GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม=เทรสายแส้  (อ่าน 275 ครั้ง)
0.SPY.0
Jr. Member
**

มาจากแดนAvatar

ถาม=เทรสายแส้
« เมื่อ: 16-04-2011, 03:47:23 »

Huh?  ขอถามหน่อยนะครับ 

1.แส้ควรจะใช้แส้อะไรดี   ถ้าต้นทุนน้อยๆ  ควรหาแส้อะไรมาใช้ดีครับ

2.ถ้าได้แส้นั่นมาแล้ว   ควรจะออฟอะไรดีครับ

3.เซตของเทรแส้ที่เหมาะสมสำหรับคนต้นทุนน้อยๆ  คือเซตอะไรครับ

4.เป็นไปได้ไหมถ้าอัพเอจิ 99 แล้วจะตีตัน  หรือต้องใช้ยาอะไรอีก

5.สกิลพันธนาการ  ถ้าจับเป้าหมายที่เป็นผู้เ่ล่น  ผู้เล่นที่ถูกจับจะใช้สกิลได้ไหมครับ  (เช่นพันธนาการวิ  แล้ววิจะใช้สกิลได้ไหม)

6.ถ้าผมเอาเทรแส้ไปแบท  พอจะมีสเตปการสังหารไหมครับ

7.เซตซาดิสจะเหมาะกับสายแส้ที่สุดไหม  หรือใช้เซตอย่างอื่นดีกว่า

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมลองเทรแส้แล้วรู้สึกว่ามันใช่   รัก

มาจากเกมAvatar Onlineครับ =W=
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

Re: ถาม=เทรสายแส้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-04-2011, 04:05:24 »

สายนี้ก็พอมีคนเล่นค่ะ
โดยมากเท่าที่เห็นๆเลยนะเค้าจะใส่เซตซาดิสค่ะ
สามารถบวกเซตสองสีได้ด้วยนะ ใส่เซตสาดิส + หมวกสำรวจ/นักล่า เสื้อชายเล/เสื้อนอก รองเท้านักล่า+คลุมนักสำรวจ
ก็จะได้เซตม่วง และ สีเขียวอ่อน ค่ะ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16-04-2011, 13:25:45 »

อ้างจาก: 0.SPY.0 ที่ 16-04-2011, 03:47:23

1.แส้ควรจะใช้แส้อะไรดี   ถ้าต้นทุนน้อยๆ  ควรหาแส้อะไรมาใช้ดีครับ ตอบ ใส่้เซทซาดิส แต่จะตีเบา แส้หนามกุหลาบอะ

2.ถ้าได้แส้นั่นมาแล้ว   ควรจะออฟอะไรดีครับ  ล่าของลึกลับมั้ง

3.เซตของเทรแส้ที่เหมาะสมสำหรับคนต้นทุนน้อยๆ  คือเซตอะไรครับ ซาดิสไง

4.เป็นไปได้ไหมถ้าอัพเอจิ 99 แล้วจะตีตัน  หรือต้องใช้ยาอะไรอีก ไม่ต้ิอง

5.สกิลพันธนาการ  ถ้าจับเป้าหมายที่เป็นผู้เ่ล่น  ผู้เล่นที่ถูกจับจะใช้สกิลได้ไหมครับ  (เช่นพันธนาการวิ  แล้ววิจะใช้สกิลได้ไหม) ใช้ได้

6.ถ้าผมเอาเทรแส้ไปแบท  พอจะมีสเตปการสังหารไหมครับ ไม่มีฆ่าคนยากมาก ยกเว้นตีคาเดท

7.เซตซาดิสจะเหมาะกับสายแส้ที่สุดไหม  หรือใช้เซตอย่างอื่นดีกว่า เซทซาดิสต้องใส่แส้เท่านั้น

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมลองเทรแส้แล้วรู้สึกว่ามันใช่   รัก

0.SPY.0
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-04-2011, 18:39:12 »

อ้างจาก: 0.SPY.0 ที่ 16-04-2011, 03:47:23

1.แส้ควรจะใช้แส้อะไรดี   ถ้าต้นทุนน้อยๆ  ควรหาแส้อะไรมาใช้ดีครับ

2.ถ้าได้แส้นั่นมาแล้ว   ควรจะออฟอะไรดีครับ

3.เซตของเทรแส้ที่เหมาะสมสำหรับคนต้นทุนน้อยๆ  คือเซตอะไรครับ

4.เป็นไปได้ไหมถ้าอัพเอจิ 99 แล้วจะตีตัน  หรือต้องใช้ยาอะไรอีก

5.สกิลพันธนาการ  ถ้าจับเป้าหมายที่เป็นผู้เ่ล่น  ผู้เล่นที่ถูกจับจะใช้สกิลได้ไหมครับ  (เช่นพันธนาการวิ  แล้ววิจะใช้สกิลได้ไหม)

