบื้องต้นจากการทด สอบ

สกิลกรงน้ำแข็งนั้นเป็นสกิล ชี้เป้าหมายและร่าย ดังนั้นหากร่ายใส่ ตนเอง หรือฝ่ายตรงข้าม ก็ย่อมเกิดกรงน้ำแข็งนะจุดนั้น..เว้นเสียแต่ เป้าหมายเคลื่อนที่ต่อเนื่อง ก็อาจจะไม่โดนผลได้ หรือ เทร ที่มีท่าก้าวพริบตา ก็สามารถหนีจากผลของสกิลได้

และจากการทดสอบกับแพทซ์ที่จะลงวันพุธนี้ สกิลเป็นปกติ นะครับไม่บัคแต่อย่างใด

หลังปิดอัพเดตวันพุธนี้ผู้เล่นลองใช้ดูครับ ว่ายังเป็นไหม แต่จากการที่ผมทดสอบนั้นไม่เป็นครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2