GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [CartooN-H]The-G  (อ่าน 187 ครั้ง)
Yo'shi..?
Jr. Member
**

R.W. 3D Artist!..~

[CartooN-H]The-G
« เมื่อ: 15-04-2011, 14:12:12 »

สวัสดีครับ ชาวอสุราทั้งหลาย (จะ)มีใครคิดถึงบ้างมั้ยเนี่ย  Shocked

วันนี้มีกาตุนบ้าๆบอ ภาพส่วยๆ มาฝากให้ติกัน นั่งวาดเล่นๆ แล้วลงสีลวกๆ  นานๆทีจะอัพนะครับเพราะว่างตอนใหนถึงวาด ฮ่าๆ
ส่วนกระดาษนั้น เกรดต่ำไปหน่อย ใช้สมุดเรียน ที่มันเหลือๆหน้าเอามาวาด หลายคนคงตกใจที่ตั้งว่า [CartooN-H] มันไม่ใช่ตาตุนแบบอย่างว่า ..แต่อยากใด แต่ย่อมากจาก CartooN-Handmake คือกาตุนทำมือเพราะไม่ใช้ม้งเม้าหนูเม้าปากกาไรทั้งสิ้น ใช้ดิน ขูดเอานะครับ

ซึ่งตอนนี้ผมอยากขอความร่วมมือกับเพื่อนๆ แต่งชื่อตัวละครพระเอกให้หน่อยนะครับ ผมคิดไม่ออก สมองตีบตัน อ่าา Embarrassed ขอชื่อ แนวไทยๆนะครับ
ไม่เอา โคอิจิ ซาโตะ มิยาบิ ดาเนะไรนะ เอา ไทยๆครับ ผมจะเข้ามาดูทุกๆวัน เจอชื่อใหนสนใจผมขอรับไว้ระกัน เผลอๆมีรางวัลให้ด้วยน้า
(รางวัลขอสงวนให้เฉพาะ ชาววุ้นใต้ เท่านั้นเด้อ แหะๆ -w-! )

เอาละ ไม่รู้จะพูดอะไรอีก เริ่มเลยดีกว่า

นี่คือหน้าปกเล่ม1นะครับ  เหะๆ

ป.ล.ถ้าภาพมันใหญ่ ขออภัยนะครับ ผมยังศึกษาวิธี ลดขนาดอยู่ แหะๆ ท่านผู้ใดรู้ แนะนำด้วยนะคร๊าบ วิธิลดขนาดรูป เอาพอๆดีๆ บอร์ด

ผู้เข้าแข่งขัน จีเอ็มอาสาไอยรา!!!
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: [CartooN-H]The-G
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-04-2011, 14:17:57 »

ภาพสวยดีนะครับ แต่ว่า ตัวละคร ควรมีปาก กะหูด้วย  แล้วก็ มีดหน่ะครับ ควรจะถืออยู่ ไม่ใช่มันลอยได้อะครับ

ตกลง มันหนังสือการ์ตูน หรือโฆษณา   อะไรกันแน่หรอครับ ?   สวนรูปหน่ะครับ มันมีเว็บลดรุปให้อยู่ อ๋อ ! แลวก็อีกอย่างนึง   เอากระดาษ ที่ไม่ใช่เล้นๆพวกนีด้กว่านะครับ

ดูแล้ว มันจะสะอาดตามากกว่าเก่าเลยหละครับ    แลวก็ ควรใช้ ดินสอเส้น หรือว่า กดห้เบาลงภาพจะคมชัดขึ้นนะรับ

~
Yo'shi..?
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 15-04-2011, 15:10:07 »

อ้างจาก: -.(Love Never Die).- ที่ 15-04-2011, 14:17:57
ภาพสวยดีนะครับ แต่ว่า ตัวละคร ควรมีปาก กะหูด้วย  แล้วก็ มีดหน่ะครับ ควรจะถืออยู่ ไม่ใช่มันลอยได้อะครับ

ตกลง มันหนังสือการ์ตูน หรือโฆษณา   อะไรกันแน่หรอครับ ?   สวนรูปหน่ะครับ มันมีเว็บลดรุปให้อยู่ อ๋อ ! แลวก็อีกอย่างนึง   เอากระดาษ ที่ไม่ใช่เล้นๆพวกนีด้กว่านะครับ

ดูแล้ว มันจะสะอาดตามากกว่าเก่าเลยหละครับ    แลวก็ ควรใช้ ดินสอเส้น หรือว่า กดห้เบาลงภาพจะคมชัดขึ้นนะรับ

แล้วในเกมมันมีปากมั้ยอะคับ  แล้วก็มีดถือถูกแล้วครับ ลงใส่ชุดซัมแล้วตั้งร้านขายของหรือรับซื้อของดูสิครับ คุณจะรู้ ว่ามันถือมีดยังไง ถ้าถือไม้เท้า ไม้เท้าจะลอยด้วยหละ Evil Evil Evil
ผมใช้กระดาษเส้น เพราะชอบครับ มันแนวดี มี เอ4 แต่ไม่ใช้ ฮ่าๆ Smiley

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคร๊าบบบบ คราวหน้าจาทำให้เส้นดินสอคมกว่าเดิมครับ   Evil Evil Evil Evil

ผู้เข้าแข่งขัน จีเอ็มอาสาไอยรา!!!
Yo'shi..?
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-04-2011, 15:13:39 »

ปล. มันคือกาตูน ผมเขียดเสดแล้ว1หน้า แต่รอวิธีลดรูปกัวคนอ่านไม่ได้เพราะสแกนแล้วรูปใหญ่กว่าจออะงับ

แนะนำวิธีลดรูปดีๆหน่อยครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-04-2011, 17:15:01 »

ภาพใหญ่จัง -0-

Yo'shi..?
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-04-2011, 08:58:23 »

อ้างจาก: /人◕ ‿‿ ◕人\ ที่ 15-04-2011, 17:15:01
ภาพใหญ่จัง -0-

ก็เค้าถามวิธีลดไม่มีไครตอบเลยซักคนเดียวง่า แงๆ Cry Cry

ป้าย:
หน้า: [1]