GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอเกี่ยวกับเควส (พยายามทำความเข้าใจหน่อยนะคับ กำลังมึน - -)  (อ่าน 268 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

เสนอเกี่ยวกับเควส (พยายามทำความเข้าใจหน่อยนะคับ กำลังมึน - -)
« เมื่อ: 16-04-2011, 16:28:51 »

ไหนๆ ก็ตั้งใจพัฒนาเพื่อเจาะกลุ่มใหม่ๆ หาลูกค้าเพิ่มแล้ว
ก็อยากจะแนะนำในส่วนของระบบนำทางผู้เล่นใหม่ให้มีความสะดวกมากขึ้นกว่านี้
โดยเฉพาะในส่วนของเควสต่างๆ อยากให้แจ้งรายละเอียดที่ง่ายต่อการสังเกต
เพื่อเพิ่มความสะดวกและรวดเร็วในการทำเควสแต่ละขั้นตอน

ยกตัวอย่างเควสนักล่า

อยากให้เพิ่มการบอกจำนวนมอนสเตอร์ที่ฆ่าไปแล้ว และจำนวนไอเทมเควสที่ได้รับมาแล้ว ว่ารวมเป็นจำนวนเท่าไหร่
ประมาณว่า "ท่านกำจัดคาเตอร์ไปแล้วจำนวน 4 ตัว กำจัดหน่อไปแล้วจำนวน 2 ตัว"
หรือ "ท่านได้รับคริสตั้นวิญญาณเยลลี่แล้วจำนวน 9 ชิ้น" ก็ประมาณนี้แหละ มันทำให้สังเกตได้ง่ายว่าเควสใกล้เสร็จรึยัง
พอครบตามเงื่อนไขของเควสก็ให้มีข้อความบอกด้วยว่าครบตามเงื่อนไขแล้ว ให้กลับไปส่งเควส

หรือให้หน้าต่างเควสแต่ละขั้นตอนเด้งขึ้นมาเลยก็ได้ว่าครบเงื่อนไขขั้นตอนนี้แล้ว ขั้นตอนต่อไปให้ทำอะไรต่อ
แบบเควสกำจัดมอนสเตอร์ของเผ่าอสุราน่ะ ผมว่าทำออกมาได้ดีเลยนะ อยากให้เอามาใช้กับเควสทุกเควสเลย

ตอนนี้ก็ได้แค่เลเวล 20 เองอ่ะนะ ไว้เจออะไรให้คิดเพิ่มเติมอีก จะมาเสนอให้อีกคับ หวังว่าคงพอจะอ่านเข้าใจนะ Huh?

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: เสนอเกี่ยวกับเควส (พยายามทำความเข้าใจหน่อยนะคับ กำลังมึน - -)
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-04-2011, 17:34:19 »

ประมาณว่า quest alarm อะไรแบบนี้ใช่ปะครับ

น่าจะทำเป็นหน้าต่างเล็ก ๆ ข้างจอ  บอกรายชื่อเควส ไอเท็มเควสที่ได้มาแล้ว/ทั้งหมด จำนวนมอนสเตอร์ที่ฆ่าไปแล้ว/ทั้งหมด

พอเสร็จแล้วชื่อเควสก็เปลี่ยนสี แล้วมีข้้อความขึ้นมาเสร็จแล้วอะไรประมาณนี้สินะ

ปล. น่าจะเพิ่มอาวุธ ชุดป้องกัน ลงไปเป็นของรางวัลเควสด้วย ( ตามระดับ )

เหตุผลเดียวกับลุงอิฐ ^

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
S.Smile :) '
Newbie
*

Re: เสนอเกี่ยวกับเควส (พยายามทำความเข้าใจหน่อยนะคับ กำลังมึน - -)
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-04-2011, 17:58:23 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 16-04-2011, 17:34:19
ประมาณว่า quest alarm อะไรแบบนี้ใช่ปะครับ

น่าจะทำเป็นหน้าต่างเล็ก ๆ ข้างจอ  บอกรายชื่อเควส ไอเท็มเควสที่ได้มาแล้ว/ทั้งหมด จำนวนมอนสเตอร์ที่ฆ่าไปแล้ว/ทั้งหมด

