GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับผอบโชค-เชีย  (อ่าน 251 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

เกี่ยวกับผอบโชค-เชีย
« เมื่อ: 17-04-2011, 10:10:52 »

นำไปใช้กับอาชีพอะไรได้ผลคุ้มค่าที่สุดหรอครับ

แล้วอาชีพไหนที่ใช้ผอบแล้วได้รับผลกระทบน้อยที่สุดหลังจากปรับไม่ให้ผอบตีม่อนการงานได้แล้ว

นอกจากพระ(สายยืนดูดอยู่กับทีไม่ได้รับผลมากเท่าไร)

ไม่เกี่ยงอาชีพเพราะตอนนี้มีครบทุกอาชีพ

ตอนนี้เล่นพระอยู่ใส่ดาวประกายพรึกแล้วเผิดผอบก็พอใช้ได้แต่ใช้กับอาชีพไหนคุ้มค่าที่สุดช่วยบอกที

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: เกี่ยวกับผอบโชค-เชีย
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-04-2011, 10:33:50 »

ได้รับผลมากที่สุดก็แอสครับ จากแอสบ้านๆโป๊ะ 3-4k  ได้ผอบเชียร์โชคเวล 80+ ซักหน่อยก็อาจถึง 10k ได้

ได้รับผลน้อยที่สุดก็คงวิอะมั้ง  ปรกติเวทย์ธรรมดาก็แรงอยู่แล้ว จะเอาผอบไปทำไมก็ไม่รู้ แต่วิสายโป๊ะก็มีให้เห็นเยอะนะ
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-04-2011, 10:41:54 »

อ้างจาก: Priestess of the Moon ที่ 17-04-2011, 10:33:50
ได้รับผลมากที่สุดก็แอสครับ จากแอสบ้านๆโป๊ะ 3-4k  ได้ผอบเชียร์โชคเวล 80+ ซักหน่อยก็อาจถึง 10k ได้

ได้รับผลน้อยที่สุดก็คงวิอะมั้ง  ปรกติเวทย์ธรรมดาก็แรงอยู่แล้ว จะเอาผอบไปทำไมก็ไม่รู้ แต่วิสายโป๊ะก็มีให้เห็นเยอะนะ
[/quote

ขอบคุณครับที่แนะนำมีใครออกความคิดเห็นอีกไหมครับ Huh?

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
MinIg4me
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-04-2011, 11:31:54 »

มันดีทุก อาชีพหล่ะ!!

พวกเวท เชียร์ ได้เพิ่มโจมเพิ่ม
 กายภาพ เชียร์ เพิ่มความแรงกายภาพ  รวมถึงโป๊ะ

โชคดีพวก สายทางกายภาพ จะดี แต่เวทมีก็ไม่เสียหายอะไร ^^~

ถ้าได้ ทั้งคู่ เมพ ขิง  ๆๆ !!!  Smiley Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-04-2011, 12:01:47 »

สายที่ได้รับผลกระทบน้อยที่สุดหลังจากการปรับไม่ให้คู่หูโจมตีมอนการงานผมว่าน่าจะเป็นสายโจมไกล ยิงไกล เช่น เทรสายหน้าไม้ ชาป (สายเวทพวกวิก็คงได้ถ้าไม่ลากมอนลงสกิวหมู่้เหมือนเก่า ต้องเดินยิง 555+)

เทรหน้าไม้ ชาป พวกนี้ยิงไกล ได้โชค-เชีย จากผอบ ยิงแรง  ที่ว่ากระทบน้อยเพราะมันยืนแอบยิงได้ โจมตีได้ไกลหลายช่อง ไม่ต้องโผล่ไปยืนเท่่กลางแมบยิง ถ้าเป็นโขนก็เดินค่อยๆยิงได้ โป๊ะโหดอยู่แล้วสบายมาก แต่พวกเบลดพวกแอสต้องสู้ประชิด อย่าได้พุ่งหรือผ่ามิติเลย ถ้ามอนโหดๆลุมอยู่พุ่งไปก็รุมคู่หูแทน ถ้าเป็นโขนต้องเดินออกไปละก็มีความเสี่ยงสูง

อันนี้คิดเอาในของผมน๊ะ ต้องรอระบบลงมาก่อนจะได้เห็นชัดเจนกว่านี้ บางทีอาาจะไม่ใช่ก็ได้

อีกหน่อยผมว่าผอบ โชค เชีย ขนของ จะกลายเป็นธรรมดา  คนจะหาผอบสายปัญญาที่มีสกิว โชค เชีย ฟื้นสภาพ มาใช้แทน เพราะมันฟูเลือดตัวเองได้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-04-2011, 12:19:19 »

ใช่ ใช่ ใช่

ถ้าปรับแล้วเอาไปทดสอบในนรกก่อนก็ดี

ต่อไปผมว่าผอบสายปัญญาจะขายออกและแพงที่สุดเพราะ

มันตีเบาไม่ค่อยโดนหาพระเปิดพีเคซักตัวให้มันตีพระพระจะได้ไม่ต้องคอยฟูจากผอบสายกำลังกับความเร็ว

darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-04-2011, 16:42:42 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 17-04-2011, 12:01:47
  สายที่ได้รับผลกระทบน้อยที่สุดหลังจากการปรับไม่ให้คู่หูโจมตีมอนการงานผมว่าน่าจะเป็นสายโจมไกล ยิงไกล เช่น เทรสายหน้าไม้ ชาป (สายเวทพวกวิก็คงได้ถ้าไม่ลากมอนลงสกิวหมู่้เหมือนเก่า ต้องเดินยิง 555+)

เทรหน้าไม้ ชาป พวกนี้ยิงไกล ได้โชค-เชีย จากผอบ ยิงแรง  ที่ว่ากระทบน้อยเพราะมันยืนแอบยิงได้ โจมตีได้ไกลหลายช่อง ไม่ต้องโผล่ไปยืนเท่่กลางแมบยิง ถ้าเป็นโขนก็เดินค่อยๆยิงได้ โป๊ะโหดอยู่แล้วสบายมาก แต่พวกเบลดพวกแอสต้องสู้ประชิด อย่าได้พุ่งหรือผ่ามิติเลย ถ้ามอนโหดๆลุมอยู่พุ่งไปก็รุมคู่หูแทน ถ้าเป็นโขนต้องเดินออกไปละก็มีความเสี่ยงสูง

อันนี้คิดเอาในของผมน๊ะ ต้องรอระบบลงมาก่อนจะได้เห็นชัดเจนกว่านี้ บางทีอาาจะไม่ใช่ก็ได้

อีกหน่อยผมว่าผอบ โชค เชีย ขนของ จะกลายเป็นธรรมดา  คนจะหาผอบสายปัญญาที่มีสกิว โชค เชีย ฟื้นสภาพ มาใช้แทน เพราะมันฟูเลือดตัวเองได้

สายปัญญาจะไหวหรอเลือดน้อยแล้ววก็ไม่อึดไม่ไวมั้งหุๆ หาผอบแซม โชคเชียร์ อยู่รอด หรือโชคเชียร์ พัฒนา ความเร็วคงจะดีกว่านะเหอๆ

แต่ถ้าพพูดถงเรื่องเลือดก็มีอีกตัวนึงคือกระรอก มันมีรีเจนเลือดพอควรเลยนิ(อยากได้แบบเมื่อก่อนอะรีเจนทีเกือบเต็มหลอดอิอิ) ผอบกระรอกต้องโชคเชียร์ + อยุ่รอดด้วยเนอะอิอิ

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
ป้าย:
หน้า: [1]