GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการเล่นพระสายเกรียนหน่อยครับ  (อ่าน 264 ครั้ง)
mickydekdee
Jr. Member
**

ช่วยแนะนำการเล่นพระสายเกรียนหน่อยครับ
« เมื่อ: 14-04-2011, 23:31:15 »

สายแบท ฆ่าคน

ต้องเล่นสายไหน อัพยังไง และก็เซตอะไรดี ออฟแบบไหน

มาแนะนำทีคับ

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ช่วยแนะนำการเล่นพระสายเกรียนหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-04-2011, 01:06:54 »

พระสายสาส์นครับ อัพเยือด้วยนะ สุดจะป่วนแบทเลยแล
สกิตามนี้(สามารถเลือกว่าจะเอาชุบรือเอาบทเพงก็ได้
ขุมพลังเทวะ5
ลำแสงเทวะ5
ประกาศิตเทวะ5(สกิลหาตังในแม๊พวิหารพิงเลยนะเนีย)
สุริสาดแสง5
อาภรณ์/ศาสตา4
สาส์นแห่งชัยชนะ1
อีก15เหยญแล้วแต่จะลงครับ ตะเลือกเอาบัพหรือชุบแล้วแต่ แต่ผมเอาบัพดว่านะ นอจากจะมีบัพเพิ่มความสามารถแล้วยังมีเพิ่มเลือดด้วย เจ๋ง Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
mickydekdee
Jr. Member
**

Re: ช่วยแนะนำการเล่นพระสายเกรียนหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-04-2011, 02:21:34 »

แล้วใส่เซตไรดีอ่ะคับ กาลเวลาดีไหม แล้วออพไม้เท้าเปนมหาเวทย์

หรือยังไง

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-04-2011, 09:23:25 »

เล่นสายผสมดีสุดครับ
ศรัทธาแรงกล้า1
ฟูกาย1
ฟูเวท1
ฟูสูง5
โอนเวท5
โอนเวทหมู่(ฟรี)
ชุบ5
ฟูหมู่1
รวม19
ความรู้เรื่องบัพ 5
อ้อมกอด5
บทเพลง1(อัพ1กับ5ค่าเท่ากันแค่กินเอ็มพีต่างกันเท่านั้น)
รวม11
11+19=30
เหลือ10ลง
ขุมพลังเทวะ5
ลำแสงเทวะ5
ใส่เซ็ตนักบวชแห่งแสงเพราะร่ายไวเท่ากันเซ็ตกาลแต่ตีแรงกว่าป้องกันมากกว่า
เซ็ตบวชต้องออฟไม้เท้าคหกาลใส่หมวกผีเสื้อถึงจะร่ายต่ำ่สุด
เพราะเวลาลงแบทเชื่อผมสิถ้าไม่มีอ้อมกอดพระแพ้ทุกอาชีพ
วิสำผัสดินมึน
ชาบยิงรัวๆตายอยู่แล้ว
แอสไม่ต้องพูดถึงถ้าใส่มีดรัตติกาลแล้วด้วยใบ้กิน
เบรดผ่า3มึน พุ่งมึน
ถ้าไม่มีอ้อมกอดพระจะเกรียนยากมาก
แนะนำหาผอบเชียมาด้วยจะยิงเวทแรงมากๆ
แต่ถ้าเวลตันแล้วไม่คิดจะเวลแล้ว
ก็ลงสานกายไปเลยแต่ไม่แนะนำเพราะจะได้ฟูสูงแค่2
มันไม่พอต่อการฟูยื้อชีวิตทำซี3เวทรูปแบบใหม่ด้วยจะได้ถึกๆ(แต่กว่าจะระดับ10ได้ Embarrassed)

ผมเล่นสายนี้แหละครับเพราะสายสานที่ว่าเกรียนนั้นมีท่าที่ใช้ได้ดีแค่2ท่าคือลำแสงเทวะกับสุริยะสาดแสง

ประกาศสิตเปลืองแต้มสุดๆสานโจมแรงก็จริงแต่ดีเลถึง4นาทีถ้ามีทหารคอยเตรียมความพร้อมหลายๆตัวค่ากรรมคงจะพุ่ง Evil
ถ้าต้นทุนไม่พอเซ็ตบวชก็ซื้อแค่กำไลก็ได้ครับให้ร่ายไวไว้ก่อนเป็นพอ
ลำแสงเทวะมีระยะร่ายไม่ถึง1วิอย่แล้วที่สูงสุดใส่ของลดร่ายไม่กี่อันก็ร่ายต่ำสุดได้แล้ว
ใครว่าพระเล่นยากเอ็มก็มีฟูได้เลือดก็มีฟูเสียตรงสกิลโจมน้อยมากถึงน้อยที่สุด1สกิลเท่านั้นที่ใช้ได้ต่อเนื่อง Embarrassed

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
~•² cнιиsσ•~
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-04-2011, 21:48:20 »

แล้วการอัพสเตตัสหล่ะ ?

ยังไงเอ่ย Huh?
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-04-2011, 21:59:58 »

อ้างจาก: ~•² cнιиsσ•~ ที่ 21-04-2011, 21:48:20

ไม่จุ int-dex/int-vit(จน int-dex รวย int-vit) จุแล้ว int-dex-vit จุครบ int-dex-vit-agi/int-dex-vit-luk และพิเศษสำหรับสายทุบบู๊ int-dex-vit-str(สายค้อน ใครจะอัพมั่ง- -) Evil
ลองสายผสม บู๊+กายดู(สายบู๊อัพแค่ ขุมเทวะ5 ลำแสงเทวะ5 ศาสตรา2 อาภรณ์2 ที่เหลือลงของสายกายหมด)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
~•² cнιиsσ•~
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-04-2011, 19:13:51 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 21-04-2011, 21:59:58
อ้างจาก: ~•² cнιиsσ•~ ที่ 21-04-2011, 21:48:20

ไม่จุ int-dex/int-vit(จน int-dex รวย int-vit) จุแล้ว int-dex-vit จุครบ int-dex-vit-agi/int-dex-vit-luk และพิเศษสำหรับสายทุบบู๊ int-dex-vit-str(สายค้อน ใครจะอัพมั่ง- -) Evil
ลองสายผสม บู๊+กายดู(สายบู๊อัพแค่ ขุมเทวะ5 ลำแสงเทวะ5 ศาสตรา2 อาภรณ์2 ที่เหลือลงของสายกายหมด)

งั้นบู๊นี่ก็ไม่มีชุปดิ ?
ป้าย:
หน้า: [1]