6.ถ้าผมเอาเทรแส้ไปแบท  พอจะมีสเตปการสังหารไหมครับ

7.เซตซาดิสจะเหมาะกับสายแส้ที่สุดไหม  หรือใช้เซตอย่างอื่นดีกว่า

ขออนุญาตขุดและถามอีกนะครับ  เพราะผมอยากทราบจริงๆ

8.เนื่องจากเทรสายแส้  ช่วงเรนเจอร์เลยเหลือเหรียญสกิลคลาส  1  ให้อัพอีก 20 เหรียญ  ไม่ทราบว่าผมควรลงไปด้านมีด  หรือหน้าไม้ดี

9.เนื่องจากข้อ 8  ถ้าอัพสายนั้นแล้ว  ขอทราบสเตปการเวลด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถามนะครับ   Cool

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-04-2011, 19:11:57 »

อ้างจาก: 0.SPY.0 ที่ 16-04-2011, 18:39:12

1.แส้ควรจะใช้แส้อะไรดี   ถ้าต้นทุนน้อยๆ  ควรหาแส้อะไรมาใช้ดีครับ

2.ถ้าได้แส้นั่นมาแล้ว   ควรจะออฟอะไรดีครับ

ขออนุญาตขุดและถามอีกนะครับ  เพราะผมอยากทราบจริงๆ

8.เนื่องจากเทรสายแส้  ช่วงเรนเจอร์เลยเหลือเหรียญสกิลคลาส  1  ให้อัพอีก 20 เหรียญ  ไม่ทราบว่าผมควรลงไปด้านมีด  หรือหน้าไม้ดี

9.เนื่องจากข้อ 8  ถ้าอัพสายนั้นแล้ว  ขอทราบสเตปการเวลด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถามนะครับ   Cool
ถ้า จะเวลแล้วไม่อยากกดยา เล่นมีดครับ แต่ถ้ากดยาก็หน้าไม้ครับ
ส่วนเวลาเวล มีดจะเวลง่ายเพราะใช้มีดลมกรด ต่อเนื่อง216ทันที(โจรมุมตึก) ส่วนหน้าไม้ได้ทั้งเวลและแบท แต่ของก็ต้องดีนะแถมหน้าไม้ลง เอจิ92 กดซุปเปอร์ฮึดสู้ถึงจะ216ครับ หน้าไม้ส่วนใหญ่งบน้อยก็66มั้ง(มัง้นะไม่เคยเล่นเหมือนกัน) ส่วนมีดก็ใช้มีดพกเหล็กแกร่ง มีดร้าน66 หรือถ้ามีตังก็มีดพยัค

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-04-2011, 19:26:29 »

มีดพยัคฆ์แพงได้อีก มีดขายร้านก็มีแค่มีด66กับเขี้ยวจันทราที่เทรใส่ได้(ไม่นับของพวกเรนเจอร์ด้วย) ทำไมทำเยี่ยงนี้กับเทรได้ Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-04-2011, 19:30:28 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 16-04-2011, 19:26:29
มีดพยัคฆ์แพงได้อีก มีดขายร้านก็มีแค่มีด66กับเขี้ยวจันทราที่เทรใส่ได้(ไม่นับของพวกเรนเจอร์ด้วย) ทำไมทำเยี่ยงนี้กับเทรได้ Embarrassed
เขี้ยวมันเบา ใส่66ดีกว่า

naygue
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-04-2011, 20:13:03 »

5.ไม่น่าจะใช้สกิลไรได้ แต่เราจะพันธนาการแล้วตีเฉยๆ(ถ้าใช้สกิลอื่นหรือเราขยับตัวพันธนาการก็จะหายละมั้งไม่แน่ใจ)

6.สเตปการสังหารรอให้คนอื่นบอกเถอะอันนี้ไม่รู้จริง แต่เทรสายแส้ไม่ค่อยจะเหมาะกับแบทเพราะเอาไว้ลากมอนเยอะๆแล้วใช้พายุแส้หาของ
  ถ้าเอาพายุแส้ไปใช้ในแบท ก็จะโจมตีได้ไม่กี่Hitเพราะมันจะซัดคู่ต่อสู้แล้วคู่ต่อสู้ก็กระเด็นไกลออกไป (แล้วทำให้เราขยับตัวไมไ่ด้อีกระหว่างใช้สกิล)
  เหมือนเป็นเป้านิ่งเลย

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
0.SPY.0
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-04-2011, 22:30:18 »

ขอบคุณทุกคนที่มาให้คำแนะนำงับ  แต่ผมอยากได้สายแส้มากกว่า  Sad

แต่ก็ขอขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ

ข้อ 5 ข้อ 6  มีคนตอบแล้ว  ผมรอข้ออื่นๆอยู่ครับ  Cry

p-kung
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-04-2011, 08:04:52 »

สายแส้เวลมันส์ครับ เวลไวสะใจ แต่พอสัก 70+ จะเวลลำบากครับ เพราะไม่สามารถตบมอนได้ในสกิลชุดเดียว
แต่ผมก็ยังรักสายดีอยู่ เล่นมาตั้งแต่ตอนโปรเจ็ควัน ยัน ตอนนี้ก็ยังแส้อยู่เลย

