GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกันที่อยากโดดเดี่ยว....  (อ่าน 105 ครั้ง)
ลงขัน ตั้งวง
Newbie
*

ใครกันที่อยากโดดเดี่ยว....
« เมื่อ: 17-04-2011, 10:10:39 »

....ผมเริ่มเล่นเกมนี้ก้อประมาณ3-4ปี น่าจะได้ ตั้งแต่สมัย จีกร๊วก จีตง(GMอาสา) ตอนนั้นขนนกขายกันอันเป็นล้านโน้นแหละ..อิอิ Shocked  Shocked

จึนถึงเดี๋ยวนี้ผมยังไม่จุติสักตัวเลย เพื่อนก้อไม่มี สมาคมอื่นก้อไม่รับ แตะออกผมออก กระจายเลย^^ เพราะผมทำงานเลยไม่ค่อยมีเวลา Cry Cry

ก้อเลยเล่นคนเดียวมาตลอด ไปหาตี้เวล ตี้ก้อเต็ม ใครมีเทคนิคอะรัยดีๆแบ่งปันผมก้อบอกกันได้นะคับ ผมเล่นคนเดียวอยู่ วุ้นสวรรค์ Embarrassed Embarrassed

(พร้อมรับทุกข้อเฉนอแนะคับ)  Wink Wink Wink Wink Wink
Sikarinth
Jr. Member
**

Re: ใครกันที่อยากโดดเดี่ยว....
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-04-2011, 12:34:20 »

ผมว่านายลองหาซักสมาคมที่มีคนอยู่บ้างไม่ต้องเอาสมาคมร้าง ตอนแรกจะไม่เหงา   จริงๆไม่จำเป็นต้องคุยมากก็ได้ แค่เขามีกิจให้ไปวอกัน ไม่ก็ไปหาเหรียญบ้าง บางคนในกิลจุก็ไปช่วยเขาเท่าที่พอจะมีเวลา  ก็จะเริ่มรู้จักกันมากขึ้น ไม่จำเป็นต้องพูดคุยอะไรเลย    พออย่างนี้เวลานายหาตี้โขน หรือจะจุก็จะมีคนช่วยนายเองแหละครับ

ปล ก่อนจะมีกิลผมเวลคนเดียวตลอดครับ ก่อนจะมาเสือหรือหมี แม้แต่เสือกับหมีผมก็ขอตี้ถ้าว่างเขาก็รับนะครับ แม้จะไม่รู้จักใคร

ปล อาทิตย์นึงนี่เล่นได้กี่วัน วันไหนบ้างครับ
ป้าย:
หน้า: [1]