GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเสนอให้ปรับสกิวนี้หน่อยครับ  (อ่าน 146 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

อยากเสนอให้ปรับสกิวนี้หน่อยครับ
« เมื่อ: 16-04-2011, 15:54:41 »

ตัดชีพจรของแอส  

อยากให้ปรับเวลาการดีเลให้ลดลงกว่านี้ครับ ที่ระดับ 5 ให้มันดีเลแค่ 2 นาทีได้ไหมครับ ตัวสกิวเองหวังผลอะไรไม่ได้มาก แต่ถ้าติดขึ้นมาก็สุดยอด

แต่การที่มันดีเล 4 นาที นานเกินไปน๊ะผมว่า ที่สำคัญไม่ได้จะติดเอาง่ายๆ ดีเล 2 นาทีก็พอ สกิวนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นเพราะดีเลมันนานมาก นานมากแต่หวังผลไม่ได้ ที่จริงสกิวนี้ของแอสเป็นสกิวที่ต่อกรเบลดกับพาลาได้ดีเลยทีเดียว ได้ดีทุกอาชีพเลยก็ว่าได้ เบอก็นอนได้ถ้าติดผล  แต่ดีเลนานจัด รอ 4 นาทีก็ไม่ติดผลอีก  เอา 2 นาทีได้ไหมครับ ยังไงก็ต้องไปเสี่ยงผลของสกิวอยู่แล้วว่าจะติดหรือไม่

แค่นี้ครับ จบข่าว  Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อยากเสนอให้ปรับสกิวนี้หน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-04-2011, 16:36:56 »

มีสามทาง
1.ไม่มีระยะร่าย คูลดาวน์เท่าเดิม โอกาสติดเท่าเดิม
2.มีระยะร่ายเหมือนเดิม แต่ลดคูลดาวน์
3.โอกาสติดเยอะขึ้น แต่มีระยะร่าย+คูลดาวน์เหมือนเดิม
เพราะมันจะปรับให้ดีขึ้นสองอย่างไม่ได้ Embarrassed แต่ผมว่า2นาทีก็ดีนะ เพิ่มโอกาสติดมาหน่อยก็ดี ติดยาก Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
-Muscle- อัศวินสีดำ
Newbie
*

Re: อยากเสนอให้ปรับสกิวนี้หน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-04-2011, 17:28:31 »

ผมว่าเอาโอกาสติดมากกว่าดีกว่านะ ถึงดีเลน้อยลงแต่โอกาสเดิมก็คงไม่ไหว
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-04-2011, 02:37:09 »

แหะๆๆ แค่ขอให้ลดดีเลลงไม่รู้ว่าจะได้ไหม เรื่องโอกาสติดกับระยะร่ายนั้นคงไม่ได้  ระยะร่ายมีของใส่เพื่อลดการร่ายลงได้ ส่วนโอกาสติดผมว่าก็พอเป็นกลางอยู่ครับ  ถ้าทำให้ติดมากๆสกิวนี้จะเทพกว่าคลาส 3 ของอาชรพอื่นเลยทีเดียวเพราะตัดชีพจรทีเดียวตาย

อยากแค่ให้ลดเวลาการดีเลลงเพราะแค่นี้ก็จะทำให้สามารถใช้ทักษะนี้ได้บ่อยมากขึ้น โอกาสก็มีบ่อยขึ้น 

ป.ล. โหดน๊ะขอบอก ตัดชีพกรเนี่ย แต่คนไม่เล่นเพราะดีเลมันนานตั้ง 4 นานที ทั้งๆที่สกิวคลาส 3 ชาวบ้านเค้าดีเล 2 นาทีกัน จะอัพติดตัวไว้ก็ไม่ทันกิน  laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]