ขอตอบข้อสงสัยนะครับ อาจช่วยไม่ได้มากนะ

1.แส้ควรจะใช้แส้อะไรดี   ถ้าต้นทุนน้อยๆ  ควรหาแส้อะไรมาใช้ดีครับ

- ผมใส่หนามกุหลาบครับ ไม่ค่อยแพงมาก พลังโจมตีก็พอดีๆ แถมเป็นของเซตอีกครับ

2.ถ้าได้แส้นั่นมาแล้ว   ควรจะออฟอะไรดีครับ

- ขึ้นอยู่กับเล่ยสายไหนนะ อย่างผมเน้นหาของ ก็ออฟลึกลับครับ (แต่สมัยก่อนเน้นเวล ก็ออฟคลั่งครับ)

- น่าจะซาดิสต์มั้งครับ  

- ข้อนี้ผ่านละกัน ไม่มั่นใจ (สำหรับผมเน้นหาของ ผมลงไว กะ ลัค มีเอจิ ประมาณ 20 เองมั้ง)

- ไม่ทราบครับ ผมอัพเป็นแค่ทางผ่าน

- แนะนำ ไม่รุ่งอย่างเลยครับ ตีช้ามาก แถมสกิลพายุแส้ ถ้าไม่อยู่ใกล้ๆก็หมดความหมาย ส่วนพันธนาการ กดใช้ยังไงเราก็ตีไม่ได้ครับ

- น่าจะดีนะครับ ของไม่แพงมาก แต่ผมใช้เซตหาของอะ (จำชื่อเซตไม่ได้ แต่เสื้อชายเลแพงมากๆๆ ดีที่ผมเคยซื้อไว้ตั้งแต่ตอนมาใหม่ๆ)

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-04-2011, 08:37:26 »

เมื่อก่อนเทรสายแส้โหดน๊ะครับ ผมเห็นสายแส้ลากโขนลงพายุแส้อยู่บ่อยๆ เวลดีมากๆ เคยเล่นอยู่พักแต่ของผมกากเพราะไม่จุ เหรียญไม่พอ  ตอนนี้มีสกิวคู่หูสนับสนุนยิ่งน่าลองกลับไปเล่นใหญ่ ท่าจะแรง แต่ถ้าจะเพื่อการแบทแนะนำว่าไม่ควร

เซตซาดิสเพิ่มต่อเนื่องให้ 15 หน่วย แต่ถ้าไม่จุคุณจะต้องเสียเหรียญเพื่อมาทำให้เพิ่มต่อเนื่อง 210 -216 ทำให้เสียเหรียญการลงแม่นและพลังโจม (ส่วนลัคอันนี้ต้องลงยืนพื้นอยู่แล้ว) และแส้ตีกันตัวๆกับมอนไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ ถ้าจะเล่นต้องหลบเยอะหน่อยจะดีครับ
ส่วนใหญ่จะลงสกิวหมู่  ข้อเสียคือสกิวดีเลนาน แต่ความสามารถของเซตคืนเอมพีทุกครั้งที่โจมตีโดนทีละ 5

ถ้าจุหลายรอบ + สกิวคู่หู  กายไปลากโขนไม่แพ้วิเลย ลงพายุแส้เยี่ยมเลยทีเดียว สายนี้เหมาะที่จะเวลแบบลากมอนมากๆ  เวลโขนไม่จำเป็นต้องแส้แรร์หรือแรร์เทรเพิ่มโป๊ะ เพราะเซตซาดิส+สกิวคู่หู แส้ออฟคลั่ง พายุแส้ก็เอาอยู่ครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-04-2011, 14:38:51 »

สายแส้ต้องไปหาผอบ ที่สกิล เพิ่มความเร็วมาใช้ครับ ยิ่งเป็นแซมนี้เหมาะเลย ทำให้เราสามารถตีได้เร็วมากครับ 216 แหนะ  ผม agi ประมาณ 40

แต่ ช่วงที่ผอบมันไม่เพิ่มความเร็วนี่จิ มันก็น่าเบื่อเหมือนกัน ตีช้ามาก   และ ที่สำคัญคือต้องเอามันไปด้วยตลอด จาก คู่หู่ อาจ รัก เหมือน คู่หมั่น ไปเลย Angry

สกิล ผอบที่น่าจะเวิร์ก สำหรับในความคิดผมนะครับ สำหรับสายแส้ น่าจะเป็น  เชียร์ เพิ่มเร็ว ส่วนสกิลที่สามนี้ ก็แล้วแต่ แต่หากได้ สดชื่นนี่สบายเลย เวลได้ตลอดไม่ค่อยต้องนั่ง แต่หากได้โชค ก็ โปะบ่อยแต่ส่วนตัว ผมชอบ เชียร์ เพิ่มความเร็ว สดชื่นครับ

แต่ เสียดาย ที่ผม ไปรีสกิล เป็นมีดซะแล้ว  Cry ไว้รอ รี กลับมาใหม่ตอนเวล สูงๆ แต่คงต้องรอเทศกาลหน้าโน้นแหนะ 
ป้าย:
หน้า: [1]