พอเสร็จแล้วชื่อเควสก็เปลี่ยนสี แล้วมีข้้อความขึ้นมาเสร็จแล้วอะไรประมาณนี้สินะ

ปล. น่าจะเพิ่มอาวุธ ชุดป้องกัน ลงไปเป็นของรางวัลเควสด้วย ( ตามระดับ )

เหตุผลเดียวกับลุงอิฐ ^

น่าจะมีลูกศรบอกเส้นทางไปฆ่าด้วยนะ

เป็นลูกศรตรงเท้าอะว่าไปทางทิศไหน   Evil

I FireWork '
ทีที้
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-04-2011, 19:31:30 »

ความรู้สึก  เหมือน กานทำเควส  ขอบอกตรงๆ  ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรง   ไหนจะต้องเดินทางไกล มาก   แต่ได้ ผลตอบแทนแทบไม่คุ้มค่ารถไฟ

ไหนจะ การไม่บอกอะไรเลยของเควสบอกแค่ล่าม่อนอะไรแค่นั้นถ้าเป็นผู้เล่นใหม่ หาไปเหอะ  ม่อนมานไปอยู่แม๊บไหน

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-04-2011, 21:02:04 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 16-04-2011, 19:31:30
ความรู้สึก  เหมือน กานทำเควส  ขอบอกตรงๆ  ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรง   ไหนจะต้องเดินทางไกล มาก   แต่ได้ ผลตอบแทนแทบไม่คุ้มค่ารถไฟ

ไหนจะ การไม่บอกอะไรเลยของเควสบอกแค่ล่าม่อนอะไรแค่นั้นถ้าเป็นผู้เล่นใหม่ หาไปเหอะ  ม่อนมานไปอยู่แม๊บไหน

น่าจะมีระบบ auto ในเกม แบบ กดชื่อ มอนส์เตอร์ในเควสแล้วตัวละครเดินไปหาเอง กับพวก npc อะไรงี้  Evil

โกอินเตอร์ไปโลดดดดด  Smiley

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
สันดารสวะ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-04-2011, 00:37:52 »

อ้างจาก: ◄lï Kuu ☼ Me ïl► ที่ 16-04-2011, 21:02:04
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 16-04-2011, 19:31:30
ความรู้สึก  เหมือน กานทำเควส  ขอบอกตรงๆ  ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรง   ไหนจะต้องเดินทางไกล มาก   แต่ได้ ผลตอบแทนแทบไม่คุ้มค่ารถไฟ

น่าจะมีระบบ auto ในเกม แบบ กดชื่อ มอนส์เตอร์ในเควสแล้วตัวละครเดินไปหาเอง กับพวก npc อะไรงี้  Evil

โกอินเตอร์ไปโลดดดดด  Smiley
เหนน ด้วยยย

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-04-2011, 14:06:03 »

ใครมีไอเดียอะไร ช่วยๆกันโพสต์เนอะ
จะได้รวมตัวกันก่อหวอด เอ๊ย เสนอให้ทีมงานพิจารณาได้ง่ายๆหน่อย
 Evil

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-04-2011, 17:00:45 »

กรอบพวกนี้น่าจะยัดเข้าด้านข้างได้อ่ะ  หยั่งงี้เห็นแล้วมันรกๆอ่ะค่ะ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
จีเอ็มแพทตี้
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-04-2011, 17:46:28 »

ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำระบบดีๆครับ Sad
ผู้อารักษ์ขาพิเศษ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-04-2011, 12:51:53 »

เราไม่ได้ACอะ  Angry

HarryPotter7[DeathlyHallows]
Jr. Member
**

ไม่บัค ไม่โปร เพื่อนสังคมเกมส์ที่ดีขึ้น

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-04-2011, 20:07:51 »

อ้างจาก: ผู้อารักษ์ขาพิเศษ ที่ 19-04-2011, 12:51:53
เราไม่ได้ACอะ  Angry

แล้วมาโพสอะไรในบอร์ดนี้ล่ะครับ  Huh?

ตั้งกระทู้ใหม่ถาม จะง่ายกว่ามั้ง ครับ  Cool Cool

If you say you can do,I'll do every thing i can.
ป้าย:
หน้า: [1]